moja kwa moja oh, let me uh, introduce uh, mr martin so actually can have some minutes to speak about what is obit community and uh, what is uh, obit all about and everything that obit does uh, tunafahamu huwa kuna tuna zile events ambazo mpaka sasa zimefanyika tatu and tunazungumzia uh, storage web uh, webth and all this kind of stuff cryptocurrencies na ninilakini watu wengi anafahamubt ni kitugani so yes, ukujuat ni kitugani then mrmarti atakuja atasemawat uh, ata familia nabt ni kitugani na watu wengine pia wawezi kuelewa kwamba bitnadiina kitugani haswa so ma uh, kwenye, kwenye themioasante right. so uh, uh, sana Mr jamani uh, kiswahili kinansumbua kidogo but ntajaribu kuongea kiswahili iwllbe mixing na kingereza uh, to talk about the obit community the obit community is uh, part of uh, the file foundation filecoin foundation was founded by protocolus after they inted what we call the enterplanetary file system uh, so when they founded the enterplanetary file system it made a lot of rich solving problems on the blockchain after solving the, some of the problems on the blockchain especially on the storage site they put up what we call the, the foundation to give back to society so the filecoin foundation started what we call the orbit community so the orbit community an asidea wa to kujifunza blockchain it is giving back to the community to bring awareness creata awareness cabisa To help people learn more about webth to lean uh, about uh, digial currenies kusaidia watu wajifunze kuhusu blochain technology na uh, everything to do with decentralization so the obit uh, community hapa tanzania yamthe hed but batuna ambasada wengi namuona leni awako uh, host veronica na, na, na wengine wapo so we are there just to support you to bring the knowledge and awareness uh, many times we have been doing events but now we have started doing the twitter spaces as a follow up mechanism kusaidia watu waendelee kujifunza blockchain technology na web th wapate opportunitie ipo kwenye web thr na blokchain many times people anasema if imnote develope nafanyaje una opportunities nyingi that is the role of the orbit community to showcase cama you a graphic designer how can you get into nfts if youare a marketeer how can you get into marketing of blockchain technologies or marketing of nfts if you are a developer how can you develop on the blockchain so, The, the community is there to teach and assist and help people grow. Uh, I would like to thank, uh, Justin for allowing to come to further illustrate about, uh, about the, the, the blockchain. So I want to give back to Lenny. So, Mr. Justin, Karibu, uh, the mic is yours. You can simply introduce yourself and, uh, what do you asante yeah, um, shukran, shukran. na nashukuru sana kwa fursa hii na najisikia vizuri sana kwa sehemu ya uh, hii space ya leo tukizungumzia blockchain yeah so uh, jina langu naitwa justin um, pterson mahinyila niu ni kampuni moja inaitwa getpaid Yeah, so sisi pia ni, ni, ni, ni lakini tuna tunadiri sana na masuala haya ya na uh, s tunajenga miundo mbinu inayoweza kumsaidia mtu kupokea malipo n uh, sanasana popote pale duniani kwa kutumia blockchain. kwa hivyo mimi binafsi ni mdao wa na mnufaika wa hizi teknolojia za blockchain na uh, nae na, na kwa ujumla yeah so kwa sasa nipo dares salam lakini mara nyingi sana napatikana mtandaoni kwenye um, twitter kwenyeitausti lakini pia piaiki sana sana justin mahinyila yeah nafikiri nitakuwa nimejitambulisha vya kutosha bwana melais unashukuru sanamusti an moja kwa moja bri uh, unaweza kama ukaieleza uka i kwamba h ni kitu gani watu wengi wanasikia hawafahamu namna ya kuvitu viwili kwahiyo ni kitugani watu wanatakiwa kufaham nini kuhusu tunasikianolo ni kitugani haswa yani katika lugha nyepesi ya kiswahili ya kitanzania unaweza ukaeleza gani na watu waka waka go through it shukran shukran uh, of course, uh, blockchain kwa ujumla ni ni neno ambalo linamaanisha tuyn uh, yani ni kama database tuseme um, kama database au umesha kutumiaaaumeshakutumiae Um, isipokuwa yenyewe inkua ina, ina, ina sifa fulani fulani za pekee ambayo zinaihisabisha it mojawapo ni kwamba uh, tunaweza kuandika katika blockchain na hatuwezi kufuta yni yenyewe sifa yake ni kwamba right mara nyingi ni kwaio tukishatunza da taarifa mri tukishaingiza rekodi yetu kwamfano kwenye, kwenye unaingiza labda uh, ro ya kwanza umeandika basku na jina namba ya simu sijui na anwani ya makazi jina lingine namba ya siunaweza ukarudi tena ukau kandikapya uka uka lakini kwenye mara nyingi kishawekwa imewekwa amna namna ya unaeza tu uka ukaangaliarod uka flani kwa blockchain kwa mara ya kwanza Uh, ilianza kwenye miaka ya elfu moja mia tisa timiak ya wanasayan fulani astowataja majina lakini hizo taarifa zipo tu am walianz no uzuia n kuzuia watu wasi, wasifoji maana wakaweka wasmsaua le tabi watdina inaonekana kwamba kitu fulani kilifanyika au kitu fulani hakikufanyika au mwamala fulani labda tuseme ni ya benki mtu anaweza akaenda kwenyeya beni eea s awadan nyemaben ofa unwa pale itaarifa za akanti wao mimi nikienda kwenye akaunti yangu kwa njia zozote za, za kiujanja ujanja nikaenda pale badalnirekebisha tnknikae nikaongezalad seme sifuri moja au nikaenda kwenye akantiya mtu mmoja nikafuta miaka baadhi ya ya wanasayansi waliamua kuanza kuja na hizo mbino mazo naitwa yt uh, mtd ni, ni mahesabu makubwam mathemati mahesabu kwa ajili ya kuhakikisha kwamba taarifa za kwenye hizi zinakuwa hazi mtu hawezi akazichezea kwa hivyo ndo ikaja kuwa iyo right ones, na uwezi uka ukarudi uka, uka, uka, uka, uka, ukaenda ukachezea hiyo hmm. ni sifa tu moja lakini sifa zingine za kwamba inakua ipo mara nyingi nakua ipo yani hakuna seva inayotunza taarifa za blockchain inakuwa ipo uh, tofauti na, na, na, na database za kawaida mara nyingi unakuta labda kuna flani ambay a inatunza hizo taarifa inatunza hiyo kwao ile server, ikizima inamaanisha kwamba watu hawapati ndo hapo naunaaza kuambia kwamba mtandao labda unasumbua au nini ni kwamba hiyo seva uko sam imezima labda wakati mwingine kwahivo sasa ili kuondokana na hiyo mara nyingi kwenye inakua io una kompyuta nyingi san mayingi ompthzi zinaitwa wahivo program ama hiyo database sasa database yetu inakua io imekua kwenye izoizo kompyuta nyingi hata kompyuta moja ikizima bado yetu inakuwa bado inapatikana lakini pia sifa nyingine ni kwamba mara nyingi sasa unakuta kwenye hizo hhizo opyutmbazo zimekua ipo, ipo hiyo ho kwamfano niki, nikiandika nikiingiza d hapa leo hii ama mwamala ama nikasema labda nimepokea nime, nime, nime, nime, nime, kutoka tuseme kwa, kwa samani naaza kuenda mbele kwenyelakini labda nimepokea nime au nimepokea sarafu fulani au kiasi fulani cha fedha eh, kutoka kwa melki kwa hivyo ile ama ile yenyewe sasa uh, ni kwamba yanafanyika mahesabu makali sana kuhaikisha kwamba huo uh, mwamara ni sahihi na, na, na hizo kompyuta nyingine zote ambazo zinayo hiyo lazima zita kwamba kweli hu wa i sahnzota zitatumiwa hiyo taarifa amba a mwamara umefanyika na mtu fulani mpaka nzima ikiwakua imeshakubaliana ime, imesha kwamba hu mwamara nibasi ule mwamara unaongezwa wenyeeyehio kwenye, kwenye, hiyo, kwenye, kwenye kwa hivyo sio rahisi mtu kuja akasema kwamba mimi nika, ki, ki, ki, kwa mbinu zangu tu nikajiongezea mwamara na huo mwamara kompyuta zingine zisiwo zimekubalianao kwamba ni mwamara sahihi kwahivo ndomaana kunakua kuna ugumu wa namna hiyowa kutempa na a yeah, so kwa sehemu kubwa hiy ndio ndio blockchain kwa, kwa ufupi Um, yeah so sijui kama a utakuwa kuna swali swalia uelewa ambao tunautafuta hapa ni kwamba haswa ni ni teknolojia ambayo ime imebadilisha nini au imeongeza nini labda ukikazia hapo kidogo kuwapa insight zaidi pana zaidi kuela kuhusu blockchain ni, ni kitu gani sawa sawsawa uh, kwa hivo labda ieleze pia hilo swala ni kama kitabu cha kielektroniki cha kumbukumbu e, ambacho kinakua kinak kina, kina, kina, kina, zinawekwa kumbukumbu nyingi mkingereza wasm ini nakua kidogo ni na kidogo kutokana na hizo sifa zake namoja kati ya mtu mbayo inaleta mfano mzuri kutokana na zosipa ambazo nilizitaji hapo awali kwamba sio rahisi mtu ku, ku, ku, ku cheat the system, au u tumesikia nyakati fulani wanaweza wakaakwa kawaida sisi wataalamu wa tumsema kwamba hakuna Uh, ni ambayo imetengenezwa vizuri ni ngumu mtu ku ama kuingilia mfumo na kuweka taarifa ambazo sio sahihi marayini ga nasema ni kama vile ngamia mkubwa sana kupenya kwenye tundu dogo sana la sanaradanamesema kwamba nieleze ni vitu gani ambavyo vitugani ambavyossakwaninifanoaridswai right? l um, Of course, kuna, kuna mambo mengi ambayo inayaso ambayo pengine zamani hayakuwa maraisi e, mfano kama kwamba yani tu, tunayo se, sehemu ambayo ni, ni ya kuhifadhi taarifa ile inatupa maeneo mengi sana kwenye za san yawfee mabn kama hio wanaweza wakatumia kutunza taarifa za fedha uh, kwenye maeneowenye maeneo ambayo yanahitaji mtu zaidi ya mmoja uh, ku, ku tarfanot wenye mambo aya ya uchaguzi kuhifadhi taarifa nakuikisha kabisa kwamba hizo taarifa zinakuana watu wanangifumo kuzuia mambo m ya zi wa kura mona yeah so yeah naweza kusema hivyo labda nikomee hapo kwanza swali so, um, uh, la la pili mr, mr. usti um, advantages za blockchain ni ni zipi yaani tukienda sasa in advantage za ni zipi haswa um, Yeah, so blockchain zipo nyingi nyingiaeolo uh, zipo nyingi lakini kama ambavyo nilieleza hpo hawali pamojawapo ya kwanza ndo iyo kuwa na usalama kwenye taarifa mona yaani ta, kwenye zile taarifa ambazo ni kritico inakuwa ni, ni, ni rahisi kuwa, kuwa na usalama kwa mfano ukiangalia uh, sasa hapa tabii nianze kugusiagusia mambo ya, ya, ya mw, mfano, mfano hapo ni, ni, ni, ambayo ilianza yalabda kuzitajizenyewewayaewaelubayaaanayoleeaiuamwakael aahaa io jina uh, la sio rasm nafiri Uh, lengo la bitcoin ndo, ndo, ndo, ndo, kwa mara ya kwanza ua uh, kwa kuna matumizi yakwenye uh, like, like matumizi ya blockchain ya moja kwa moja kabisa kwenye, kwenye sekta ya fedha ma ta yammara yakwanz watuwliwea euwa a ytumtukaanza unmatumizi ya, pizza. Uh, na ndo kuona matumizi ya kwenye sekta ya favor ank kwa mfano kwenye hizo za fedha kama hiyo viwili ni kama jina lako la latmatumie m mimi kwenye t yangu inabidi aje kwenye t u aende pale kwenyendo anitumie nini ms right. sasa kwenyeh tunaiyokitu inaitwa y lakini kuna nyingine ambayo inaitwa enyewe niy ni e, kama tuseme lakini uh, yeah, kumba, asa, ni kamatuseme kwamba sa tofauti yake ni kwamba kwamfano kwenye kama hivyo uh, tuseme kama hiv nakuwa na, na, na key yangu na k yangu kitaka mtu anitumie fedha sasa pale tunaokua tunabadilishana ngia eneee mfumo ni simu yake au kifaa chochote kil mhlea anavoingia kwenye hobii aingi kwakutumia nini Uh, key yake kuerifi kwamba ni yeye anataka uh, ku taarifa zake kwakutumia yakeileyae uh, kwa uh, kuna, kwa kuna hiyoishu ya, ya, ya kwamba hauhitaji mambo mengi sana kuakikisha kwamba taarifa zako ni uh, kutokana na jinsi ambayozinazokua zinafanyika kwenye uh, ni ngumu sana mimi k uh, iyo ama iyotsmelabda hiyo, hiyo, ni ya umona kwa hivo ama usalama wa taarifa zangu unakuwa ni mkubwa uh, kwa sababu pia kitu kingine ni kwamba hakuna sev moja yn limwamara unavyofanyika unakuwa, muamala unakuwa authenticated, ama naa una, unapitishwa na kompyuta nyingi sana kwenyekwenye kwenye kwenye ya omput ambazo zipo kwenye hiyo blockchain ambayo hiyo inafanya inakuwa ngumu sana kwa ku uh, hiyo ni nanili uh, advantage moja ya, ya, ya kwanza lakini um, uz, ama, advantage ya pili ni kwamba kunaku kuna kubwa kwenye blockchain um, kwenyeyani kum, kunaua kuna kubwa pamoja na kwamba inakuwa ni, ni, ni taarifa zinakuwa zinatunzwa kwa kwa usalama mkubwa lakini ni rahisi mimi pia kujua uh, kuangalia miamala inayofanyika kwenye kwenyeh nzima kwahiyo nikipewa address, ama public, uh, key. ya akaunti uh, fulani ni rahisi mimi kuangalia je yeah, hii akaunti na miamala inayoshingapi imefanya miamala mingapi imemtumia nani hiyo miamara umeona hapo ni kwenye fedha sasa pia hata kwenyelie mfano ssa kwenye, kwenye, kwenye kitu kama uchaguzi kwafano mambo ya uchaguzi chagu unafanyika e, inakua, inakua ni rahisi kufatilia ahiskufat nuangaid yeah. uh, huyu mpiga kura amepiga kura lini na sangapi oladhki e, kituo cha, cha, cha, cha, cha, cha kura cha sehemu fulani Uh, kimefanya kime um, wapiga kimefanyawapigakura wangapi wamepiga kura kwenye hichi kituo mn yeah. so nashindwa na kutoa maelezo ya moja kwamoja bila kuingia kwenye, kwenye tuweke iwe uh, katika hali ya yajjuu sana kwenye kwenyeaida so kuna vitu kama vingine kama kama uh, automations kuna mambo kama hayo kuutomati vitu utometi, uh, hizo taarifa zinazofanyika miamara inavyofanyika kwa sababu uh, kwenye ni kwamba um, tomn kwa ujumla natokana maneno yai vitu vkuwa vinafanyika automatic kwa urahis kwa sababu ya hiyo kutumia neweki kubwa ya computers. kwa hiyo zile komputa zote zinashirikiana kufanya hizo, hizo au kues hizo taarifa yo taarifa zinakuwa zinafanyika kwa haraka zaidi kwa mfano tunayo mifumo ya, ya fedha ya, ya traditional ya kutuma fedha moja kwenda nyingine uh, mifumo, mifumo ya mabenki ambayo imezoeleka uh, mara nyingi mifumo hiyo unakuta inaua nachuaga yani taarifa zinachukua muda sana kuhzo ku lakini kwenye um, miamara inafanyika ndani ya muda mfupi sana ni ambayo inakuwa imesha fanyika eesabau ya nguvu kubwa ayw za wmteknoloja lakini uh, o faida, faida nyingine za kiuchumi zinazosababishwa na, na teknoloiayafad mbazo mtu mmojammoja anaweza kuzipata nafkiri nitaiongelea pia baada ya ametueleza vizuri kwamba kuna ishu ya database au kwa kiswahili tunaita tunaita hifadhidata hifadhi uh, wengi naezekana blockchain ni nini lakini tukisema kwa lugha ya kiswahili tuaeminaitwa ni hifadhi data, data zinakuwa, uh, Tasa, ni hifadhidat aambazo ata zinakua zimehifadhiwa sasa blockchain ilivyokuja ni kwamba ilisababisha kuwa na data uh, hifadhi data iliyosambazwa iliyosambazwa maanaake hamna mtu mmoja ambaye ana mamlaka kamili au mamlaka uh, 100% ya ile inayoitwa hifadhi data database ni kama benki wote tunaweka hela zetu benki pale tunasema ni au hifadhi data ambayo haijasambazwa inayomilikiwa na mtu mmoja blockchain ktofautikwamba kila, kila mmoja anakuwa ana mamlaka kamilie kila participant kwenye tw anakuwa na mamlaka kamili na aa kwa sababu tarifakufuta kuna mlolongo wa watu wengi aabaa weka ni, data iso, ni kwa ule mlolongo wa data ndo unasaabisa kuitwa kwamba mpaka ifike sehemu itwe kn ni mlolongo wa data ametoa mfano o kama kenya wanafanya uchaguzi sasale hifadhidata ingekua inamilikiwa na kilaailmiaaafaubadiiwawzekan mr justin etuende uh, kwenye tu, sehemu ya pili then ushaudi nyuma kidogo um, i ambazo zipo kwenye tuje kwenye, kwenye ambazo zipo kwenyelchnteknolog kwenye ni zipi ukizizungumza labda kwa, kwa wazi kwa luga nyepesi ambao mtu oti anaeza kwamba blockchain teknoloji na fursa abcdfg sawa sawa um, pnits kwenye blockchain ni nyingi sana lakini nafkiri kabla kabla sijaenda kwenye, kwenye opponitniongezea kitu kimoja tuokwenye hiisub tunaielezea hapa ssahivi moja moja ya, ya, ya, ya advantages nyingine za blokchain niscas ni, ni, ni moja ya ochin ambayo naipenda sana ambayo ni masuala ya smart contract smart contract ni, ni kama, ni contract wa kawaida ni mikataba sasa sasai ni mikataba ambayo inakuwa ipo nkamaoinakua inafayika kwenyesanasana kati ya muuzaji na muuaji kwa mfano inafanyika pale ambapo um, ama vigezo vilivyoweka kwenye mkataba vinakuwa vimefikiwa monakwamfano uh, tuseme kwamfano um, shugulia mfano labda kulikua kuna, kuna, kuna, kuna, kuna, kuna mwamarautakiwa ufanyike kwa hivyo ili pasiwepo na kukimbiana labda wewe ni really broker, na mimi nimnunuzi ni wa hiyo propet kwahio tunaidgitiz ile propet nikishakuwa nimefanya malipo nimekamilisha malipo moja kwa moja napata setifiketi uh, yangu yai ya ile ya propet umona au tusm tuseme labda ni eke tena vizuri kwa kiswahili yani kwamba tuseme mimi natakiwa ninunue kiwanja a f daa wumia hizi kwanza ile nyumba ama, kama ni kiwanja ama niyyote ile lnijengo linakua limekuwa ilesi ama kile ki, um, ile, ile leseni ya umiliki wa ile inakuwa imefanyiwa katika mfumo wana eana ime imewekwa kwenye blockchain. kwa hivyo mimi nikikamilisha mwamala kalipa nimekamilisha kuweka fedha zimetumwa upande wa pili basi ile ile, ile, ile, ile inakuwa ya kwansasa ku vitu kama hivi kwakweli kwa, uh, mara nyingi unahitajika msaada kwafano ku kwenye mazingira yetu ya kila siku labda vitu kama hivo a kama hizo ambazo ni beyo a za ambazo tumezizoea kama za kwenye fedha na nini mara nyingi panahitajika uhusiano pia na, na taasisi, uh, za, za, za, za e, um, taasisi za kiserikali tasisi za kisheria ambazo zinakuwa zina legalize, zina notarize, zile digital E, kwa mfano nilisikia kenya wanafanya hivyo midhara ya ardhi kenya uh, ana hiyo project ya namna hiyo et ya kuakisha kwamba zile title deeds, na, na e zote zile za, za, za ardhi ka zina, zinafanika kwenye blockchain. kwa hivyo watu wakitaka kununua uh, ukienda kununua kama ni kiwanja unapewa hiyo ambayo ipo katikah kwa hivyo mwaka ukija miaka hata kumi mbeleni uh, hata kama mtu yani, y ku, ku, ni rahisi kuverifi nakuverifi kwamba hii i ni ya fulani umona y yeah, so sasa niende huko ambako melkilkum ume, umeuliza opot ambazo zipo katika oepozo katika blockchain ni nyingi sana nyingi nnyingi yani, Uh, kutokana na hizo faida zake kwanza ambazo tumeeleza za blockchain kwahivo watu wengi sana wana, wanajaribu wanjaibu sau hizi ni teknolojia mpya mpya kama ao ma miaka ya, ya tisini, right? lakini tsin kiangal kwfanoi um, uh, we abayo tunaitumiakwa sasahivi kwa sehem kubwa ambayo tunatumia hatahapa sasahivi sijui yes, kwa sehemu kubwa inaitwa uh, nie ni, ni asa ukiangalia m ambaye aligundua web alianzisha World web huyu jamaa ilianza mwaka elfu moja mia ti themanatis mwishoni mwamiaka ya themanini mwanzni a miaka ya tisini hapo lakini kwa sehemu kubwa yalikua yamefanyika mambo mengi sana hapo katikati Ye, lakini sahivi sa ndotupo kwenye hii uh, eb ambayo uh, kwa sehemu kubwa ni, ni, ni, ni webu ambayo inaa hyae do ambayo kila mt famlia nayootmao nakuao mara nyingi a una hizo iai enyee anza tunaa tunainau ma unaweza ukaangalia taarifa uka, uka, uka taarifa zakoakuna mtu anaye anayemiliki mtandao sasahivit wakiamua wazime seva zao hatunaatu lakini uh, kwenye web3, mtu hata akizima seva yake huko bado kuna kompyuta nyingine zipo kwenye zilezo enyeztaendelea kuakata hizo taaifasa kutokana na hizo sifa watu wengi sana uh, wa, sasahivi wanajaribu kuadapt yapo ya makampuni binafsi ambayo yanatengeneza miundombinu mikubwa sana um, ya ajabu katikah kwa hivyo watu wengi sana wanajaribu ku, kuadapti kwenye hii uh, ulimwengu mpya haya, haya mapinduzi mapya ya kiteknolojia ya we kwao i kila sekta inajaribu kuangalia namna gani itatumia uh, hiih Uh, na, na, ni vile tu taarifa uh, kwa kawaida uh, kubwa zinazosamban za, za maswalalada ya ya, ya, ya, ya, ya fedha tasisi za fedha na nanini lakini, lakini ni kwamba na, na maeneo mengine mengi sana yayribu i owo motle fano kwenye ekta ya ardhi kwenye kwenye elimu kwenye uh, medicine kila sehemu kwenye usafiri kila sekta wapo watu aribuutengeneza uu wakitumia teknolojia ya yes. sasa hiyo inamaanisha nini yonamanisha kwamba fursa zipo kila mahali wamfano kama ni kwenye sekta ya fedha kama we ni mtaalamu wa fedha na ukawa unauelewa uelewa wa mambo yapale unakua na nafasifursa kwa mtu kuumona kupa- fursa za ajira na fursa za kuinvest na fursa mbalimbali kwenye sekta ya, ya afyalada tumeongelea sekta ya afya kwa wataalamu kwahivo ukija pia kwenye sekta mbalimbali kwahivo kutoka katika uh, kama taasisi ama kikundi cha watu uh, ipo fursa ya ku hiyo ni fursa lakini kwa mtu mmoja mmoja pia kuna hizo fursa za ajira kama mbavo limegusia apo hawali eh, Uh, unaweza ukaajiliwa kutokana na fani yako wewe mwenyewe ambayo unayo hizi zoika kwenye zimeleta um, uh, nine, zimeleta fursa za ajira kwa sehemu kubwa nafkirihiyo ndo eneo mbao mimi naunao binafsi naua nalo sana kwamba hata kama wewe sio muhandisi uh, ama injinia ama mwandishi wa kodi ama wa wart wa, wa, wa, wa ama, kama, hata kama hauna interest na hayo mambo bado kutokana na fani yako ambayo unayo kwa sehemu kubwa sana maoriti ya watu wanaweza wakaparticipate kwenye fursa ambazo zinaletwa na kidogo mambo tuwnmklinanisha na wenzetu nchi za afrika nauta kidogo amechangamka na sasa ebu tuambie hii nasimaga sakamaswala la kizoshi u tambie swala la mtu kupata tu anaingizia hela wap kwenyeauhasikutegea la kwenye moja mbili tatu hapo po nikamunit hapa akaja akaongeza moja mbili tatu shukran shukran sasa ukija wapo naingizaje fedha nafkiri hiyo ndio eneo mbao mi interested nalo sana kwa sababu s unajua um, um, sitaki si, si, hatuna uh, muda wa kupotezau right? kibongobongo unakuta mtu unategemewa na watu wengi enyewe na um, uh, nahitaji chapaa uendelee kuishi nanini kwahivyo naweza kusema zipo fursa za aina kama Uh, mbili hivi au, au tatu naeza nikaz wenye makundi mawili au matatu kundi la kwanza uh, enye ambayo ni plwote tunaifahamu uh, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye ku eh, ni zao la, la hizoo kama mfano mojawapo ndoonaninwao kuna hizoza kusmimi siowao sitaongelea sana on lakini na, na taarifa za, za jinsi gani ya kutrade zipo nyingi tu ni vile ni mtu tu mwenyewe kuambua nijifunze kutrade na, na sio ngumu kama ambavyo watu wengi wanaifanya ionekano kuwa ni ngumu sana na kwamba unahitaji sujuentasu unahitaji nini vitu vingi complication no. ni vitu vipo tu wazi kwenye youtube vipo wazi ee kwenye mitandao mbalimbali kwamfano enyemaeneo mengi sana huko mtandaoni yani ni kitu cha kugugoamaa yini un tapeli mwingi umekuepo kwa sababu ya huo uongo mbao watu wengi wanaune ntaka umlip k Uh, zipo mazo naeza ukatumia kujifunza mwenyewe na ukaiva baada yamdaaa iankutengenezasa mapema uh, mara nyingi inaweza isi, siwe hivyo umaona uh, hamna kwahiyo kwa kundi la kwanza ndo kama hiloku ku, ku lakini kundi la pili uko kwenye kuna mambo mengi kuna kues sijui eh, yapo mambo mengi sana enyeymambo mengi sn nza aina nyingi nini. lakini kundi la pili ni kwenye upande wa ku, um, kufanya kazi kwenye kwa hivo hapo sasa unaweza ukafanya kazi kama mtengenezaji um, wa hizo mi, hiyo miundombinu ya niligusia po mambo ya uh, efu um, e, nyingi sana kwaluga sanifu nalipa fea nyingi sanfamarafk zanu ambao ambazo ukimwambia mtu w uh, kufanya kazi kama uh, hiyo ni mojawapo kwambawso unakaa kuli jkoni so fursa yingine zipo a uh, hizo taasisi za sasakwamfano unaweza uh, ukafanya kazi kamamanoama um, uh, kama wewe nie kama ni maswala ya maein aenyetasiukafanya kazi kwenye maswalayainiukafanya kazi kwenye masuala ya, kazi kwenye masuala ya community management. kuna kazi za kufanya management. E, kuna kazi za ku, um, zio kazianakazi um, hizi zinapatikana tumtandaonimfano yani unaiinaitwa kuna ukienda kule kwenye website E, ukienda kwenye website kama hiyo hapo utakutana na nafasi za kazi nyingi sana e, ambazo zipo katika katika uh, uh, web maanyingi tunatumia neno nn kuelezea yani vile vile uh, yeah, so, kazi zipo kwenye fani mbalimbali mbali, kwenye maeneo mbalimbali camsni tu nikuewe kuakujifunza uh, ku, ku, ku, za blockchain ukiambiwa ufanye mtu mtu wa e, ni sana ku, ku, ku, ku, kufanya kitu una, ambacho unakijua hata ank na kazi kwenye taasisi au kwenye kampuni ya ukijieleza nafahamu mii nafaham nimehkua kama umefanya yako tala useme uh, dola ngapi yude ma akuga dola kumi na mbili ambayo ni kama elfu ishiini ngapi elfu ni na ngapi kabisa sasa ukiwa unaomba kazi wwtari ni mtu umesoma maswala ya huko chuoni au kukoti, ya kokote kuleumejifunza kuomba kazi ukiwa na hiyo inakupa wewe advantage na mtu mwingine ambaye ameomba kazi kwenye, kwenye kwa, kwa sababu kwa mfano mii nitolea mfano mimi nilianza masuara, kujifunza haya maswala mwaka elfubili uh, na kumi na, na, na, na, na tisa nilipata, nilipatali ya maswala ya, ya blockchain ilikuwa ni taasisi moja ambayo walikuwa wametegeneza koini zao wenyewe um, the new boston nairi ka watu ambao wamejifunzafunza miaka yanyuma kidogo oeoaaa Uh, web, eh, front end. na ile ilikuwa nikakga aini ilicokua kinafanyika melika kila mtuwatu wengi tumekua kwenye ile na kila mtu amekuja na ujuzi wake mbalimbali mbali. kuna watu walikuwa ni watu m walikuwa nia wana zinazoendelea kunawatu kama mimi ia nimeenda kama ayo ilikuwa ni kazi ya bure lakini ilikuwa ni fursa ya kuanza kujua taratibu ni nini E, wanaamini kwa sababu kwa vyote vile unapokuwa unafanya kazi pale unapata nafasi ya kujua yale mambo nakua yanajadiliwa mule inakupa wewe unakuwa kwenye kwahivyo ilikuwa ni kazi ambayo anafanya kama masaa mawili hivi kwa wiki e, nakua kuna mbalimbali ka sikua wanatumia muda mwingi sana wkufanya ile kazi lakini lika nilipata kus kwenye LinkedIn yangu Kumbugwana mimi uh, el uh, liiongezea mimi uh, kwenye, kwenye, kwenye maeneo mbalimbali na baada ya pale nilianza kupata uh, wa watu mbalimbali wakitaka ifany nao kazi wee masala haya yaau uh, watot wakinulizaba naona w ni nimeona umefanya kazi kwenye hii t yautakaa i ng w e Uh, iin akifanya uh, kazi kama mure kwenye ile walikueo kinginaovitaaaibu karibu kila, kila inakua nao watu Na a aa Uh, nit ni, ni, ni, ni wa, wa kubwa sana duniani inaitwa hii i lengo lake n kwaajili kwa ya kurahisisha mamaa tia ya feaengo uh, la kwaajili yakurahisisha ma ya fedha wo mabenki yanatumia mbalimbali za zinatumia mbi feajii yaufaya feha duniani kwa uraisi s ukiangalia frsa ni kubwa mno uh, kwenyehiyo kwenye, kwenye, kwenye moja tya mkn utakutan nawengi wawalewote wale wote ukiangalia kila mmoja ukienda kwenye website utakuta kuna sehemu wametoa kuna nafasi za kazi wanaajiri kwenye, kwenye website zao ukienda Ye, ukienda pia uh, kwenye nyingine tuseme labda utakutana na kitu hicho hicho ukienda kwenye yaat moja wtakuta wamekuandikia kujifunza kwa bali ya Polygon. lakini mbili utakutana a sehemu ameandika umona chkitu chapili kwamba kuna zitakueko pale lakini tatu unaezakutana na malazima utakutana watu wengine unabuiwahivyo fursaimekaahinyeal hey uh, naomba nikusimamisha hapo kidogo sasahivim e na hmm. grant muntu akijua kujenga kwenye polgon an then thebuilifs anaweza kupataan sasahiv so ukijenga pogram yote na, na polgon onfic wanaweza kupata aa zinaanzia fo ya yeah. so, so, sasa ukiangalia hicho ni kitu kingine ambacho pia nafikiri shukran sana shukran sana kwa kueleza hicho kitu sasa a kama hizo hapo zipo kwenye kwenye lakini ukijifunza ukinaujua kutengeneza bild k kwenye hiyoplgon lakini sio ao tu hata huku kwenye Stella, tunazo ibao ana nyingi sana z zal e, nakumbuka mwaka jana uh, sisi tulipataa uh, kutoka, kutoka kuna taasisi moja ya fedha I mean, kuna, kuna, kuna nyingine hapo kenya mwaka jana pia walipataa kwenye kwa hivyo na ni dola nyingi tu doa nyingi tu zikuwa zinatolewa kwa ajili ya, ya kuendeleza hizo ambazo watunakua kwa wanazifanya kwahiyo bwaname mi naomba nikomee hapo kwamba fursa zipo nyingi sana uh, bwanam naomba niingie kidogo niongeze kuhusu hiyo isu sasa kwa filcoin ya kwanza ni kut kama unaweza kuwa na mashin zinaweza kusto data unasto data ndo nalipwa fionother uh, oppotunities zipo kwenye sektas nyingine kama game fi tereisplay to n sasahivi kuna oppotunitis aplay to n mtu anaweza kucheza game ndo nalipwa hela kwenye, kwenye playing ton unaweza kutengeza nfts and youmake money and tena you kan store those nfts on the ipfs then kuna nyingine kama uh, wrk to earn, Uh, run ton jog to n uh, watu wengi mmeona una uh, ipo kwenye solana enaitwa sin once you jog aroundonanfts and once youjog around enakulipa oken and thoseoke youkanant them intcash inaitwa s in, kuna nyingine naitwat kuna na nyingineswt coin hizo zote zipo on thelochain allwatch uh, to n zimeanza when you kan watch videos and youn money so blokchain na metavers sasahivi zimeongeza kidogo ukubwa wa kipato hicho it depends on whee you want where is your interest kama uko kwenye desin ingia kwenye nfts tarativu zifunze kuna nftsthat uh, kan met for you money uh, kuna nfts hayou kan hold and sell baadaye then kuna kuna kuna na, na mambo mengine like likely watu wanapenda sana gaming mkiingia kwenye plato kuna opportunities nyingi sana kwenye gamefi so uh, jusni yeye sana ameongea kwenye side ya fintech, but na zile nyingine zipo gamefye, uh, refi, defy, zote zipo nyingi asante uh, guys kama ujaelewa hizi ipfs ya, Web3, ana, NFT na mtakataka naninistuaeza ttanda yinge zitaendelea kuwataratbuga hizi uh, lugha ambazo aatumika hapa usijali ni vitu ambavyo ni vpesi kabisa kuelewa um, kuna maswali hapa nilikuwa nayo lakini uh, justin alikuwa mesha ya cover. Uh, lakini i think tahama kwenye part hiyo then nije kwenye pat ya um, questions na than, na, na questions nadhani naani naeza nikaunaza wakati na, na mruhusu hapa um, mr p ngito uh, azungumze mpo if you have somethingjust uh, ad pon then kama una swali then you kan just uh, uh, raise your handthen equest kuongea then uh, kaukupa access ili uweze kuulia swali lako mpo before the questions yo canjust come up uh, and ust address something that you wana address onblockhain labda chakuongezea tu apo kidogo kwamba mi naweza nkaona kama vile adin to the future vie inaona you know, blokhainteknolo inaenda kucove everythin in this world ethi kwamba i kama sahivi wameanza kucheza na za watu watu wanaopenda mageme wanaopatia chea gam unapendaf mtu una vizuri kama ilka kwamba teknolo naenda kucove the Some few years to come naweza ku vitu vizuri vizuri zaidi tena kwa sisi ambao kidogo tuna, kidogo tunauelewa kuusa mambo kidogo nawala napenda kujifunza ni nyingi sana nyin ingi mnoa kiukweli kuna opportunity nyingi one of the thing ambazo me, me, me pia nipo kwenye darasa moja ya refu sana Uh, ni muda mrefu nika nikamaliza kin nikamalizai nikaanza kusomay kuelewa ishu za na madarasa yaekajifunza nanatarehe isirini na saba tuna ent ya kwanza uh, tunae nyingine at the, uh, hapo uh, kuna airdrop moja takuepo mnazijua airdrop once you get there you are, you are, you will be capable of winning some money there will be anairo hiyo airo is going to be sponsored by a card kama una account ya yelo card njo pale jifunguya akaunt ya yelocad yudu yokic opate airdrop yako yeah, hiyo ndo sprise oe eolewhahaeeg ogogine tutakua namah nyingi mmbo I mean na mengine awad asapapo mpaka saa kumi kila kitu kipo uh, our next event will be ont0t september it will be in dodoma so tell your friends in dodoma to attend the bt comuevent in dodoma on0t uh, on uh, september then the next event will be adefst the des where we are going to partner with as many people as we can ustnbe telling you about that because we want to get paid to also partne with us Uh, you come in and you can show your ecosystem uh, To a uh, face we shall be inviting all developers in, in tanzania on 24th september your business developers developers what how you can partner with the guys in the blockchain space and you can build projects you can get access to grants and you can get access to other opportunities so Caribs and other events naw ambia on the upcoming on the upcoming twitter spaces thank you so much lany thank you so much justin thank you so much po