k okay, okay. asante mr m kwa kunikaribisha katika space hii na mi inafahi zaidi kushare knowledge ya e, vitu ambavyo nimeexperience kwenye na, na kwa namna gani nilitengeneza hizi pesa zaidi ya dola elfu saba ila kiufupi majina yangu kamili naitwa jovin mwendwa e, ni muhitimu wa sheria imemaliza mwaka huu chuo kikuu cha mzumbe kampas ya mbea e, pia mimi ni fen E, nafanya kazi a e, na pia upwork japo upwork so sana ila mara nyingi nimeconcentrate nime na pia mimi ni level two e, katika platform ya katika platform ya kiufupi hayo ndo mambo muhimu kuniusu, kuniusu mimi ukija kwenye safari yangu ya mi nimeanza mwaka jana tu eubishmoj kipindi niko mwaka wa pili na ianzaj e, nakumbuka kipindi imeingia mwaka wa kwanza ilikuwa mwaka bo a sia kuounua kubwa. kubwa nikawa na nini, za media mfano, Twitter, si ticola, forum, yani, za tenkawa, Asa, kuna hzi naf isha dd ite nikawa napitapittaona nika kwenye ya jamaa fulani hivi ilikuwa ni kigogo sasa kwenye komenti yake kuna mtu alikuwa link, lakini, ilikuwa hiyo ina inaenda Asa, iliku, ilikuwa ina link, ilikuwa tu kwenye kuna alikua amelainiahkenye la badaenkaja nkajua i kwamba nio Eh, baada ya, evi, kwa kwa ni kwa ya forum nikawa napitia nyuzi mbalimbali mmoja alikuwa eh, mbaoiia akawa kana njia mbalimbali za akawa ametaja vitu ambavo unaeza ukafanya kwenye hizi kamametaja kazikai mbaokazifanya a kngia uelfu mbili a isiiimefungua ka yafgijawa nayote nimesema kwamba ilikuwa nisha, nisha kuwa na applicatien ya telegram na nimesha joni kwenye gup flana yaa anikaona kunaaann bot imenikaribisha kuna enkataka kua zaidiooambao yani. nakaribisha watu kwenye atengenezaje nmkumbe i inatengenezwa hivi spo ma jinsi yakutegezaaau dooo kukaribisha watu kufanya nikawa na yangu kfakama aupo atanabot amba aa ikiingia tu ata wakiingia kamauko fren inawakaribisha ina yani ko jamaa mwenzangu akaniadi akani kama dimini kwenye gupla ake nikamtengenezea bot alikuwa ni mbongo tua tunasomanaye tu chuo ia alikuwa mwaka watatu kipindi icho mka mwaka wapili kamtengeneaakumbuka nlipa shingi elfu mbili kipindi hicho baadae nikakumbuka nkasema na naonekana ni vizuri niingie ni, ni uko nikamilishe ni yangu. ni nika nika kuna, kuna yangukm nika wengi wanafanya ktu kmame yani. ah, imeceeuna watu mbao wnafaya itu ma aua kanza anguwpili mezi watanoyanuw mbua aanipa doratano ila baadaya kazi akanipa e, kwenyenikama zawadi ambao unaipata baada ya kuwa umefanya zivizurihlika wa marekani ka kanipa tiik ilikuwa dola ishirini kuna zile dor tan nikwana doishii na tan rasmi yapo safari yangu ya, ya kutengeneza pesa mtandaoni kupitia kupitiafai na ndo ilipo anzia hapo kwahicho ndo kiufupi kunihusu mimi na safari yangu ya nzuri sana kutoka kwa jovin na namna alivyoanza ilikuwa ni kama mazabe kimazabemazabe e, na namna aliyoanza hata mimi pia imenifanya nijue kwamba ya kumefomlaya ni sawa na ya kwangu pia hata mii nilianza kama kama eye ilikulupukia tu unata wala nini yeah so tukiendelea tumepata nzuri utoa kwa, kwa jovin na jovin kuna aa, somfq sort of, uh, na uutupaocion nzuri kwa hiyo tumeshaelewa kwamba jo anafanya kazi ya kutengeneza uh, uh, sasa tungeenda kwenye uh, qe moja kwa moja uh, ambazo zinazo hapakia swali la kwanza o uh, ungetupa mwanga zaidi ulianza kamaigi nakila mtunaanza kamaeaenyew weneauanwawkablasijaendelea uh, kwenye five, level two, three, four, challenge ipi kubwa kwenye haswa kwa kwa upande uh, okay. kabla sijaendelea ambayo nilikutana nayo mi kama bigin mara ya kwanza ambapo nilijua faiv e, napenda kurekebisha kidogo ni kwamba bali na kutengeneza e, pia anafanya vitu vingi kwenye a na ambayo aioaioaaifaniaamii ienyeu inia iiaa i kabisa kaisa nilikuwa sijui nmtu naa akafungua akant akajua kwamba amemaliza kufungua akant lakini kuna vitu vingi ambavyo ambvyo naasakumbuka <laughs> ya yani. h akanti ilifungua elfu mbi na ishirini kipindi kwa mwaka wa kwanza hapo lakini niliingia yani, nikajeza j zote nini ni, nikajua nimekamilisha ilasikuweka sikuweka nanili gigi kwenye gigi ni saasaa naile au skills ambao unaiprovide kwenye huo mtandao ko huo mwaka kufungua account ikajua hapa naanza kupata wateja kume nilikuwa najidanganya fungua ile nikajua tu wataanza kunitafuta hicho kitu cha kwanza na watu wengi huwa wanasahau hicho namarafiki na zangu wengi sana ambao uwa labda anakuja yako ni unakuta kabisa kumbe lakini mm, kitu kingine tuseme naambia s kutengeea faiv nafunguajiakauntaeekeza yengi wanaokua kutafuta hma yako au yako wanataka angalau uwe hata na revi au uwe cha yani, ni, ni na chishote kile chakuaoyeshani changamoto ukawa na e lakini ime zaidiyo huduma yako aoa ni, ni ambayo aawafesibwupande wangu ili, ili, ili, ili, ili kidogo lakini kwakuamimiishakuwa na uzoefu kidogo yani kwasababu nkuwa shai kutengenezakama liyowaambia mwanzoni kuna rafiki yangu wpo makawatatu imwak wapilikusadia sana kama mfano wanahitaji wana wanahitajiu na nini na p njia ario ni papo e, au s so, unakuta baazi wengi wengi weng ttoo e, o wfano a tanzani atuna o na mtu mwingine unakuta anashindwa anashindwa kufungua so, kama, kufungua ni kwamba ana zile ili, ili wakonfim, wakonfim, wakonfim nini, KYC yako kitu kingine unapoanza labda noanzalad unakuta nini bando yaani mi nakumbuka hicho nika kee ikuwa bo asababu likua shafungua account lakini nashapata order ya kwanza aboamboo lia nimeanza na dola tano lakini otaona bando uko, uko, uko fren hasa unakuta kumbe kumbe wakati uko fren kuna ran kaja akakutafuta alikutumia message labda labda labda saa saa ilikuwa mess mbilisa tatu uiumsa khh ai baazi challenge kubwa wengi wanapata kati mguvu hasa wanapokuwa na aknt mpya And so mambo yanakuwa kidogo uh, sio mepesi na haswa kiwa una skills ambazo maybe uh, ziko relevant kwa wengi au zinafanywa na wengi so s o jo ambacho umekizungumza kama tumekipata kisawasawa ni kwamba skills ambazo ulizitumia ni zile skills ambazo zilikuwa ni, uh, ni vitu ambavyo unavifanya una maybe tuteme, like ukuna faya, for fun and ukaamua kuvigeuza sasa kuwa kama kama ajira au kuwa kama freelancer katika hicho ambacho ulikuwa unakifanya tukielekea kwenye kitu kingine ni kwamba ugumu wa wengi kwa, kwa labda kwa watu ambao wamekuja kwako kwa, waelekeze kuhusu faiha na nini ugumu wa wengi hasa una katika ah, kwa upande wangu mimi kwa, na kwambao au watu ambao ambaowamekua wakinitafitald wanataka kujiunga na f kitu ambacho wanakumana nacho cha kwanza ni kuwa na late yaani nasahii ambayo mtu anaweza kafannk nikimuelekeza kuhusu nini hizi nikamuelekeza vitu n hzi nikamekea vibnaeaflia wewe ni kazi gani amba nahisi unaeza kaifanya wengi wanaja nataka kufanya kazi yanini yaaakfna akant anawekako optimization ya pro Fair. unajua faiv kuna kitu kamankama kama wa wa yani, watu wa kuna kuna namna ile tu kuipangilia unakuta wab aa mkua kupata nan, nire, au kuja mtu au kuapia mtuau apo service ambayo anayohitaji huwa ni vigumu kunai kuapia kwenye ile first page ile ya faiv mi ndo na, naona hivyo okay ko kuna skili ya hapo ambayo pia inaonekana ni ya muhimu katika jukwaa la Fiver. yeah hivyo no okay so A tip. Note down, note down, kuna SEO. Kwa jifunza, yo, you can learn the skill inaitwa ni nilijifunza ni, ni ni ni kama aaakuna sill inaitwakafnza iifnfnatumkti awee mawili ya ya, ya, ya, ya vitu vingine ah, lakini kwa u inaonekana kwamba ni sill ambayo tayari inatakiwo ina, ina dmand yani ina so ina ili ufanye kazi no, kaziama inatakiwa huifahamu ili ku fi uweze kuonekana katika katikawanapotafuta so mtu kufanya kazi husika kama ni kama ni editor, whatever, wewe ni then kuna nana ambao unatakiwa ya yafi yako ili uweze kuonekana kwenye, uh, kwenye okay. kuna kitu kingine hapa kwamba kuna upwork na kuna Fiverr. utofauti mkubwa ni upi na umesema awali kwamba upo kwenye upwork japokuwa sio sana lakini lakinimkubwa uh, niupi uh, kipi ni kizuri kwenye fi kuliko platforms nyingine zote kama upwork uh, guru na nyinginezo kipi ambacho kiko bora zaidi ana utofauti mkubwa ni upi na ni kipi bora ambacho kio kwenye nyingine okay. eh, kitu cha kwanza mii ambacho nakiona kwa kwasabu mimi nafanya na kazi kwenye zote mbili lakini nime eh, asasa kwenye iv lakini nipo, nipo nipo kwa sababu na talent kwao kupata oda kama tano hivi naweza nika, nika lote ile naona nio io a kwenye av ukishaset yako vizurina na naukawa umeshaweka nini gigi yn yani apo chakufanya apo ni nakutafutaye mwenyewe apo unachiri unasubiri una tu akutafute ila kwa upande wa, wa, kwa wa lazima proposal japo, japo na nafv kuna, kuna kitu kinaitwa nini e, b ambayo e, nini awa huwa wanatuma kazi na hizo kazi sasa ka, unaweza ukaandika kitu kama nini semeni kama kaoos fulani hivi e dnapata kazila maa ini ka eda au dm e, wanakutumia mil au ukiwa na aplicathon ya fav nanakiamaatuma kaziwa Tumia ila kama invented, ina maana lazima utumie ila kwa upande wa hakuna ila tukiingia kwenye pia ya payment kwa wanieaambao tunafanya kazi ambao mi nawafahamu ambao na marafiki zangu kwa upande wa upande wani rahisi kidogo kwasaabu na kna japo ja wa, kwa tanzania airuhusiwi lakini nazokaanayo ila kwa upande wa ni ngumu kuanay asaulazima tume majina yako anwaamaa etu waena ofauti huo ndo utofauti ambao kwa na nikaona kati ya arakaraka ila kitu kingine ahuku fav yni kuna kazi ambazo hata hazihitaji skills sana kwa sababu nilionaga hapa a mbongo fulani ana i au skills anasema kwamba e, nitakuelekeza nita ku, nita ku, nita ku, nita chochote kuhusu tanzania yani hiyo ni ameiweka faiv na anapata na, ila kwa kani ama una <laughs> ukapata sehemu ya kuandika hiyo skills kama hiyo hapo huo ndio utafauti ambao unauona kwa harakaharaka una kati ya faiv na ametofautishia okay, okay, yeah. uh, uh, kati ya fai na ee kuna press, uh, ya kutuma naua k wengi huwa awasipendi kuandika proposal na nanini hata ene nacoka uandikndika namoa ao katika mazingira ya labda ya utulivu na nini kwamba hapo apondokiebeeka mbacho wengiwaaa yeah. lakini unaonekana kuna free kwenye cyber. manake unaeza ukawa naskli yoyote na kitu gani katika namna yako wee na ukapata kabla jatoka kwenye hilo swali ahanituwea tukaongeza kitu kimoja competition ya ya ya ya ya ikoje faive ikojimth inaweza kasema kubwa kivire eh, to, tofauti na kwa sababu huku kwanza eh, nini pesa sio kuba kwasababu kuna sll unazaukawa na skll oyote ilesll nyingi uukast pa nabei yakokue wengi andolaaokubwa auna fanisaau kama skll yangu ambayoi Eh, ni Telegram, eh, Telegram bot, expert pia na nikiwa ni na apply kazi, labda imetumwa imetumal imetumwalabda eh, daka dak, ishirini dak, zilizopita au daka kumi zilizopitanakuta yani. ya proposal shafika kama hamsini yani. <laughs> nasemahi ah, kwenye hamsini ah, yani. huko naona nnanana sio unaweza ukapata kama una auambazo iko unaweza ukapata kazi yani na kama uko active na nini na nini ila naona tu kwa upande wa favor, competition sio kubwa okay, okay. Uh, okay. Koyo, tume- tumesha uh, niongezee kitu hapo kwa audience uh, tunavosema leo tna na nafiv kwa sababu ni moja ya ambazo ukitaja katika tatu kitaja guru aataata na nini Aa, mwishoni nitawaambia platform mtanikumbusha kama nitakuwa ntakuwa mpya ambayo imetibu magonjwa ya fi na upwork wanaitwa freeup ntaweeza jinsi ilivyo nanitawambia mbeleni kwamba ikoje ikoje na inafanya kazi uh, na, na unawezaji ukaingia uka mle ukapata kazi kuna stress kunaflani ziko kwenye fiv na upwork zimepunguzwa o teknoloji ndo jinsi inavotufurahisha tatstho kwamba manapanzisa kitu fulani huyu anapoanzisha kitu fulani mwingine anakuja anawaza namna ya kutafuta makosa aliyoyafanya aliyetangulia so nitakuja kuwaeleza pia hii, free, hii free up na nyinginezo zinafanyaje uh, kazi na ntawapa kama hints, so you can go and check ipi ambayo inakufaa unaweza kaungana nayo pesa ipo hey, kwenye <laughs> yoyote oyoyote sikamanaaona una namnapa lakini uh, kama kuna moja ambayo unadhani e inakufaa zaidi aitumia avoid kuwa ma eneaa nyingi a est so swali lingine kwa Joving ni kwamba uh, kuna e zozote ambazo unatumia maybe watu wa hawaandiki au hawasemi kwenye mtandao youtube na sehemu nyingine ili kufanika kwenye fi kuna kitu gani ti ambayo uligundua ya kuwin kwenye five ambayo hujaisikia kwenye mtandao au mtu yoote au kwenyekuipata ukaumiza kichwa ka. then ukajiongeza then mambo yaka tiki. kuna trick ulitumia hapo labda ganiambao okay olabda sijajua sijajuainaezekaainawezekaa ni ngeni kwa baadhi ya au ya wengine awu... baah wnginunaak wanazijuabazona wana ukapata kazi kaakaiaianogie enye e ambao mnafanya kazi ya aina moja uangalieee bei zake a yani, ya, ya i yani. akmea afano mi nakumbuka huyo e ambayo mi ni mcheki kwenye ishu ya kutengeneza kutengenezabo yeye yeah, yeah. kutengeneza kutengenezao kasabu faiv kuna uki, ukiwa na gig gig inakuwa na nakuwa na na package, package tatu tofauti ofauti tofaut, yani. package ya kwanza izungumzi kuhusu mambo labda package ya kwanza ni anaweka labda ni an omand ambao taombo ita, ita inakaribisha watu, e, watu kwenye group hiyo ni komandi mojawapo labda kwenye package ya pili anaweka labda ana, ana, ana, ana, group rules, labda labda atakuwa atakuwa ataadi ataadi na hiyo na package ya kwanza lad ataataadi at wanz ata amia pilidoa thelahini naauaadora hamsini Psa, ni, mara ya kwanza nikaa nkamwangaio fen mb tunafanya kazi ya aina moja na kipindi cho o jamaa alikwa na a miamoja doa arobaini ka dora kumi na tano pakejatatu ilikuwa ni dora mia mi nikaweka dora ishirini aaaama na ho mojaahiyo yako o i mojawapo kitu kingine ni aia ni, eh, eh, ni aina ya, ni aina ya, ya service au skl ambao unaitoa najua kuna zile skl ambazo unaeza una kaitoanaka una, una, una a lakinikazi ngenafanya kazi yaofaeaekho kiogo iwa baiya an Ka sema, hivi kama akini a imegonga kica kasemaa kaiakua onae ne akawanzuriaaa we n kama nitengeneze gigi nyingine ambao ni kuwa nae au kuwa admi wenye magrupu yaa aadi na ishu za ana nakwenye kiptoproject yake ana komunity yake iko a iko naamwatu mbao kwenye om i aa nauliza maswali aa kut nabka hiyo kazi ya kwanza yakwanza nimfanyia ran nimtengenezia rbot lakini akasema nataka u maakae kitu kingine ni omication unatakiwa wakati labda ca amekutafuta ame, ame mkachati inabidi uongenae vizuri yani. yani zurijo yani. yani kuta, yani. nilifurahi yani. yani. kufanya kazi nawewe ah, tufanye kazi nyingine na mba nairudia lakini mai kama aokea ngenae vizuri ao naatine ae an yako amesai ako a a aa unaweza kwenye kwenye coin, coin kwa mfano kuna kuna mapuaatajikaingi kwenyeenyewamfano unaa kuna coin nyingi sana hapo zinaanzishwa kila siku yani. sasa kwenye ya cap huwa wanaweka na media media ya ya e, au au community, wana, wana, wana community albaiko, telegram, au a Unaenda ukaingia pale kwenye coin market cap ka search coin flani hivi ambayo labda ni mpya ukajoin kwenye group la Telegram ukishajoin unaingia kwenye hilo group unamtafuta hilo hongo na wa hilo group unam DM na mwelekeza kama mimi nafanya issue flani na flana na flani akitaka vilekezo vilelezo kama wewe uko na labda na profile ya app na nini appical favor ambayo una review za kutosha au umeshafanya baadhi ya kazi unamuonyesha naenda anakuajili pia huko unamzama kaamua iza iza kulipe akulipe kaida au kwa ajili uko huko favor a ambao nawapata nawambia na akiama ali liatea ana akutauta kwa mara ya kwanza la, a, a, a, a mkafanya kazi lazima aja aode tena hiyoyo nabidi uitafute kwelios zuri mb dchokifanya yakuwa namalia mwezi ja a mbao nimefanyana zaidi ya mwaka mmoja nanu nakumka alikuwa nalipa dola tisini kipindi hicho dola tisini kwa mwezi mzima naona ni kubwa sababu ah, ni ila mzimade baada tukaendaenda ak napaipa sazi naia kama dola mia tatu hamsini hivi kwa mwezi hiyo hiyo skills ambayo kwamba hii hapa ni lazima niendelee kufanya naye kazi na an okao mb akwaakfanya rais kwa krant mwingine kuendelea kunipa kazi nikatafuta suweawa mategeneza hiyo i kuna anatoka marekani chicago akaniajiri kwa sababu facebook hakuna mambo mengi mengi mengimengi aknania doa mia hamsini kw toka mwezi wa tisa hivi mpaka saa hivi hivino yani. nana ukitafuta hapa nikifanya kazi labda f mkataba labda ni mwezi mmoja nikimaliza kuna, kuna probability ya kunipa kazi ngie aonahiyo ni moja wapo ya aubo nadhani inabidi nipunguze kuongea kuna mambo nimeskia hapa nimeshtuka <laughs> <laughs> I <laughs> haya mambo ni kama hayawezekani vile lakini lakinibana e tumesikia vitu vingi nadhani kuna maswali mengi sana paan yanatengenezwa yana, yana, na watu kwenye akili zao ila anyway latumebakiwa dakika nane uh, tulichelewa kama dakika kumi na mbili kumi na tano so, kwa mambo yanavyoenda tutaenda mpaka unga dakika kumi na tano ambazo watamalizia, then I'll add maybe 10 minutes watu kufinalize na maswali na nini then Uh, tunaweza uk uh, na maswali so if something you are noting down down your utapewa uh, nafasi ya kuuliza maswali kuna ilikuwa hapa ambayo linaitwa uh, inaenda kwa angalau epesi kwenye mwanlwenye i kinahitajika kwa kifupi kwa yani maybe five points msingi kitu ambacho kifupinaa atwambia ili kuona ni, ni urahisi kwenye kwenyea kwa hapa mtu anaweza amesikia pesa moja moja yani, kafungua profile, au pa, kwanza, kwa kuna kwo tu naeza kaa meskia huko hivi nikaa nikaanimeshajifuzaa mambo ya o naa nimeshafanya na ambayo nilifanya kazi tu t ikaa nime kwambahkitukafayakaa kwa ni rahisi kwangu mii waao nuliza kwamba makazi gani makazigani bosha kuifanya ahis kumpa yanguhknakupa urahisi kidogo yani hata kupata kazi hata kama hauna review lakini kwa portfolio, ya review na portfolio aunaevyu lakinishakuwa naooi yavivti kuvifanya nakua ni vizuri zaidi zaidinahani hilo kuongezea kitu kingine ni masa mafupi kwa hiyo kipi hasa ambacho ambacho lakini unaweza a mtu anayeanza anayeanza kwa mtu sasa kitu ambacho unaweza kamsistizia kwanza nikujifunza skwasababu kwenye hizi hata, hata kama ni, ni apo kaav kwenye hizi ni vizuri ukawa na kana jifunze owamigi ambayo naanza afanye hivyo na kingine ni, ni stom k jinsi ya kumkaribisha crant labda ra amekudia ad ni mara yakwanza umepokea sms ya a tk funze jinsi akuu kuna portfolio na kila kitu lakini ile na, Pia kitu ni, uliwana, yani. zokawa, na fran, hivi lakini kit l badakakutegeea ejifunza kwamba mejnakukaribisha watu unavyoenda navyoenda yani, na- nilikuwa yani. eh, eh, eh, akinunua coin, say Bitcoin, Hakamua, eh, coin ambazo otmengine yani. anakua na hicho kitu eanaendane inakwa ina ni guumimi kupata kazi nyingine ani hata kama una fulanilazima ujiuneeitu nienineew mdawoteakinitafuta nakanirahisi kumjibuwa araka zaidi nwa yani. na nashauri mtu la yav kwasababu E, ukiwa na po ya faiv krnt akituma meseji au akutumia test inakuja tu chaukaijibu zaidi kwahiyo inakusaidia e, communication yako na n kuijibu kwa wakati na kitu kingine ni kujifunza skl mpya ni usikarili kuwa na hiyo sl mojawapo hiyo hiyo asbau ulionayo kuta kuna kipindi aitakuwa ina, ina tena tenani vitu vingine kama mpya knayo mwanzoni ni kitu kizuri ambacho namshauri najfun liaee aka kwenye jukwa laa liko limeelezewa vizuri na uh, ni namna niii ambacho mtu anatakiwa akikazie zaidi na kuna any trick tip, za namna ya kuuza i think kama hulikua umejibu maybe kama kuna kitu kingine uh, pia mfumu wa pesa ni upi japokuwa uh, ulikua ueshajibu piaizokachaanalo uh, lakini what's so special enye faikasema nimaswali ya mwishoni ambazo itakaribisha watu wengine waje kuuza maswalinaarinimona maswaliamail ameshaulizai mishazielezea ila kwenye sure yeah, sure uh, Shazileze. mfumo wa pesa apo ndomoa niongezee kidogo E, faiva wana njia kama ni tatu hivi za kupokea maripo mm, kuna papo na kuna pon na kuna nini kuna benk account ila kwa hapa bon, tanzania njia ambazo tunatumia sana frensa ni, ni papo pia na ah, kwangu mimi natumia zote ila kwa pp ndo, ndo njia rahisi kabisa ya kupokea pesa kwa sababu f ni ndogo sana kt aataji aaoa farkfungua akant ya ya pon hiyo e, unaw, ya, ya pionia unaweza ukapokea malipo kwa njia ya benk au ukaaa aenda kwenye benki yote ile ambayo ina visa na katoa, pesa zako. Ezondol, njia za m aa wangu mimi, kusabu, nipu, nafanya kazi na mambo ya kuna ambao wengine walikuwa wananilipa pesa kupitia e, nini ytocuren na hapo namii ndio nipojifunza kuhusu mambo ya wasabu nikuwa hata sielewi yani kwaio baadhi ya crant wanalipa mii kupitia ye inabidi huwe makini sana n usifanye kazi kabla hauja haujaripwa yani naakabla ka sijaanza kufanya kazi naakisha na kwamba pesa smeshatua enyeayangu naweza nkaitoa psa kwa ikaingia kwenyeyan ladanatunayoambayo unaweza ukarahisisha sana uutoa enyembalimbalijaiuutum Uh, paid, nilikuwa naisikia lakini kwa sijarahi hivi sahivi nishafungua account tayari na nishaverify kila kitu namini nami na, na, nitakuwa mteja mmoja wapo wakwasababu wa, wa nishaona mnatumianini kinaitwa na usdc kama sikosei yeah. yeah, yeah. hiyo itakurahisishia sana kwamba Uh, kwa sababu moja ya malengo tuliyoyafanya wakati crypto app ya yaaai ilikuwa ni kwa ajili ya kumrahisishia mtu wt na moja ya bonge moja la lae nafkiri wee unaweza ukawa ni miongoni mwa watumiaji wetu wengi ambao wanaitumia ssahivi kwamba klent wako wanakulipa kwa kutumia wana then kwa ili kunda ule usumbufu wa kuanza kutafuta na watu wengine Uh, unaweza ukaufd moja kwa moja hizof zako kwenda kwenye mitandao mkwenye mitandao ya akaunti uh, za mitandao ya simu kamatgoesapesa au beniliona yeah. uh, ni adi hicho kit apo kingusa na naomba uendelelabda uh, ah, eh, kama ulivyosema ni, ni njia nzuri amba unaweza ukapokea pesa kwanza hata haina kubwa kubwaa kwa mfano kuna cran kama mii si ambazo azi nazifanya a nyingi za telgram o kwa nirahisi kuwasilana na rankolam anakwambia ikulipe kanaakaa m Uh, oin amemaliza kila kitu labda kama kuna kunaiambacho ad- etaa kukiongezea kwa dakika moja unaweza ukakiongezea uka hapo then nikaribishe maswali okay kama tt ilivyokua inasema jinsi iyotengeza dolaelfsaba kupitia telegram inaona kuna hizo sl ambazo unaweza ukazifanya uka unazifanyia telegram lakini alain lakini skl hiyo umerist huko a hapa nimeziorozesha sl saba ambazo eh, kwa upande wangu mimi zilisaidia kufikia hiyo hatua ya kwanza kabisa ni, ni kuwa am kama nimelezea kazi ya enye hiuk kama kuna mtu labda a- ko kwenye magrupu e, magu- ya, Telegram, ya kuna hizo zinatengenezwa am adaa engenewee ado mia thelain kitu nyingine nikuwa unaezaukafanya kazi kama m m kwenye hizi ommunit za, za telegram wye ni mtu ambaye una, unafanya amshaamsha nakuta amsha, grup limelala unatumatuma meseji ni nini yani rimirala, we, message, tu hiyo kutuma mesjiau za kwashaishatlab kwa kues kwenye, kwenye p- fnivyaunazokaa unaripa una nauyo ambayo anakua amekuajii kitu kingine kelgra kama ambavy niua nimesema ndosk ambao nianza na nikua natengeneza bothadi s bado naendelea kutengeneza zioauoautn eh, nan niakutafuta ku... futa... ku... kva... futa... memba kutoka g flani ukaweka kwenye gup lingine naiyo watu wanafanya namnafanya pia kuna grant wanalipa tena pesa tu nzuri kitu kingine ni kufanya nini promotion ya project labda ya ila yaran flani kuja kuifanya natakiwa na tuseme una labda etsai una telegram channel au groupu ambazo zina, zina watu wengi sana ni yani h uko na community yako labda una telegram channel yako ina watu retse elfu mbili au elfu nne au elfu ishirini kisha nayo ambao watu wako interested na labda mambo ya crypto au mambo ya investing au mambo ya real estate na kadhalika unaweza ukast hiyo skills favor kuna iatakua akutafute il umpomotie project yake yako ke zadi o dofsab adio tena uzuri zaidiote iz, izoea nimezifikisha bado nikiwa chuo kabisa ndipo nasoma uko lakini shazitengeneza hizo hapa kitumachonatakaniongezee hapo nadhani uh, kwa upande wau mimi uh, nimemaliza nime maswali mengi ambayo ikuwanao nana ameisha sasa kama kuna maswali kutoka kwa uh, naosikiliza no, kuna ambazo nkitaka uzirushe ka t sei hii iwe imekwishamba taka uulize kuna kitu kipya ataka ukiulize s sio kitu ambacho kimeshazungumzwa kwenyembayo aa ni kwa wee kuelewa lakini pia kwa wengine pia kufahamu nini ambacho ni cha msingi na wengine ambacho wnatakiwa wakifahamu nakaribisha maswali kwa swali maswalima na swali kwamba na usi kazanaliangu kwa upande wangu nakusikia sijajua kama melki na mr jack pia wanakusikia lakini kwa upande wangu mii inakusikia unaweza ukauliza namsikia pia Uh, sijui kama unauliza maana naona kama uh, yeah, naona kama yako imekatika naona no, no, amepotea hewani si atakuwa naendea kuongea hatumsikii au kuna gan la ni mtandao kwake kwakei Uh, a-unamsikia una, una, una unamsikia swali sijui naimazumi kunamsikia ila <inaudible> <inaudible> saizi okay. naona kama amepotea vile yani vizuri sikii chochote kiufupi ia naonekana kama anaongea kama naona ana- ipo ana, ana, ana tandaooounatafuta uh, namna ya tahapashamtandaokama una tu ingi ana swali dakika uh, uh, chache sana kabla ya kufunga space kama kuna uh, uh, swali lingine mtu anaza kaja akauliza ili tukimaniza nimrudishie hapa awezi kuud na kumalizia matangazo yaliyobaki kuna baadhi ya vitu takuja kueleza hapanatumai mbabniambia kwamba nindi kwa hivyo mimi konkushe yangu niihikusha ifanya labda niseme tu kwamba Um, hizi movement tutaendelea kuzifanya kwa hivyo huendelea kutufolo endelea kuungana na komuniti zetu hizi uh, wafolo wataalamu kama wamelki na m jaki uh, nipo hapo pofali yangu naiona justin nimekuwa pia nikishare nondo mbalimbali mbali. hata hizi nondo za leo pia nitazisamarize nitazishare pia Uh, kwa hivyo, hivyo tumeamua tume kupambana nna ukosefu wa ajira na umaskini kwa kutumia teknolojia na mtandao wa intneti lakini kabla htuja konkludi mimi naomba nitoe upendeleo kwa hawa watu wawili ambao tumesha wa, waulize maswali tuna mjumb naomba mjumbe right. uulize swali um, yeah, na kwa ufupi sana kwa sababu tupo mwishoni wa muda karibu brameri alisema kuna p ataiongelea inaitwasakalabda mjamaizi naomba iongeleeimekumbuka okay, okay. ni nitaiongelea uh, uh, nahani mtu mwingine alikuwa na swali anaweza akaendelea ay uh, swali langu ni kwamba kwenye hizo crypto moderators Una, unajuaja kwenye kwamba hizi ni kama usio na, ukiweko kama una unafanya kwamba we ni 247 au mnakuwa wengi mnapangiana zamu asubuhi mchana jioni na swali lingine ni kwama unajibu tu maswali kwamba ii utaipata kwenyeau nini au una nanili tu yani unajibu maswali na unachangamsha kama ni, kama nitakua nimemsikiliza ni, ni vizuri ameuliza kwamba eh, unajuaje kwamba igine e, meuliakafanya eh, ya, e, kwa na peke yake kwasababu kwenye hiyo projet unakuta kuna watu kutoka sehm ofoati adunianioa apan marekani wenine ao afria weneo layaam tofautitn ai a kumi natano u uzakufanya kazi unaeza kajiamria anmasm kumi nambiliia na bauna lima na, e, e, nyingi sanaliyoanza ukaangalia ia zake nakadhalia na kuna kitu kinaita unaweza uka, ukaek kwenye white paper project frani, ukaona yani, unavyoona uh, malengo yao hivi mara nyingi kwa kwa, mia, labda ameniajiri ameniajiri sio yangu ya so yani. maukmyangu kama hilo tu ya yeah, um, mi nakushukuru sana brother jack ja uh, jack jak uh, nafikiri jinalako rasmi ni jovin mwenda nakushukuru sana kwa muda wako uliotoa pia nimshukuru sana ndugu yangu melki kwa uh, kuongoza spesi yetu hii ya leo kwa sababu kwa kweli bila melki kuwepo spesi hii ingekuwa ngumu kwa sababu mii ni wangu leo unaona kuna matatizo yakii tenolojia um, lakini pia nawambia kwamba spesi hii mara baada ya kuisha tu kama ulichaewa kuungana na sisi itakuwepo itakuwa ipo hapo uh, kwenyei kwenye, kwenye yetu ya get paid. lakini nikusihi sana jiunge na komuniti yetu usisite ku ku pia kama wee tayari ni mwanachama wa komuniti yetu kwasababu waingereza wanasema kwamba kwambakwamba napokua unashea unaonyesha hali ya kujali watu wengine wa mm. uh, um, huwa ina, ina kulipa pia kwamba unaozidi kushe ua wtuegiewatashea pia kwako Kwa iyo, pale ume, umetoa noleyako pataongezwa zaidi na zaidi wahivo nawashukuru sana lakini pia labdlabda nitoe tudokezo dogo tu kwamba uh, nafkiri wiki ijayo kuna tangazo tutalitoa ap um, meona kuna changamoto ambazo um, kutokana na maelezo ya ma me, amezielezea kwamba maswala ya ujuzi lazima uwe na ujuzi nawana ujuzi naujuzi na awwki ijayo tutakua na nyingine rasm mimi na meli nafkiri na a na, na wtugie wtuep kwa ajili ya kufungua vitu uh, kama hivo kama ni na, namna gani sasa mimi mimi, mimi, mimi, mimi, mimi binafsi naamini kwa sisi watanzania Uh, mara nyingi kila mtu anakuwa naoujuzi kwasababu ya mfumo wetu wa elimu yani, ukijiunguza vizuri hata kama sugini, four, tayari, una ujuzi, flani, kuna makule shuleni lakini tunasoma vitu vingi sana unasoma hsta sm mms soma umesoma HGI, ukatoka na yako pali tayari unao ujuzi mwingi ambao kwenye uchumi huu wakidijitali maanyingi watuhawataki kujua kama ulienda shule anataka waone za huujuzi wako kwahivo kwenye wiki ijayo tutakua na hio ambapo tutazungumzia hayo mambo aa namnagani seza kama anauwezo wa kuandika uh, huyu jamaa ana uwezo wa kumenaji magupu na, kuteng- na, na hiyo kwa ujuma tunaita nawezaje kuifanya l kutengeneza hiyo lio e, ya, ya, ya, ya ambazo nnazo e, um, tutagusia tutaelezea kwa undani hizo habari lakini nawezaji pia kuuza o ujuzi sasa kwenye majukwaa mbalimbali e, baada ya hiyowkiao pia takua tunatangazo lingine rasmi eh, ambalo hilo ntalitangaza wiki ijayo uh, mambo mazuri sana yanakuayetu a zetu kasau Um, yeah, nafkiri inatosha kwa leo nimkaribishakama naneno la mwisho kabisa uh, kwa, kwa, kwa dakka mojamojaa kama mna maneno ya mwishomwisho karibuni sana kabla atujafunga daatau na ijasante uh, okay, uh, uh, nanii mjumbe alikuwa nikuvusha kuhusu ileniseme kwa dakika moja tuabakiwa dakika mbili uh, nimaliziefa kwamba ipo katika namna ambayo u unaingia una unafungua una akunt ututapewa ae ya nanii aes ya utaombwa majina na kila kitu na taarifa zako nyingine utauliza maswali kama uh, utakuwa umepitahen watakuingiza kwenyemapla Yeah, wambwanakufat moja kwa moa susafanwawnu mii napenda kuwasitiza tu kwamba tu kujifunza hata kama unafanya kaziumesomea una, una, kitu mesomea sheria lakini iz kujifunza vitu, vitu vingine kwa ingia YouTube, ingia kwoingiab ingiajifunzaskuna yani, mtu ambaeuko chuo unaea kajifunzamambo yayo yani, bumu mbao ya serikali mambo yani. pesa zipo laki, skills, tumia vizuri mtandao o aaa niwatakia watuwote njema usiku mwema usisite kutufl unaeza kaf akntyetu umo imeshef zaowfwowenginewataalam wengine apa miongoni mwa kisumewaf t watu watano h e, umwaflli upate madini kutoka kwaoatauchumi wa kidijitali mtu kidjitali swaa las aekitu ambachotaujenga ni namna hiyo ndivo tunavyojengana na kukua kwa hivyo ya, pia mtangazo rasmi wikihii nitakuwa na sh sana sana tasanna hiyo na nitakuwa na she madini mengi sana hapo kwenye hizo kwahivyo ya tuonane kwenye ya kule natakie usiku mwema wote alamsiki