karibu sana kwenye digital podcast as pekee ya kitanzania update mbalimbali mbali zinazoendelea kwenye teknolojia ulimwenguni kwenye digital podcast utapata update za maswala mbalimbali mbali kwenye maswala ya fintech, artificial intelligence economy remote working freelancing na kadhalika kuna msanii mmoja tanzania ana tabia ya kuimba akiwa pekupeku peku. na kwenye moja ya nyimbo yake kuna vesi anasema mjomba nikipata nafasi nitakuja kukusalimia nyimbo inaitwa sizonje msanii mwenyewe simfahamu uh, so, moja ya topic ambayo nimekuwa nikiwaza sana kuiongelea ni social media naona watu wengi sana ni kitu ambacho kinawachanganya <coughs> kina sana inapokuja swala la social media influencing sasa mimi mjomba media nimepata nafasi kukusalimia na yak usama napatanafasp kukuzungumzia kwenye hii ya nianze <laughs> influensa ni nani so uh, ukitaka ujue kwamba influensa ni nani lazima kwanza ujue maana ya neno uh, infensi ni nini eh, eh, maana neno influensa limetokana neno kushawishi kwa hiyo ni niule mtu ambaye anashawishi so kwa tafsiri rahisi uh, ya influensa ni mtu ambaye ana afect au ambaye anashawishi watu kufanya decision za kuaesi kitu kutokana maybe na nguvu ambayo yuko nayo kwenye mitandao ya kijamii kutokana na nafasi ambayo yuko nayo au uhusiano ambayo nao na audience ambayo inamzunguka ina nimetoa definition hii kwa sababu nafikiri watu wengi sana wanafikiri ili uwe uwemdia en ni lazima uwe na mamilion ya kitu ambacho ni kweli na si kweli pia nafikiri uh, inakuwa kweli kwa sababu like uh, most of ofinfluense wanaonekana kwamba wana folo milioni moja na kuendelea lakini si kweli kwa sababu hata mtu ambaye ana fol miamj au elfum anaweza kuwa influensa kwenye nichi yake so social media mediainfluensa ni nane so unavozungumzia media influensa Uh, ni wale watu ambao wa wametengeneza na wanatumia na et yao kwenye maeneo tofauti uh, kuzungumzia kwenye mitandao ya kijamii na mara nyingi hawa watu waga wanatabia ya kutengeneza posti mbalimbali mbali ya kitu ambacho wanakipenda au kitu ambacho wanakifanya au ambacho wana nacho kwenye mitandao ya kijamii kwa mfano kama umekuwa ukifuatilia smdia zangu nimekuwa nikizungumzia sana mambo yao haya uh, mambo ya remot woking mambo ya freelancing ni vitu vyangu nimekuwa nikiongea na hata ssahivi ukimuliza mtu hata usiku hivi nani anazungumzia frlanci lazima tu atakwambia digital nomad au wengine wanaita mafore baraka wengine wanaita baraka na majina mengi sana mjini hapa <laughs> nwa anyway, so, kitu cha pilitzanen uh, yeah, zimekaaje s uh, ili ulipo kasn cha hela inapokuja kwenye swala hizi swa lah lazima watu wajue ni aina gani ya nfen so kuna njiatofatofauti ya, ku, uh, ya kutofautishawa na moj ya njia yakuwatofautisha wa ni kupitia namba ya ambayo wako nayo s so, una kaman za kuna mega kuna macro kuna micro influencers na kuna nano anatakiwa uju kundi lako nilipi il hata ujua azaa nianze nani wakina nani so, awa mega ni wale watu ambao wana namba kubwa sana ya kwenye mitandao ya kijamii japokuwa hakuna namba rasmi ya kusema kwamba hi ni namba kubwa lakini inaaminika mega aawatu wana milioni moja na kuendelea na bahatimbaya siu ni seheme nzuri mara nyingi mega meaene wanakwaga ni wale uh, celebrity ambao wamepata femu yao mara nyingi li labda huko aanaigia m huko ona kwenyemanga ye dianamtafutakwatu wa michezo au wasanii auaa mtu Kumfola, uh, kumfola, I mean, eh, so na mara nyingi hawa mega influencers wanakuwa wametengeneza influence kwenye maeneo mengine uh, kwataakieka ndio maana uh, uh, unashangaa m- labda msanii kafuta social media fulani ya siku anarudi tupa anafikisha watu labda milioni moja lakimoja ndo kinachotokeaga s so, mara nyingim wanalipo hela nyingi kuliko kulikonen wengine so kundi la pili linaofuatia ni macro influencers Hawa kidogo wale kidogowanachechemea afkw so, maranyingi awa wao wana range kati ya lakitano mpaka milioni moja so, wenye hi kundi agana mbili za watu watuwwaawacheao milioni moja. kushuka mojawaeusua chiitwasana majinaaifyeajua ambao wanacheza kwenye hii sehemu au mda mwingine wanakwaga ni wale watu ambao maepet wa maswala mbalimbali ya l kwamfano nakuta amtu ni mwanasiasa ni expert kwenye mambo ya siasa watu wanamjua wanamfatilia ndio waga wanacheza hapo wanachechemea maana ukiangalia wachambuzi wengi sana wa mpira kwa tanzania wanacheza kwenye hizo namba then tunafata wakina sisi <laughs> sisi ndio tuko wengi kwenye kundi micro so hawa ni watu ambao ordinary ta kawaida unakuta mtu sio siosta kwenye m aaekanaeaaonekana sana lakini anafahamika kwa sababu ya, ya na, na niche ambayo yupo akii aafaainachea kati ya yafkm maa efhaii kwenye mtandao mmoja mojana awa maranyingi wnaanauta watu ambao wanapenda mpila wanakuwa wananifatilia wana na wanavodaa wenyewe zaidi ya asilimia sta ya infena ambao tuko nao wanacheza kwenye hili kundi hili alafu kuna wale wanaitwa nano nano nanoinfensa hili kundi jipya la infena ndo sisi ndo sisi wenye watubuku Aa, lakini tunawawatuwetu wale walendo yani mwanangu nikifa mimiutanizika mtu anawatubuku lakininaake wenye eneo na mara nyingini watu aa wazauuanaa so, una kuna bloggers, kuna, kuna watu waa kuna so, watu waajili ya na sisiaankianza naa agaaedaambalimbalianaitamsang amaa anabg ake ata dgtaltanda mambo anye shabaaai kuna wautbnaenyewe ni kundi pekeela uh, en a mtu kamba kotyana kubwa sana youtube kwenye social media nyingine nyingineunaeza ukacheka kwasabau amespend muda mwingi ametengeneza nt kwenye youtube na ana nn kubwa kwenye lile eneo ama uh, like, zake za youtube ukakuta na uh, kundi la tatu zaakaenda aammanane tumekaa tunafanya ya nafanyaontent tunawatengeneza atu en wauanahowajfnskam aakiamaanaenye kfaniaaakfaa syanaitanambacho afauishan ni only. Atu, mtu ni ni ni instagram akiamka gani anapost ya subu, fanya, nini ya kingine ambacho influencers influence ambayo wako nayo hapa kuna makundi mawili kuna wale na key opinion <laughs> A, yapa, si, wa, Diamond, si, wa, roma wa, nani na inasemekana kwamba anainaoma walikuwa original wando kwa sababu ukichunguza hata zamani kwenye matangazo ya tv tyo kiangalia utakuta msanii au labda mtu kawekwa watu wa kwenda wanakuwa so kubwa, hatu, kwenye, selective kwenye kwenye matangazo ambao wanafanya kwenye ambazo wanaingia nafikiri kwa sababu labda uh, watu wa social media uh, like, uh, kwa sababu labda na watu wengi sana o, o, o, o, social media a uh, so wa jiliya ndio maana mara nyingi kampuni ndogondogo a zinatafutaakatikati kundi la pili ni key opinion na watu ambao wana ushawishi kwenye maeneo yao hapa ndo waandishi wa abari wanaingia watu waelimu manst wale wazee watate unajama anapendwa <laughs> sanaa <wazoma> az <laughs> auamba kwa watu wakena aachea kwenye lo kun so, uh, labda wanalipwaje nambaikit cha mwisho ambacho takizungumzia leo n utashia maoni yako umeonaje uh, nini kiongezwe nini kipunguzwe so kuna njia nyingi sana ambazo wanaingiza kipato nja kwanza iafiat maketi ukiftfatia okay, hiast yangu kuda moja nimezungumzia afiat kamavie wanakua uh, madalali wa t za watengenezaji wa bidhaa tofautofauti kitu kingine kuanz os zannyeyaomasaadktukinginegaaategenezaga anama ma, causes, ma na mab na jambo langu na kabla mwaka mwakaujaishawatanjo na nyingine nyingi sana ambazo wanatumia nia ninge iganamzwaatumautengenezazaonauzuza so, nimefikia tamati ya hii na nimekuwa nikirekodi hzi mara kwa mara na usisahau kushea ambacho umekisikia hapa ukashea kwenye mitandao yako ya kijamii ukaweka et pia ukanishauri n nongeze nini nipunguze kwenye podcast hii ya digital asante sana na karibu tena asante kwa kusikiliza episodi hii ya digital podcast hakikisha una share podcasti hii kwa ndugu rafiki na jamaa zako pia usiache kuweka coment na tanon post notification