karibu sana kwenye digital podcast, podcast pekee ya kitanzania inayokupa update mbalimbali mbali zinazoendelea kwenye teknolojia ulimwenguni kwenye digital podcast utapata update za maswala mbalimbali mbali kwenye maswala ya fintech, artificial intelligence artficiinteligenc economy remote working felancing na kadhalika moja ya wakati ambao watu android tuiteseka sana ni wakati ambapo lbo imeanzishwa so kama ufahamu lous hii ni social media ya kwanza ambayo ni totali ilidipendi kwa, uh, kwa audio tu pekee na wakati lboue inatoka ilikuwa inatoka kwa njia ya invitation na watu ambao walipata chance ya kuwa wa walu uh, walikuwa ni watu ambao wanatumia simu za ios na apple ilikuwa mpaka upate chansi ya ku, kujoin lous ni lazima unatumia ios na lazima mtu ambaye ana invitation amekualika kwao ilikuwa kama social media fulani hivi ambayo private so kipindi hiko ukiingiatitte Eh, unakutana tuna nani anataka invitation za kuna ya watu walikuwa wanauza hizo lbhou aaamaanaaniipin kila mtu yumban mwaa efumbilia ishnamojaa a na uh, mijadala tujuzane so kuna watu club kunawatuwalikuwa ni nini na kuna watu wengine ambao mpaka sasa hivi sasahivi awaelewi ni nini kwa kipindi hiko ia ilikuwa solid sana kwa sababu kwasababu ilikuwa inampa mtu chansi ya kufungua uh, room vyumba akazungumza mada yote ambayo amba watu wako interested na nakesi ilikuwa ukitaka kuongea ilikuwa lazima unyoeshe mkono na ule ambaye ana hosti akupe chansi ya kuongea Eh, tena hpo ndo mambo ya kupandisha ya kaja space ambayo mnavimbia hivi ilikua bado aijajaaataandishaafi so, ndo kipindi ambacho wabongo tuipata ca ana ya kunawenzetu aau najua sii t ana walikuwa lia zaidi na wenyewe walikuwa walikua wakubwa sana wa hii, wa club wa abos ilikuwa na ficha nyingi sana nyingine wa uwezo wa kumyuti mtu e, pale labda ume, umeingia ume kwenye rumu umeanza kuongeongea vitu vya ajabu yule ambaye ana hosti anaweza akaamua mtu fulani na kumyuti usongee pia uh, Uh, kuna wengine ambao walikuwa walikuwa wanaeka wanaeka wana uh, makofi na vitu kadhalika walikua na, kipindi waapaga uh, uh, kwenye hii kene ya tanzania uh, kulikuwa na mada nyingi sana zinaendelea, zinaendelea na moja ya vitu ambavyo uh, vilikuwa vinashika hatamu zaidi ni mijadala ya kisiasa hizo za kigogo, kigogo, kigogo, kigogo, kigogo, vijana tunaenda kumsikiliza pale e, na, na, nafikiri watu wengi sana kigogoigoggokigogoanaatuwengi a kila mtu akawa na kila mtu alikuwa nafikiri kwamba ndio new media hapo ambayo ina, ina sasana sasa kijiji na nafikiri nanafkiri ndani ya mwaka mmoja tu tangia wameachiwa walifanya maajabu mengi uh, sana makubwa e, nafikiri nafkir uh, kwanzalianzishwa mwaka efbl a ishiin na, 20, na uh, hapo ndipo lipoanza kufanya kazi na ndani ya mwaka mmoja tu walifikisha watumiaji milioni mia mojaina moja, uh, mwaka mmoja na watumiaji milioni miamoja ndani ya mwaka mmoja tu na kila mtu alikuwa anaita new normal social sasa hivi tuna alikua anaitaama sasahivi tunaya na ulikua ukiingianakutanana madini welaahyssaavongea nawewejui hapa nilishuhudia moja interview alikuwa anaojiwa host waclb alikuwa wa, wa anaulizwa kwamba kama vile jamaa kama imekufa wanasema kwamba kila siku zaidi ya zinafunguliwa ambazo kafaa kua aakano watu wanajadili mambo mbalimbali kwamba bado inaishi lakini kwa watu wengi sana sasa hivi sawameacha kutuma na hata watu ambao walikuwa na n ya l wengine wameanza dkfuta <laughs> wanaingia mara aawatu anaingi maamojamoja skahatam za kibongo ambazo zinafanya vizuri zimebakia chache napndio kua nyingi sza katiba mpya za kumekucha ana ambayo inafanya vizuri sasahivi ni ya kumekucha pekee ambao metadkidogo kuaanasaaayangkwatu ambaowaprod Uh, wanasema kwamba miongoni mwa vitu vikubwa ambavyo walijifunza wakati klabosi inaanza kimoja wapo ni uh, kwamba iphone ni moja ya sehemu nzuri sana ya kulonchiwa idia eh, kwahiyo kama naap yako uakuanza <laughs> kuiachia kwenye apple ios promo huko ikapiga oookaamisha application nyingine kitu kingine ambachoujifunza ni mambo ya uh, excru- watu wanapenda kitu wengine na, watu sana. na kitu amba you have a ambayo inaweza long yawtaa uh, ktuamaenachuenginewacaaanga a kaanga za kuonjeshwas so, moja ya makosa ambao waliyafanya na nafkiri ambayo yamechangia kabisa kuua aa, au kuua yani kuua ile influence yake kwa watu kitu cha kwanza ilikuwa ni baada ya mwaka b21 kuruhusu kila mtu aingie hadi sisi wazee eh, podcast <laughs> si wazee wataanesu ya lakibil lakimoja tukapewa chansi ya kuingia sasa tena kila mtu muonawashaanza kuja wengine hapa napitia baadhi ya tt ambazo za mdahuok pae kwenye titt unaona pale unaona tt za watu siwataji majina akuta mtu kwenye ile ttametaawashaumatuatuwa walivoona watui wanaanza kuja waksa achananalaonaani kila mtu anayo na <laughs> kwa tafiti ambayo zimefanyika inasemekana kwamba uh, uh, ile download, ile rate ya kamba sasait download imeshuka zaidi ya asilimia tisn ma p yako ambao mepeleka sokoni kwenye pay store au kwenye app store, inashuka download to d t ambasaa imepoteza mvuto so, uh, itu kingine pia kosa kubwa paauwambao walifanya pia ni kutoa p uta ile na ile system ile komba, ili ilekamba ni, ni mtu mwenyewe nilialikwa na na mtu mtu mmoja kwa mara ya kwanza iko walifanya julai mwaka na sana na, kitu kingine ambacho kilikuwa mbalimbali kama faniokuepo au asipu asipu kuna mtu mwingine so, kubwa la asoofayaangine uh, walikuwa wanategemea kutoka kwenye nyinginenmaa ilikua nirahisi sana kumkutamtu ambae na, na mara nyingi ao ambao unaeza kamda mefaanapigwa sana, uh, sana gap na pafom nyingine kwasabau kwamfano uh, hizi platform nyingine zina komt za watu rii kabisa mba, okay mtu kazi yake ni yaani yakeni ni nib yani, ni au unasikia mtu ni twip yani kwamba asubuhi akiamka ni youtube lakini kwa like, kila mtu alikuwa anaenda tu muda flani amejisikia ameongea amemaliza amepiga t baadaeanafkiri kitu kingine ambacho pia kichangia au kimechangia Clubhouse kufa kama sio kupoteza mvuto ni swala la maisha ku kwamba ile korona imeisha watu inabidi waendelee na kazi sasa kama vile kapoteza mvuto fulani sasa kuna gani ya kuongea yakuongea uh, vcal aud wakati unaweza ukamfata mtu alipo na mkapiga stor nafkiri naenyewe pia ilipunguza mvuto wa, wa club na kitu kingine kibaya zaidi ambacho kimeua au kimefanya pige mbele ni na uh, uh, uh, like, ya nikuosekanaashu ani muhimu san mb mamo tea kitu ambacho kinaendana na kandana naao mbazo mifanya wanaletea maontent yamv zamani mpenzowa hiziwanatea eh, yingine like, uh, zinajifunza zina kuhusu watu na mambo ya vitu ambavyo uh, walikosa kuitambao inawe ambayo unaipenda so kwa hivyo ambavyo nimevitaja hapo nimevizungumzia nafkiri ndo vimechangia kwa kiasi kikubwa sana kuiua wewe una maoni gani nini kilichangia klabuskufa unaweza ukaniandikia chini hapo kwenye komenti au unaweza ukashare kwenye social media pia ukantagi digital asante kwa kusikiliza episodi hii ya digital podcast hakikisha una share podcast hii kwa ndugu rafiki na jamaa zako pia usiache kuweka comment na post notification