blaza, blaza. mimi nashukuru sana Kutabu, wa, uh, wa kwa sababu ni mmoja wa wasikilizaji ambao nimefaidika kwa kiwango kikubwa bro uh, mimi nazidi kukushukuru zaidi lakini pia nachokuomba uendelee na hii program kwa sababu inatusaidia sana yaani kwa mfano mii kuna vitu viku nanikuwa na v lakini kaaona kama au ndo niko mwenyewe yani maybe vitu ndo navifesi mimi kwa mara ya kwanza lakini kitu kwamba katika katika maisha trading, katika maisha ya uh, mtu anaweza lakinikmh ssa misingi ni ileile ile, n yani, maeneoliopita changamoto zokonazielezea lakini pia namna ambao labda unawoch watu vijana ambao wako wanafanya vitu wanajaribu kupush yani inaonyesha kabisa hata kijana yeyote yule ambaye ataweza kuwa na mm, uskivu ataweza kuwa na ile uvumilivu uh, ana uwezo pia wa waku, kufanya vizuri yani ana uwezo wa kufanikiwa ana uwezo anauwezo kupiga ku, hatua unaona Go bro I really lakini pia mimi kitu kingine nachokushukuru zaidi yani nikijaribu yani, ni kufikiria nskudangani naisima kijaribu kufkiaaribuuangalia a mambo naona kuwa na positive mindset, ambayo vijana wengi huwa wanawai kutoka mchezoni hbrokrianoi uh, name is isaac ni amnmffxbri right? yeah, nilikuwa na swali naomba kuuliza about forex tunafahamu ziko kota nn o 134 na nowdays tunajua kwa tuko kwenye kota 4 naomba kuuliza ni kota ipi au ni zip, ni nikota zipi nzuri kutrdi ukilinganisha na nyingine na kwa nini pia na kwa hii kota 4 ina sifa zipi ukitofautisha na nyingine i cakua nacho makini sana katia hnafii ni hicho nihicho tumanakiwaga napataga wakati mgumu sana ukicheki pale napokuwa najaribu kuteki nini kuteki ntr kutokana na hizi hizi hzhizi blt so sotuday tutaongelea topic ambayo imekuwa ikiuliziwa sana ni kuhusiana na market hizi market hizimre ni over a year, na huwa zimegawiwa kwenye makundi manne ambayo tunagaqosqq kwenye hii number hiintutaongelea tabia za hizi quota lakini pia tutaongelea kuhusiana na vitu gani ambavyo inatakiwa uzingatie kila type ya tuna yakutokana style yako ambayo ipo so, naomba you know? so kwanza nitoe shukrani zangu za dhati kwa wote family uh, FSB watu ambao mnaendelea hii as kwa kutumia ic kwa kuuliza maswali kwa kutupa sababu so kutupbantp kuendelea pia mtu ku uh, na ratiba you know um, na nyingi but inabidi kua nngabid ntengenezea namna hiin So much, and uh, yeah, you know what it is. Let's jump into it. This podcast was brought to you by FXB in partnership with Krian Nikas as he discussed the tips that you need. Once upon a time in the world of finance, a curious individual named Krian Nikas. Embarked on a journey. This journey wasn't to a distant land, but into the complex yet fascinating realm of forex trading, finance, and investment. Picture this a world where financial success wasn't reserved for a select few, but a place where anyone, regardless of their background or experience, could thrive in the world of finance. Hi there, my name is Nicole. Introducing you to Krian Nikas in a world of possibility to FXB podcast. He will be a guide on this extraordinary adventure. It's time to take your seat as we discuss the tips that you need. A lot can happen in 3 years like a chatbot maybe your new best friend. But what won't change? Needing health insurance? United Healthcare Tri-Term medical plans, underwritten by Golden Rule Insurance Company, offer flexible, budget-friendly coverage that lasts nearly three years in some states. Learn more at uh1.com. There's never been a faster or easier way to start your weight loss journey than with PlushCare. PlushCare accepts most insurance plans and gives you online access to board-certified physicians who can prescribe FDA-approved weight loss medications like Wigovi and Zepbound for those who qualify take charge of your health and speak with a board-certified physician about a weight-loss plan that's right for you get started today at plushcare.com slash weight loss that's plushcare.com slash weight loss plushcare.com slash weight loss it's that time of the year your vacation is coming up you can already hear the beach waves feel the warm breeze relax and think about work you really, really want it all to work out while you're away. Monday.com gives you and the team that peace of mind. When all work is on one platform and everyone's in sync, things just flow wherever you are. Tap the banner to go to Monday.com. Now, today's topic is talking how you can navigate the voice trading market cycle. In his inajikita sana ila nitajaribu ku sana na mazingira yetu ya kila siku lazima utaelewa kitu ganiambacho picture kila mwaka ambavo huwa unaanza huwa tunakuwa na yale majila kuna majila ya mvua kuna majila ya joto na hivi ni vipindi ambavyo kipindi kinakuaga na tabia zake mfano wakati ambao hakuna mvua kunakapo najua miti utaona inapokutisha majani yake utaona namna fulani ambayo mazingira hata mimea inaanza ku kile kipindi chake tahuli mfano mimea nakipindi cha jua utaona mimea mara nyingi napokutisha maji ili kuendelea kuhifadhi maji ma, ma, au hali ya unyevunyevu iliendeleeku kipindi ambacho ni cha mvua utaona mimea inaaza kuchipukiza ile majani yake kama ni namna yoyote ambayo itaendelea kuenjoy ile situation ya mazingira ambayo o aaamd kama ni kipindi ambacho ni, ni kwa mwaka mara mbili kama cha mua waabanza m alioupande waaslam aka nimeka sana um, dodoma nina, nina sana na, na mazingira ya kule Uh, kwa sababu kipin, kuna kipindi yani amba, kuna kipindi ambacho, kipindi kuna ambacho ambacho sana unaiona kama kama ni jangwa na ukienda kule cha kwasababu kk mbaco acaa anakmbnkawa njombe au mkoa wa kwa sababu ya haya majira na hizi tabia ambazo huwa zinabadilika badilika kwenye mazingira ambao hii nimejaribu kutolea mfano ndio ile ile m n tunaipata kwenye masoko ya kifedha forex market huwa tuna hizi seko ambayo zimegawiwa kwenye makundi manne tuna kundi la kwanza ambayo tunaita ni niquota 1 na kuna kundi la pili ambayo tunaita ni kota t la tatu tunaita qota 3 na quota f mara nyingi hizi kuota zwamezijaa kulingana na tabia za soko na vitu ambavyo huwa experienced kwenye market kama ambavyo unajua maket huwa inaot tabia zetu yani tabia yangu mimi na wewe hapo kwa sababu kuna market kunaye na au, market ae wamegawiwa pia kwenye makundi kwa mfano kuna retail kunad kuna bror na companies kuna hedge kunafn kuna mabenki aapa tunaita ni kuna kwaio ni soko ambalo linatengenezwa na watu so tabia za hawa watu zinashabiliana kulingana na kipindi fulani na hebu tuaze kuziongelea hizi kuota nitaanza na kota ya kwanza kota a kwanza hii tunaita huwa ni fresh start. na mara nyingi ina apia kuanzia jn tmarch na hii kwa sababu tunaita ni fresh start maanayake ni often huwa tunasema ni market sentiment kama traders huo mara nyingi wana kicken watu wametoka kwenye happy nw yer watu wametoka kwenye christmas last year lakini pia sio to little traders huwa hata financial institution ndo kwanza wanaanza kufungua vitabu vya maisa ama of accounts ritwali kwenye market kwenye ps kama gold hizi commodities ama e huwa sisi tder tunaanza opportunities kwenye initial trends nikisema initial trends kama bear, maybe last, last year yemke ilikuepo iki ine downside uh, kipindi ambacho niqu 1 kila mtu ambaye huwa ni position trader wanaanza kuangalia aneaanenekila mtu ataanza kuangalia niooi ipi ambazo anaweza kazitiliuta kwenye iles so mara nyingi kitu cha kuonsi sana kwenye one, lazima uwewee as of mpaka kufika march low kwenye, kwa low kwa each and every kwenye market, anakuwa for na mach uwtuuonesha viashiria fln a vitu kama hivyo lakini pia watu wengine wa wanakuwa kwa watu ambao mnakunywa pombe hii tunaita ningo na maanisha nini kwa watu ambao kutumia sana vilevi iifika ijumaa huwa wengi wanauwanal na nini so ukilewa sana kuna ile kama umelewa lese jumaa mosi utaamka jumaa ukiwa na fulani flani ksemango na uchovu wa kile kitu ambacho kimepita ama kama unafanya kazi uh, ukatumia ile wkendi kwa proushani za huku na huku li ama shelehe ama vitu kama hivyo unaamka asubuhi ya jumatatu ukiwepo na zile uchovu wa weekend hata ukienda kazini mara nyingi uh, unakuwa unajua ni new start of the week so utakuwa na ile uchovu wa weekend na kwenye market, ndo pia huwa tunaita ni kipindi ambacho uh, kuna ngova na hizi ngova maanake ndo tunakuwa na low kwenye market kwa traders wengi kulingana na tabia za 1 kila mtu ana anat yake namaanisha kuna kunakuna kuna kuna kuna swingers kuna position trader so kulingana na trading sty yako mara nyingi sana kwenye hqot utakuta watu ambao ana poiowanakwambiaamb maa nyingi tabia ya ote inashabiana sana na kuota 4 kwa sababu zipo quote n n lesja quarter 2 so quarter 2 mara nyingi inaanzia april hadi juni no caracterisi mojawapo ya hii quote ni market huwa inaanza kustabilize after the initial volatility ya quarter 1 lakini pia hapa huwa tunaangalia sana economic indicators kwa maana huwa wanakuwa karibu sana kuangalia economic indicators ama amasemanamaanisha kwa mfano mc amanfp cpi na vitu kama hivi maanyigiwo vinaanza ku kwenyem so potential inawezekana tayari ndo zinaanza au tayari zilikuwa zimeshaanza kutokana kwenye na hizi kama zina maanaake i zinashabiana pia naambayo inakua zinaendelea kua so, kitu cha sana inabidiwea nahinyingiwanaanza upa wanaanza ku piando utaona zinaanza kuwa active sana kipindi kama hiki so inakuwa ni ngumu sana kusema ipi ota itakuepo ni nzuri kulingana na hizi style tunatofautiana na kautathirii hii huwa inakuwa julai mpaka septemba mara nyingi hichi ni kipindi ambacho kwa wenzetu huwa wanakita ni trading. nikisema trading, trading activities zinaanza kuwa aku uh, hai like high asim tami zanakwa slow kama naki na, na, na, na slow down during this summer month in kuasa central bank actions my niji traders want to na focus na a central bank hey it's ryan reynolds and i'm here with keith co-star of my upcoming film if, if. only in theaters may 17th do you want to tell people the big news all right, I'll do it. Sign up now and you'll get unlimited for $15 a month and six months of Paramount Plus Essential Plan on us. Mintmobile.com slash switch. Upfront payment of $45 equivalent to $15 per month. Unlimited over 40 gigabytes per month. Face lower speeds. Videos at 480p. Active Mint customers by 531.24 get six months of Paramount Plus Essential Plan. Auto renews after six months. Offer ends May 31st, 2024. Separate Paramount Plus registration required. Terms and conditions apply if rated PG. Many of us have those stubborn pounds that seem impossible to lose. No matter how good we eat or how hard we work out. My solution is PlushCare. PlushCare is a leading telehealth provider with doctors who are there for you day and night to partner with you in your weight loss journey. They can prescribe FDA-approved weight loss medications like Wagovi and Zepound for those who qualify. Plus, they accept most insurance plans. To get started, visit plushcare.com slash weight loss. That's plushcare.com slash weight loss. decision monetary policies lakini pia kuna upande wa events kama zina sana mbayo lakini kitu kingine mbacho natakiwa kwenye hii uh, inabidi ujue kuna uawa sababu yam kwa wenzetu ni kipindi cha joto so, naju n kila nchi inakuaga na tabia zake hiki kipindi cha joto maanaake ni kwamba joto linapanda kulingana na dl flani so wenzetu huwa wanaangalia kipindi ambacho anaweza akamovu akatoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine na hiki ni kipindi ambacho wengi huwa into consideration kwa maana labda liquidity ya makei zikapungua kulingana na hizi Uh, zika to maybe pair, USHF, ama pound, kulingana na yoyote ambayo day ambao zinza zikaeamanishaaaaauingana ayoyote mbayaaankaaaii mambo laii kama i Kwenye market lakini nyelakinihe ast qta ni qt 4 hii maanyiki inatokea kuanzia oktoba to decemba na oktoba mpaka desemba ni takriban miezi miwili nao hiki ni kipindi ambacho to, tabia zake zinaendana sana na ile ya kwanza qt 1 kwa nini kwa sababu hii tunaita ni a so kwa makampuni kwa sababu mm, ukiangalia volatility kubwa kwenye market huwa inatoka upande wa makampuni na maanisha hizi kama us 3sh00 wengi huwa wanapenda sana kuzifuatilia kwa sababu impakti kubwa ya hizi uh, uh, hizi ni economic news ama central bank centabananucmen huwa zinaanzia kwenye hizi companies so at the year maa nyingi huwa inabidi wafunge vitabu vya mahesabu tunaita Of books of so inabidi waanze kufanya a ya mahesabu yao kumbuka yaokmbuka inabidi afanye adjustment asnt yaoli we kama ufanyi asmn yayaotayari wewe haujaingia wenye ndi ambayotawatuambao uh, wanachukuliaa right? takwambia baadaye ni namna ipi ambayo huwa hizi hit uh, lakini ni kipindi pia ambacho tunakiita ni hlday season so during duihday season huwa tunategemea tuone liquidity inapungua kwenye market kwa sababu ni nihlday season lakini ni kipindi ambacho tunate, tunakichukulia kama profit taking kwa traders ambao wameraoe ase zao ku, kuanzia desemba ya last year mpaka kuja kuingia kuingiajanuary opportunities wakati ambao ile qu 1 wanaweza kuangalia npfiin hata kwenye masoko mengine haya ya krypto kwa mfano nitaongelea uh, masoko, masoko ya krypto huwa maranyingi ikianza tu mwaka huwa kuna kipindi ambao tnakita bme lakini nabis a na kipindi cha market huwa maranyingi wanapenda kuonsid qu 1 na q 2 kama bear market And then tandaakwenyeile be b mpaka igusa dola efukmi nanne kama so kuminatano Right now tunaongelea kwenye ya pa37unaez ukaona kipindi hichi hua maanyingi tunakiita ni kwa watu way ili oo jni somo jingine ambalo linahusanisha sana kwenye mambo ya kujua kwamba ipi nibi ni na kwa sababu tunaongelea inabidi ikuambe ni kipindi ambacho tunakiita so you iiso uatde kitu ambacho inabidi ukikonside inabidi ujue, either in inq four kuna inaweza ikatokea volatility kwenye market kwa sababu zina ya hizi activities ambazo zinnl zinakuwa zinaendelea lakini pia kuna kitu nakiita consolidation namaanisha ni kipindi ambacho na consolidation kubwa ya hizi kama kamaambavo mnajua ndo nimewaelekeza sana kuhusiana na hii na jinsi ya ama kipindicahundo huwa tunapatasemaamaanishayaw wakubwa na maanisha ya fao ama izi hedge funds hu wanaanza kubalanse vitabu vyao vya mahesabu so inabidi wahakikishe kama lese walitaka waclo na amount of uh, target waanze kubalance so how do they balance them ni kupitia kumanplate masoko iwezi katokea pasi pokwao na wengi ambao ni laautaona hata zao zinabadilika kama ni mtu ambae alikuwa ana, ana ataanza kubadilika s so mbyoun adopt ki cha kwanza mbacho nabidi ukizingatia so, na so, so na uh, so, kwa sababu itakusaidia uanze kuadopt market uanze kuswitch sasa kwamba trading system mimiyangu inaniarau nifanyh kwa sababu ya kalenda uh, kwa maana vitu gani ambavyo viko you vitu gani ambayo vimepita lakini pia uko kwenye seko gani Like in the aiithe oheenanihizi nam na maanisha na nini na maanisha kila mwezi huwa tuna hizi bano kamanf au atkama sio nfp huwa kunawi hizi zote ni kwa ajili ya kubalans ama kuleta volatility kwenye soko the oth genea ni kwenyebaeen you have yuatoaen ambayo zinaweza zika event ni eiheoii ama viashiria ya vyovyote ambavyo huwa viko globa lakini the other thing ambayo inabidi ni management niriskinaio w kama simaanishi kwamba labda ni mtu ambaye huko Uh, maybe uh, ni type a trader lakini you ned to implement so much ieffective risk management strategie kwa sababu zitakulinda kulingana na you don no what will happen next so you need to bear in mind to use uh, risk management lakini the other thing is no isac amejaribu kuniuliza swali akasema n choosing the best quarter so choosing the best quate ina dependi na individualtrdias i said trading trdigstyl lakini pia tolerance liskitoeran sometdes huwa take opportunities di qut 2 and quot 3 amnamng huwa wanapenda sana kuwa hadi kwenye soko ku, kwenye quota 2 na quota 3 kwa nini kwa sababu duin quota 2 ndo trading style yangu inanialau sana kuswing kama ume kwa mda brefu uata ndouwa naswingi hata miezi miwili mezi mitatu asabau yangu nanilususnenyezaziwezikutoke maanyingi wanapenda sana kujiweka indo kipindi ambacho ni asitokae madaras hii ndio my personal trading plan lakini pia my personal trading style you don need to have my trading stye o okay? lakini the other thing labda kitu ambacho inabidi ukizingatia wakati unachagua maybe bestqute you needoonsidealignmentof your tradin strate with your tradin goals na iskaetie by each, of, uh, each quarter so kila quota inakuepo na risk, risk appetite, lakini pia kulingana na st- strategy yako nitachukulia mfano mtu ambaye ana huwa anategemea olatilitza kwenye soko lakini pia si volatility tu peke yake za kwenye soko huwa anafk kwenye ntiisse so, inabidi uangalie kujua maybe which one, the best uangaliekujuaeq of theea non of the tder kuna teinoaamamat uh, f my est i taqt aesonide di sty su away tha ui yudi sytem ili kujua kwamba ni trading sistim yako inakuwa so we ambayo zinaweza framework membimbayo individual market condition inaweza zikavali year yani zinaweza zikabadilika kulingana na mwaka i inalikwaa sana Let me tell you this adaptability ni kitu cha msingi sana kwenye haya masoko ya kifedha inabidi uwe na ile continuous analysis ya market dynamics kujua kwamba for mfano naweza nikasema kwamba maybe quat 2 is one of the best year bestwal well, the ohe hiya ikatokea ndio ni otata3h ten ikawa laba kuna hizi pandemics kwa mfano kipindi ambacho tumepata hizi covid 19 au kuna vita labda ninanini ko kuna namna fulani ambayo kila mwaka inabidi huw unajua kunalz lakini huwa unajua ni namna hipi kuadopti masoko au ku sababu kila mwaka unakuwa na tabia zake so inabidi ujiswich kujua namna ipi ambayo unaweza ukadopti n ayu so much kama ume tune in fsb umefsb mpaka mwisho wa hiie11 n think umejifunza vitu vingi kupitia hii episode lakini kitu ambacho inajaribu kukusistizia sana hakikisha unakuwa na trading system naambayo tayari unaiaminia tayari umeshaijua kwambandananatakia okay, right natakia ji namna ipi kwenye masoko ya kifedha lakini namna ipi ambayo naweza sana sana kwenye kwenye masoko masoko masoko na na na namna ipi kwa kwa sababu sababu ya kifedha ni all about risk na, na skills kwa sababu. Na skills unaweza ukawa lakini au na management a wenyean tolerance auenefanaeaukawanaaini ya exposure yako ikaeponi kubwa ukachukia hii biashara lakini ukawa pia labda una lisksi lakini hauna the actual trading skills ambayo ziko atachi kwenye market ama kwenye trading account yako ama emotions sometimes so you need to have suchan amount of skills ambazo zinaweza ikakusaidia ili uwe capable kwenye haya so, watu mba anaa iaekua sana lakini pia niki, niki sana Lishwa, nilikuwa nafanya kitu ambacho Ni, nilishia, na kwenye insta yangu kwamba uh, around sana nyumbani nymbaa mdangi a ndugu aaa araiiabauua so, kitu ambacho nakifanya tukapata tu idea ambayo pia nilishare kule twitter nikuwa a tuna bishana tu kwamba okay kwa nini this time usifanyehsifanye hivi hivi then yeah nikawa nao ni, ni, ni wadogo zangu ihai tukawa tuna small account from 7 mpaka uh, 500 pras Yes, nikaaneavitu kama so hiweze kufika paala ambapo umejipangia kufikakwsababu so, ndo zitakualaw pia kuwa naya namna fulani lakini pia uweze kuadopti na masoko So thank you so much and see you to the next episode. Don't forget to follow, like any share namarafiki, and to me voice notes. Yeah, you know what it is. Even when we're on a budget, we still deserve nice things. Quince is a place to scoop up stunning high-end goods for 50 to 80% less than similar brands. They have buttery soft cashmere sweater starting at $50. Luxurious Italian leather bags and so much more. Plus, Quince only works with factories that use safe, ethical and responsible manufacturing. Get the high-end goods you'll love without the high price tag with Quince. Go to quince.com/style for free shipping and 365-day returns. This podcast was brought to you by FXB in partnership with Kriya Nikas as he discussed the tips that you need. You can visit our website at fxbuniversity.com for more trading lessons. And that's the end of our podcast for today. Remember, this isn't goodbye. It's more like, see you soon. The FXB podcast is your go-to place for learning about finance in a fun and easy way keep coming back to explore more exciting stories about forex trading, finance, personal skills and making your money grow. We might even share some funny money tricks along the way. If you have questions, thoughts or want to tell us your own money stories, feel free to send us a voice note on WhatsApp number plus +255746410596. We love to hear from our listeners. Keep the excitement alive, and may your money adventures be as enjoyable as your favorite story.