Hey, it's Ryan Reynolds, and I'm here with Keith, co star of my upcoming film, If, only in theaters, it's May 17th. Do you want to tell people the big news? Alright, I'll do Sign up now and you'll get unlimited for $15 a month and six months of Paramount Plus Essential Plan on US. Mintmobile.com switch. Upfront payment of forty-five dollars equivalent to fifteen dollars per month. Unlimited over forty gigabytes per month face lower speeds. Videos at four eighty p. Active mint customers by five thirty-one twenty-four. Get six months of Paramount Plus Essential Plan. Auto renews after six months. Offer ends May 31st, 2024. Separate Paramount Plus Registration required. Terms and conditions apply. If rated PG. Hey, Dave. Yeah, Randy. Since we founded Bombus, we've always said our socks, underwear, and t shirts are super soft. Any new ideas? Maybe sublimely soft. Or disgustingly cozy. Wait, what? I got it. Bombus. Absurdly comfortable essentials for yourself and for those facing homelessness. Because one purchased equals one donated. Wow, did we just write an ad? Yes. Bombus. Big comfort for everyone. Go to bombus.com slash ACAST and use code ACAST for 20% off your first purchase. Hiring for your small business? If you're not looking for professionals on LinkedIn, you're looking in the wrong place. That's like looking for your car keys in a fish tank. LinkedIn helps you hire professionals you can't find anywhere else, even those who aren't actively searching for a new job but might be open to the perfect role. In a given month, over seventy percent of LinkedIn users don't even visit other leading job sites. So start looking in the right place. With LinkedIn, you can hire professionals like a professional. Post your free job on LinkedIn.com/people today. This podcast was brought to you by FXB in partnership with Krian as he discussed the tips that you need. Once upon a time in the world of finance, a curious individual named Krian Nikas embarked on a journey. This journey wasn't to a distant land, but into the complex yet fascinating realm of forex trading finance and investment picture this a world where financial success wasn't reserved for a select few but a place where anyone regardless of their background or experience could thrive in the world of finance hi there my name is nicole introducing you to krian nikos in a world of possibility to fxb podcast he will be a guide on this extraordinary adventure. It's time to take your seat as we discuss the tips that you need. Hey, welcome back to FSB, a podcast. Now, special to our guest, I'm by me Amos Nyanda. Amos Nyanda is a mobile writing, copywriting skill. na ni mwandishi pia wa vitabu ameanika vitabu zaidi ya vitano moja hapo kati a hio vitabu sabaimesoma vitabu vyake viwili ambacho ni mwandishi wa kitabu ambacho nadhani na ni mgodi afu kunamkwanja na ni mtaalam pia wa mambo yas so, tuko naye naatajitambulisha kwa ufupi sana aafu tutaongeleambayo aa na ilamalife aftee ambazo so zinahusisha watu ambao tuko wako chuoni au tayari umemaliza chuo anilosill that you need afte au ndani yaenaeybkalibu kwafa labda nijitambulishe ni tu kwa ufupi kama jisi ulivyonitambulisha karibuyes uh, uh, mimi kwa jina ni amosnyanda ni mtaalamu wa byhewy na pia nie na pia ni maketa pia humoumo ndani so naosemani ujuzi wa kuuza Uh, bidhaa mahuduma online kwa kutumia maandishi unasema nisasipin au ipin na pia ni mwandishi wa vitabu aabi nahokaribia sabaes yeah, kwa hiyo i think leo nitashia myeen jane na nitashia kilaki Uh, jinsi ya kukabiliana na mtaa exactly baada ku, ya kutoka chuoni na, na jinsi ya kutengeneza kipato kupitia skinikaribu yes. yes, karibu sana hii diskshon itakuwa ni nzuri spefial kwa sababu tunamgusa kila aina ya kijana ana maanisha na, na, na jasi kwa it kidogo last end tulikuwepo pale hile ilikwepo ni ambayo inahusisha uh, watu wambaa uh, ni nifesna tofautitofauti pa tukakutana na watu uh, wae watu waypto watu ambao wanafanya tukakutana na jirisa tukakutana na kinajt tukakutana na baraka ilikuwa ni uh, ambao mliandaa na pia ongereni sana kwa sababu likuwa ni mmojawapo walioiandaa wa ileo asante ah, sana ma bradha na tulifurahi pia kuost ku, ku, ku bytheway ulimwaga uli, uli madini sana na ba si zina, zinajieleza vijana <laughs> walikula wali madini sana yaeabra ya ya, kwa, kwa muda wako ulikuja unaukashia madini fr kabisa ambao ni aa na, na, na eba si zipo nyingi za kutosha ambazo uh, uh, tulipata baada yaasaneaane ya, ya, ya, ya, ya, ya kwa kunikaribisha na ndo maana onasemeaitagusia kila aina ya kijana asababui ambayo tunayoongelea nii naa so we unajua mambo yail na unaweza ukamwelezea labda mtu kwa namna ambavo ulikuwa au ulio kuwa mpaka ukachagua hiiil kwa sababu kuna sil nyingi kswali okay, yeah. zuri sanazriana na ak itashea kidogoaafupi tu li i jinsi nilivyokuja kugundua kwa kama hii sil ndo nayo ihitaji eh, katika soko hili a ambalo linaitwalh nitakua kuelezea baadae kwanini itupo tena enye uh, mimi imwaa mwaka b16 nimesoma Nilis, Hmm. He, he, baada ya kumaliza chuo nikapata uh, nika kazi vodacom kama manage arusha pale uh, kwa wale ambao hmm. wanaishi arusha bahwa wana, wanafaham kuna sehemu inaitwa icen ambayo ndio hot ya vocm kwa kule arusha hmm. kwa hiyo nilifanyafanya kazi pale kama mamiakaal karibia 1 mwishoni bahw mweziw ak wezi wa kwanaa mwishoni sasa uh. nikahisikwamba hii kai ii aia tat ale kwenye hile ajira iaa ule mshaara ulika hautoshi sikua aa Uh -huh. naanza maishait was not bad so nikanza nika nika kutaftawayout ya kutoka sasa nikaanza kusech kggleofohome zikaja skil nyingi sana oadi zikawkki zika zi nyingi sanambazo zilikuja lakini baadaya kusech sana kuna makala moja ambayo niliisoma kutoka kwa mtu mmoja anaitwaw itin wengi wanamfahamu huyu nibwa sana ile makala ilisema kitu kimoja uh, ilikuwa ni koti kutoka kwa gar br huyu ni guru a dunianianawaa ilisema hivi All money is made by m byeohhasa uh. pale kuna kii neno selin palekuna uh. kii neno selling sasa aidia yangu ilikuwa ni kutaka kuuza onlin hasa kupitia ile atic dw akaelezea kuna, kuna ujuzi ambao mo yani unaweza kubadilisha maneno ua eanna hiyondionikasikia kwa mara hi, hi, in kwa kwa yi, yi, ya kwananenoilnikaanza kujifunza hiyo skili kwa sababu mbayo tengenea pesa nli kahio mwanzo wa kujifunza hii skill lika ikutafuta njia ya kutoka kwenye ajira Mm. Uh, ten ianzia kipato kupitia so, mtandaoni kupitia mtandaoni na, na, na ujuzi ambao ulikuja uli, uli kwa well, mara ya kwanza ilikuwa mm. ni skili yai kwa hiyo ndio skili ambayo ilisikia na ndio skili ambayo by they ilikuwa nayo ya uandishi nikasema mimi okay, nitafaa kujifunza his kwa sababu nikiobacho uh, nakipenda pia kwenye, kwenye uandishi so knapenda like na pia na, ni skili ambayo ni moja sii kwao na, na chipu Kwa, yeah. kama nimekupata vizuri ulichagua skili ambayo uwee mwenyewe unaipenda yani exactly. yes. exactly. Now, yes. Exactly. Yes. so mara sana vijana sisi watu nachagua vitu ambavyo tunasikia kwamba vinalipa af hata kama hatunassn yes. tunaeza kuvifanya na dhani hiyo ni swala nyeti sana ambayo wengi watunakosea inabidi yes, uchaguzi yes. kitu ambacho atleast una passin nauyuna ackunasso ilikuja kujoin na kuna hii niina yee anakuambia kwamba you o wha yoassiab yni anaamini kwamba ukichagua sana mm. ez ukawa ukawa mbaguzi sana wa vitu ila alipokuwa anapigia nondo sana ni kwamba kabla ujachagua kitu ambacho hauko nacho umeangalia pesa hakikisha mm. kitu ambacho kimekufikisha hapo ulipo ni pashn eaah ndo inabidi kiwe cha kwanzas weni mwadishi sana mzuri na angaliatwit nadhani ulinivutia wabac mpaka nikakuf nimekuwepo nikitamani sana kujua kuandika yua a sijui kama umewai kugundua wengi wananijua kama mkenyahata <laughs> kidoga zina mshkeli wa kiswahili kwasababu siko vizuri sana kwenye kiswahili ani huwa na, naandika kuingereza au nachanganya vile na huwa siko mzuri sana kwenye kiswahili so sio mzuri kwenye kuandika na wee ni mzuri mm. kwenye kuandika ulijitambua vipi au ulikuwa ni mwandishi zamani ukaanzia kwenye se ukaanzia huku ulianza vipi ok unajua uh, moja uh, ya kitu ambacho nilikuja kujifunza kuhusu hii skili yaythe baada ya kuisoma kiundani um, kwanza niligundua kama mii napenda kuandika tangu ikiwa shule mimi ilikuwa mwanishi mzuri sana wa, wa, SS, wa nini awanish mzuri sana yeah nikiwa naandika nilikua naskafuraha kuandika sichokikn mma nawhilikuwa io si, si, yani si, hio lakinidiokutana yani na hii skili ambayo inalenga k ndani enyeila moja kitu ambacho wengi wengi huwa, huwa tuna, na, tuna, uh, tuna, uh, tuna misi when it comes to Uh, tunaotaka kuandika kwenye, kwenye, kwenye, kwenye skili ya, ya, ya ushawishi wa, wa, wa, wa mtu mm. kwenye kwenye, haina lugaina mm. yani, luganai tunasema isio exacly kwa mfano kri, kriani wewe wewe uh, uh, mara nyingi sanakuwathe uh, iinaingia no, kwenye akaunti yako yatwitte nan ilijua his uyfom kenya na hata navyoongea i una aient ya kikenya mm. na, na kwenye uandishihmuniatin uh, yako nyingi sana unatumianis Yeah, hmm. mm. nis a yeah. <laughs> ni kiswahi exactly. yeah, ni, ni, ni ni, wa na kiswahili na uzuri wa uko sehemu mojana wale ambao wanauko sehemu moja kwenye uandishi wako na nimekuja kuona a nin kwa nini kwa sababu watu wanahisi hii imeandikwa na binadamu sioo yeah. umeona <laughs> eh, eh, ana eh, eh, eh, exactly. eh, exactly. eh. hiyo ndio, ndio, ndio, na huo ndio uzuri waunavyoongea hi kwa sababu hujukohivi mtu anavyosoma andiko lako au wethe nieh nimbacho mekiandika itabidi wahisi kwama wanaongea naw a theaanataka one kwambauandishi wako uupe nafsi tunasema uwe na nali hey, hey. a, a kwenye uandishiona n uh, ike yes. wakati akionaa nikaandikaasa kwenyeythey niana sioeanna ukiandika ekwenye kidogo inakua changamoto kwa sababu watu hawapendi kufundishwana kuna namna fulani ambavyo umewai kulink kwenye kitabu chako kile cha mgodi ujaribu yes. kuelezea kama sio mgodi basi ni kitabu chako cha pili ambacho nikinunwacha kama sioap ilasomo yeah. ulikua nasema unahusisha namjaribu uh, kunanasindioiko hiviju binadamu ni kiumbe wa hisia na binadamu ku asilimia zaili anafanya maamuzi kwa, sili, kwa sili mea, <coughs> maa kutumia hisia Mm. na hakuna fo ya kumve ku, ku binadamu kama stor binadamu tunapendasanatunaangaliameawkwa exactly. tuna, uh, uh, yani, tunapenda, yani, yani, sababu ubongo wa binadamu umetengenezwa kwa stortangu yeah. yes. yani, tuiawatoto wadogokusimd unaeza ukalalayn yani ukasikia mwili niukasikia vizuri kwa sababu stori inafikisha ujumbe bila kutumiakuweza kuelewa mm. yani, yani, yani mkiuia stori unapata maana mm. ya, ya, ya, ya mesai bila kutumia kwenye mm. so, so. That, that's why, a kwenye ubongosaasaai watwanapenda io manas <laughs> unatumia kea kupata na ndo mana watu ambao wanasoma masomo ni watu wachache kuzidi ingin exactly, exactly. hapo yeah. yeah. iimekoelewa yeah. sana uwe ni mzuri sana kwenye kuandika kwenye lakini pia kwenye ulijua vipi kulinki vitu vitatu ka pamojaunajua iko hivi maketiunajua watu, watu, watu wengi wana misi kuhusuiohote ambacho unakifanya kwa ajili ya, ku, ya, ku, ya kumpata na kum huyo hmm. au kioote ambacho unakifanya kwa ajili ya, ku, ya kufikisha meseji kwa njia ambao ukikusudia ni kwa njia ya maandishi ni kwa njia yaoicni kwa njiayaidunalengo la kupikisha kwa inayohusu yako au huduma yako au e mwenyeweniliojifunzaliko ndanikwa sababu lengo la ni kutumia aie auaielanguage kufikisha ku ujumbe wenye value kuhusu bidhaa wamduma wanaousa kwaagetueanthamakei ndio mana sisi huwa tunaitwaea awayrieyaani ipo ndani ya maei Mm, okay, okay. so inawezekana ukaa na mtu ambaye ni person, na maanisha okay. mtu wa ambaye anasikiliza hii yes. na, so kitu ambacho anajiuliza sana sasa ikil inaet vipi pesa au inanifanyaje mimi nipate hera unaweza ukamwelelezea kwa namna ambayo itakuwa fupi iniweze kuelewa swali so, nzuri sanaih pesa hazipo kwenye p yako hazipo kwenye kipaji chako hazipo kwenye bidhaaahuduma unaoiuza pesa zipo kwenye uwezo wako wa kuya hicho kitu kwaesasainaingiinakusaidia kuweza kuyako auhudumyao naoiuza au kwa mlengwa ili, ili aweze ku ya kununuayodya mm. kwahio watu wengi wanawa mfanouchlie mfanokaninibiashara nyingi zina eahudmazinakwa asilimia kubwa tatizo huwa halipo kwenye au kwenye huduma no. mm. tatizo, lipo, lipo kwa, kwa kwenye uwezo wa huyo mwenye pdk au huduma kuiuza huduma yake sokoni au kuya huduma yake kwa okay. okay. uh, fl ya p yoyote ile sokoni haito, haitokani na yenyewe inatokana hmm. na uwezo wa mwenye au mwenye hudma Ku value ya hiyo kwa yake sokoni au kasal nii a kwahiyo itamsaidia huyo mtu ssa mfano huyo mtu mwenye product, mwenye huduma au mwenye kitu chote ambacho nataka akiuze kuweza ku icho kip sokoni ili huyo mlengo sasa aweze ku ya kununua that's where wasaakwa uh, no, no, no. eh, yes, hiyo so, kwa, mm. ah, okay, okay. kwa lugha rahisi ni kwamba kitu cha kwanza ukitaka kutengeneza pesao au hudumahapana iasilfei yani kuwa na uwezo wa kuuza ndio skilli ya kwanza kabla ya kuwa na bidhaa mahuduma hasawatu wengi wanaruka wa st ya kuwa na skill wanaikwenye kua naatewao i cha kwanza mbhoiaoo iiaii yani nli kama damni kama, kama, kama damu yani dam kwenye, kwenye muji wa binadamu bila damu mm. eh, kuna msemo unasema una, una, una hivi kuwa na biashara au kufanya biashara bila kufanya matangazo ni sawa na kumkonyeza mrembo gizani oua know Okay. Yani, yani, eti kufanya biashara iau bila y matangazo ni sawa na kumkonyeza mrembo gizani wewe unajukufanya lakini di unamkonyea mrembogiani anuko giani alafu unamkoyeza mremboshi shi amremboianaa ukaona wii skili ambayodikama skilli mama h na kuna hili yapa swali aliuliza pale uh, kuna kijina moja hivy aliuliza ncha ulijibu uh, kwa upana sana kwamba yeye alisema hivi okay. amkumbuka yule nadhani atakuwa ni msukuma alielezea kwa lugha ambayo ilikuwa nya <laughs> kacheka <laughs> <laughs> kacheka ila alisema hivi yeye anapata shida sana kuchagua ni skili gani ambayo anaweza akaisoma au akaifanyia kazi kwafanopale mm. alisemea hiv kwamfano mara huku kuna mara huku kunal huku sijui kuna mambo ma... yakkaa aliwakilisha watu wengi sana ambao wanakumbwa kwenye hicho kitu ishi, lakini naona kwa kinakulipa. na nakutana naonakuta taamasau aaaelekee aa namshauriaje al limjibu kwa namna ya upana na bahati mbaya sidhani kama ile k ilikuwa narekodiwa lakuonekana aa una namna flani ambao unaea ukaeleeaso kwenye kuchagua nish kwa lugha rahis i kwamba oaluhiutachaguaje ish kwambamii lada inio yani kama nataka eenyeishi yeah. flani eunajua iko hivi mimi kitu ambacho labda hokilisari kuchagua nishi cha kwanza nitaeleza kwa nn kwa maana mbili bh nita kwa namna ambayo ambayo t njia ya kwanza ya, ku, ya kuchaguah ua niku, nikuangalia wee ndani unaniandksaauaaiokai oinjia ya kwanza wama akajaribu njaatatuaanalaeemantao kasaoachagueagueifane kwa muda flani ala niangalie ni sehemgani ambao natumia kdogo o akubwayo ni nja ya anzjia ya pili yaniwa sababu bihaateneea atoeokwa lugarahisi ni kwamba stoe kwakokwa luga rahisi mazingira yakuchagueaa asabuunajua sokoni iko hivi kuna kitu kinaitwa ueni nan ueni ni yule mtu ambaye anachagua nishi au bidhaa ya kuuza kwa kutokea sokoni yn sokoni la a ambayo inataka enotheuo la kunaiile biashara ambayo inatoka sokoni kwa watejaateaakwambiawe this and mm. then, then givethemwhatthey the, the, want wsau peopl do bu whawhat the at alafu kuna hawa wapili aaekundi la kwanza theathe hasa hawa ndio wanafeli kwa <laughs> sababu unaeza kuateneza product because youthink theneed utthey don't, don't need it because you uh -huh. think you don't have a data you thinkyore using feelings but you're not sure kwao uh -huh. niconklude nishi ile njia ya kwanza lkwa asilimia kubwa ambayo lihitaji ile njia ya kwanza ya kuangalia a naniwalike ile inafanya kazi lakini kwa wachache kwa wengi wanafeli kwa sababu neunapenda labda labda kufuga farasi but kwa nchi yetu ina farasi wangapiauwatu wangapi wenye na farasi nakwa nidogo sana ini au unapenda labda kidogo mm. soko lake sindio lakini ukianzia sokoni kwanza soko likakwambiaiso okay, you kwa namna rahisi ya kumwelezea mm. mtu uh, mm. kama atakuwa anataka atengeneze sinabia aangalie anasofutatizogani ikoajinsi pesainavyotengenezwa pesa inatengenezwa kwa kusolvu changamoto thatshow youake moyni you can ake moewitosoli anobelike that na pesa iko atasi na valu pesa hazitengenezi zinakusanywa kutoka kwenye mifuko ya watu wengine n una changamoto kuna k nilijifunza kupitia hiyohiyo epnaani ilikuwa ni kupitia oeof the ooks ambazo isoma ilikuwa <coughs> inahusanisha ina kwamba jusk like mone isot ae sisi siyoi io sisi siyo a ambao wanaweza wakaprintipesane wakawa nahela so mni yani pesa inachukuliwa kutoka mfukoni mwa exactly. <laughs> yeah. mtu kupitia hiyo sinavyo aumwibii mtu inatokea umkomvisi yee mwenyewe akupe ile pesa yako pesa yake exactly ila kuna something in maanake exactly. inabidi na somthi a ambayo ataona ok so hay pai isaono mon ndo hicho kitu amasema ni value. so ili mtu aweze kujua ni kitu gani achagua inabidi a ngalie sil exactly. Hey, it's Ryan is and I'm Instagram about attention. Okay, okay, okay. here. with Keith, co-star of my upcoming film If, only in theaters May 17th. Do you want to tell people the big news? Alright, I'll do Sign up now and you'll get unlimited for fifteen dollars a month and six months of Paramount Plus Essential Plan on Us. Mintmobile.com switch. Upfront payment of forty-five dollars equivalent to fifteen dollars per month. Unlimited over forty gigabytes per month, face lower speeds. Videos at four eighty P. Active Mint customers by five thirty-one twenty-four. Get six months of Paramount Plus Essential Plan. Auto renews after six months. Offer ends May 31st, 2024. Separate Paramount Plus registration required. Terms and conditions apply. If rated PG. There's never been a faster or easier way to start your weight loss journey than with plush care plushcare accepts most insurance plans and gives you online access to board-certified physicians who can prescribe fda-approved weight-loss medications like Wigovi and zepbound for those who qualify take charge of your health and speak with a board-certified physician about a weight-loss plan that's right for you get started today at plushcare.com slash weight-loss that's plushcare.com slash weight-loss plushcare.com slash weight-loss yes. kuna tofauti kubwa sana kati ya kuwa na skill au kuwa na kitu chenye valu na jins kuenenaj nawti mtunachenye uthamani lakini hamki kwa sababu hawezi kuuza icho ki si kaa amepata unaea ka Mm. kwaho kuna kua a hicho kitu na kuwa na, na, na uwezoa kuuzaiokitusokoniteeesa pesa, pesa haiwezi kutengenezwa bila kutokea mabadilishano au mauziano ya kwahio unaeza ukaa na kitu lakini watu akupipesa kwa sababuwei kuua hiho kitu mm. so you kwa mfano wee sahibi usema labdaeyadiniya kufanyapi ukawa na c bora sana ambayo ina al sana lakini autengeetashinimiaii yeah. nri oeieothee hapo ndo tunakuja kwenyeellin na maketineacthaesasaoinakuaskillyanasilaailnasil ambazo sasa zinaingia athini mbele kidogotunakuja ku hizi skili mbili na jinsi ambazo ina tunakua kuona le kidobaada ya maswali yanayokuja sawa sawa so umejaribu kumweleesha mtu ambaye spikali anaweza akachagua nishi yake kwa maana inabidi awena aangalie valianali angalie mazingira ambayo yanamzunguka kwamba soko linahitaji ninitaw itoke sokonisawa saan kuna hichi kipaci kingine ambacho uh, kwa mtu ambaye ili tusitoke nje ya mada <laughs> yes. yes. unaweza ukamshauri vipi au uwe kipindi unasoma chuo mm. au unawezaji kumshauri mtu ambaye sasa hivi yupo koreje au yuko nivs na labda amemaliza au ndo kwanza yupo chuu ni kwenye soko la ajira okay, hili uh, apea swali kubwa na, swali ambaro, think, wa, wa, sana na ni swali ambalo vijana wais iwafikie na waisikie vizuri sana kwa sababu ni kitu ambacho hautaambiwa na kila mtu amternasai hmm. uh, uh, <coughs> sooie sasa hivi soko limehama kuna kitu kinaitwa kinahitwaocono uh, uh, alafu kunalno mm. ni lile soko ambalo linakupa, linakupa kazi ama ajira ama linakupa, linakupa mchongo kupata pesa utaani kwa, kwa kuangalia iza I mean mm. vioni Ehe, mtu anamaliza chuo baadaye anatumia cheli chake kupata kazi anapata ajira hilo soko sasai ni kubwa sanazinasema kwamba kila mwaka vijanamilioni moja wanaingia nye soko la ajira ni vijana lakimbilindio wanaopata ajira t naendawapwanaishia mtaani na wengi wanaing e soko ambalo lipo sasahivi soko linaitwa sl yani sasahivi an wewe ukitaka kutangaza labda nafasi ya kazi pale fxbuivesi hautoangaliaiya utaangalia skill ambayo itakutengenezea pesa wewe pale kwenyeofisi yangu na hizi skillzinaitwa l ni sill ambazo hazifundishi mashulenihuleni afnaintautakaotnilkte Exactly. kwa hiyo sasa uh, wate mtangi usee ni kwamba kijana kama bado iko chuoni nitakua afanyi uh, kitu ambacho kinaitwakitu ambacho kinaitwaonshuleni unafundishwa itumia jina gani nipumba nisemaji Yeah, tunafundishwa vitu ambavyo asmi baaunaingia una, una, una, una mtaani unakuta ni ea0eenyani mm, yeah. yeah, sof halihitaji kabisa i mbacho meiai an chukua mfano mtu wamtu wa maketi sasahivi anafundishwa vitu ambavyo viliandikwa uh, miaka ya sabini viko tofauti na sasahivi kuwa naii sasahii mtu akitaka mtiaataumwenye uwezo akuanasasahiihovitu havipoht kwenye mitaala insi ya kufanyaaoohakunaaakuayaambaosasahi ni asilimia kubwa ya ulimengu nneingia huko haaunakt kle nafmbazo ni kama zile za kuaakudhamini michezoaieii kilnafkitu kma hichoa ka asiingia kwenye mtego ambao unaitwa credentimt okay? mm. kwamba asitegemee stfie sikuweza kupata mchongo mtaani ambacho ntakuwa akifanye aanze kujenga ujuzi asaivi ukajifunzaule mda wa ziada ambao anaopata shuleni kama haana kipindi anaingia nlin anajfunkunkunaeza kaingia d akajifunza baadhi ya fof kabisa akajifunza akajifunzasmdia mef kabisa akajifunzanrifof akajifunza fani Mm. i think, uh, mimi nilitana mapema I guess. lakini ilianzia wakati ambao mimi speifial nilikuwepo taari sipendi kitu ambacho ninakisoma i <laughs> <laughs> kitu ambacho ninakisoma bilahein <laughs> La, yani, kwamba unajua mi yangu walikuwa na sana niwe daktari mm -hmm. kupitia kwa mama yangu mzazi <laughs> nikuepo nachukia ile tmu ambayo <laughs> anamka usiku anafatwa ie na gari la hospitalini kama kuna kasababu alikuwa i wat madaktariikitokea <clears throat> so shu yote mm. ambao wana, wanaenda so mimiliinabidi niamke nimfungulie geti akilui saa kumi na moja inabidi niamke pia ifungiaendaulevo shule lia napena sanapa lakinikua kujigundua naogopa sana damu yani damu inaiogopwa kingoma ta sindano omaauaaa kfan ktu anipti ya maakabisa yani, mm. na kitu ambacho aaa atafanao o fanyi vitu ambavyo nimenonilikuwa nilianza sana kuchezea mitandao ni vitu gani vingine ambavyo inaweza nikafanya vikaningizia pesa ambazo zipo kipindi kileiikuwa na u kuna zilehei zile <laughs> sku hi chuo ana mda mwingi sanda nikuta tu ana kipindi kimoja kwa siku au ana vipindi viwili mm. kwa siku mda mwingi ambay natumia ni vitu ambao ni so, kwanini usijifunzsili ambayohatakama mm. utamaliza ndio chuo una yako lakini hata kwenye ile kompetition ambao utaenda kuomba kazi wataangalia vitu vingine akaukuta exactly, exactly, exactly. hauna skill yoyote n yani we unategemea pekeyake yeah. utakosa kazi na vitu nasiku hizi hata kama umesoma wa mm. sababu ya opetion watakuwa wanaangalia vitu vingine mmebaki watu wawili anahitajika mtu mmoja exactly. hauna skill yoyote, pepe, na pekeake auaa yoyotepembelenakua changamoto ko no, kitu kama hiyomesema yeah. tukiwepo chuo ambao uh, wako chuo au memalisa kuna vitu vingi vya kujifunza huwezi kuamini mi nimekuja kujigundua kwamba naeza nikacwee kwasababu niijua kama napenda mambo ya siyo hayohaya mambo ya nimesoma nimefanya sanamambo yavitu vyoteshafanya vyote ishasoma kuna yeah nyingi za kujifunza vitu kama hivi niku natumia sana eauna hmm, kuna d kunas knakuna siku moja nimw nikasema yutb inawezekana ikawa ni yes. twitty, uh, twitty, uh, twitty, YouTube, zaidi ya chuo ambacho umesomau exactly. hu, ndiosilimia <laughs> <laughs> yes, so, <laughs> <laughs> ana mbazo watu nadhani uh, kuna namna fulani au expoe pia tunakuwa na expoe ambazo tumefungwa na mazingira ambayo tumekulia hatunaa neando yeah. yeah. changamotokawakati like, nakupa stori ya wanigeriaawakati mm. niikuwa naenda india Okay. na ukifikaindia mm. enda mpakab so wakiona waki hivi mweusi wanajua ninieria yeah, okay, okay. yani, <laughs> wa ni ni mm. kwa sababu wanigeria wanajulikana ni waghorofi alafu wamekaa kwenye kundi la kubeba madawa kwa india yni wengiashukna yeah. madawa kwakiona mtu mweusi wanajua, yani, ni wanajua ni ieria so rasmakati <laughs> na travel, um, nilikuwa mimi uh, na rafiki yangu a watu okay. k tulikua na, na mabegi uh, tuikuwa na vitu ambavyo tuanapelekea watu wakatuambiakuna zilezinaitwa lakini kama sio mzigi wa biashara aulipii mm, mm. so sehemu ambayo tulikusanywa sehemuamba mm. tusubirie kulikopo na wanigeriasoeia okay, okay. hat, hata kama akujuihakujui akisha kusalimia tu hey bro, you kama ni m lakini akijitambulisha tu atasema anafanya kitu gani naw tataka ajue unafanya kitu gani yeah. hakujuitaka ajue unafanya nii <laughs> what do youdo forlivina anaez akapata akupitia eakapata alkupitia wewe au akakutumia ili patee nikuja kutua wabongo wabongo wengi sana tuna nidhamu ya wogaan atakuawatu kama auna ee ngumu mbongo utamsalimia unaeza ukamsalimia labda miji rangu ni c cr ni wate nabidi useme nina kitu hichi nafanya kitu hichi i nijue ndo aotunaziaga na uhi ikitu mbacho a kinaita maana yake unaisamamisha jina lako pia unaongeza kile ambacho unakifanya ili kuonyesha ho unajua si al yakonkulingana na kile mbacho aaukaleta mezani sio jina lakonieia kiua jina lako aman kwa ajili yake wak anajiangaanjamaa wamekaa kihasla sana wanaukikuangalia tush uonaisiokaa vizuri ni watu ambao walinifundisha namna ya kukaa hata kwenyenamna ya kusalimia mm-hmm. kunanaa mm-hmm ambao inabidi hujue namna ya kusalimia watu namna ya yeah. kuanzana mtu hata kama aumfahamu hivo mm. so nadhani wabongo tuna ataki hivo vitu kwa sababu pia ya mazingiramazingira mazingiramazingaoh kidogo ni changamoto wenzetu kutoka na mazingira lalsisio nchi yetu banaio kibongobongo ujamaaajamaa etuharibu jamaatusitoke njia ya mada sanaii uh, yeah. yeah. kipengele kingine ambacho um, kuhusiana nana mambo ya jinsi ya kuuza skill zako najua mm. unatumia sana tita uh, yes. kidogo so kuna namna yeah. nyingi sana za kuuza Mm, mm. a na, naamini mtu akishajua ana skili fulani anavalu fulani atahitaji kitu ambacho ni jinsi ya kuuza na jinsi ya yes. kuuza hapa ndo inaingia attention ili uweze kumvutia mtu yes, wee yes, uliweza yes. vipi na uliwezaje kuitengeneza kuitengenezai mpaka ukawa nahiyo unajuamimi una kit ambacho kimenisaidia ku, ku, watu kuni, kuni, kunijua na, na kuaamimi bthewayia ni kupitiana ndo inavuta nauaiko hivi kuna kitu kinaitwaktakamaa uh, ktfa manke uh, if yowan someod to buy anything from you they must a kno who yoareo kazatheakno who you are Yo yes. lae the like yol uh. anthent themuyouoa unaeza uka kwa kutumia vitu viviri hii cha kwanza unaweza uka ku wenyesmedia zako edha nitit igamwerevaa unaweza kuf f va kwa watu ambao kwa, ni, ni walengo wa kili mbacho anakifanyakama unaeza kwenye akaunti yako kti yako imejaameaa lada uh, uh, yeah, nikoitaaiieitheatthee ainakuwakwa njiakwa kutumia maandishi tkekwa kutumia ideo a kutumia pi teathediodio nakuja khiyo ni skili nyingine kuna vitabu vyovyote ambavyo vimeandika u ui najua nina godi na whatsapp nkuaje vitabu vingine ambavyo mtu anaweza akapata skili hizi ni vitabu ganyelzakuna ltmbazo nimeziandika na skili ya kwanza ambayo inaoo agodiuskili ya pili, pili inaitwahii skill. ni uwezo wa kuuza nasio kuoneshaaauoeshatu eiwaesha hii aeiko mbiliya kwanza inaitwa hlauna tofautiya kuuza bidhaa ya bei ndogo nabei kubwa ok esni wewe jinsi unavyouza huduma ya e, milioni e, moja uwezi, uwezi uza sana na hudumalfu h atooti kabisa utofauti wake upo kwenye mise yani kwa, kwa luha rahisi ni kwamba hauwezi uza bidha ya milioni moja kwa kutumia a elfu thlainiat <laughs> <laughs> saana kwenye kwamba si ambayo unatumia kwenye akaunti dokamoj kumnaakaunti kubwa itakwapo ni ngumu kumnaakaunti kubwatumiainaprsehemu exactly. okay, yeah. zote so, yes, na tumebakisa kama dakika nne mm. hivio so, hizi dakika nne anataka tu uh, labda kwenyel ambazo so, zinahitajika kwa day to day lif kama okay. mtu ambaye anaweza akatumia skili yako au hata kama sio skili yako skili zingine ni vitugani ambavyo wanatakiwa awe navyounajua kwenyenasemaga hivi katika hdniau au <laughs> ndio unatumika w kuuza kwahio sili ya kwanza ambayokatika kila siku skili ambayo tunaitumia kila siku unajua maskini ameuziwa sana tajiri ameuza sana dioasi ameuziwa sana itajii ameuza sana vitu ndio tofauti wtuatokeo lya kwanza ta jua insi ya kualkuna mtu mwingineaaaaiinaiasaaaalw eiwanaikau i say, exactly. Mm. Exactly. Mm. No ndo jiuaskili nyingine ambayo iaadiikatika soko la ahih ni wto katika raatae ndo skili ambayo ina hela sahii kwasababu watu wengi sahii wana, wana, wana, wana, wana semaje wana, wanatafuta watu wenye nahii kieengelea leoinagramaa kwenye hii sikili ambayo umeongea siku hizinaona tayari wabongo wamejaribu kuadopti namna ya kutumia atenshen yao kwenye soial mdia Mm. kui waingize pesa iaa yeah. wa watu ambao wanafanya wabongo wengi sasahivi wanaweza kuadopti uh, wa kupitia nilikuwa na, naiona kenya aona nigeria naiona njewabongo yeah. walikua wafanyiwatu ambao iua wanafanya labdabinadulta na wenginewngine mm. like, laini skuhizimekuwa ni kitu ambao wa washachepuka exactly eskwenye hmm. mfano ambao umetolea leoingam na kuhusiana na atenion namna ya kuuza kupitia aenshoiionaor kila kitu kipo kwenye, kwenye, kwenye Okay. ile poihoi position, yako ndio it, it, it, itakao ikupa it, pesa na ndio yenye ohe ndo kitu mbacho kitakupa pesa na, na, na, na, na inaingia kwenye piaoazugumanye eyeao o a taaio to theeen yani badotupo kwenye sellin pale pale oamonahin kuna kitu ambacho nitakizungumzia k baadaye nikipata kama daka moja nitakizungumzia kunad kama az ian akaana kama atapatanfa mada ye inasema ambazmbazo io mwnafunii ata mtuyootelmbay ado ajataa wenye a nmchongotaamwishoni mm. mm. okay. kidogowanskil you... yes, yes. nyingine tofauti na tofauti nath ski nyingine ambayo ni ya muhimu zaidi ambao ia kuisahau ni il n yani, yani kuna, kuna, kuna watu hawataki ku ambazo walimwezeshwa mashulenianashikilia vituambavo meshikilia kitu ambacho akina faida ameshikilia hiohoanowewe aano umetoklabda umesomeaisu ya ambavu, hakina, fayda, jojo, mm. kuna vitu ambavyo ukiingia mtaani havipo lakini umevishikilia ume, ume, ume, ume, tu baada ya kuadapti na, na, na, mm. na vit hii ni si io kl d inaenda kwa kasi sanahii ni skili mpya kabisaandi mpa katika sahukimea kahapo abau naana d kulingana na spidi ya soko na ya mwisho na skili ya mwisho by the way bao ni ya muhimu hii inaitwa e ikoje hiyo e i uliangaliamvia nanii yaodfather shaa kuangalia don kolona anakwambia e anakupa of ambao huwezi kukataukat natofautikati ya kuwa nahuduma na, na au si alafu kuna, kuna kuitengenezea hiyo silioaiakuuza bidhaaa biaa aauuduma kamaaira kwaotakua ue na, na sil ya ku uh, tunasema awatu ambao nataka kuwauzia hiyo skili ama kuwauziahio bidhaaili wakuajiri wewe wamache mwingine sbayo najitegemea na vitabu vyakekna kuelezea hapa kidogo itachua a Okay. ni skili mpya enye maish u lakini ni skili muhimu sana kwenye ote a i dhudumarev ahiyo ndombayo mashule yanafeli kitu kimoja vo vyote v imoja vinakufundisha sil lakini havikufundishi jinsi ya ksiya kupata helailyingine exactly. aongeakujf ambayo hii ndio muhimu zaidi kuliko zote a kulingana na, na, na, na, na ot ya leo wanafunzi wengi theeasill ambazo wamepishwa kutoka shuleni lakiniwakiingia mtaani themkwahiyo jinsi ya kusil bidhaa ama huduma ndo ujuzi muhimu zaidi ambao anatakiwa ajifunze yoyote ule aih ni au mwanafunzi ama hata mtaani ka sababu watu wanaol kwa sababu hawajui jinsi ya ku package, na kuskill zao au bodazao so huduma mm, zao sawa sawa nadhani hiyo ni yeah, exactly. muhimu sana ni pate uh, ambayo inabidi waisikilize yes. kwa umakini <laughs> na zipi ni ambazo inatakiwa wazifaham i kwa hii ulimwengu ambayo inakua sana tulia tulianzia kwenyetukaja ia ya ulimwengu vile ambavyo na ji kupata hela sokama ambavyo tunaelekea uh, ukingoni unaweza yeah, uka yeah. hi kama faida za uh, nadhani itakuwapo na skili mwe za mwenyewe ambazo unazitumia kuadopti mazingira mm. aulabda okay, okay. <clears throat> okay, i uh, na hii ni muhimu sanakitu uh, cha kwanza kabisa kwa uh, mtu yoyote bythe mtu yoyote ambaye anataka kuendana na, na, na spidi au kasi ya dunia ku, ku, ku, kununua kitabu au auis au nota its, it's not ainesme na ni muhimu kwahiyo tak cha kwanza takaufanye sifthe i t eeyaookweneisha you kuna kitabu ka nieia kinaitwai kitabu kizuri sanata ptasai kitabu kizuri sana eyeimesaidia mnowa sababu a vitabu ote This podcast was brought to you by FXB in partnership with Kriya Nikas as he discussed the tips that you need.