karibu sana kwenye digital podcast as pekee ya kitanzania inayokupa update mbalimbali mbali zinazoendelea kwenye teknolojia ulimwenguni kwenye digital podcast utapata update za masuala mbalimbali kwenye maswala ya fintech, artificial intelligence economy remote working freelancing na kadhalika karibu tena kwenye digital podcast na asante kwa kuwa msikilizaji wangu bora kabisa so uh, kwa leo tutakuwa na episod mpya kabisa ya uh, digital masterclass ambapo kwenye za masterclass tutakuwa tunazungumzia michongo mbalimbali mbali ya kidigitali kwa undani na kwenye episod ya kwanza tutazungumzia kuhusu marketing na hii itakuwa ni muunganiko wa uh, topic na mada mbalimbali mbali kuhusu marketing na hii ni episod ya kwanza kabisa ya marketing na hapa tutazungumzia maswala mbalimbali mbali kwenye marketing mambo kama maana ya marketing namna inafanya kazi platform ambazo unaweza ukatumia kupata bidhaa au pia kupata wa kufanya mambo yako ya so tukianza na marketing yenyewe kwa maana ya tafsiri ni poses ambayo mchapishaji ambaeapo naposema mchapishaji namaanishaaft na ambapo anaingiza hela ama kipato kupitia amishen za kupromoti bidhaa na huduma za muuzaji mwingine kwa kutumia linki ya afiit so soafiliat nyingi sana ni kwa ajili ya mauzo uh, ila pro, pro, uh, kwa kwaaiiat program nyingine unaweza kuzawadiwa uh, kipato kwa kupitia lis au free uh, user trial ambazo wanazifanya au zile click watu wanafanya ama download kwa zile za application platform nyingi za aiiat ni, ni bure kujiunga na mara nyingi hizi linki unaeza ukashea kwenye websit unaweza ukashea kwenye blog unaeza ukashea kwenye soiamdia chanel zako asaingia sanakaibaaaae ni rahisi sana so kinachofanyika mara nyingi ile huduma ama anaifaa kwa aauhe kwenye bg yake mitandao ya kijamii kwenye ast au tovuti so ao watu ambao watu ambao yako abwanaawawenye mtandao ya kijamii ama watu au ambao wanatembelea tovuti yako so kama una buku tu ile linki pale wenyewe wakiki au wakinuao bizaa unakula amshn yako so, kama ni wa mtandaoni lakini wa kidigitali zaidi na we utapata mshen kila mtu anaponunua kupitia hiyo linki yako ambayo ni i ya aft so labda niende hatua kwa hatua najua kuna watu wengine hiindo uh, kitu kipya sana kwao ni mara yao wa kwanza wanasikia kwenye, kwenye so kinachofanyika so unaweka uh, in au tangazo au uh, uh, ile lini ya tangazo ya ad Uh, kuhusu husika kwenye tovuti ama blo au mtandao wa kijamii tuseme labda uh, sisi I mean, tuwe naa ambao tunauza mbalimbali za kidigitalits so, alau tatuambia kwamba unataka kuwaositaangaiambao so, ukonayo tukivutiwa nawewe tunakupa linki ambayo inakua yakwao pekeyako labda tusme tunauza ziltuikupa <coughs> ile inki ya we utachukua utaenda maybe uh, labda mfano labda una watu ambao wanakufuatilia kwenye akaunti yako ya t kwao utachukua ile utachukua ile linki utasha kwenye akaunti yako ya twitter so mteja au mtu ambaye anakufollow ile linki ana so, uh, mteja atakik ile linki kuna mwingine nayo in o una mngineataatachananayo so itategemea na makubaliano yetu kama sii tumeweka kwamba tutakulipa mtu miss anapo hapo uh, itaingia mara nyingi inafanywa sana na zile kampuni kubwa ambazo zinataka tu ile zinataka ile, ile visibility, nataka watu waone bidhaa zao au kuna wengine tunasema kwamba mpaka mtu atakaponunua tunakupa kamisheni yako ambayo wewe unaitaka una so mteja atanunua kwa kupitia hiyo link yako ambayo itakuwa so mteja akishanunua ile affiliate network itarekodi mwa mara so ni yule mtu ambaye anakuunganisha wewe na store kwa mfano awa ndio kama walishaskiaga sin a ambao hizo ndo ndoahzomao wanatumia aujeneretihizo ln zaat wenyewe watarekodi ule mamaawama okay, mteja fulani amenunua kitu fulani kwenye uh, store ya digital kwa kupitia linki ambao alipewa ladaaaanil itaununuaji kweli kuna mteja fulani alinunua fulani kwetu kwa kupitia linki ambao iliwekwa na mtu fulani so sotkli pia wewe kama mambo yao ya delivr mambo yao ya nini hayakuhusu w hayakuhusaniahusiki kabisa kwenye hiyo hiyo kwa ho kupitia ile pale ambapo ambaokama okay, kwa, ukwambia kwamba mtu akinua kitu cha efu kmi tunakupa asilimia yako kwako so, na store au kwenye hizi uh, zinatofautiana kuna wengine wanatoa uh, tano wengine kumi kumi na tano so kazi i kwako kufanya sh kumpata au ambaye anaweka mpunga mwingi aulboama na zaidimbaliaho so, <laughs> kuna njia so, kuna ya ya zile yaaaia networki wanalipa kulingana na pay naosema ni pale ambapo mtu anakuja mpaka anafanya ya mwisho ya kubaafi yani kaona ah, kaipenda ka linki kaenda mpaka kwenye ile kalipia mone kitu cha pili kuna mtu anaweza so pa action pale kila activities yani, kila anapotembeza kidole chake o na hela yako anaweza ka sign up kwenye au anaweza ka click linki chochote ambacho watakifanya kwenye link yako napata hela ino ni sema mwanzo mara nyingi natumiwa na makampuni makubwa kitu kingine uh, kuna zile kampuni au kuna zile product ambazo wanakua wanatangaza hiyo wenyewe uh, watakulipa kulingana na watu ambao wame kupitia ik yako so achofanya okay, kuna o inaitwa hivi fanyeni mambo ku ka kwa kwa so, nyingine zipo nyingi sana so ni kazi yako tu utaenda utafanya utat nji wanapata hela sehemu ya mwisho ambayo nitaizungumzia kwenye kwenyeps hii kuhusu marketing ni sehem gani ambazo unaweza wukapata product na brand pia ambazo unaweza ukafanya nazo kazi so kuna hizi ambazo uh, kampuni au uh, brand ambazo zina of huduma za aflat waga zina product zao au st zao ambapo uh, kwa waleft wanaweza waka, wakazisambaza wakazi so nitazitaja tu kwa majina f mwenyewe utafanya sc yako au unaweza kaent chini ya kama uh, kuna hiyo uh, sehemu ambao mebi labda umeisikia vibaya au ujaisikia vizuri so uh, sehem ya kwanza unapata kuna ambaounapata una shanaita wanaf hiyo huduma watu wa pili wanaitwa wanaa huduma watu watatu wanaitwa cg wanaita hiyo huduma watu wanne wanaitwa aa maarufu sana hiyo sanawanaofahiyo uh, watu wengine wanaitwa flex offers, na mwisho misho anaitwa hii ilikuwa ni ya kwanza kabisa ambayo ya digital ambayo iko kwenye podcast ya digital ambapo tunapeana madini mbalimbali juu mbali, ya michongo ya kupiga hela mtandaoni na kitu cha kwanza ambacho tulianza ni affiliate marketing so tukutane tena kwenye o tulanza usiache kushusha hapo chini au kunitumia ujumbe au kushea kwa, kwa ndugu rafiki na majamaa majama zako hii ilikuwa ni digital podcast na mi ni ost wako baraka mafole asante kwa kusikiliza episodi hii ya digital podcast hakikisha una share podcasti hii kwa ndugu rafiki na jamaa zako pia usiache kuweka coment na tanon post notification