naitwa justin mimi ikwa taaruma niomput nin lakini pia sahivi nafanya kama ya hapa uh, uh, uh, uh, afrika mashariki nye lengo la kuwasaidia kukua uh, kuwa kila siku nakuongeza yeah, vipato vyao kwa kupitia fursa mbalimbali zilizoko mtandaoni ikiwemo kwa sehemu kubwa karibu brothe machuche ujitambulishe david machuche uh, outa wamoja kinaita dao ambayo iat ninaizeuztion inadil na kutengeneza bidhaa za dao ambazo inaeza kusaidia dao to dao do so dao ni kama kampuniusemeat sisi isitegeneza bidhaa ambazo zinaeza zikasaidia kampuni moja na kampuni nyingine ya to ziweze kufanya biashara pamoja au ku f au uh, kama kuna projekt yoyote inataka kunch oken uh, sisi ndo lenyewe so yeah, and, uh, kuna nyingine ambayo tunatengeneza inaitwa ert ambayo ni funding primitive ambayo inasaidia uh, kama startups hizi au projekt yoyote ambayo inahitaji funding na grant iweze kupata funding na grat ina anae way so aaatano ie naet shingapa kwanzia kwa mfano labda unaanza na elfu aea pale mln zako unataka ufanya nini naiyof kumi yakwanza aakujenga ak lada aa ena aa ingine hiyo ambao itakua inafanya ni kumpowe aae kama kmalizaagaaaa chanambao na eza ua labda i lakini kwa bahatimbaya system meshindwa kutusaidia kutupa kazi zino you know? so we have, to, we have to get outmako naaka tmako m naakika na so tim na na uh, yako wa uh, watu wengine sasa wnaeza kaaply kuu Join yako. So, kama live mfano, kuna ipo kenya au mklna ka ka pale kama ni Twitter, attach, ili aezna efana nini na kazi yakothen ngeso Yeah, ome <coughs> right, right. shukran sana brother davi machuche right. nashukuru sana kwa introduktion yako nzuri sana unatuambia litonani unafanya nini na o imi u labda nitoekwamba mimi, mimi nimekutana na, na, na, na brothak ameshnamimi yao kari sana kwenye amekwenyesiju inini lakini pia ame kwenye hio um, mpya ambayo wanayo ambayowanayonafiri kwenyehii nia na malengo ya space hiya, leo yaleo uh, kama unavyoona tyake nasema ifahamu blockchain pa tulikuwa na pa tuliongelea kidogo maswala ya kwa ufupi tukaeleza nnini tukaeleza labd aaea tukaeleza fa a wa jinsi ambavyo nafahamt ilivo ni kwamba maranyingi uh, yani watu waliokuepo kwenyeeiliyopita pengine sio wale waliokuepo leodg ai mimi napendelea sana ku, Um, kuwa na majadiliano kuwa na kuwa, kusikiliza watu wengine e, kama kuna mtu ana maswali kwa hivyo leo kwa kuwa mimi ndo, uh, host uh, nitajitaidi sana ku, ku, ku, ku, kufanyatuna uh, seson za maswali na majibu na nini kuangalia fursa sana sana, sana. Kwasabu, kwa sababu tupo hapa kwa ajili ya kupata mtonyo kwa sehemu kubwa iahmo tunafanya yote lakini at the end of the day we want to make money while doing that we want to impact people's lives yeah so it, it can be money but somehow uh, you, you name it mtanaiza kasema we want to like um, get uh, some value out of it uh, eitherway at the end of the day we want to, to, to, to, um, to, to have uh, some, something in return al right um, yeah so kwa hujumra kwa kuwa leo tupo na david uh, na kutoka kwenyeove tuliokuwa naye time alinigusia uh, kwa habari ya uh, safari yake mpaka uh, kuwepo kidogo kwa mbali kumbuka brother ulinieleza kwamba umeshafanya kwenye, kwenye projekt nyingine sasahivi o hii projekti nyingine na mimi napenda sana kutumia hizi pltfo ku, ku, kama namna fulani ya kujifunza kutoka kwa watu wengine hivyo tutakuwa na, na, na nafasi pia ya e, kuuliza maswali nini ulifanyafanyaje ulipitapitaje e, um, fursa zipoje huko kwa mtu mwingine anayetaka kujoin uh, blockchain platform fulani au aupekt fulani pojet zinapatikana vipi zinapatikana wapi uh, blockchain E, uh, nahitaji na niwe na ujuzi gani lazima niwe njinia kama ut nakalka wao takuwa na maswali mengi mengi mengi lakini tamani sana iwe kwenye mfumo wamajadiliano yani au azuza km pia upoeyebasi um, uh, jitaidi sana ku uh, ama kuuliza maswali pia aea ukauliza kuna hiyo sehemu o ukiangalia kwa chini okulia uh, kwa chini kuna kama ki, nilicha meseji kimeandikwa mbili sasahivi kwamba kuna meseji mbili kwao ukienda hapo kwa ukibonyeza po unaweza ukaweka meseji yako hapo lakini pia unaweza kaesi tim ukauliza swali um, au ukachangia kitu chochote kile lakini yeah. so, niprate, ya so labda kidogo nitoe ya ni nini na um, kwa sababu kuna watu hawakuwepo astm So, yeah. so tulieleza kwamba blockchain ilianza kwenye miaka um, the whole concept yeah, ya mambo ya yakma tunayofaham leo lianza enye maka99 ambapo kwa mara ya kwanza kwa sababu tatizo kubwa ilikuwa ni kipindicho ndo una wenye like, uh, ilikuando inaanzaanza na nini sotatizo lilikuepo kulikuwa kuna shida ya maswala ya data um, yani security ya data so baadhi ya manjinia ndo waka mainjinia kama wawili wakakamp na teknolojia inaitwa cryptograh kwa ajili ya kusecua taarifa ama usalama wa taarifa ni miaka99 uh, ndo ambapo uh, tulianza kuona pia mabani, uh, vitu vingine vingi vikianza kuongezeka uh, like, uh, vitu kama hept ya, ya, ya maswala yawr kwa sababu y uh, kuzuia mambo ya spam ka kuna vitu kama fnaaminiambacho watuwote tufamilia nacho kwamba unapata zile messages, mtu anakutumia naku mtu anakutumia naku na vitu na na kama hivo mtu ambaye ulikua huja pla kuhasiliana naye na nini pia kwa mfano, mfano mzuri ni wale watu waweka hela kwenye namba hiikamaf right? ivo watu waka wka Um, wakakampna vitu kama concept uh, ya proof of wahvo baadaye miaka elfu mbili na nane tuwezi ukaolezea bl- bila kutaja kuongelea maswala yaliyotokea mwaka elfumbilinanane kwenye kipindi cha m um, tuliona duna ilipitia mtikisiko mkubwa wa ucmsatoshi right? um, na kamoto sijui ni jina la mtu mmoja ama ni kikundi ndo kwenye uh, inaelezea bitcoin ni nini walijitambulisha uh, hivo au uh, yule mtu alijitambulisha lakini mpaka h ap mwaka b ndo ikatokea kitu kama asababu uh, kwa ujumla ilikuwat wamb miasaabu kwa kawaidaa mifumo ya fedha ni kwamba kak kwa kuna, kuna kitu inaitwa ukienda pae na um, sa ili k hizo taarifa za kifedha lazima u kuna mtu k mtu watatu ftautumia fedha sasahivi kwa sasa, njia ya lazima u kuna mtandao unaohakikisha taarifa ziko sahihi kwambat ametuma shilingi elfukmi kwenda kwa labda jezi kali kwa jili ya kununua jezi okay? uh, au nikienda benki hivo hivo nikitumia njia ya basi hivo hivo lazima unamtu anaesafiisha ile fedha kwajia ya basi mpka ka jkai okoteuk i enye baada ya kuja kitu kama uh, hizo mambo zikawa hazipo kwamba ni mimi na jezi kali tunatumiana fedha bila kuwepo na mtu kati hapo katikati inachokua kinafanya i badala ya mimi na jei kali inakuwa hyomambo mengi ameendeea afumbia kumian tt mbapo kitu ambachoilianzishwa na jamaa mmoja moja naitwas masa a Uh, walitumia teknolojia iliyotumika kwenye bitcoin lakini wakaongeza kitu kimoja kikubwa ambacho ni um, wakaifanya ikawa kama, ikawa kwamba wakaongeza kawa kuna uwezekano sasa wa, wa, wa mtu baadale tuya kukuw kwamba ni data tu lakini pia naweza nikaandika program humo ndani uh, so ni kwamba ia mwenyewe kwa ujumla ni ambayo inaua inakuwa kitu ambacho huwezi akifanya kwenye kwamba huwezi ukaukaandika una waikaraunngp sananda a kidogo um, sijui yes. nikukaribisha ku, ni brh um, ni kama una kitu cha kuchangia hiv kwenye blockchain kwenyeoihata sijui unaziawapi uh, mara nyingi watu wengi aga wanachanganya mtu akisikia blockchain, blockchain bitcoin bitcoin, <laughs> But, uh, I think bitcoin is just, like, ya akisikiacnafyaoyndo likuwa ikawapa watuh yawatu wakaanza kua zake manake uh, zake ni nyingi sanaunaweza right? so, ukatumia kwenye na katumia kwenye naeza katumia kwenye zake zipo nyingi sana so kamfano kama mi mwenyewe nilikuwa nafanya kazi benkiniyomaliza chuo kajabongoa ufanya kazi benki ii benki nohvo beki mezinguo you know, hawkupi hela nzuri utakuta uh, mara nyingi kuna nyingi o pale lakini haona, au, hazina, mifumo wenyewe wene mfumo kwamfano kama hawapo tayari kutumia kwa mfano mifumo kama blockchain. kuna benki zingine ziko nje zinaanza kutumia mifumo ya h zinaaza kuwa na potfolio zarypto za, za vitu you know. kama hivyo lakini sasa benki zetu zinashindwa kwa mfano andestand kwamfano kama atlas nm lishinda kuspot amaaaitu flanihamna pla pace kwaili yaendfaufany hii moja mbili tatu laki wao tin auao kwenye we manake idea za blockchain mzima ni people you kuo know? uh, kupunguza ile birokrasi kama just navyosema kutoa middlemen kwa kata kabisa you know? thats the whole idea na ndio maana unakuta hata kwenye we mifumo ilel sijui ya c CEO, ukute CEO, ukute sijui ngena um, mm. menajesn amna ile mfumo mrefu yani kwenye unaza kutaa ni ku kidogo ataka uh, nikurudishe nyuma kidogo, muongea, very mitaka, kidogo kuna vitu meongeauna mtuo tt us umegusia isuya umeeza idoggkidogo sanasu takuea enyeidogo ni ata oj a bar ulivokuwa benki na ukaona kwamba fursa kama vile uh, kama hamna room for, for, for, um, like, any room ya wewe kuku, kuku, kuchangia hivi au mawazo yako kusikika so mi naomba kidogo utupe brief yani wewe ulikua kwaje uh, ukaenda benki benkijuajani like, uh, ulisoma nini uh, au mpaka ukajikuta upo kwenye sasa naomba kidogo utupe tutembeze kwenye hiyo safari kidogo kama utojani yeah, yeah, wa kuanza kusoma mi nisoma lik biashara sana sana mh ob hi ambazo unaeza ukapika paoofanya kazimambo ya mifumo ya teknoloji mpya hii vitu vinavyoendeleaia kaziu kama hivo kutafuta kazi kazi hamna you know? kazi ya kwanza ambao ndo nikapata kama so, hiyo ah, know? so, ya benki eanzakazi miezi michache lakini kaonapao zikatbk kwa bahati nzuri i kwa kuanzia nilikuwaga na est ya u nilianza kulakinianza ye u nilikusikiaga kitu cha hin mwaka elfu kumi na saba kama sikua kumi na saba kumi na sita mwishoni kumi na saba kafika kitu cha tcoinlakini mdaalio merh kabisa dal kaweka pembeni ikafika mbeleni kwa mfano pele huku nimeanza kazi tukarudi uh, sasa kwenye ypt kuna jamaa yangu akaniambia kusucrypto thinktis is again09 sasao kaba kuupt a sasa nikaanza kupa ski kwelkwenyepto kama no. Bitcoin, Bitcoin, sasa, kaza, najua zile coins ambazo nasubia zifumuketu kmakofsini masaa kumi unaeza ukajipangia tu maisha yako unaoniut oet mbili au tatu au yote navyoweza aezatao kwenye oiiounapata misharata miwili mitatu adala kukaa ofsini masaa kumi nafanya kazi pale muda uliisha wakataka ku ana mazingira nikasema you know? so, ni moja afaemmcanaambaek so ku ni kama nilivyosema unatumia skills zako unatoa mchango right? hawaiti kazi ni kama kazi lakini hawaiti kazi unasema unatoa mchango so unanbt kwenye tofauti tofauti nunakuwa unalipoy so, so kikubwa so. hpa ambacho kama nimekuelewa vizuri uh, labda ku kwamfano mimi mi inao mi, mi uh, mii ni kwo nadakama una kuandika kodi kwenye hiyo p hiyo ndo ibution labda mtu wa mkei anasaidia uh, kama kutengeneza post mtu waa na vitu exactly, exactly, exactly. so, uh, kama hivyo rsasa kwenye hivi vitu vya ontibuting nimkea sikuhii zinafumuka nyingi sana You no know? kuna dawo zinausu mazingira dawo zinausu mziki daw zinausu fashn da zinausu elimu unayoweza kufkiria da ioni ishu tu ya wewe mwenyewe kuona hey, yangu iko wapi ladaeeweyeweuangali a otaftahzo da s da za mziki da za ashn da za spata you know? hizodaambazo ziko nyingi sana unaanza sasa ku hu ki yao kwenye 3, kuna kitu kinaitwa naa n hum ndo zote zinatokeakmki yao utakutana na watu baa tofauti wadunia tofauti tofauti uko sehemu mbalimbali ukianza kuongea nao sasa na kitu kinaitwaafahm wanahitaji labda logo wanahitaji de sijui on age siu vitu kama haya moja mbili taueaauhatee utapata misha lakini mwenyee maa kwanza sikumwelewa lakini nivo zaidi an u zao najunawaskiliza unananaulizauliza maswali hata yakizushi hohivoeshatapatasaasaahizi dawo umesema kwamba zinafumbuka nyingi sana so mtu akitaka kuma kujua hizi da hizi nafaham anatakiwa akae kwenye gani akae wapyhizozinakuwa sehem gani nawezaji kujua kwambahii nit mpya imetoka ni niangalie niifatiliepata fursa yanguwap mtu ajitege sehemu gani taarifa hizia zinapatikana wapkwa kiswahili hizi taarifa ni vigumu manake sunajua mitandao yetu mara nyingi ukingia kangia wapit utakutana na stori za udaku stori za mange kimambi ninn sowasikuaezakakwambia sehemu lakini mhwsiu kwanzia t kama huko tb vitu unavyoangalia hivo vitu vya msingi sana you know? uh, kuna sehemu za kuanzianzia kama hizit kwa fano km kila ubuoja ziko nyingi sana ukiingiabuaane ambazo zinatoali naozidi kupanuka na kuunguka nau mwenyewenaweza kus nyingi ziko wapi ningi i tunavofuatilia tuweza kasaa so labda wakati humi naomba nikaribishe um, kama kuna mtu ana maswali v kava naswali nini wataa kuzungumza taa kumuuliza david maswali au mimi um, karibu sana unaweza uh, ka, ukae uh, mimi ntakua uh, ask o kitu ambacho uh, umekiongelea bradha kwa habari ya uh, zinapopatikana yeah, mi pia nimekiona hicho kitu nilikuwa nauliza tu nipate ie yako lakini kwa upande wangu pia kama ulivyotaja uh, kwenye pale nimekuwa sana kuna kibao nimekuwa sehemu hizo yeah, so hzonatafuta kazi taa kufanya like, kazi haitakuwa kitu kigumu sana kwangu kwa sababu sababunna nbtyaemb tu kwa kawaida mfano, mfano mzuri tu ni kama hapo hivi kwamfano uh, ukienda labdaes wenye kwa sababu sisi hapa nilipo get paid, tunafanya um, naitwa so okay, na enyewe ina, ina ewek yake kubwa sana ya um, ya, ya, ya, ya, projects, ama kampuni, ya ama kampuni ama ambazo zina build kwenye teknolojia ya stel wanainovete kwenye teknolojia ya Stella, Stella kwa hivyo ukienda tu kwafano kwenye esit ukienda pale ile ni sehem point ya kwanza kabisa utakutana tu lazima na link ya kuenda kwenye yao hivo hivyo ukienda kwenye thrium utakutana tu pia na, na, na link za Discord, na zan kienda kwenye pia hivo hio tan kama ni mtu ambaye uo naashn haya mambo unayjifunza haya mambo unayafatilia ni rahisi sana hatimai kujikuta kwamba unaanza kukuchangia kama hivo mara nyingi hizi nakuta zinaa z waah wa kitu kimoja kingine cha kukazia zaidi kwenye hii e duniaya yani like really kwahiyo yani uwe mtu wa kawaida kumpata ceo sijui ya kampuni flani au adao flani ni kitu cha deka tano tu so, au telegram atakujibu sio adisut ingia a wenye kampuni ukutana na sekretarsekretar aangia ainen na mnne ufan o nfanya e you know, kama sisikijana tuko africa huku wakiona kijana huko huku alafu unatafuta wwo wako kule nje alafu lakini una moto unala wanaona huyu kijana kweli anafaaathe fothe ni kweli kabisaba kidogo tuetksumnaoaada Uh, tofauti zake na nini unaweza kidogo ukatupitisha wekwa uh, mtu ambae ni mgeni ks ja, uh, ka, kaeleza s kaita hi ndo a wakaa wakaandika tena nyingine labda wakaita hii ndo so sijui wewe unaweza ukatupitisha kidogo kwenye hiyo dilema hiyo kuchanganya sijui zoptklzawee yani samti uj wanatumia lugha ngumu tu lakini the kuchanganya lakinihe ni ule mtandao wa nnet mona muda ule imebumu ile net muda ule sijui yani ukiwa na mb m ni kama una b moja sikuhizi you know? unam ilem ikipata sijum MB, mia mbili ukiw nail u kam vile unajibimia naja a utaingia ndo mda wauaez right? so, ki ka, ukajibu katupa h kuna ile bc ndo we ndo ikaja kwenye facebook naosu mtu ana coment youtb unapost video mtu ana coment pale analike una ile raion lakinia saa kwamfano l sikuizi naitwa alphabet sijui facebook nani nani apo wakaza kueaa kwenye hzi nfomation sasa wao wunatumia data yakoaa uko na kwenye web3 s ikaja watu kasema hapana ila web2 watu wanauza information data informationdata akibao ndo wakaja sn ya blockchain ambayo ikawawezesha watu kufanya hizi and me uh, atransarentranaction allnchain we na promote transparency and accountability yeah, so I think that's it. Yeah. Uh, yeah, shukran sana b nafkiri hapo kwa mtu ambaye alikuwa labda ajui tofauti ya hizi hizi um, mambo mbili hizi ishu tatu hizi uh, nafkiri hapo atakuwa amepata ama fursa ya kufahamu nini ya swala, exactly, can, can happen. Uh, yeah. ni nini haswa ea kinae kwamba kitu kubwa hapo kwenye e ni masuala ya, ya si uh, au kitu ambacho tmbchfnnoginkali anauza jezi zake2 web 2 based, right? ana watija wake lakini jezikali vile, vile anaweza akasitoe kwa mfano akauza jezi zake infm ofnft mn a a well lakinin yenyewe hiyondanian akaxlo yaani ikawa l mona yani yo anaweza akapata mchezaji labda akachora dira akachora m kam n msanakwenyei ambayo vitu kamana unaeza kauaktu kmh kitu, kitu cakufkat yani zipo nyingi sana yani unavyoenda manake ni kama mani kitu ambacho we unafikiria kesho eoaieuee unaeza kashangaangenezaamoja mbili tatu tofauti una huku nakule na iyo, kuna vitu au ambao mweyee unaeza kachukua ule t so, yeah, kwenye biashara yako hu mfano tu so kwenye hiia kunakua kuna, kuna fursa nyingi sana a ambavyo tumekua tukiengelea tangu awali kwamfano uh, ukiangalia kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye web kwenyees utakutana na, na, na, na, na, na, na karibu karibu kila eneo kuna nafasi ya kazi nafasi ya ku kama ulivyosema mfano uh, ulikua uh, tuli nfkili uh, kwa lastmonth last, um, last kito kama hicho kuna, kuna mshikaji yee yeah, anama tura uh, anakua uh, tu kwenye magrupu yagra hizina yeah, uh, kule anakua anajaribu j ku, kua kusikiliza ku, ku ku, ku watu wanasema nini kutuma matangazo kuondoa uh, spam ondoa ondoabotnaojaribu kuja na nini so unakuta anatumia tu ule uelewa wake nakuta na, akati kama hivo ni matumizi yake tu yaa anaosaidia yeye kuupata pe mwisho wa siku anachukua dola zake mia tatu dora mia sita kwa mwezi kwa telegram so pengine yeah, uh, like, uh, fakwamfano kama mi kai inayofanya da tdaafano like, kwenye, kwenye mara nyingi ni masuala ya kitu ambacho mi naashn nacho kwahiyo yeah, nakaa na pale kwenye, kwenye pet husika uh, nakua na, naeleza amautaka hii et ikue tufanye ninimwanzoniliga eh, naandika kodi nakumbuka projekt yangu ya kwanza kabisa ya au ya, ya, crypto, ya nilikuwa najitolea tu bule likaaandikalikuanatengeneza uh, na kodi naandika najitolea tu huko kama risali moja ivipoa wiki ama siku moja tu siku ya jumamosi walikuwa nafanya hiyo kazi na tunakuwa tuna moja ya kukutana naa wa ile project. nao wanajitolea karibu kila mtu alikua najitolea kwene l kwasababu ainikuwa ipo iku, buil kwenye n nyingine kubwa lakini ile ishu ilinipa ili, ili, ili, kubwa sana kuieka kwenye cv yangu kuweka kwenye LinkedIn yangu ilinisaidia mme ku uh, uh, watu wengine mwapo kwenye yn hizi yani, uh, nyingine au watu wengine wanaohaya wanaoangalia talent wanaoangaliaknye maswala ya waivo unakuta kwenyeliknaisaidia kwenye kitugie mbacho mi kimenisaidia binafsi uh, kwenye kufuatilia ya maswala yaamba nimepata kubwa sana Knowledge kubwa ambayo isingeipata fati faaa ktu madhara ya kiuchumi madhara chanya ya kiuchumi kwamba inasaidiaje kutupeleka mbele kwa nini tutumie vitu kama hivi vya a ni nini yani kwa, kwa, kwa dunia kwa ujumla kwa, kwa, kwa, kwa, kwa afrika kwamfano napo nikipenda nisikie pia nawewe mtazamo wako na kwa sababu moja ya vitu tuvizungumzie leo ni kuangalia t kwenye maswala haya yani fursa zipoja yani, am hinakewatu wengi waga wanafikirititcoina kuuz siku hizi kama kwa sahivi kulikuwa kuna ule mfumo I mean, kuna mfumuko muda uli bumu ilikuwaa aazinatoka siui eala zinatoka pidi zinatoka you know. ilikua mdaule lakini kwa sahivi m imeshuka nri right no thereis so many n ambazo zinajenga na zina lok to inves in uh, arbo fien anefrien counties anommunitis kama za africa ikisema frien na maanisha ambazo ni rafiki kwa jamii interms of costs utakuta zake ziko ndogo sana so te ik e ambazo zinasaidia kujenga idea zako kwamfano ni ea lakini kama ina dil na mazingira so kama ivyosema hiyomynlo kusolv mazingira problems au uh, ishu zote ambazo zipo kwenye jamii yetu uh, cyt And near as well, chains. So come out prime down the guys that I contribute to, to the partnership in a chain, right? So come on, come on, a project you web two days in as they can easily apply pallet. You a funding through the inverter, the project that we're actually working on right now. So you know, a part of funding. Shapata funding, you based on milestones. So shapua funded. These guys can even help you, uh, put you in a, in a batch camp, you know, they, they mentor you. Come on, you have two, one up from here, but I'm trying to heal you. know There's a couple of interesting projects in Kenya. Up on wanafanya and These are web two-based, when i grassroots economics, come on, you It's a really interesting project. So even for more, though, you know, like I like reefer right now, cryptocurrency is one actual use cases when a gem even for people who are not onboarded yet, wtumba awanaile enolo manake thats anothepaeogoapa badobado kidogo eve thou thin no tunatumia inne auyoutb kama skuseia And that's why all these chains is trying to focus on like developing economies come Africa. I think it's a batimbaya, Tanzania, if mweetu badu, these chains, they have incubation programs, Kenya, Uganda, Nigeria, South Africa, like in Tanzania So it's up to us really ku cool ting like a community and get the conversations going so that these guys can actually notice us and uh in partner projects be available in Brazil. fm kama mtu ana projekt yake web 2 au web anaweza like akaniaproach an tu alafu mi nikaongea nao dhuys itak to everydays aa wet th ndoma tam mwenyee naimiza kuongea na wanafunzi wa ud au siku hizi ajaribu kuangalia hiyo engo ya waiisanasann wtsii huku upand wtkuinganisha na vijana wa kenya kwamfano um, uailikuwa kwenye na vijana wa sana changia watu wana, wana, wana. Of course, changamoto unakuta kwa like, uh, sehemu kubwa suga tunaangaliga changamotoamfano uh, labda changamoto zetu labda za sui serikali imefanya hivi imefanya vile uh, lakini ukiangalia kwa, kwa, kwa majirani zetu kwamfano kama kenya amba wanajitaidi sana wao ku, ku, ku, wenyewe wow, kutafuta suruhu ya matatizo yao ndo kama hivo kwa hivo kwa mfano unaweza vtu wakalaumu wakasema kwambawanambaya ziseme kwamba wna nzuri kwenye upande wa uh, sanasana labda kwenye e kama hvo tunaona makampuni yanakimbia sijuiub wamekimbia sijuib nawanapumulia mashine nanini lakini ukiangalia kwa mfano kwenye vitu kama amna well, gavment ambayo, in ambayo ina inapoli amna gment ambayo ilikuwa imejiandaa imeandaa infrastrt ama I'm sera nzuri kwa ajili yap amahp kwa hivyo unakuta ni kwamba ni, ni, ni, ni, ni iniative za individuals ama magrupu ya vijana kama hivyo watukama togedha wana build na pec na kama hivyo wana kupata funding Uh, wana, wana, wana na kama kunakwa mfano uh, kama iou kama twitter space na vijana wa kenya ni kwamba majamaa wanapla uh, kufanya kwa, kwa serikali ili itengeneze mifumo mi, mi, mi, mi, mi, mizuri ya wao kwa hivo kama ulivyosema ni li kwamba sisi uh, nafkiriuo sana sana like, sisi ambao aam ya mambo jitahidi sana kupush uh, vijana wengine pia ku, kuget involved ri right? e yeah, uabsolutely um, and that's the whole point thatis why weare actually trying to build anverta ili tuweze kusaidia project kama hizi ziweze kupata funding atleast kwa kuona actual crypto uscases bause weare looking to on board hatai startups na acceleratos kwa mfanovodacom working to funding, a uh, startup, a funding, it was a part of funding through crypto, right? a part of funding through stablecoin. so we are looking to onboard confinata, avodacom, or any accelerator and incubator, sahara ventures, always is it a crypto? so we to crypto, you know, when i'm posting, sanambas, the square, time with save, you know? and that's how we actually try to onboard. Um, watu wa jamii yetu wawezi kuonaayna kwamba sio kwamba nicitcoin to kwamba watu anaeza kapata funding na hiyofundin isblecoin so kama ni apata dolae kumi leo hata kesho ni dola e kumiso sio kwamba inabadilika aeaepithaha said tha um, we have aisae Um by or uh, Justin is already in. I don't know. Maybe if you guys would love to join, you can you can DM me or I don't know where I can share the link. Like in your Discord, we're gonna have um ecosystem hours as well where we can meet guys from Turkey, you know, uh, guys from all over the world and bawana changamoto now, the startups the funding. So now to discuss it, get to know the guys, you know. Um and yeah, yeah, I mean umume umu, like unaweza akashanga kuna misha kibao and like i said you could also apply for projects that you feel you can really contribute to so i'd love to have you guys join oo you know, we're trying to create a ts ecosystem here so tunataka to, to on board local talents as much as possible to the discord you know, uh, incubators accelerator so if you guys know any grand providersoo you know, interesting startups i'd love to like work withthemtakwapa kama ukiweka links po kwenye <inaudible> chat links za, za, za um, link ya pia kuna zile ulizitaji hapa uh, mm-hmm. kama et mbili tatu hivi pia ukiweka lin itakuwa poa sana najaribu kuona kuweka sehemu ya kujeezam lakini watu wawili navibonyeza hapa sioni sehemu ya unaweza ukazi pia mtu yoyote nakwenye rfai yako tui, kuimtu akionahamt akiweza kuona awezi uyi natka kusema kwamba talking about the aikiabouth nimeshaeka link apo se kama mneona kwa ambao what aiona its alredy there um, im also in the inerder as well an i would urge us kuingia huko and like, its a really great opportunity hopefully itasidia a lot of us an tojust i just had one question ka najaribu kuelewa you talked about um, africa get paid um, Talk more about that i, I don't know what that is. Yeah, uh, sana gat um, yeah, so paid africa actually, um, ni ni ni ukansanaaituna kampuni ambayo ina iikuwa in, imejengwa in, in kwa lengo la kusaidia uh, small And made, uh, kufanya yeah. transaction, au kufanya malipo in bulk na, na yeah, inbalk ni, ni mfumo wa malipo wa, wa, wa biashara za, za ndogo na za katiaso um, uh, miundombinu yetu ilikuwa imejengwa imejengwa blockchain um, kwa lengo la kurahisisha uh, transaction pia za zaodei amahivo au mtu anataka kuunua labda nakuuza cycuren um, yeah. so tukiwa crik pesa baadaye tuanza kupata rquest za individuals wakitaka kutumia miundo mbinu ya crik pesa kufanya transaction zao sasa the way tukiwa tumee cik pesa haikuwai uh, kuwapa kuwa individuals livo tukaamua kutengeneza gatepad africa kwa sababu pia tuliona kwamba indvidos wengi wal akutumia miundombinu ya clikpesa walikuwa ni ne sanasana sio sana. um, so tukatengenezaaa ya afrika ambayo mwanzoni tulianza na um, ambayo mtu angeweza kupokea malipo uh, nfyc um, kama lb uh, mwanzoni tuuwa na XLM. Uh, lumen ambayo ni, ni aivcurren ya stellabohin ambayo mtuongeza kupokea malipo uh, kwa, kwa, kwa xlm na kuweza kuwithdraw kwenda kwenye tigo pesa labda mpesa ama nmb kwenye, ama, ama benki yoyote ile kwenye nchi ya tanzania kenya na, na, na rwanda lakini baadaye tukaja tukaongeza tuka um, uh, ren nyingine uh, ama oin nyingine ambayo ni usdc wa hivyo mtu anaweza akapokea malipo t kutoka kwa mtu mwingine aliyepo nje ni fne amefanya kazi labda amefanyatameandika uh, hame, hame, articl au hame, hame, ameandika kodi au ametengeneza grahics akapokea malipo yake kutoka t uk uh, intem of usdc then ataweza uh, kuithdraw hizo funs kwenda kwenye Um, anaweza kaamua kuzipeleka kwenye nyingine hata kama nit ae I mean, I mean, akazipeleka kwenye, kwenye alet nyingine naezekawa ni ayoyotefneea wenye tu kamaopesa m au bn lakini baadae tukaamua pia kutengeneza um, um, kasababu tuigundua pia awahitaji tu Uh, wana, wana matatizo mengine pia wanachangamoto nyingine ambazo wangependa uh, pengine kujifunza kutoka waf wengine uh, au kuh na vitu kama hivo kwo tukamua kutengeneza it yetu wenyewe uh, pia ambayo mwazone likuwa ipo kwenyea lakini ba tukai yetu wenyewe ambaounaezaukaichek uki, ukienda kwenye e ukaandika afia unaez ukai huko tunajaribu kusha fursa zilizopo i ka fusa kamaama lakini pia huko kwenye onit tunajaribu kuna sehemu ya chat mbao naeakaha k masuala ya sanasana na, na, na, na work. Yeah. so kwa ujumla hiyo ndo aiafiapnd Huku locally, tanzania ni tigo pesa tu um, tu uh, kama yeah, mfano lakini ni, ni, ni, ni, ni mobile money providers wote MNOS wote niwotewote um, awe ukatoaootesana anyway. uh, mm. kwenye upande wa, mm-hmm. wa benki pia ni hivyo uh, kwenye mabenki yote kwa kenya ndo kwa sehemu kubwa ni mabenki Um, natuo na, na, kwenye harakati hatua za mwshoniwhoni sanaamee On a, on a partnership of corona I'd love to see something like that Yeah yeah of course uh, we, we, we are open for, for, for something like that and uh, actually I'm, I, I joined the, um, the, the, the Discord and I'm still uh, exploring I want to get to know you guys to know your, your platform I think once the, the the project is live there is a lot of possibilities that we can work together ababu kwenye hiiecostem aweooitie absolutlyaike i saidi like, itsaommunityea it's like, kamext mtu yote anywere akakujibu you y o know? an uh, ithateraizitsquic ermissionless and everything inamove fast so sio kitu ambachoustbeonfrmationaeits so, all about takinownershipthe you know? moreweshi youake adi thats how it is oisadvanage you know, ni kwamba unaweza kafika siku namka yn yani ujicha kufanya o you know? like, hamna uh, bosi ambao atakenakwambia ebana amka asubuhidaffanya kniwe you know, mwenyewe nabidi ujipangilie uj okay. ni kama mbwa anajishika mkono anajishika mkono ajitembezasklikehat you know? s so, y ha to really deep, deep and, uh, uwe mtu wa kujiongeza ongezaona kuna kitu naeza kafanya kitu ambacho mbacho kahtajnine aua kwamba tanzaniaushazoea kuambiwa kifanya kile anakuja hapo fgetin othino wa keya natuigiyaothearebit moe asi so syatanzania inabidi t bit, bit moe aressi thin at kwa sababu tunahitaji yeah, yeah, tuwe na hiyo exactly. ne kwa sababu ukikaa na kijana wa kinigeria kwamfano kijana wa kenya unakuta kenyaunakuta wanayone fulani mtu ukimpa nafasi tu ya ntevy umeisha wewe tumpe nafasi ya kumsikiliza umeisha uh, ya yeah. sonafkiri tunaendelea kuambukizana right, um, platforms kama hizi kama hizi na naomba nitoe matangazo abdaa mawili kutoka kwenye orbit um, kwanza tarehe 1u septemba wameandaa Dodoma kwa, watu watu dodoma kwa hivyo watu wote waliopo dodoma au kama mtu tataka kuenda kwenye up, ya, ya, ya dodoma itakuwa poa sana um, lakini pia uh, taree ishi a4 septemba kuna daressalam uh, ambayo imeandaliwa na, na, na Obit Community hvo wote na watu ambao siowako namswala nafkiri unalikwa sana itakuwa tareh in septemba nafkiri ao matangazo yatakuwa vizuri eeyeikio ya ya hiv kwenye hendo yao foo na time ikifika um, inakua unapata mapema yeah. so nafkiri muda wetu ume, umesonga Tuna kama uh, Uh, hii space mara nyingi tunakuwa tunaihost kwa muda tu wa misali moja uh, kama kuna mambo mengi sana ya kuzungumza tunan tuka uh, naona leo hatuna ile vibe, hatuna watu ambao wanauliza maswali hatuna wtu wanaopanda hapa juu nlabda labda lord uh, om umesema kwamba upo kwenye, kwenye um, uh, uh, ingependa uh, uh, pia kusikia bro. Um, kwa habari ya safari yako ya masuala ya, ya web 3 kwa ujumla mpaka ukaja kufika kwenye hiyo mtu mmoja anaweza akajifunzasameapo kwenye hii space so um, okay. so mi a nikiongelea kuhusu my kidogo it's a bit kidogoma kama ya mr david since i was I just like came in the forex side, like slowly as we were engaging in forex, and I was trying to uh, look at other markets as well. But got into finding out about the crypto market and come by participating, getting coins, holding <clears throat> at the time, and providing liquidity. I, I even went a step further. I created a cryptocurrency I can use another changamotozake like you put it So slowly I've I've been getting attracted in the crypto market. And eventually I ended up being a contributor as well. Kanye Prime DAO, which Mr. David is in as well. So there as a contributor in in that DAO we were um, prime rating, so we were rating projects, so we were doing things like that, participating, and then you get the benefits to come ever. So then, when they said that through Prime down that they're creating this inverter and they and because they're starting up with an ecosystem here, Turkey and Tanzania i was like, uh, i can't miss out on, on an opportunity like this, especially since there's going to be jobs, there's going to be um, opportunities for startups. i'm also trying to find a, a refi-based um, project or idea to try get funds as well. these are things that i'm working on. i'm trying to see how much value the crypto space Can add back to me and give back to the community and help us aohao a awnilikua nataka tunikazia hapo kwenye kwenye alichosema kama kwenyeaalichosema kwenyeuika tulikuwa tuna kipengele lakini lakiniakukazia kwenye viwada lakiniasi ilikuwa una ata pcd c zinatoka nyingi sana apecsuh so unachagua list yako p ning acagua nataka kushakiwaa unakua na dola fornapot as well as 00 oke za dd ambao ni native ocke ya yeah, pio so dola 2 mwenyene unaweza kaimajin mtu kwa mwezi umekaa nyumbani tumeandika repoti zako mbili tatu na dola 5ai ath kwasababu hawajapata badeso sav meingia weku abit ai thmlit kwa upande wa dai aopportunity ambao kama alivyosema mariki opportunity ya kuposa kabisa special kama thes guys wapo kule nje na hawana sababu ya kutusaidia sisi huku ncusiniecsystem ya tanzania specifially na turkey thin that shoud sa everythin you know? soa kaia tnafkiri yeah, yeah, umekazia vizuri na umejibu swali langusno um, yeah, kam, kama mtunataka david alichangia hapo mdasi um, mrefu ni kwamba uh, avi atashae uh, za kuenda kwenye hiyo na ukienda kule kwenye Discord, jaribu kuwauliza maswali jifunze nini kinaendelea right. uh, angalia pia kwa engo ambayo upo wewe unawezaukanbuti namnagani nafkiri sijakosea hiyo ndo njia ya rahis uh, ya ku kuonekana right? kabisa kabisa I mean, be active, uliza maswali e ispe yu no know? Um, umume utakutana umu, na millionair o you know, kuna gus wako tok wapo urope hukonetherand uy aaskia shida zenuka batimbay apa lakini ta asem emafihsouone frsa ambazo ipouko lakini kwenye kuo kama atasaoem agua t daw yak zako ziko wapi kama i mziki utai ks a maaot Yeah, yeah. nafkiri na kuna uh, kuna hi kifupi tumekiongea mara nyingiwhivo nafkiri kidogo ungetupa yai ii uh, yeah, um, yeah, yeah. yeah. ni kama ulivyosema so, ni kama kampuni kama kampuni lingine lakini haina physical haina jengo jengoau zikaona know, uh, iko pale mikocheni au akaonahivo lakini kama kampuni na netwo wapo watu natumia sillzao unavyoonaambwez kd omatio ambazo zipo kwenye nchi hizi nyingi especial ambazo bado kipengele kidogo So, your DAO, Niji, and Bao, in Ezekara, is Sichamambu Kibao. And these days, my DAO, Kibao, and because Kama it to just in another DAO, it's called City DAO, basically. ni we are collective investors, they come together and then they invest in property, right? Kama, on a space, Suwanja, on a Kama and then they decide they make a proposal on what to do with the with space. Kama, these guys, they create, they, they bought a space in Wyoming, Kulemarikana, solely because ESM like, karibu na airport, pamoja o karibu na kawae moa waeuawamenua uana wamepata ileile hati ndo eua And they decide on what to do with the place right so a case of a hotel a fun park and once they make revenue or whatever you know distributed according to the nft you know the investor so and if you have a bit of evil pitch and zima and bio web 3 space is is uh, is endless so come assist when you like me in side projects, small unit it deals with like urbanizing public spaces right so kama kwamfano kuna ukuta au sehemu ambazo zimekaa ovyoovyo tunazichukua tuna thinakuwaziweze kuwezesha pale ile eneo so kama yuko uwanja tunaboresha uwanja kama ni kisehemu kichamgahawa tunaboresha o sehemuaini a na kwa kama hii kama livyokwambia wanatoa yoaly the right places they can give you fun building on near these guys they give ran funds of t 50k usd lakii uh, this is inform ofmilsone assso right? sisi ufioiloeaty eaitoneo tkamilisha ishakamilishafa l sounaona uh, those kind f of projects and uh, that kind of quickness ipo kwenye web th kuliko sui so afte funding upeleke popos fsemgapi you kan imagin the challengessoe you know? so, yeah. yeah, kitu kimoja ningependa ku, kuuliza aina fkiri ilikuuliza pia naamini na kuna mtu ataweza kuwa ana ilo swali pia Uh, do these projects have to be um, crypto based or Web three based? Can a Web two kind of a project uh, get funding from uh, investors? yeah yep, yeah, absolutely. But at the moment, that's what we're also looking to onboard easy local grant programs, angel investors, and accelerators. As any app Sahara Ventures, you know, guys like Salamawadi, guys, I'm going to try easy grants and funding. laini wanatoa wana to kwenyeyo om ni kama sehemu ambayo kwa mfano una anaeza kaiona kaamuai au wanaeza kaja watu wawili pamoja wakaes itaweza kusaidia upate hata kama nie2 lakini inafa kitu fulani ambacho kweli yote investo like, kiona like naeza kasema okvisiza okay, projekt ambao inaeza like kafocus kwenye community ao kagenerate you know, positive some benefits so uh, thats the whole concept ko ive ndo vipengere vya kufikiria once you um, thinking about this web th and r Right, right. nafkiri hiyo imekaa poa kwasababu nimekuuliza hivo mara mbili liswali um, mi nifanin kama livokwambia kwa hivo nje hizi ya, ya, ya, uh, um, harakati zangu za zae na maswala ya um, getpaid africa na clik pesa v nipo kwenye community ya developes apabongo na nawafahamu developes wengi sana ambao wanazo pt kali tu uh, zipo wanazo tu zipo sm wengine wangependa sana wanaangalia namnagani yakupata fni na vitu kama hivyo na wanavyojua wa o mara nyingi ni ma kwahivyo mara nyingi inakwaga ngumu kwa, kwa kuna you know, ku, ku uh, uh, um, labda swallangu lingine ambalo nafiri itakua swallangu la mwisho um, sasahivi nafkiri bado mpo kwenye ulionyesha je mtu anaweza yeah, stil kwamba um, pogram ipo on au ni mpaka lin ambapo itakuwaofiiai wamba watu wanaweza wakaanza kusubmit projekt zao so kama lilivyokwambia th weare looking to lnch in november so rit now niprootype t so them will b alalenovember an kama nivyosema uh, weare lookingto nboard za kawaida hata ambazo zitaweza kupata fundin sio tu tanzaniatuhata Can program the But to answer your question, we are launching in November. And uh, I think the documentation, most of it is going to be ready by next week. So I think that's when I'm going to really start pushing at a Twitter account up. I think we're creating it next week. So uh, we're going to get that going. I think Sana, once Sana we get the documentation, I think we're we'll launch, launch November. riht y hiyo imekaa poa sana nimewachek one of the developers last week I mean, um, this week after we had the coll wanaitwa uh, frex beats washikaji like, wanatengeneza um, i a way ya kuwasaidia artist in africa toik like, music creators basically um, like producers kuuza uh, artistic arti zao kama bets kwa mfano african music onlin soie yeah, them na ikawambia wamba yao na weyeweao kwenye hatua za kutengenea uamilishayaotakutumia iao kwenyepe hiyoyaowaoboon thin kitu cha mwisho kukazia o miis i oi uh, kitu kikubwa kweye ambacho kitaweza hata kusaidia weet a adia you know? so, ambao hawana GitHub, kama unataka ku isuges really, really anommen huwe na ith ynafikiri onanili nzuri sana yeah. Yeah, ni muhimu sana wa kuwa aithaunt Uh, right. Guys, kama kama mna like your last um, tunapokuwa tunaairisha hii spesi yetu mpaka wakati mwingine um, um, um, kama mtakuwa mna vitu vya kuvizungumza mwshoni misholi uh, karibuni sana uh, binafsi mi sina mengi sana sanai nishasema mengi hapo lakini sijaona uh, bado kwa bahatimbaya hiyo link alipotuma marik lakini mi baada ya hispaceislink like i said weare gona have a twitter account ithin maybe next week and so once, push twitter, na documentationile so onemwenyee sijaipush sana kitu kwenye twitter kwasababu mwenyewe nasubia documentation but once we have that redy weaeigoa really push but uh, kwa kuaga tu uh, ningependa sana kushukuru and uh, loking forward to joining the more spaea these konesaiongoi And I'd love you guys to join our discord ourisdsosue youyca metne guysthecosstem hanewha i wanted to add is kwamba the link ipo sima iko kama apo as you sita hizi ukibonyeza apo ukiangalia chini i a link to join the inverter so anybody, if you just press that, it will take you to the Discord. Yeah, the inverter. Like in EPA, if you're having any problem, just feel free to check on me or Chuche or Justin. I guess I'll be really happy to help, especially since I feel a sense of helping other Tanzanians, since as you we were talking here, we we're very behind. in this web stuff nigerians and kenyans are taking this stuff very very seriously so i urge all of us kujaribu kukaza this is where whereoppoui is as i see it maana unajua hali ya nchi yetu naiona so tukikaza huko i guess the rewards are there ni kazi kwetu kwa kweli sohat a Yeah, yeah. kazikali nimekuaadi sasahivi imekupa ni nafasi ya upendeleo ama unaswali hv namchango daikamojam yangu mi iko like, really like mi mwenyeweikn ah, wenzangu i napenda really tutoboe like wote naju yni minaona kitoboa moja ajatoboa nabidi tutoboe wote andomana ikwatu uweze kupata michongo apate fursa kama ni funin awezi kupata funi sahii you know, a maanake sikuhizi mwenyee kenye shauiing tatadttabi pat mbaz uush fike mazmasogeaakini kalaapoanana enyena kama so, yokambia kwenye izi, grants, grants, grants. Na, kama ata for developers wanatoa gran nyingi sana for developea aoit e wanajua wanainvest kwenye naniikha lazima stize kuna vitu kamathna vitu kama hivyoemhap umepata kituanafikiri pia hiyok nimeionaawailikuwa naatua Milk, uh, niliona hiyo kwa jamaa yangu anaitwa po afkiri ni moja yamepiganaye hiyo so kama ambavyo amesema chuche hapo kwamba yani, sv yn yani, kama apo hiv anahnaenda kwenye discord, eka fujo yni onyesha kwamba uko pale vitu right? kama hivyo uh, hata apo kwenye t apo t hiyo mambo tuione hiyo kwasababu Uh, itsnot wor it. kutengeneza hiyo project alafu no, no, no. kakaanayo vn o o puit othere whethe its bagi o whaev ivunjike wat aentwashare waseme bona tunaona kwasehemu kuna hii isufi hio b oze aose tuite tuja tuangalie heaa kila wikihapa katikati lipata kubwa sananikacha lakini mcoi baco tupiga hizithaya mambo yamsinina piakila mtu aliyehuzulia leo ao ajikali aoiweee natuboa mwanangu ilismoje nikija next time kx nipatea jezi bureyoya shukraniausouy mpaka wakati mwingine tuki space kama hivi tunatokea tunawaleta wana pia tunapiga stori za maana