karibu sana kwenye digital podcast cast pekee ya kitanzania inayokupa update mbalimbali zinazoendelea kwenye teknolojia ulimwenguni kwenye digital podcast utapata update za maswala mbalimbali mbali kwenye maswala ya fintech, agents, economy, remote working freelancing na kadhalika kila industry duniani ina tukio lake moja kubwa sana ambalo huwa inasherekea kwa mfano watu wa wafashn wanatukio lao linaitwa met gala yaani hilo likifanyika watu wa fashen kote duniani wanaamka kuosti mabt wao nani kapendeza nani ajapendeza mijadala kuhusu maswala ya fashn inakuwepo pia watu wa mziki wanasesheni yao inaitwa kochela hii inafanyika nafikiri europe na baadhi ya bara ya amerika ikitokea hiyo event kila social media ni watu wa mziki tu wanatrendi watazungumzia msanii gani kafom vibaya nankafo vizuri uh, mada mbalimbali za mziki nakai na pia kwa upande wawatuwam kuna tukio inaitwa ikisha ikishafanyika tu hizo za Oscar. media zote zinachafuka ni mambo t a mambo yamsapendelewapendelewaa watuwampira naofahamu ukiachanaliikuu ya uingereza na wanai kombe la dunia World Cup ikishatokeaga hata kama we sio mtu wa mpira utajikuta tu unapenda mpila utajikuta unafatilianafkiri sure, mwaka jana ilifanyikanafiri ndo amwisho a hivkaribuni amaoliabingwaunaattupoisha sure, uh, kupenda mpia na kuna watu hapo ndio safari yao ya kupenda mpila ilipoanza so, pia wa upande waepia uh, nasisi tuna matukio yetu makubwa sana ambao pia aga tunasherekea na moja ya tukio ambalo uh, watu wateki kwa hamna limefanyika limefanyika juzi hapa tarehe kumi ni google waliendesha wali uh, moja ya ko, uh, conference kubwa sana mo wanafanyaga kila mwaka ambapo wanakutana kwenye sehemu moja inaitwa mountain naitwa ambayo linapatikana katika jimbo la california huko nchini marekani na uh, hii hi, uh, hi developer conference ya kwanza kabisa ilifanyika mwaka na nane. so ukianza ku, kuangalia na 28kianza kuangalipaa eo miaka sita s amekuwa akifanya so ni moja ya vent kubwa sana na ni moja yaent ambayo ina wakutanisha watu wateki kwa pamoja nchi tofauti maeneo tofauti tofauti na kwa mwaka huu asiowa ndo alitoa nafkiri ilikuwa kama ya masaa mawili hivi asaa moja ya kitu cha kushangaza kwenye hiyo noti ya masaa mawili neno ai artificial at imetajwa zaidi ya mara 140 <laughs> ai so uh, nafikiri kwa kama unafuatia kwenye treni za te sasa hivi moja ya kitu ambacho kinazungumziwa sana ni ishu ya ai so kwenye uh, episodi hii ya podcasti nitaizungumzia zaidi hiyo event hususani uh, kwenye upande wa update kubwa ambazo google wamekuja nazo na nitazungumzia update kwenye maeneo manne ambapo ni kwa upande wa ai artificial artiiciineligency na serch update pia nitazungumzia update kwa upande wa android 14 pia update kwa upande wa pixel a na update kwa upande wa pixel au ni uh, maeneo makubwa ambayo uh, update zake zimetangazwa kwenye ssen ya jui ss so, kupata chance ya kutazama uh, wakati uh, ina, wanafanya hyo na hiyon basi podcast hii itakuwa imekurahisishia imekuekea vitu kwa urahisi sana na kazi yako itakuwa ni kui, kuisikiliza kui, mpaka mwisho so, tukianza na uh, kwa upande wa ai na such update uh, kama nilivyosema mwanzo kwenye uh, seshen hii uh, event kila mtu alikuwa anazungumzia ai na kama mnavyojua uh, micosofaliachia chatgpt na hisi uh, ogle imchanganya sana i chatgpt na hali yopelekea google kuitaja ai zaidi ya mara ma0 mara mia 4 ni nyingi sana kwa na vitu vingi sana vya kuongelea bat amejikuta akirudia ai kwa hiyo mara mia 40 na inavyoelekea kwenye ecosystem ya gle uh, sasahivi uh, karibia zote zitakuwa kwa upande waai so uh, miongoni mwat kubwa sana ambayo zimefanyika kwenye upande wa ai na sach uh, kuna kitu kinaitwa so kuna wale watu ambao ni hamwezi kuandika zile gmail kuandika email mnapata shida sahivi sasa google ame uh, na artificial artificientegency ambayo itakusaidia we kuandika email yako na uzurikawa unavojua en inasomaulikua in uh, unaasianaje na watu so inakudraftia kudraftia ujumbe uh, uh, uh, ambao utamtumia mtu wako ambao uh, kwa namna fulani uh, kwa sababu wana data nyingi itakua na uenda ikawa ati zaidi kulikohta ambavo we unge, ungeandika so kitu kingine amacho kwa upande wa ai ambacho uh, l magic editor In uh, kwenye upande wa enye upandewa piawananyao kwa ajili ya picha inaitwa photos so wameongeza hii update ambayo inatumia inatumiaalakini kwa ajili ya kut picha na pia kwenye upande huwa uh, picha au akuediti l wameingia ubia na kampuni ya hii uh, inaitwa adobe moja ya kampuni kubwa sana kwenye upande wa creative industry kwenye, kwenye wali, wali, wali ya kuedit picha kama unafaham walitambulisha ficha yao a naitwa fire firefly kama uh, kitukama hichokamatasijakosea so, ambapoikona uh, nafkirini so pia hizo uh, ni, ni kwa upande wa picha so kitu kingine ambacho google amekitambulisha kwa siku ya jana ni chat brchabo ambapo kwa ssahivi inapatikana nafkiri uh, zaidi ya nchi mia na themanini kasoroanada ndo nimeona sana na hii bard nah ni kama uh, chat ambayo tumeizoea so unaipa tu prompti, na enyewe inakupa majibu ambayo wewe unaitaka sasa ana uzuri wake uh, zaidi ya lugha ruga zitakuwepo sure kiswahili pia kitakuwepo na kwa sasahivi imeanza na kiingereza kijapani na kikorea na lugha nyingine zitakuwa updated kwenye siku zijazo na pia kwenye upande, uh, uh, upande wa ai hapa kwenye upande wa bardi kitu ambacho nimependea bardi bard pia iko mbeded na email kwao unaweza ukaamua ile mesej mbao umedraft kwenye bard ambao pompt umeipata unaweza ukaishea kwa kutumia gil ama pia unaweza uh, ukaiad kwenye uo na mpango mkubwa zaidi wa google ni hizi ai kuweka kwenye ecosystem yao nzima ya, ya work, uh, na wameamua wamepanga hii kitu ataita AI, ai for fo kwa hiyo kama unatumia za l tarajia kwenye miezi kadhaa huko mbele inaokuja basi uh, utakuwa unaweza kutumia ai kwenye karibia ikosstem yao ya prodt zao zote so tukija kwenye kitu cha pili ambacho uh, ni nfamu, ni kama nafahamu ni operating system ambayo iko chini ya google kwa watu ambao android mtakuwa mnafaham zaidi so uh, kwa upande wa uh, gle wametangaza wataachia 4 ambapo nafikiri beta testing ie testing za mwanzoni za Android 14 ilifanyika februari na nafkiri na r nyingine wamesema itakua mwezi ujao aama m a zae nap zao nyingine zal so, wamefanya maboresho tofautofauti kwa upande wa4 uh, ambapo maboresho makubwa sana wamefanywa kwenye zie simu zenye skrini kubwa kwafano abet na affordable sim zani zie za kufungua na kufunikamao zinakua na pande mbili na pia kwenye h pia wameongeza ficha ya kusspdiwawale uh, wanaotumia simu auasimu so, w na spdi kidogo sim zetu ztakua na spidi zaidi pia, uh, life, itakua, itakua borabora wab pamoja na, na masaaa napa kitu kingine kwawale mbao wanatumia vifaa vya mkononi mkononienye uh, wataweza uh, wa, wa kutumia uh, hii a zaidi kwenye vifaa vya mkononi kama sa nakaik na pia kuna kitu ambacho kinaitwa my kinaita kamchakiskiaga labda umepoteza simu yako na nini so sasahiviwataiongeza uh, zaidi kwenye vifaa vingine ikiwemo headphone na kwao wale ambao mna na, na tablet, basi update hii mpya ya gle inawahusu moja kwa moja so ukiachana okay, hivo pia uh, wenyewe uh, takwenye uh, kwenye 14 moja kitu kikubwa pia ambacho wamekiongeza ni uwezo wa kupata ile il ikiwa mtu amekwekea tracking amekekea yoyote wajua kuna watu skuhiz wanatabia sana ya kutrack ku, ku, ku location ya watu kwao kama diva, uh, kwenye divaisi yako labda wamekutegeshea huko vitu vya location yako basi hiyo inaweza ikakupa na pia uh, kwenye lizobakia especially kwenye upande wa pixel 4D, kama unavyofahamu sam ndo alikua mfalme wa sim za kufaudi za kufungua na kufunika so for the first time kabisa ametangaza simu zake za kufoudi ambazo moja ya ficha kubwa najua watu wengi sana sna anafatiiagaficafica ni pamoja kwamba itakuwa na ramu ya 12GB, GB 12 pia nasreji yake itakuwa um, 512gb na itapatikana kwa dola 1799 kama milioni tatu na hiva kibongobongo na na uzuri hivi na ukapata nauzuri kama kwenye toti mbalimbali simu na zaidi uh, pixel fold. Na, macho, ni kuzungumzia ni uh, simu za Google pixel a ambazo zimetangazwa jana hii ni uh, update imetangazwa ana naifanyaaoes adi maota maayma dgoa upandewa inakuwa na ram ya kwanzia 8gb napia kuanzia 8b na hi inaanza kwa kwadola 499 tu utajipatia simu yako so, hayo ni kati ya mengi ambao alitokea siku ya juzi kwenye a, y, conference ya ambao waliifanya kwenye mountain View, so nini maoni yako kwenye hizi update mpa ambazo google amezifanya anaweza kapambana na wa washindani wake au inabidi arudi sana sana naomba uniandikie maoni uh, unaonaje google bard pamoja na chatgpt unahisi nani ni mwamba asante kwa kusikiliza episodi hii ya digital podcast hakikisha una shara podcasti hii kwa ndugu rafiki na jamaa zako pia usiache kuweka coment na on posti notification