naitwa professionally ni audio n na ni nipi ambaye ninafanya kazi kama audio kamaunn kwa lugha nyepesi zaidi nikisema kwahiyo ninaufahamu na ujuzi mpana katika maswala ya Stalin, kwa sababu kama yapo nimetaga hiyo swahili no ni podcast yangu mii mwenyewe naprodus pia podcast ya the Founder's confession ya ya leila nina thyaninauamiaka Say, zaidi ya mitano au sita ninapozungumzia talent ninaeleza kile ambacho kipo kwenye field na ambacho mi nakutana nacho kila siku naweza nikasema kwamba ishu ya talent inaeleweka kwa wengi lakini wachache sana ambao huwa wanaelewa jinsi inavyofanya ina kazi kwa hiyo changamoto inapokuja kwa wengi kwamba namna gani ambavyo una, unaweza ukatengeneza ukalipwa kwa kufanya oi haswa mtandaoni yani manake upo nyumbani kwako unafanyana unatengeneza pesa nzuri tu wayo nianze moja kwa moja kwamba kwanzatunasema ni, hi nia ni ambasauti uh, oh, sau, zinazochukuliwa zinazobebwa nyuma ya kamera mara nyingi sana imeza mba inakuwa zina pointi ya vo, voice imechukuliwa kwenye animations na movies na vitu kama hivyo kwa hiyo ikaitwa kwahiyo ikaitwae kwa sababu watu wengi wamekuwa waki sauti nyuma ya kamera yani hawapo kwenye kamera lakini wana-at wanawa au tunaangalikatni kuna not, watu ambao wanalipwa kufanya zile kazi kama hizi madagasi, coco, zile sijui uh, ya rango zote kinachofanywa nyuma moja ka ya voice talent ni moja ya sehemu ya hizo kazi hiyo ndo kazi inayoitwa kama kwamba mtu ana ya sauti lakini imegawanyika imegawanyikaaa baadaye kuna vikazi vingine vingi ambavyo vinahitaji vina, vina mtu mtaalamu wa sauti au mtu ambaye anaweza kuzungumza cheza na script au ambao anakuwa amepewa talent maana yake is wao kuna watu ambao matangazo ma kama kwenye redio yes, bado hiyo ni part pia ya, ya voice bado ni part pat hiyo, hiyo sehemu inayofahamika kamaa kwahiyo isu ni kwamba mwisho wa siku kwa lugha nyepesa tunasema kwamba ni utumiaji tu wa sauti kutokana na aina fulani ya mazingira au utumiaji wa sauti kwenye kutengeneza inawezekana auanafanya ain ni kwamba athe at n of the day unafanya vile vitu bethe camera kwamba wee oh, unaingiza sauti au watu wwanatambua kitu fulani we ukiwa nyuma ya uh, uh, uh, kamera hauko mbele ya kamera maanake hauonekani lakini unafanya vile vitu ndomaana katoa mfano wa kama unavosikia madagaskar na nini kwahiyo hiyo ndo maana halisi yawa ya Ah, kwenye tit ambao nilikua kwa walioiona nilikuwa nimezungumza baadhi ya maeneo ambayo yinatengeneza pesa mtandaoni mm, ah, kazi hizi za voice talent kuwa mimi na base sana na category chache sio zote japokuwa talent ndiyo ipo na huwa nazifanya pia lakini mimi sisifanyi kama mzungumzaji nimemwita mtu afanya hiyo kazi au tu ametaka niprod kazi yake yanakitahotaisabmii so, ni, okay, i kazi ambazo az a paa tfkana Voice talent ina categories zake na bahati mbaya sana wengi huku wanaofahamu kuhusu talent huwa wanafahamu katika sura moja kwamba wanarekodi tangazo, clip flani, tangazo latigo, like, au kali fulani tangazo la tigo su tangazo su la na watu wanaamini kwamba ile ndo voice lakini kuna sabnchi ambazo nilikuwa nimeeleza pia awali kwamba zipo na zinatengeneza pesa ndefu sana hasa mtandaoni mtandaoniyajua kwenye ya animation huku kwetu ikoje asijafanya kazi na watu wengi sanakatikaaki uh, you know, mtandaonindo akufanya kaiio kwa ikasema kwamba ishu iliyopo ni kwamba uh, imegawanyia katika kadha wa kadha na ategorihizi naza nikazitaa tena hapalembafaat bao akuona ile ambao nilikuwa nimeasubuh kuna tofauti ya kutengeneza auunaitaakuna au tofauti ya kutengenezawanaofanya kuna watu wanaofanya kama ilivyokuwa limesema awali kuna wa hizi katuni na nini kunatengeza sauti zile nyuma then kuna kitu kinaitwa audiobooks then kuna kitu kinaitwa japokuwa hiki sio kwa huku kwetu lakini ni moja ya kitu ambacho kinaingiza nizungumze vile katika nizungumzvo katikaya mazingira yetu sisi hapa hapa tupo kibongobongo ki tunasema unatengenezaje pesa sasa kwenye voice talent na nini ambacho kinaweza kikafanyika mtandaoni na wapi ukapata ukakutana na hizo kazi na nini ambacho uwe nacho wewe uh, ili uweze kupewa hizo kazi au uh, uweze kupata hizo kaziklsia kitu cha kwanza ambacho za kakizungumza ni kwamba the first thing ambacho nakihitaji kabla kabla ya kuwa na, na, na, ya kutafuta kazi au kuanza kufanya hizi kazi ni kwamba unachohitaji ni kufahamu hisil ina dmand nini kwako yani inachukua ina, ina nini kwako kwa sababu sl kabla mtu aja kulipa lazima imedimand ime kitu kwako kwayo kitu cha kwanza ni kwamba inadmand kitu fulani kwako so skill ambayo haidimandi kitu chochote kwako kwa. mara nyingi kuwakwaga na mashaka sana kwa sababu there is ambacho kitakulipa kabla weuja akiwekea nguvu fulani kwahiyo mara nyingi au mara zote nikasema kwamba ina, inaan vitu vichache sana kwako kama viwili au vitatu kitu cha kwanza ambacho iainadmansili yenyewe ya kuwa na uwezo wa kufanya iyo kitu voice talent inaoita kwamba as yenyewe ni kazi Meaning, kwamba uwezo wako wa kutumia sauti yako na utumie wapi hilo jambo la kwanza jambo la pili tunaita skili ya pili ambayo inatakiwa tunaita ni reading ability uwezo wa kusoma kipewa sentensi ambayo imeandikwa jana baba alienda kato sokoni na ldbilaanda sokoni, sokoni, sokoni wakta lazima ujui kusoma hivo vitu vyote Kwa skills za kusoma kila kitu ambacho kimeandikwa na yene, nimo, nimo, nimo kuna baadhi ya vitu mbavyo ntapata shida kidogo kuvieleza hapa ni moja ya za usomaji lakini adhani mbele kwasababu Uh, leosijataka kuous kwenye echnialsu lakini naos kwenye, kwenye uh, ve side yaoicaen kwa hiyo sasa hapo baada ya kwe, kueleza okay, kwamba baada ya sill lenyewe kama sillten kuwa naiaii ten the next thing ambacho kinatakiwa ni nini hufahamu hizi subch sub ambazo nilisema kwamba kuna adverts, kuna podcasts, kuna yes, kuna kuna audiobooks. ambazo hizi ni kwetu lakini ykuna so, niende kwenye, kwenye kila moja ili uweze kuolewa kwamba na wap ambapo unaweza ukatengeneza pesa nyingi ndi wap ana dmandi sill flani au pana dimandi udevelop sill kwa upana, upana mkubwa zaidi kuliko h nyingine kwa hiyo jambo la kwanza mbazo nikasema ni kwamba uh, adverts hapa uh, wengi hawafahamu kana aawa lakinikwa kfkwakiluga nyepeskabisawatu wakifahamu ni kwamba wa kwa ukifungua yutb zl kuna, kuna baadhi ya matangazo yana makampuni ambayo ya yanakua anataka yanatengeneza ambaom ya kama yutb mengine utaona facebook utaona ngra itangazo mbacho naku mekiona ile sauti ambao auwa mefanyika pale kuna baadhi ya matangazo ambao sio d munaongea lakini kuna es, a voice ambayo inaknza matangazo mengine ya kawaidaakmpunimatangazo ya simu aja atengenezajeausijaitakua kuleza namna ambao hzi zinatengenezwa jambo la pili kwenye hapakwenye s kuna um, asa hapa zipo, se, zipo nyingi sana kuna YouTube ambayo mtuanafi ambayo yake inahitaji au ahitaji kwa lugha nyingine tukasema Uh, nivoiceoe au voicelent ikahitajika sasa hapa kuna kikategori kingine inawezekana ina youtbechannel hiyo ikawa ni ya documentar na dokumentary hiyo inawezekana ikawa ni historica inawezekana dokumentar kuhusu maisha inawezekana anythin hiyo ni pat ya de- documentary then kuna pat nyingine kwenye youtubechannel mtu anaweza kawa na um, otlabda ana ofaulaod au nomion au kwa luga nyepesi kaita kamakama uh, sort of aina ya akawa naiof kupitiaub tn akahitaji maanaake akahitaji sauti au mtu kuingiza sauti kwenye ile, uh, ile canel yake so mara nyingi haiwegi ni video moja inakuwa ni cnel nzima sawatu wanapenda mtililiko maalum kwamba sautnakikapa iskie kote kwahiyo watu wanena katika upandehu nkasema kwenyehapa ndipo watu wengi wanapet, watu wanatengeneza uh, pesa nyingi zaidi kwa sababu mmoja anataka kamba ufanye, ufanye, ufanye, ufanye voic kwenye chanel yake maanake anamaanisha video zake zote ambazo aamana kama, kama uh, auula Kind of atila ambayo then anahitaji mtu akufanya vyote hivi vinakuwa ni, uh, ni, ma- ni kazi ambayo ni, kama ni channel, kama ni channel, inakuwa ni kazi ambayo ni ya moja kwa moja kwao mtu utapewa kazi ya ku na youtube well. sio kwamba ni kaido kamoja nadhani hapo, hapo nimeeleweka vizuri kwa hapo inakuwa ni youtube channel nzima like the whole YouTube channel. YouTube channel nzima k you wit the ishu ambacho utakachokipokea wewe kutoka kwa klanti wako ambaye anahitaji fanye hiyo kazi manaake moja kwa moja atakupatia videos lakini atakupatia s mazonilisema kwamba kuna ka hapa ndo inapokuwa inahitajika kuna script kuna watu ambao huo wanajifu, wanajifunza kuandikaaini uingia mtandaoni hamna cn ni ve tunasema i uh, kwamba clent akupe kazi ya kumwandikia i moofthetim e anakupatia then ile si wewe ndo unaenda kuifanyia kazi kwa kama, ni document... kama ni documentary haponautofauti kama ni doumenta labda dakika ishii0iinaezaka ip kutokana na idadi ya maneno awenye kunana maneno elfu moja na aneno elfu mbili ina maneno mia tatumaneno mia tano inapotofautiana ina kutokana na aina kazi ambayo unaifanya Kuhu kama yako ni kubwa inawezekana akahesabu maneno aa maneno yako mangapi then mb kila neno ni sent labda ent dola senti sifuri amin dola sifuri na senti m tisini kwa $0.90. manake nitisini kwahiyo tn kila neno moja uh, kila neno moja neno mojalabda umesema ndio lile ndio neno moja ko neno moja lile ukalizidisha mara sifuri pointtii kama ina um, in, um, maneno elfu moja mia nutazidisha yale maneno l moj kwa zile maanake ukipigaembao utaifanya kwa ile kwa pojekt hiyo husika hiyo ni upande wa, uh, wa, wa youtube kwenye kitengo cha advert kwa hiyo youtube kuna documentaries lakini kuna other oht f uh, videos ambazo zinahitaji voice zzinahitajicc kwahiyo sasa kabla apo oa kwenye azanikasema kwamba kwenye nimetoa mfanowa ou lakini sasa due tofautiana kuna hist- kuna niwezekana kmambo yak seemu ntaeleza hiyo namnagani ambavyo inafayika hizi uh, kutokana na utofauti wa, wa, wa, wa aina yamb yakaanafanya kwasababu kuna kazi ambazo anahitaji mtu, mtu ambaye anafanya uh, na akakupa kazi ya k kuna utofauti huo kwahiyo usishikilie kipande kimoja lakini kama unakua ando maana hi inaitwa kama una ya ku unaeaka yeukaamia kwenyea kwenyeyo inakua nipanazaidi kwako wyo upande wa adverts, ni upande kama huo aza nikazungumz o nimezungumzakwamba kunamatangazo ya kawaida Si, labda niongeze hapo kwenyechana kwenye na kwenyeaikasemaaumisha na maanake ni matangazo Kuna moja Pambayo, hii, ni ya biashara uo shi mbyohilikuwa ni sipt ya... Ya... ya tangazo la simulikua yes, ni kampuni ya simu ambayo walikuwa n na... wanahitaji um mtu wa kufanya kufanyasrit cheza na ile ile tangazo lao kwao wakaiandika wakaiandikas jinsi ilivyo na tangazo lao jinsi ilivyo kwamba ni simu na nini na nini so wewe unachotakiwa ni kucheza na ile si ku n ku ile jinsi wanayo wanavyotaka wana, wana kwa ajili ya sasa hapa kuna utofauti na ku kuna namna yakutengeeza matangazo ambayo ni based, na unakutengeeza matangazo ambayo uh, ioiokibiashariniitangazo ambayo watu wanahitajimatangazo wana part, uh, kind of yes, uh, ya biashara kuna namna yake ambayo pia yanatmara yiniayayanaaanimafupi 30 second, maybe na pia lakini haya yote unapewa si liposema aa hunaaja kujifunza sana kuandika s ya matangazo lakini hujifunze sana kusoma kwa sababu ni mara chache sana atakupa kazi ya kumwandikia hii ni e kutokea yakupatia kazi ya kuandika kwahiyo kinachotakiwa wewe kwako wewe ni kufahamu kwamba kuna aina fulani ya, ya ya vitu ambavyo vinaweza vikafanyika kwenyeo kwenye Kwa cha kwanza ambacho nimeanza ni adverts, na nimetoa kwenye kwenyeomsha lakini pia nimelezea upande wa uh, youtube channels. kuna nafasi hiyo pia kwayo nikimaa ni kitu cha pili hii inaitwasasaishu ya ni, ni tofauti na nyinginezo ambazo nitazitaja kwa sababu hiki ni imbacho wewe unakifanya its either run hiyo podcast lakini kitu ambacho kita, kitafanya ulipwe ni wewe kuwa host wa podcast unaeza ukajiuliza host inawezekana kabisa hapa sitataka sana kwenye ishu ya podcast production kwa sababu ni pati yangu lakini kuna namna ya wewe kuwa host inawezekana wewe unasoma journalism au ni mtu ambae unafahamu mambo ya uaandishi wa habari nau una tent t ya kuukipewaan kuna, kuna gest anakuja huyu kuna gest huyu au ni on o k ten yua hapainapokuja wasababu the podcast inazungumzia kitu gani details about the podcast. so ishu ambayo inakuja kwako kwa wewe ni kwamba uwezo wa wewe kufanya the podcast kuwa interesting namna ya ku namna ya kuongea hapabogo nadhani hatuna podcasts nyingi sana zipo chache ambazo tunazisikia lakini nadhani kama ukiangalia unaweza ukagondaan ukiwa unamsikiliza au kama na mgeni wake ukawa namsikiliza Deni, kuna namna fana ambavyo utagundua kuna a fana inayofanyika ambayo yule uh, anaionyesha ana, ana, ana, ana, au ana, tukasema, an, skill ambayo anayo kwenye hosting. kuna ishu ya hosting kwenye unaweza kawa ni wewe ukawa podcast lakini ukachukuliwa kama host wa au ukawa zaidi mara nyingi kawa ni naezekana niost wa s hapa kuna utofauti na siwezi kuweza vitu vyote kwa sababu zipo nyingi sana na zina utofauti utofauti huu unakuja kwamba kuna zinahusu kunaznahusu mziki kunasu ipo hapo kwahiyo lakini your voice can still be used. hapa mara nyingi sana uh, ni sil ya mtu k naeza nikasema asilimia ishirini au asilimia kumi inaweza kadpendi na sauti yako c e ikawa ni a, a voice, you nezani, you lakini hapa ni sill ya mara nyingi ndo inayotakiwa so kuna watu ambao wanafanyaosi pekee na kwa kufanya yaiia azanikaamia kwenye sehemu nyingine hii sehemu inaitwa kwa ruga nyepesi unaweza ukafanya animathon ya movie film unaweza ukafanya animation ya kuna aina ya video zile video ambazo zinakuwa zinatumia motion Your voice can be used there too kwao mara nyingi animation wengi wanatengeneza pesa kupitia katn au, ma maybe video games, au motion motinrai intem of kwamba kuna kulustate kitu au kuelezea kitu fulani kwao kuna hii sehemu pia sasa kwenye animation kuna kategori nyingi sana zimegawanyika lakini sasa kategori kuu naweza nikahitaja nika hapa ni kutengeneza uh, kuweza kufanya voice oiceen ianmtio Uh, kama hizi m anavyo manaake ukaweza kufanya kwenye mvs katuni au ukafanya vsani kwenye mvi za kawaida like, kuna makampuni ambayo yanatafsiri apneiapo ndianiskutafuta kwaajil ya hyo a siri unapewa karakta mmoja wa ambao wao wanataka utafsiri na wanakupa script na ile unachofanya sauti na unapewa wako unapewaaratawako let endo namingiasautiadhani kazi wapo waphata bongo wanaofanya kuna makampuni sakwa wenzetu uko nje kuna makampuni ambayo kabisa fkabisa waf antbinafsi n maampuni ambayo anafanya hyo kaziwa i think nilipega ile, m- ile nanimo, I think, unakuta ba movie moja in- wanafanya maybe do- mabi dola thelathini ithin kab kwa mwezi mzima ukifanya muvi labda kwa karakta moja sana. Kwa ma- ukifanya movie nzima kwa mwezi uh, mnafanya projekti arobaini maanake ukija ukizidisha na ile mntdla heathi anakupaunaezaupata kiongene ambacho pakitengeneza kwenye, aa, kwenye kufanya hiyo kazi hiyo yes, ni kwenye l lakini pia maanae kuna kampuni ambazo zinaka zinahitaji watu wa kufanya voic kwenye ishu za katuni na video games pia the same. kwa huku kuna pesa nyingi sana kwa sababu mara nyingi hizi zinakwaga ni kazi ambazo niendelevu kwayo nikisema ma... pesa nyingi maanake namaanisha yake inaweza kuanzia kuanzia dola mia mbili naonake kuna nyingina dola mia nne na kwa script kubwa zaidi kuna companies ambazo zinalipa mpaka udola dola elfu moja kwa kazi moja so kwamba ni kwa mwezi hii ni project basis na hizi kazi mara nyingi zinakuwa ni basis. kwa hiyo moja inaweza ukalipwa uka kwa dola mia mbili a dola mia nn mpaka tano mpakaou kwa, kwa kipindi hiki ambako mpaka sasa nimeona makampuni mengi yanalipa kwa, ki, kwa kiwango hicho hii ni kwa upande wa easy na ou kwenye animations. Uh, hasa kwenye hizi kwasaabu anaolipakiseeaazikizungumzia kwenye na zina malipopoa zaidi a malipo mazuri zaidi asauzle kazi hua aaeaapa marefu zaidi amojaso really ili uweze kualify kupewa hizo kaz kupata hizokitu kingine cha mwisho ndilakiniapa ntazungumzauvitu vinne uh, ntazungumzia hiki ni kitu ambacho kwaapa kibongobongo hakifahamiki kabisa mimi nilisomaoiuok lakini hai kuambia kwenye moja ya yaulifanyai uh, mwaka jana mwishoni um, auobok moja sasa hii ina il nyingine kama wewe unapenda kusoma vitabu na una skill au una talent kwenye kwenyec then wewe hutengeneza pesa sio mtiani kwako hapa skill silinaokuwa zaidi ni sill ya kwanza ni mtu ao unayependa kusoma vitabu thenl au ku hivyo vitabu aubayonaza ukafundishwa au kuna nyingi ambazo ukawa namna ya ku vitabu sasa hii kazi ni kazi ngumu naweza nikasema hii niseme wazi lakini inalipa vizuri zaidi kuliko hizi nyingine zote nilizozitaja hapo juu hii ndio inayolipa vizuri zaidi kuliko hizo nilizotaja nilizotajaapo mwalimu wangu ambaye nilisoma kwake audiobook kwakeukc alisema kwamba mimi mtu akinifata kuniuliza au anataka kufanya audiobook ukc huwa moja kwa moja namuuliza swali moja kwamba unahuakika kwamba unataka kufanya kufanyakitu asema kwa sabau i ni kazi ambayo leo ukawa umechoka ukasema sitakuendela nahi ai ainiis hizi kazi zinalipa kwa sababu mtu ameandika kitabu anahitaji kile kitabu kiwe katika katikaufm then kiqualify kwenye acx standard ntasema standard hii ni kampuni ambayo inafanya kazi ya kuuza audiobooks kwa hiyo wana vigezo vyao ambavyo wameviweka ili mtu kuwa uh, kitabu chake kiweze kuuzwa kwenye A kampuni ya acx nilee kuambiawatu kwamba kitabu kimoja kinaweza kulipa mpaka dola elfu nn mpaka dola elfu sit if really professional lakini kama ukawa ni biginda somehow its not easy mtu kulipa less tha atousdolla kwa kitabu kimoja inalipa, inalipa, ina, ina, inalipa sana lakini ni kazi ngumu sana pia kwa mtu askama nye kasi nyepesiitakuan kui sana ili uweze kufikia kiwango ambacho kinatakiwa lakini lakiniesil kwenyeoca au kwenyesubnchyac ndiyo inayolipa pesa nyingi sanamtu anaweza akawatu ana kwa kufanya kitabu kimoja sasa mara nyingi hapa tokana na ukubwa wa kitabu naa kitabu kina g mia mbili g mia tatu to it. ili kiweze ku, kukubalika katika n kinapokuwa kimealifthe ai iaob ni kazi ngumwa si, si, si, mimi napous na, na lakini sijawai nimetafutaga mtu wa kufanya hii kazi lakini haijawa rahisi ukianza kumuezea mtjinsi inavyokuwa ina da ina au kazinaopata mtu mojat uh, ni kazi ambayo ni ngumu na mimi nasema kabisa wazi kwamba ni kazi ambao ni ngumu lakinisio kwamba haiwezekani kwa sababu wapoatu ambao wanafanya yo ni skill ambayo ni ngumu lakini inalipa zaidi kuliko skill nyingine yoyote khizi ambazo imezitaja hapa juu wengi sasa kazi hizi bwana zinatoka wapi hizi kazzipo wap sio kwa umuhimu sehemu ya kwanza ambao unaweza ukapata hizi kazi kuna sehemu nyingi kuna tunasema kuna platforms kama upwork kwayo, kwenye, kwa hiyo ukiingia kama kuna mtu yupo upwork anaweza kaingia mle ndani ukatengeneza profaili yako ukanza ukaanza kuengea zile ka, ukaanza aina ya kazi ambazo zipo na wee ukaanza kujitrain kujua kazi ipi inayokufaa na kitu nakuja kukiongeza ko mwishoni kuna platform kama kunaf kuna platform Fiverr, kuna, kuna moja inaitwa voice com sasa hizi so, uh, ni semu ambao unaeza ukapata hizi kazi iko mbinguni aipo kai ambayo niikuwa nimewambia att a ama ke hiyo ni namna ya kwanza na namna nyepesi ya kufanya we upate kazi ambazo, ambazo unazihitaji ambazo ni voice talent, kama unahitaji kazi za kwahiyo hizo nisema unaweza ukazipata hizo kazi lakini sasaishu napokuja ya pili ni kwamba how do you start. najua hiki ndo kitu wingi ambacho wanajiuliza na kuna watu wanakuwa na, wanawaza niwe natudio maybe sijui niwe na na miki ya gharama au nini nao. hii sio kwamba unahitaji mik sijui nini ma very, uh, au ma ma-ma tools no sio kweli um, before ujaanza, manake, the first thing you need to identify kwamba wewe interest yako au enre yako au sch yako wewe ipi ch yako wewe ni ipi inawezekana unataka podcast nezikana documentaries inawezekana ni adverts sasa kuna vitu kidogo ambavyo sa kama vitakuwa vimeeleweka sana kwenye hinachoza nikasema ni kwamba before hujaanza kucheki ku, ku hizi kazi oukudveo hiyo skilli yako au artyako kamac namnagani unaweza ukaeo namna ya kudevelo ni mbili tu namna ya kwanza hii wanasema inaitwa ou oo thin hii ndio kazi pekee ambayo inakudimand usikilize sana ili uweze kufanya ikitu bacho nakitaka na uuhusu katika tegor zoteanini kote huko ukae ukaangalia wewe sauti yako nayako ewe i enye kama, kama unaptaa vitabu ipo kwenye adverts, ipo kwenye hizo vitu kama hivi wewe uanze kujitafuta wewe kwanza kabla ukishapata hiyo sehemu am sehem yak the unaweza ukanitafutakuniambia miikazi o anaziona nyingi kwa can just give you some, uh, links and kazi izo za aina husikaa taka a ambazo mi nakutana nazo nyingi a ni zipi sasa ukishamaliza hivyo u kwenye hizi kuna ls na nini kama izomyu nanini na kuna notxens not lakini kama unataka ujijaribu ujitest demos na nini y a trnm DM. dmukantumiam DM, ukanisha demo zako azakaa zo demo matengenezia wapi hizo demo zenyewe kuna application moja ambayo inatumika sijui kama kwenye eein ipo kote kwenyei nae na, hata kwenyei na, yeipo kwa sababu ninayo inaitwa easy inaitwac hii ni a ambayo ina eod vizuri na ni ambayo niambayo yoyouem unaweza ukarekd kitu inarekd l ukajisikilizakama uh, unafanya act maybe a documentary flani then ukajaribu baada ya kuangalia uh, oa nyingi ambazo zinafanyika then ukaangalia ni zipi ambazo zina uh, fanana na kile ambacho unataka ukifanye then ukazi kwa kutumia hiyo hiyoaon inareod vizuri na nasjesti watu wengi kuitumia hiyo kwa sababu mi nimefanya nayonimefanya uh, nime, nayo kazi nyingi pia kwenye baadhi ya vitu ambavyo nakua nahitaji kutumia simu so yyou na unaweza ukanitumia nkakupa na vitu ambavyo vinahitajika kuvip b na vitu kama hivyo hiyo ni aya watuja maswhizi zinazokuwa zinahitajika je ni za kingereza au kihl Uh, bakamalsh kuntafuta kuna kazi moja tin alikua nahitaji kurekoda voic taenthtajic kwa ajili ya kiswahilinakituikwa akndtaj tu ambe anahtaji kufanya kiswahili alitafuta akanipigia simu nikawasia naye kaenda nikamrekodia nika zi nika nikampa then aka tu kazi yake akalipwa vizuri na mimi nikapata kiunda changueezao na lugha yaonaaa kingereza za kiswahili sijasema hazipo zipo na nimeshawahi kufanya kwa hiyo um, you yourself kwenye hizo ambazo ni za kiingereza sio ngumu ni rea sana ukuta kukutact ambaye accent, accent au scn ni rea zipo aina ya hizo kazi Nitaji accent flani kama hauna its ok lakini uh, nta nikuambia tu kwamba kuna aina ya yaambazo huwa ha, hazihitaji uh, hazi um, kwamba huwe naflanihaihitajisanaut nahitaji hazihitaji sijai ukutana na ent really yoyote kabiisato labda kute lugha nyingine lakini lakinin kama ni kiingereza unakingizambacho huwa haijarishi lakini kwenye mara nyingi hapa kwenye hizi ambapo kuna hela nyingi kidogo kuna ih ukiotea kazi ambayo haina kwenye kuna, kuna, kuna utofauti hapo kuna mara nyingi sana ennakaga ni ya msingitanahitaji enabataanaitaji mara nyingi nakuwa ni sio arat okay, uh, asante sana kwa, kwa space yaleo nafkini okay? kwangu mimi itse iti naulizamawali na Kwenye, kwenye lakini hii uh, uh, ume, umeweka ena uh, maswali mawili swali la kwanza umejaribu kuizungumzia kwa lakini fkili uh, siku uweza kupata vizuri ni kuhusu vifaa vya kuanziaumezungumzia nafkiri kama ungeenda Uh, ukatuelezea as tukajua like ambazo uh, mtu anaweza akawanazo ambao i swali la pili um, na wenyewe umelighusia lakini ningetaka uh, kufaham kwama una, uh, una more ni namna ambayo mtu anaweza akatengeneza oli uh, au ni sehemu gani ambazo mtu anaweza akaweka kazi zake then, ikawa izi kwano kama mimi nataka aniwasiani na wewe like, ni sehemu gani ambazo zinaeza nikaweka kazi zangu nika, nika, weka, ka zizangu, nika, nika share links na wewe ukaenda ukasikiliza uka, uka then uka comment, na ukawekamaswarinayoasante sana ishuya kwanza nikijibuio so, swala so lako la kwanza ishu ya microphone na sijataka kabisa mtu tajihusishe na maswala yamironau kununua mraanzesill kama unayo sill kabisa naunajua una uhakika nakama umenielewa nataka uanze gharama kubwasio nope, garama kubwa na usi, usiangaika ukia kwenye ishu ya microon kama dakufanya kazi nimesema ni audio so bm ambao ni kwasaabu na vipimo vyangu abavyo nnapmaffatengenezwajeeadmabtaufanyamahv ambayo afanya kazi ambazo i kama omrl nanini kama ndivokuwa nimesema hauhitaji very exensiemo ni bei izi sana kunaa elfu kuna themanini na hizi mara nyingi sitaki ku, uanze kuang kuna abl kama mimi ambayo na nakua na, ao ofbltf m ambazo tunaita kunam zinaitwausbm o tu zipo zipozikopefu sitini efu themanini zipouna haja kuia laki mojana themanini sini ambazo ni ambao unachomeka tu moja kwa moja kwenye, kwenye, kwenye, kwenye pyaa Uh, kwa, kanga, kwa mimi brand huwa nataja ubora wamcron kwa sababu nafaatilia imetengenezoaji na inaera gani naina uzuri gani na, na, na. ati kwa hiyo kunausb aa lakini sasa hapo kwenye m ili ufanye kazi nzuri zaidi na kidogo niende kwenye sasa hpo uh, niongeze kitu kidogo ambacho unaweza kwa kinotdown kuna kitu kinaitwadnamimrnawatu wanakisikia kao y aat lakini sijazuia utafute zinakugachipa kunasa ya fin them ambayo hiyomrn unachia kwenye kompyuta ako moja kwa moja kwenye kompyuta kuna softare za kutumia zipo nyingi miatuma masoftare mengi na masofare lakini kuna emb hamsini tu ka kwenye kompyuta yako na inapatikana eyemia ma kama anatumia wow kote ipo inaitwa ai s yes. hii unaweza ukajifunza namna ya ku kunayoutbevde vidio moja tunaza kakufunisha namna ya kuedit ut owtoearobaini omazga teniko lange sana kwasababu niumoa aa it nikakupa mirophon yakuzaambayo ya ni adable inapatikana kwa kwaesllako uh, la pili umesema umesimaakuhusu um, mara nyingi inategemeana na ambayo unaitumia okay, kuna niongeze hapa kidogo ambayo unaitumia inawezekaa ina, demand, ina, inaweze ina wewe yako we katika namna gani um, kwa mfano unatumia una uwezo wa kuweka kazi yako palekazzfyh ya ambazo zinadili na peke ake kunakama nimtain aitwunwa ypam sishauri sana lakini a ukiingia kwenye hizi utakapofungua akaunti kuna sehemu ambayo wanataka waone demo zako ukaziweka hapo ndani ya lakini kama kuna ambazo wanataka uweke link kwa hiyo sasa fkama unaweza uo f unai hapo uiutafungua akaunti utaweka hapo kazi yako vizuri anohn ile link ya ile kazi yako unaenda kuicopy na kuiest kwenye sehemu ambayo wao wanataka uonyeshe sam ya kazi yako kama awaa mbao unaeza k kazi yako o yako moja kwa moja katikataa ya kazi yako ambao ufanyaaakitaka ume, au ukampa kazi zako zote ambazo umwa kufkama mtu ambaye ujawai kufanya hizi kazi ndo unataka kuanza kabisa Uh, ni rahisi au lazima upitie kwa mtu kwa mfano kama wewe hivi ndipo uweze kufanya kwa mfano leo nimejaribu kuingia kwenye hiyo up, nimejaribu nimejisajili na kila kitu lakini nimekuta kwa mfano kuna ugumu je ni lazima nipitie hizo training mtu wakuniongoza ndo niweze kufanya hizo kazi hilo ni swali la kwanza swali la pili uh, kwenye simu ji unaweza ukafanya au ni mpaka uwe lazima huo nakitendea kazi kama kamapo hivi ndio unaweza ukafanya kazi vizuri hii okay. hey, vitu vi, huwa tunasema vipo tayari yani kuna mtu shuaya u tunasema kwamba kuna mtu ambacho wanakianza leo kuna mtu alikuwa amesha ameshawahi amesha kukifanya kwa hiyo ukitaka, ukitaka kuanza the first thing ambacho nilikuwa nimekizungumza hta hapo awali ni kwamba kama interest yako kweli ipo huku na unahitaji kutengeneza uh, kufanya hi kazi au takofanya ni wewe na umeingia kwenye platform kama hivyona nini ukiingia kwenye pfm za hapo kasema kuna, kuna kadarasa kingine I think every kuna kadarasa kingine na naweza nikakupa leads. kama ni upwork, nikakupa leads wbyfanya okay. hiv na on, on, um, namna ya kush akaunti yako pro yako kai anaaekpatyakama kunatakaipia kaaafiawenye levo ya kupiae kitu cha kwanza ambacho iweza nikawambia mtu ni kwamba ingia YouTube, then angalia zile kazi zinafanyikae kama nimesema kunakuna akatoke atu int ambayo unao ni kitu ambacho hakiwezekanitm uatumia l tuata hizi siku hizi na kompyuta nyepesa kama znge kompyuta ahni komputa inaganiompta yaabwa sana aompt yote o naeza fanya ka hyo ka bila shidaadani yes. imejbu uh, alakorhy ah, okay. ameznaupata a nahanish ya kazi Nalani, um, Uh, ishwa kazi nitakuja kueleza vizuri in no itakua kueleza vizuri pia um, niko najaribu kuandaa ndogo e-book, e-book ndogo ya, ya kueleza namna mtu ambavyo anaweza akaingia kwenyena na nini uh, nitaziweka humo humo ndani nadhani itakuwa ni, ni, ni, ni, ni njia rahisi uh, sana kwa kuweza kuattend leo