habari ndogo msikilizaji ni siku nyingine tena tumekutana kujifunza kutafakari mambo mbalimbali kuhusu maisha leo natamani tuzungumzie mambo ambayo au mambo machache ambayo itaweza kukufanya huzidi kufanikiwa zaidi na watu wengi tumekuwa tunafanya mambo lakini hatuwazi mbali zaidi kwamba hivi nafanya ili jambo kwa sababu hi nini kufanya hili jambo lakini natamani tuzungumzie mambo machache ambayo au mambo ambayo yatapelekea kuweza kukupa nguvu zaidi katika kupambania ili kuweza kufanikiwa na nianze nianze kukuchambulia mambo machache unajua wakati mwingine tunafanya tu mambo kwa sababu tuna tunatakiwa kufanya eza ni kazi au ni wajibu wetu kuyafanya lakini embu jitahidi kufanya jambo la kwanza jitahidi kufanya kile unachokipenda unajua kitu kama unakipenda hutajali um, kwamba anapoteza muda au tajali ni garama gani lakini unajua kwamba hich kitu unakipenda unakifanya kwa moyo hii itakusaidia ifanya kile kitu muda mrefu bila kuchoka kucoka jambo lako ni kitu cha muhimu sana ukipenda kile unachofanya kiingiza pesa fresh hata atakisipoingiza pesa bado utakuwa na nguvu yakuendelea kukifanya na kukifanya, na kukifanya zaidi. kitu kielewa, au unakuwa, mingine, unachoka, ani, power ya kukifanya kile kile inapungua lakini ukifanya unachokipenda basi hata kuto, kukiacha. hata nguvu kukiacha kama naaya eunt akuendelea kunda ifanyae tu apungua kaknngua pata nguvu zaidi ya na wakati mwingine hichi kitu unachokipenda fanya kila siku hmm, jambo lingine fanya kila siku sasa hii fomla ime, ime, imekuwa ni imetumiwa na watu wengi zaidi katika kufanikiwa kila siku fanya yaani unajua kama kitu unakipenda unajua u unajisikia ama ujiskii kama unakipenda utajikuta unakifanya tu inakupa uwezo wa kujenga niza nakua bora zaidi kwenye eneo lako wakati afanya bila kukata tamaa ndivyo yani kwenye mafanikio yako kwa kwa wakati wakati mwingine nikupe nikiwa naanza hizi hizi podcast nilikuwa nafanya lakini sababu ni kitu nakipenda sikukata tamaa nikasema niendelee kufanya iko siku tu nitafikia kile ambacho natamani apokua wakati mwingine nabanasa mda ukaa uk aukitu knonobeanfanya azoe ada refuufikisha mbalia shida wengi wawezi kuweka nguvu katika kujiboresha kwa muda mrefu hasa kama kitu kamdamrefuawa jambo akulipa baadaye unajua mtu anasema nafanya hivhl nipate faida fulani usiangalie faida hapa angalia kesho keshoksoutwa e, mtundogo kule mbali zaidi itakupa manufaa gani unapokuwa uko vizuri kwenye lile jambo kweli nakupelekea kuweza kujua na kulijua kwa undani zaidi itakusaidia kujifunza mambo mengi zadi auambobei ee ojao jambo lingine jenga mitandao, mitandao marafiki watu wanaokufundisha mambo mentors watu wanaokuh kwenda mbele yaani angalia katika mzunguko wako wa, wa, wa marafiki una watu ambao wanakupush kusogea mbele una watu ambao wanakupa hamasa kufika mbali zaidi unahitaji kuwa umezungukwa na watu wanaotamani kuwa kama wao yaani unatamani kuwa mtangazaji mzuri hakikisha hata katika yako na watangazaji ambao uponao karibu watangazaj ambao wanakuvutia wanakutia moyo role models yule ambaye anatamani ufikie kule kuwa na washauri kuelekeza kule unakopita kwa vitendo ukiona mifano kuliko kusimuliwa e, ze, lakini sasa wakati mwingine wanasema <laughs> biashara iliyofanikiwa ni ile unayosimuliwa ufanye Ilu uone zaidi nini ambacho kinakuwa kinafanikiwa ifankiw kiisa unakuwa kwenye mtandao wa watu ambao mtandao mtanda maarifa na moyo wa kuweza kufika mbali zaidi wale wala tamaa tamaachana nao yani we anza kupunguza ya tu mawasiliana utaratibu tu utakuja kuuta kama hayupo kwenye mtandao wako hata ondoka tu mwenyewe jambo lingine hakuna mambo ya ya ishi na work hadi daima tunaelewana hapo yani hata uwe sma kiasigani ni uwe vizuri kiasi gani usipofanya ile kazi kwa kujituma na kujitoa rafiki yangu apo tegemea muumivu tu kwa kweli kwa hiyo wakati mwingine ulo ubora na uzuri ambao ulionao ni muhimu lakini unahitajika kufanya zaidi eh? unahitajika kuumia zaidi unahitajika kupambana zaidi ili kuweza kufikia kule ambapo natamani kufika jitume kama asiyetumwa yaani yeah. yaani yani, <laughs> <laughs> si nisemeje an yani jitume usije mpaka mtu We, mbona sasa kwenye jasasa tuweze kusikiliza kwenye podcast yako mbona podcast yako saa hizi aiendelei mbona hata vitu fanya mwenyewe matokeo kuyaona baadaye kwa hiyo fanya kazi kuliko kawaida lakini unajua kabisa nafanya takakuaonaadaanykau kwa sababu fulani fanyeke kwa jili ya manufaa ya baadaye baada ya miaka kadhaa utakuja kujishukuru mwenyewe kwa jitihada ambazo umezifanya leo tuko pamoja na tuendelee kwenye jambo lingine ifanye akili yako yaani ndio iwe yn yani ani ndo mshirika wako mkubwa yani mkubwatumie kujinufaisha katika mambo yako mafanikio yanaanza na kichwani yanaaanakicwanikic chako nini vitu kusaidia, mbali zaidi kwa kifanya, moyo, zaidi kwa kile kile unachokifanya utajenga moyo kufanya ukiwa ambacho unakuwa unakifanya kufikiria namna nyingi za kuboresha mambo yako nakl ambacho kinaingia ndani ya kichwa chako kinafanyika au kinafanya wewe kicho chako kiweze kupata mambo zaidi kwa hiyo itengenezi akili yako iweze kuwa inakupa ina mbinu mpya inakupa mambo mapya kila siku kwa ajili ya yale magumu ambayo unakuwa unapitia yaani itengenezi akili yako iweze kukuchambulia mambo unajua kiliani ubongo wetu napawa kubwa sana sanakueza kufanya mambo mambo jinsi vitu vinavyokuwa na na kichwa kichwa chako mawazo na nini, na nini. kinazidi kutengeneza mbinu mbalimbali mbali, kizoeshe hata huduma mamboaankca coan wenye jamii kama watu hawakujui hakuna mtu atanunua media baini lakini kitu cha kujifunza kwa kila mtu jifunze kuuza kile unachokifanya ni ngumu sana kuelewa lakini ukiwa na bidhaa yako au huduma yako nzuri alafu hujui utauza wapi ndo utaelewa vema stori zinasema itakusaidia kujiweka kwa watu zaidi na kuwafanya wateja na wafuasi wako Bro, jifunze jifunze kuuza kuuza au dada kile kile ambacho kifanya, kile ambacho unakuwa unakifanya unakitangaza vipi muda kuitangaza nafasi time kwenye maisha yako yao mudahuu niendee yani matangazo yangu mudahuu niendae vitu flani kaili ya kuosti itu kama hioitadi kujitengea muda kwajili ya kufanya kuitangaza ile biashara biasharamhuduma yako jambo uh, lingine soma e, soma <laughs> e, na hapa ndio papo ugonjwa mkubwa sana watu wengi wanaugua soma sana vitabu kozi makala e, falsafa jifunze kila kitu kile ambacho wewe unatamani kujifunza elimu haina mwisho kama vile viowaivyosema elimu ni bahari kila siku kua bora zaidi ya jana utajifunza mambo mengi mapya na nakuweka zaidi kwenye vitendo soma sana huko ndiko maarifa yaliykofichwa e, ndiaisikia mfano mmoja kuna mtu mmoja alipewa zawadi ya cheki kawekwa katikati ya bibilia <laughs> lakini kwa sababu ana mda wakusoma ile bibilia ile cheki kafikia ya time yake ya ku-expire. lakini ka anajua sabu akuwa na desturi ya kusoma ile biblia aliyopewa kama zawadi kwa hiyo huo ni mfano zaidi kwamba wengi hatupende kusoma na uh, vitu vingi vimefichwa kwenye maandishi kwa hiyo ukiwa na desturi ya kusoma mbalimbali eh, mbali, kujifunza kuhusu kile ambacho unakuwa unakifanya zaidi na teknolojia lhii imekuwa zaidi imefika mbali eh, penda tukupata nafasi ya kujifunza zaidi bando lako nalimaliza wjambo unalimaliza unalimaliza lingine jenga ile ile tunaita katikana katika na flow katika kazi yako unahitaji kuwa na mwendeez wa kila siku kila napofanya kazi yako hakikisha naweka muda maalum wa kumaliza nakuwa nanza yakukamilisha hicho kitu kabla ya kuanza kufanya kitu kingine unajua ile fl ambayo unakuwa umejitengenezea ya kufanya kazi inakuwa inakusaidia w kujua kwamba nimeishia wapi naendelea wapinafanya inakusaidia w kuwa na naa kwenye jitihada zako sio ukianza kazi mara moja unakumbuka tiktok facebook whatsapp kuna mtu message yaani unakuwa hauna ule uanat vipi ni unakuwa hauna ule msimamo na jambo limoja hiyo e, mpangilio unakuwa ni, ni, ni muhimu zaidi katika kujua kwamba saa hizi nafanya nini e, kila notification inaingia kwenye simu yako kuangalia ni <gulia> nini ambacho ambacho kinaendelea hasa hasa notifications katika social kwa hiyo wakati mwingine pia kufocus zaidi na kile kitu unakuwa nakimbiliaimngine lingine ishi kwenye malengo e, kuwa na dira shabaha Zakuza kufikisha kwenye malengo yako. malengo yako ni mtaji ndoto bila malengo haziendi lakini sasa unafikiaje zile lako au ile ndoto yako lazima uwe na mbalimbali otoyaozahataukishia mbali, kule epuka kuishi kama ndege uji leo inakuaje kesho inaendaje kila siku ni sehemu ya kujijenga zaidi akisha unajua nini unafanya kila siku kujenga ndoto zako jambo lingine pambana daima kwenda nji ya eneo lako n nji ya baundari yako ni nji ya vile vitu ambavyo unakuwa umevizoea kuvifanya ulivyo navyo ni matokeo ya wewe na vile vinavyokuzunguka lakini ukitaka kupata vitu zaidi lazima utoke ya ile ile tunaita uwanda wako wa kufikiri pale ambapo wanakwambia mbuzi anakula urefu wa kamba yake e, na wale ambayo kwa hiyo embu waza zaidi nenda mbali zaidi ya eneo ambalo w unahitaji una, una e, ukitaka kupata vya juu zaidi lazima utoke kwenye lile eneo lako ambalo wewe upo M, wanasema vinono ugarimu viungo kwa hiyo ukivitaka toka ulipo na ufanye mambo nja y mazoea e, tumekuwa tukiishi kwenye mazoea sana o jitahidi uishi nje ya yale mazoea y ya vile ambavo unakuwa unavifanya eneo lako lile li ambalo unakuwa umelizoea mara nyingi huwa alikupi vitu vingi zaidi kwa hiyo mb jitahidi kutoka nje ya wewe e, nje ya mipaka yako kwamba ama a auainaweza kuishi tu kwa moja tu kwa kwa gharama shilingi tu kuishi aahig jaribu l au umezoea tu kusema mi naninoga tu bando jibi moja amesha kununua jibi tano ukaona kwamba ndani ya huo muda nimefaidika na nini au nimejifunza nini kwa hiyo hembu ishi nje ya yale ambayo umekuwa ukiyafikiri kwenye kico chako yani hembu waza zaidi ya ule upeo wako jambo lingine epuka tabia zinazokufanya usijiamini au kujichukia kuna vitu ambavyo vingi vina vina vinaweza vikakupelekea vikakupelekeautabia ambazo zinaweza zikakupelekea unyonge n ukata tamaa uvivu nini kwa hiyo ulevi vile vyote ambavyo vina vina- vinaweza vikakupa ulevi kubet pono pnyetu vivu ai vitu ambavyo vinaweza vikakufanya ani nikupe mfano pono au pyetu inaweza ikakufanya usijisikie kamili eh, nakufanya ukose kujiamini wakati mwingine jifunze kuwa na nafsi iliyo safi kuishi kwa kutenda vibaya maana baada ya nakambibaad kutenda lile jambo unaanza kujutia tena eh. tena lakini ikifikia muda ndonaanza eh, kujtiaanadafemanjaribu hii mara ya mwisho tnwakinilailangusib tena kwa unakuwa unaishi hivo kwa ajili ya, ya ya ya kupondeka moyo wakati wote lakini unahitajika zaidi uzidi kupata faraja e, yaani faraja au furaha inaweza ikakufanya ukaana akili hata ikawa active wakati mwingine jambo lingine jifunze kuwa mtoaji sana hey. hapa sasa ndio wengi mtoaj fundisha watu kujitolea e, unajua watu wengine wanakua wana, wanaona kama kujitolea ni kwa ajili ya watu tu waliofanikiwa mtu anashindwa kujua kwamba hata kutoa muda wake kwa ajili ya watu ambao wanahitaji muda wake umejitolea kwaul nwenye uhitaji e, watakulipa nini lakini ule muda wako wao kwao ni baraka e, watoaji ndio upendwa zaidi na nakili akipata fursa ya kusaidia watu saidia e, pesa zinakuja huko mbele baada ya kusaidia wengine kuna kuna mtu mmoja alisema pesa ni zawadi ambao unaipata baada ya kutatua tatizo la mtu fulani fulani alisema baada tatizo la mtu flanialsemawyktua faa a h ukiwasaidia watu wengine utashangaa vile ambavyo merija ya fedha ina, inavoanza kuingia ndani yako inafunguka madirisha yanafunguka milango Kwayo, embo kujitolea kuwasaidia na wengine pale ambapo unaona naweza kumsaidia huyu mtu nasitapungukiwa na chochote nimsaidi au nisimsaidie sitapungukiwa na chochote ukiwasaidia wengine kupata fea e, hata kama ndio za kimaisha kanavowasaidia watu kutengeneza ukwasi wao ndio wao wanavokulipa zaidi wa saidia, watu kupona na kutoka kwenye mam ndivyo watakavyokulipa zaidi kwa hiyo jinsi ambavyo unawatendea wengine ndivyo takavyo kutendea na wewe jifunze kuwa suluhisho kuwa jawabu kwenye maisha ya baadhi ya watu tengeneza bidhaa huduma nazoto suluhisho kwenye maisha ya watu pesa ziko huko yaani huko ambapo kuna matatizo na machangamoto huko ndio hela zipo kwa hiyo penda kutengeneza huko ndipo ambapo utakuwa unapata zaidi ani kwenye changamoto ndipo unapoanza kuianzisha huduma au jambo fulani yaani pale ambapo na changamoto kwa hiyo inakuwa inasaidia zaidi hela ndogo zinakopatikana apanacangamt a wakati zadaado ya jana au ya kesho ndio nalo anaishi nalo kesho anaishi nalo kesho kutu anaishi nalo jambo ambalo litafanyika wiki ijayo linamuumiza roho linamponda mponda anakuwa na furaha kwa sababu ya lile jambo lakini mi anasema kwamba yajana ni historia ya kesho tumwachie mungu kwao lile ambalo unaweza kulifanya leo ishi nalo leo kwenda kufanya kazi fanya kweli kama kamavle keshokaauaakwjili ya kwenda kufanya ya kitu fulani kifanye kwa moyo yani vile hamna kesho kwa hiyo hiyo itakusaidia zaidi kuishi kena wakati uliopo hii ifanya akili yako ikusaidie kupambana na kile kilichoko mbele yako ishi kwa kutenda na kuwa hai zaidi kwenye jambo ambalo unakuwa naanaitajia kulipatia ufumbuzi katika jambo fulani lakini ile mtu jambo la jana linakuponda mpaka hata jambo mbalo itakia lifanyiki leo linasononeshwa na jambo la jana hiyo inakuwa inakurudisha nyuma kwahiyo ishi kwenye wakati huu sasa hata akili yako itakuwa zaidi mazingira uko kwenye jambo la la la leo leo lakini akili jambo la jana. Kwa hata jambo la leo, akili active, jambo jambo jana mpaka ije ianze kuwa kwenye laleo awaa aoaooasa hayo machache ambayo yamekusaidia w kuweza kugundua kujifunza na kufahamu mambo hayo kama ulikuwa unajua pia umeongeza maarifa kama ulikua umejifunza zaidi kwa hiyo nipenda kusema asante kwa kuwa pamoja nasi nikukaribisha tena wakati mwingine uendelee kusikiliza pia epsod zingine zilizopita katika podcast yetu au katika hanel yetu hii kwa maoni ushauri mbalimbali unaweza kutucheki kwa kupitia namba ss89 647 s789 532647 muda wote unakaribishwa kwa maoni na ushauri asante sana