karibu sana kwenye digital podcast, podcast pekee ya kitanzania inayokupa update mbalimbali mbali zinazoendelea kwenye teknolojia ulimwenguni kwenye digital podcast utapata update za maswala mbalimbali mbali kwenye maswala ya fintech, artificial intelligence artficiinteligenc economy remote working felancing na kadhalika Uhali gani ndugu msikilizaji wa waast yako pendwa ya yadi naimani huko salama na karibu tena tupeane update ya mambo mbalimbali ambayo yanaendelea kwenye ecosystem duniani uh, by the way, kuna mambo mengi sana yameendelea kwenye siku sikuhizi mbili tatu so, tuanze na habari ambazo tutazungumzia leo ambapo leo tutazungumzia mambo matatu tu hatuna hata mambo mengi kitu cha kwanza ni ishu bosi mpya wa salapili kuondoa nyimbo zilizotengenezwa na artificial na swala la mwisho ni linkedin kuondoa shughuli zake china so karibu sana na ungana na mimi uh, tukijadili maswala haya so tuanze na uh, hiki hi kitu ambacho kimetendi twitter ambapo leo bosi wa twitter uh, i mean mmiliki uh, wa twitter eon mas ambaye ndo tajiri namba moja duniani kwa sasa ametangaza bosi mpya wa twitter nikimaanisha co so bosi mpya wa twitter ni mwanamama anaitwa linda ya, Ka- ya karino eh, majina ya ki. kama kitaliano fulani hivi na uh, uh, kwa background ya linda ya karino alikuwa anafanya kazi nbc universal hii nbc universal ni kampuni kwa maswala ya habari na burudani na eh, sana sana alikuwa ni bosi kwenye upande wa advertisement nikimaanisha matangazo na kwenye moja ya twit ya elon musk ambayo alimtangaza linda ya karino alisema kwamba ninatazamia kufanya kazi na linda kubadili jukwaa hili kuwa uh, kama unavyokumbuka uh, twitter imebadilisha jina hivi imetoka kuwa twitter na inaitwa uh, uh, ambapo akaendelea akasema app ya kila kitu app of everything na kama ulifuatilia kwenye hili uh, sakasaka la twitter kuleta ficha mpya watu wengi wamesema kwamba twitter anajaribu kuwa WeChat ya dunia kama unaofahamu unayofahamu ni super ambayo inapatikana china na ndo kinachoonekana sasa hivi anataka kuibadilisha twitter kuwa ambayo mtu anaweza akafanya kila kitu ambacho kinatakiwa anataka ibadilishe twitter kuwa super app. so tutaona baadaye twitter itakuwaje so uh, kuna vitu imekusanyia mbalimbali kuhusu mwanamama linda ya karino ana moja kubwa sana sana maana nimeona watu poa so tukianzia kwanza linda ni mtaalamu wa maswala ya matangazo ni fundi kama unakumbuka hapo nyuma wakati namwelezea nielezea kwamba alikuwa ni bosi kwenye kampuni ya nbc na alikuwa special kwenye maswala ya matangazo na nafikiri miezi mitatu minne nyuma uh, ilipotiwa twitter imepoteza mapato kwenye upande wa matangazo kwa zaidi ya asilimia 28 ile ile zile ile baada ya kuingia kampuni nyingi sana ziliondoa na kuacha, uh, kuacha kutangaza kupitia twitter kampuni nyingi sana kubwa na hivyo twitter ilipoteza mapato yake kwa kiwango kikubwa sana sana sana, sana. na watu wengi wakasema kwamba anaenda kuiharibu twitter so ujio wa huyu mwanamama linda ya karano uh, na utaalamu wake kwenye upande wa advertisement inaonekana kama vile itarudisha wale uh, wale watu ambao walikuwa wanatangaza kupitia twitter inaonekana iiaaoneanaatarudi kwenye matangazo so, nafikiri pia Elon musk atakuwa kwenye, kwenye eneo hilo taa amefikiia ene mtaalamu wa mtaalaua ya matangazo pia mwanamama linda uzoefu na platform ya twitter ambapo uh, akiwa anafanya kazi nbc alifanya ushirikiano na mitandao mbalimbali ya kijamii t ikiwemo na ukiachana hivyo pia ni mtumiaji mzuri sana wa twitter na katika watu ambao twitter amewa mowatu Uh, maana hata ile wakati ana, kazi nbc watu wengi kwamba mwezi uliopita pia mwanamama linda alipata chance ya kumntv uh, kwenye mkutano wa watu wa masoko ambao ulifanyika kwenye mji wa mayami nandoto sikumoja ya kufika mayami itatimia it kabla mwaka huu uh, haujaisha na kwenye kwenye ile uh, ile meeting huuhaujaishanawenye lmaawalimn Uh, Elon Musk pae mam aliposti uh, baadhi ya ka akiwa uh, like, kwa napicha na, anamja na kwenye ile ent alimsifiaifia kidogo Elon Musk. so alifanya uchawa kama ambao wanafanya ndugu zetu maybe labda wake kidogo ulimsaidia so, na kitu cha mwisho uh, cha muhimu sana ambacho uh, kimempa inasemekana kimempa sana credit na kufanya chaguliwo kuwa mpya wa twitter ni swala la huyu mwanamama kufanya kazi na vyama vyote vya kisiasa so kama umefuatilia hapa wakati eon mas anauanunua twitter kulikuwa kuna mjadala mkubwa sana uh, namna ambavyo uh, vyama vya siasa vya marekani vinavyogavan hizi media pamoja na mitandao ya kijamii nadhani mnajua skendo ya facebook kumsaidia jy- jy- biden kushinda uchaguzi wa marekani so huyu mama sio amarekaihuyumama ilivyo amefanya kazi na utawala na democratic kwa vipindi tofauti na hivyo uh, teuzi yake inafanya kama vile inaiweka twitter neutral kwenye siasa kulinganisha na platform nyingine so uh, kwa ufupi tu huyu mwanamama aliteuliwa na donald uh, donald trump kama nafamu, donald trump ni rais aliopita kaba sasahivi wa marekani alichaguliwa kuwa mwenyekiti kwenye baraza la michezo uh, imara na lishe na hiyo ilikuwa ni mwaka 218 ukiachana uh, okay, hivyo pia tu alivyochaguliwa kuwa rais alim, alimteua huyu mwanamama kuingia kwenye baraza la matangazo uh, kwa ajili ya kampeni ya chanjo ya uviko 19 kama nafahamu kuna muda hii uh, korona kwa kiingereza uviko uvio so, kiswahili ilikuwa ni janga kubwa sana na sanawenye pande za dunia so mbali na hizo siasa za marekani pia mwanamama huyu ameshawai kupata kubwa sana kwenye shirika kubwa sana la world economic forum nafikiri ni moja uh, ya taasisi ambayo inaheshimika sana duniani ambaye ambapo yeye alikuwa ni mwenyekiti wa task force kwa ajili ya of work so hizo ni mbanga za twitter na cv ya uh, mpya wa wat mwanamama lindas so, uh, ya pili ni swala la spotify ambapo wameondoa uh, wame maelfu ya nyimbo zilizotengenezwa na aai He, kama ulikuwa ufahamu nafikiri uh, kuna s mpya ilianzishwa kama miaka miwili nyuma inaitwa boom uh, b uh, kazi kubwa hii ilikuwa ni kutengeneza biti na kuingiza nyimbo kwa kutumia artificial pia wanadistribute hizo nyimbo kwenye streaming platform so uh, na, nafikiri siku ya jana Uh, spotify waliamua kuondoa nyimbo uh, maelfu ya nyimbo ambayo yametengenezwa na uh, startup hii ya bumi ambapo sasa ngoja uh, nikujuze kidogo namna ambavyo hii bumi ilikuwa inafanya kazi so so kinafanyika ukitengeneza yako ya ya bumi una unachagua unachagua na na ambayo unaitaka so, unaweza ukachagua ukachagua labda la rumba eng bana bumgugubiantengenezee wimbo kuhusu mapenzi au ntengenezee wimbo kuhusu siasa so sobumi yenyewe uh, kwa ile ambayo iko pale na machine learning yenyewe inaingiza vesi inafanya mixing na kila kitu inatoa kitu so baada ya pale wale bumi wanachukua ile nyimbo wanaidisut kwenye hizi music streaming platform na music streaming platform inazungumzia kama hizi uh, spotify apple fymi bay na nyingine nyingine nyingi sana so wakishazingiza kule kama unavojuaki zile nyimbo wenyewe wanapata zile share mapato kwa ajili ya hizo streaming service na hawa uh, awabumi walikuwa wanyama sana na bado wanyama mpaka sasa hivi ambapo kwa we ambao umetengeneza bt ulikuwa unapata asilimia he ya mapato ambao utaingiza kwenye ya wanachukua hawana hawananjaa kazi ni kwako hit song. So, uh, na mpaka, sasaivi, mpaka, leo, mpaka mpaka mpaka sasa hivi leo ambapo spotify wameondoa wa hizo nyimbo ambazo zilikwepo mule walikuwa washatengeneza nyimbo zaidi ya milioni 14 imagine nyimbo milioni 4 ambazo ziko kwenye spotify ni zimetengenezwa kwa kutumia artificial intelligence chukua hiyo so uh, so spotify wameondoa uh, kama asilimia saba ya nyimbo ambazo zimetengenezwa na bumi ambazo uh, kwa namba za milioni 14 hapo uh, ni maelfu ya nyimbo kama F-15, F-15, na kadhalika kwenye hesabu mimi siko vizuri so uh, uh, inavyosemekana pia sasa hivi uh, spotify wako kwenye mazungumzo na bumi uh, na, na kuna uwezekano zile nyimbo ambazo ziliondolewa wanaweza wakazi au wanaweza pia wakarekebisha waka wakaweka hali sawa na bai kwa upande wa spotify wenyewe walisema kwamba waliondoa uh, hizo nyimbo kwa sababu bumi walikuwa wanatengeneza kitu kinaitwa artificial artificial streaming artificial streaming ni moja kitu ambacho bumi ambacho uh, spotify wanapambana nacho sana Uh, kama unavyojua ni kama zile mnamsemaga mna makonde kwamba ananunua zile zile views za youtube so uh, na pia kinachofanyika huku kwenye spotify hizi uh, watu wanatumia bts ili watu waweze kus sasa so, unakuta nyumba mestimiwa mara uh, milioni kua4 kume na watu elfu moja tun ambao lili wamestim au wengine wote wanaofata ni, ni bot na bosi wa spotify amesema kwamba yeye lengo lake kubwa ni kufanya spotify fanya uh, nyimbo ya uh, kufanya spotify kuwa platform ya watu na anatarajia kwamba uh, spotify itakuwa ni niambao ina wa wasanii ambao wanafanya kazi kwa bidii na wanafanya vitu r really ambavyo streaming ambazo ziko ri really. stori ya mwisho ambayo nilisema nitaizungumzia leo ni stori ya uh, linkedin kuondoa shughuli zake china <laughs> kunani china so mwaka uh, google aliondoa shughuli zao zote ambazo ziko china twitter na facebook hata kabla hawajakanyaga china wamepigwa marufuku yaani uh, ukiwa china uwezi ku huwezi kue twitter so inaonekana uh, kama upepo huo pia umemfikia uh, linkedin so linkedin yeye alikuwa na platform yake ambayo iko china ambayo inaitwa inkaria so uh, ambacho kimetokea naria ilikuwa na watumiaji zaidi ya milioni 57 kwa china na mbali na hivyo likuwa kazi na wafanyakazi zaidi ya na kadhalika so uh, linkedin uh, siku ya jana wametangaza kwamba mpaka uh, uh, agasti, uh, agasti mwaka huu watafunga shughuli zote za nkaria ambazo zilikuwa zinafanyika kwa upande wa china na wamedai kwamba chanzo ambacho kimefanya wafunge shughuli zao ni kutokana na sheria kandamizi ya serikali za china naofahamu uh, china wanafanya censorship kwa makampuni ya ambayo yapo huko hata most ya kampuni ambazo zina china zinaendeshwa na uh, serikali na mbali na hivyo pia uh, i wamedai kwamba wamekuwa wakipata ushindani mkubwa kutoka kwa makampuni ya nyumbani ambayo yako uchinani ambayo yanatoa service kama ya kwao so uh, uh, hali hiyo pia ya kufungwa kwa nkaria itapelekea watu zaidi ya 716 kupoteza ajira uh, kwa upande wa, wa china so hizo ni update kubwa ambazo zimetokea kwenye ecosystem kwa kwa siku hizi mbili tatu asante kwa kusikiliza episodi hii ya digital podcast hakikisha una share podcast hii kwa ndugu rafiki na jamaa zako pia usiache kuweka comment na post notification