Hello family welcome back to helofamilom bactofbn ayahos leo tuko na valuable topic ambayo tutakuwa tunadiskas jinsi ambavyo unaweza ukamaximize online pesens yako into profits najua wengi mtakuwa mnafungua akaunt social media na instagram Uh, Facebook, TikTok, ama whatever, ama lakini haujui namna gani ambavyo unaweza ukatengeneza hizo kwenye hizo uingiziakiawitaa afunua wiuuna esa nyingi sana ambazo unawezaukam kupitia hizi lakini sio tu wewe kutengeneza pesa izi. hata kama esa kuna namna ambavo unaeza ukatengeneza customers wako kuna watu wengi nimekutana nao wafanya biashara ambao unakuta anafungua tu account akauntise ana duka la nguo ilo lo duka la nguo anakupostia apostia laba mzigo umefika madukani njoeni lakini sio hivyo ambavyo unaweza ukatengeneza ama wateja waaji kwako kununua hiyo product yako kuna namna ambavyo unaweza ukatengeneza Uh, content ili uweze kum au uweze kum mtu ambaye hakufahamu kabisa ila tu kwa sababu ameona uko kwenye akaunti yako na una sio tu kuusiuzmfayabiasariatakiwa utuuzie sisimfanomi siju kuvaa lakini kwakuwa tu umenipangilia mpangilio mzuri kwamba mimi nauza tsht ukivaa kaaaadaaau katengeneza namna yoyote ambnakamatu ambaoalaaanguaan ta kutengeneza bayo yako pale kwene aalalaa niam aujui namna yakutengeneza bayo bayo ile inapot kitu ambacho nakijua wewe For example mimi najua kutrain, na, na, najua namna ambavyo naweza market sio tu financial market lakini pia nina ujuzi ama skill kwenye technology najua DeFi, najua jinsi ya kutengeneza hizi sf najua namna ambavyo naweza nikaapproach business wise lakini pia nina skill labda kuandika siyo tu kuandika na ujuzi tofauti na kuandika na vitu vingine na skill ambayo mtu akifungua tu kwenye akaunti yako aone kwamba you know something yu i hie labda mi nacheza mpira kuna namna fulani ambayo natakiwa uandike bayo yako ipotrei na skill zako ili kusaidie uweze kupata deals hapa naongelea deals au kutoka enye kwa makampuni skuhizi metokea wimbi kubwa la watu ambao wanatengeneza hizi za kuchekesa yes, unaweza ukawa ukawanacekesha ndio ni huwe lakini ni namna gani au ni namna ipi ambao unaweza ukawa na kampuni kwa sababu ya ambayo social, so, social media ni uwanja mkubwa sana na pia kuna keki kubwa sana unaweza ukaipata kupitia wee namna ambavyo unashee maudho yako kwenye social media lakini na vile ambavyo unajiweka na kwenye hii episode tumepiga story za namna ambavyo unaweza ukajiweka kwenye social media jinsi gani ambavyo unaweza ukajiweka namna ipi ambao unaweza ukatengeneza ama pesa jiskana ambavyo unaweza ukatengeneza uka ya wewe watu wakuamini pia kwenye media leo nipo na gabi tutakuwa napiga naye story kuhusiana na how to your not you only hia other aleas isa kudevelop your actual skills on making money baby you know what it is it's all about maokoto so let's jump into it you know what it is you no know the vice make sure you like make sure you comment make sure i wona fall popotambapo na skillsa ipocast like e i think you will enjoy a lot but remember don't forget to send me your feedbacks babe make sure you send me your voice notes jinsigani ambavyo hii podcas ama the last pocas ambayo tuliongerea namna amba ipi ambayo unaweza uka pproach q4 3 marketccle sendme voictakufanya uwe featured kwenye next episde so welcome Let's jump into it. This podcast was brought to you by FXB in partnership with Kriya Nikas as he discussed the tips that you need. Hey, it's Ryan Reynolds, and I'm here with Keith, co-star of my upcoming film, If only in theaters, May 17th. Do you want to tell people the big news? Right, I'll do. It. Sign up now and you'll get unlimited for fifteen dollars a month in six months of Paramount Plus Essential Plan on Us. Mintmobile.com slash switch. Upfront payment of forty-five dollars equivalent to fifteen dollars per month. Unlimited over forty gigabytes per month, face lower speeds. Videos at four eighty p. Active mint customers by five thirty one twenty-four get six months of Paramount Plus Essential Plan. Auto renews after six months. Offer ends May 31st, 2024. Separate Paramount Plus registration required. Terms and conditions apply. If rated PG. Everyone knows therapy is great for solving problems, but getting therapy has its own problems too. Like finding the right therapist. Fitting into their schedule, and of course, the cost. Well, BetterHelp can solve those problems. It's totally online and built around your schedule. It's surprisingly affordable, too. Connect with a credentialed therapist by phone, video, or online chat, all from the comfort of your home. Visit BetterHelp.com to learn more and save 10% on your first month. That's BetterHelp H E L P. I'm Sandra, and I'm just the professional your small business was looking for. But you didn't hire me because you didn't use LinkedIn Jobs. LinkedIn has professionals you can't find anywhere else, including those who aren't actively looking for a new job but might be open to the perfect role, like me. In a given month, over 70% of LinkedIn users don't visit other leading job sites. So if you're not looking on LinkedIn, you'll miss out on great candidates like Sandra. Start hiring professionals like a professional. Post your free job on linkedin.com/people today. nao tuko na gabi atajitambulisha lakini pia wengi mtamjua kama utakopo namjua yes, you know ila siku ya leo tutaongelea kitu cha kwanza namna ipi ambayo unaweza ukatumia yako kupati, kujipatia we mwenye kipato tumeona watu wengi ambao wanatumia zao a ku kutumia e yaoi kujipatia kipato naga mambo vipi mi niko fre sana karibu kwafnashukuru sananashukuru sana kwa kuwa na sisi asi tumekutana ilikuwa ni kwenye ile uh, ilikuwa ni akina uh, amos nyanda yshs yeah, sure, sure. yes naamini wengi watakuwa hawakufa uh, mayb so unaweza ukaji lakini pia wakajua wachituysabari okay, okay. zenu so kwa majina majina ya pao anaitwa huku uh, li watu wengi wanajua kama gabwanajua kama ab amdn r ma ama watunli wanahitaga zile a saa solakini inaweza ni kazi zote kwenye kitu kimoja like, kazi yangu mikubwa huwa ni kuteenloe na kuangalia opportuniti za kutafuta au za kumekpesa kupitia hizi teknologi mm -hmm. ama intenet wa ujumla so awezaukanikuta leo na I'm sharing, uh, stars, ai kesha ukanikuta naongelea kuhusui so, kwa namna ingine nikuta kesha naongelea naongelealas kwamba kazi yangu kubwa mimi huwa ni kue na kuwambia watu unaweza kufanya hiki na ukatengeneza pesa kwenyehin mara ya kwanza niliokuepo na nilipokujua nilifahamu kwamba unadili sana na upo upande wa krypt nn kupitia yeah. I think, I think, uh, crypto ishaa ma stori baadae kidogo lakini krypto ni moja kati ya kitu ambayo afanya watu wengi sana nijue sanana so hata kwenye stori ya leo kwenye opic ya leo itaelezea sana ow i kwenye iyo wv ya rypto ama iu buya rypto iatabiao yes. yes. um, so, amejulikanaanahan ni fedi ambayo imefanya na wat tunaweza tukaaza oik yetu niili uweze kutan na hani unaxi kubwa abo na nikiongelea namaanishaa kama hizi t tkt kuna a una hata hiziwp hizo zote ni tunafungua aknt lakini wengi hwa tunafungua akaunti hili tujipost kuna watu wengine ambao wanatumia hiza kwa ajili ya kufanya biashara lakini tu sio hizi kama kuna watu ambao wanajiweka kuwa kama fen kwa maana anaweza akatumiwa na makampunite the kulingana na aliyokwepo nayo kwa sababu ya ulimwengu ambao ndiotupwa asahivi niaoe snadhani yes, unax kubwa so gabi unajulikana sana ht wakati na kusikia kwenye se ulikuwa tayari umeshakuwa ambassada wa Polka. ni kampuni kubwa sana hi walikupata vipi okso haot y mi nimezaliwa ime unajua vilekimtamta kupata hiyo uia ya kujua elouche ajutabauafte mm. uh, nime uh, nime nimeingia enda hapo kuendelea nikwa napata mda a kwenda hizo ehapo ndo zikuwa zina mai baada ya muda kidogo nimemaliza ff nimeenda aon other kama mwaka mmoja baadaye nika nas aeda kufanya onkenyanaiob nimefanyao o baadae mambo ya yakaja hapo katikatielfu m2i a 9o safari yangu ni ndefu lakini hapo naweza nikasema covid pia ilikuja na baraka zake kwasababu nikuwa ndani muda mwingi iikuwa mm. najifungia fanaalafu a heahiyo uh, elfu mbili kumi na tisa ishirini yani niikuwa na aptop yangu plani mbovumbovu lazima o ya kazniangumoja naitabatoshatalisaidia sanaso nichokua na kifanya nikaanza kuhaenatamani sana kenye kua spesiali kwenye wit niikuwa na share kitu nachojifunza nani na nini baadaye si na hiliwalio nikakuta nimepata inbox kutoka moja ya chuo, chuo uh, college, kenya naitwa bunif kasemataka haefb1 funzahv vitu atajifunza ukiwa yubaniso nikaanza kujifunza nikaanza kujifunza kiahat so, like, sawa so, mm -hmm. lakini like, befothat niikuwa nafanyanimeanza uh, like, ni kufanyakungia uh, uh, so, uh, uh, eye217 mwishoni218 sa kama navyojua unaelewa sokolina makofi sozio hi kitu cha kwenye uh, web development na coding ndio ilianza kunipa mimi curiosity ya kutaka kushare kitu inachojua kwa watu sasa bahati nzuri katika hiyo hiyo yn yani hapohapo katikati nikijifunza ndo vu yarypt ikawa imekuja ikanaelewaptanna nini lakini unaelewa iliyopita ilivyokuja ikaja na vitu vingine vingi uh, smart vingizikawa no, zinakuwa mambonfmada mm. uh, mm. ai so tuka, nikaanza kujifunza nikatengeneza kai kwa sababu so, befoe nilichokuwa nakifanya ni kuambia niikua nafanya uh, sonitengenezaga kama kaikango ambako nikuwa na sha za watu jinsi ya kujifunza nanini ko watu walikuwa nasehemu sana nama yangu wanamtafuta sana so, mm. kasababu wanajua For free. We unaelewa watu wengi wanataka kujua anakuanaweza ukanifundisha kuaiahelaaelewam kuangalia namna gani naea ku na watu wa aina hiilakatongesaidaa mm ilinipeleka mbali kwahiyo uh, baadaye tena nime kwenye sana alafu minatengeneza amamtu anasaidia kutafuta saau so, baadaye tumeingia kwenyeha kwenye ya mshikaji wetu mmoja bas kama kawaida mimi napenda kushare nashe na share na watu naona jamaa kidogo akawaja onana so, uh, uh, you know, so, watu n najichukulia poa maujanjaso nikaanzisha hiyo ambao watu wanashea vitu mbalimbali kuhusu yt na ikawa kubwa unavyoongelea leo ina watu zaidi ya elfu moja na wako tiws wakienda egramoa nyingine papokutoso tuk on baadaye mimi sikiwa nashea sanau nikawa nashaa kwenye myas sasa hapo ndo nilipoanza uh, kuona kuo, kwamba this wave, uh, ya uh, kushare ama online presence ya vile vitu ambavyo wanavifanya mwenyewe pekee yako na ukaanza kushaa kwa mtu uanei so nikaanza kushea tips za rypto za, za lutemans, na nini na nini ikuwa wanashea watu wanashea wana, wao wana kwa wao nasaa so, so you can mm. see hapo kitu kwanza sikuwa n sikutaka kufanya kama kila mtu anaofanyanikuuliza you know, leo abotypttanaembia unafuatiliaga watu wako tit wako ra sijuu hiia kidogo nani, nani. lakini huwezi kuniambia mtuamba namfatilaekaie mi nikahukua o kamaan atuatuwnaat an haraka sana ndani ya mwaka mmoja yani yngu aka elfu mbili watu elfu mbili watua mia mbiliwatu elfu mbili ni watu wengi sana mtu ana gup lake laanilipasktakwa nibuse ibuste tangazoawa kila siku tukaaishaa pia na nini ikawa inakua inakuwa sanaunamwanzonisema kama ile ki na naona nili mpaka watu kwenye hiyo kitu ambacho kilikuja kunishangaza sana kuna mtu akaja kunitafuta pata namba na jamaao anaangalia zako na ninia kwenye hizo a they atengeneeik kila kitunyethe ni hii hapahat hiyo ndani ya mwaka mmoja nikakuza hivo hiyo 221 meshfanaizochosina hata wiki2itatu lipiga diliilikua ni, nikwa ni, nikwa ni, ni ya kutengeneza tu hicho0maanaotwp peke yake yni hapo ni sijagusat sijagusaa na nini na ulikuwa uli wakati po huko social media kama whatsapp ulikuwa tayari umeshakuwa ativ kwenye hizi plo za kuuza ujuzi namaanisha uh, kama hizi fi kabisaukohadi leo lakini like, shaingia alafu nikakimbia yani hadi sijagusa lakini like, heg ambaye alini sawa so, alikua ambaye alikuwa anataka amba kufanya hiyo kazi ni kwamba ika anafanya kazi nahzohizo hizo, hizo ai uh, mean, I mean sawa so, mm-hmm. unajua ile umepata i uh, lse ya kumnaeakount aoe eamya alafu oa so unaenda kumpa mshikaji amba unajua sehem ilitokea ili kwangu kwamba jamaa amepata gig ya kufanya proet alafu ana exprien na poe zary uh, akaja kalipasotulipata mm. yes, hiyo gi tukaspita hiyo uh, pesa lakini ilikuwa ni pesa nyingi sana espeali unajua ile umetoka kichuochuo una hata mwezi mtaani unaelewaunakuwa ni mtu fulani umejipata vizuri kabisa so that's how it How, uh, how did i ho online presence hivyo ndo ambavyo nilianza lakini kitu cha kwanza ambacho mtu lazima ajua ni kwamba huo ntaka kufanya nini au wewe anajua nini whatbliv ni kwamba kila mtu ana kitu anajua na kila mtu ana story ya kushare na hiyo sto inaweza Hita, hita shi, hita let, shika atenshon ya watu kuliko ambavyo unategemea lakini sasa unakuwa ujui kwamba ipi ambayo italeta atenon na ipi ambayo haitaleta eno so kazi yako aasomo ambaye unataka utengeneze i ni kushare Can you just share what you know? Yes, yeah. so, uh, inaanzia na lazima uwe na utengeneze value kupitia spiri ambayo utakua umejifunza so ntatolea yes, sure, yes. so, tu mfano wa watu ambao kuna, kuna dogo moja hivi nimemfl sio mbogo by then. mpaka yeah. leo yupo chuo nimesahau jiaeuu hapa ye kazi yake ni kutengeneza ni kucheza na xe na ye anachokifanya anafundisha n anatoa zile anatengeneza kama lils, jinsi ya kutengeneza labda kava ya kitabu kwamfano mimi hapa saidi nikiandika kitabu kuna namna fulani hivi ambavyo siwezi au nitakuwa sina ujuzi sahii wakutengeneza kava ya kitabu changu au hata kama sio kava ya kitabu changu kuna zilelaaa like yes. yeah. uh, yes. mm-hmm. ya kitu ambacho nataa tengenez se anafundisha ni, ni so, uu kupitia hicho kwa sabau baada uko shule alivyoanza atengenezaaalanz so e alifika tu chuo kawa anajifunza koi ambayo inahusisha sana na mambo ya kutaibu, na akafungua an naabok then akajiuliza kwamba ni kitu gani ambacho naeza nikashea kupitia maisha yangu ya kila siku nawaa ambazonafanya da to daten ome ndo haka, akapata aidia kwamba mimi naweza kutumia lakini kama kwenye laptop, naweza sana kucheza na hizi xe naweza kucheza nnaoeo na kaanza kutengeneza hizi nimekua kuf akaunti yake ana milliona mm. na, anakuwa anatengeneza tu zile fohe alionyesha akaunti yake Fiverr? kuna Fiverr na, Um, kuna five na zit kuna one of the ambayo unapewa zile i uh, uh, kama up-work. mtu anakazi... upwork, yes. uh, ka mm-hmm. ana kazialionyesha akaunti yake ya ana yani ambazo anatengenezea watu kv anatengenezeawe yeah. then from ther akashea aka t au ali, alianza kutumiamdia ama social platform ambayo mtutu bongo, mtu tu kibongobongo mm-hmm. so sure. mtu anafungua anafunguaakaunt anaeza kujist mwenyemtu anaeza kajaribu kupata picha ni namna gani ambavo unaweza uka lakini kwa kitu ambacho unakijua kama ambavyo umesema kila mtu kuna kitu ambacho anakifahamu azlazima okay. yani, kuna ujuzi ujuzifa ambao unao unaowe mwenyewe unaweza ukautumia ukakutengenezea kipato nika napiga unachoongeau naangalia ni kuna wako wa na... yes. mgodini yani, they just, ini, watu kabisa, wa kawaida kabisa wanashea safari yao mgodini wanatafutaje madini na nini kuna, mm. kitu kitunaeza kukaona ni kadogo sana ila yukani mnett kila kitu mm. yukan mnett vizuri kabisa na unapata pesa vizuri sikuhizi tiktok kuna watu wanakupa wanakupa mm. muda mtu ukankoliv wamengiaalisali moja masaa mawili yuko live. live watu, watu wana, wana, wana, wana, wana, wana mriwat pale kila kitu kwama hiyo storia aniambia ikuwa nasoma leo stori ingine ya inamjuathe kwa dunia hii kwa ssahivi anatumia zaidi ya dola laki moja kwa mwakamilioni 2 milioni2 kutengeneza tu ambao Yes, yes, imagine. Imagine. sasa misimisi, kuna watu wanafanya vile sasa ili ili uweze kuonwa na uweze kupewa hizo ds kama hizo lazima uoneshe nini unachokifanya unacho lakini pia sasa hivi tumerahisishiwa yani hizi uh, teknoloji mfano unaosema ai webs ni kama intnet au ni kama hizo amazon zilivyokuwa zinaanza hiyo miakayao ya tisina saba tisina nane hapo aelewa ndo tuko kwenye hiyo wevu the area tunaingia na tunaweza ku hizi ndio njia rahisi zaidi ya sisi kutoboa na sio sio ku yani teknoloji yenyewetu itakua itakuonyesha tu yani kwa sababu ikishatoa ikishatoka ni kwamba watu wanaangalia namna gani tutaiboresha zaidi watu wanaangalia mm-hmm. na agana takuja na kitu kingine bora zaidi hairudi nyuma n <laughs> enye ni kwenda yeah, mbele so yani lazima tuangalie ssahivi mbs anasema anatumiao dola lakimoja kutengeneza hiyo lakini ssahivi y hizo za dola lakimoja hata ndani ya siku mbili kwa kutumia za uh, uh, kutengeneza hivyo vitu lainis nsiohuyo yes. yes. nimai ni watu wengine yeah, yeah. pia wanatumia gharama kiasi yes, gani kutengeneza yes. na kuna namna yes. nyingi za kuaproch watu kwambas yes. uh, yes. kwamba unajua hizi ni marketing, marketing skills upande wa nani kapo napiga naye alikuwa ni uh, nyanda amos alitoa msehemo mmoja akasema ukifungua ukaingia akaunt media kama haujagundua kitu gani ambacho anatakiwa ushare kuna vitu viwili wewe ni pt ya mtu kama Eta. haujagundua kitu gani natakiwa ufani kwenyemdia lazima wewe ni ya And true. Right now, mtu fani maanake unauzwa mpaka mtu ana ku inabidi tuangalie atenshon yako kwa watu nkwamba m yeah. una nmb flani ya so kama ukiweponiahizi then hauna kitu ambacho una share kwenyeia wewe nisalitoa msemo ssisi wengi ni kwamba hua tumekbaia ua zi hata mimi nilikuwa ni, ni nazoa tuna kutoka wenye fam uni kuwaho mbea yani wazazi wanakuuliza ile unafanya kazi gani mpango wako kupata kazi ni lini unaelewa yani mtu mm-hmm. awezi kuelewa kwa kwamba huwa anakaa na, na daari yangu na a leo ni nini leo nifanye reply ngapi leo ni te nani nitafute klenwa ngapi aleu kwamba hiyo pia nayo inaweza kuwakaassa Uh, huwa anashangaa mimi personal nikimuona pia kijana naye anakuwa na hiyo ile kwamba kazi ni kuamka asubuhi kuvaa mm. suti nini kubeba baasha ile unaenda unarudi ndio kazi lakini uh, his dunia ya ntnet pia inatupa sisi uh, uh, wote unajua ukiangalia the old school media ilivyokuaga kwamba uh, leo ungetaka kutangaza kozi yako ilibidi uendeupige yeah. zile zinatwa nini jing sijui niniio mm. alafu mm. ikishatengeneza ile pale ulipie pale saa so, baadaye wale waende watakuwa nasekunde ngapingapi hata kwa mwezi mzima namna mtu akufanyeja So, yeah, yeah, yeah, yeah. kuliko hata hizi mdia akaunti za watu wangapi nawajua bongo wana wengi kuliko hata media, media. kuna mtu uh, nikuepo napiga naye piapaka like, uh, kuna mdada mmoja e ye akaunti yake mia nikiona mtu anashea kitu kizuri huwa uh, na, na mfl so huyu anafanya kazi uh, yeah, ni mdada so, social media yake platform yake anaitumia kwa ajili ya, ku... ya kupangilia mavazi ya nguo kwa wadada yaani kwa maana and every day inabidi yaposti yani kwamba ukiwa kama mdada siku fulani unaweza ukapangilia nguo yako namna hii au kama una nguo moja unaweza ukaswitch hiyo nguo moja kakubadilisha vitu fulani ila ukaonekana tofauti na kupitia hiyo platform anapata deals za watu ambao wanauza suit hizi yaani unaweza ukaona namna fulani ambayo ameajiriwa ndio anafanya kazi lakini anatumia platfom yake kujiingizia yeye mwenyewe kipato sk so like, uh, nikuwa namwonyeshea yeah, mfano damoja yeah. akasema kananiambia uh, tulianzia hivi alisema mdogo wangu anakuwa sana media yani mdogo mitandao aje, um, kuna namna mbili mbi yee yuko anaitumia kama fursa au yenyewe so, so, um, mfano mdada yeyewenamtumia anesea wadaatanenaanikakifanya tafuta kitu kimoja ambacho mtu akiamka asubuhi atawaza atakuwaza wewe kuingia kwenye akaunti yako right. so you have tofinthi ambacho unakijua kawambia ese na usiwo unatumia nguvu nyingi yeah, sure, sure. Actually... Sure hiyo D- kitu ni, ni ukweli kabisa kwa sababu mimi nataka kueet yani nikiona uh, ana na mimi leo nimetoka ku akunti dola mia mbili othe bei r huwa ana nayee huwa anaovakam vipi hs kwenye kila kitu ambacho tunakifanya kila siku kwa mfano huwe umeongelea wa mavazi hasa mtu mwingine Uh, ndoapo tunakuja kwenye sl pia yani sio kwa sababu kwamba utakuwa na biashara au utakuwa una postoe basi watu watakuja kununua ho the na u sawa mgine anaenda ana posti content, so, so, mm. naenda, tu biashara gauni elfu sasa gauni elfu ishirini alafu thenwa napati nyingine ila itakuwa nib jisigia ni uh, mtu ambayo anaweza akatengeneza kuhusiana na kulingana na skill ambayo tayari amei afutaniunaezokuwa umesikia kwamba ndo kitu muhimu sana kwenye sambao ikponatolea mfano wa huu dad ambavyo yeye yeah, li t chini kafikiria nao nikolabda anapenda kuvaa kwasababu ndoe yake akaanza kumaiama tayai umesha ama taai umesavaa unaingia kwenye m nando ametengenezaweneyake nimesaa taia aini iemanao natengeneaa ma ma ukona unatumia nguu nyingi sanaaa ico kitu io sehem yako natumiaje unatumiaji hiisilya kutengeneza y so, so, hapo inabidi pia lazima uangalie zako na nini lakini pia kitu kingine unaambiaga watu usilete watu wengi wana excuses wanaza so kusema sijui sina vifaa au sijui sina na nini tukiangazia na ishu ya sa hivi kila kitu unachotaka kujifunza sahivi kipo online unataka sure. kujifunza coding ding ipounataka kujifunza in iko unataka kujifunza kusuka ikonataka kujifunza hata injini ya ndege ipohyokitu cha pili watu wanaletaya vifaa vifaa sio kwa sababu gani yni leo kriani, tukichukua uh, ambayo mtu anayo ambao unakuta wadada wengi wanayo ni simu ya kawaida kabisa au atatuchukuliaa inachukua deo kali kuliko kamera za Hollywood za miaka iliopita ilio mm. uh, yani, ukichukua tu ile kal kadogo ka S20. kana i kali kuliko ambavyo kamera za za, za miaka 5 nyuma zilikuwa inafanya ao sasa hiyo isio sababu ila kwa mimi framework, framework yangu so omimi ni mtu napenda sana stress, kuandika mi hata nikiwa na nikiandika zote zinaishi so ninachokifanyaga naanza kwanza na kutengeneza katika maandishi kwa sababu gani najua ikiwnaya maandishi ni kama nguo uh, ambayo itaingia kila sehemu kwa sababu nika edit kidogo nikacheza nayo mwenyewe naelewa saopyangu so, okay, ni maandishi ntaenda kutumia uh, ganiwamiiya so, uh, maandishi nitaanza kwana nanajua so, mm-hmm. hukoya maandishi pia mtu anawezakaf kama ka naii nanzagahiouzitengelea ni kama story then naanza kuangalia naanza kuangaliakaa nazitengenezaje ziweenye so, ni vitu ambavyo nimekuwa nikiviongelea kila siku lakini tumevitengeneza kama uh, kamaaadae hmm. naaa kuanalaazitengenezaje ziwe kama d sasa hapo kuna mawilia audience wangu wako vipi najua wabongo bana wapendi mambo marefu hizi hizi hizihizi hii ambayo nilikuwa niaudio na uwezo wa kutengeneza ikawa kama short form video vi, li vidogo vidogo vya dakika moja hivyo instagram reels tiktok hizi uh, mtu hatachoka kuangalia lakini watu watakuwa wanarudia sana kwenye peji yangu inaniongezea zile im- -impressions zinaitwa nini visit ninimtu mm. so, anaona ka kripe. kadogo anataka angalia na kl iliyofata au na kli ya nyuma so, so lazima mm. unaelewa wewe taget yako ni kitu gani kwamba unataka hivo kwa kwa hiyo kwa hiyo kwa, kwa long form videos unakuja ukuta watu watakaoona ni wachache kuliko kwa so lazima mm-hmm. pia uangalie semtu kama una, unaandika pia unaposti mdia au unapost kwenye uh, uh, twiter lazima uangalie ho do i h zang a zilitunaita sawa ni kabisa Exactly, n yani, ni vitu vingi ambavyo huwa naviangalia lakini kwa kifupi niki mimi, mimi huwa naanza na kuandika kwanza nikisha andikangisaa napata niko kwenye hata bodaboda lazima ni notes. hata kwaya kujitumia hivo kwa sababu uh, kuna kitu kingine uh, nikishaandika navoweza kuzieko hizi huwa zinamsaidia sana kwa sababu nimeandika na nimeona kabisa kitu kimepata watu elfu kumi ni watu wengi sana wanasiasa wanawatafta okay. a yani, watu f kmi ni watu wengi sana ko kama watu elf kmi wameona hicho kitu unaweza ukatumia kwenye pfo mingine na watu ukapata hata watumia watumia mbili a baadaye utakua ku baadae lakini hivo wazungwa uh, uh, uh, yani, yani, uh, so, yani, hmm. na msemo wao mmoja aaminatumiaga sana wanasema san unavyokuwa unakirudia kitu ndivyo ambavyo watu watakuwaanazidi kukumbuka na wanavyozidi ua kukimbuka watakuwa anazidi kufanyaje kukirudia so the same, it works to yani, watu wasizani amb hili niwe nitengeneze mfano mimi ni mkali ili nitengeneze uh, za, za forex. lazima niwe na vitu vipya kila siku vipya kila siku no, you know. utakiweka hapa utakiweka huku baada ye utakirtit utakifanyaje hivyo hivyo hicho hicho, hicho hicho ambacho kimeshaonesha matokeo emnakirudia kinakuja mm-hmm. kina, yeah. kina, kuna kina Hey, I'm Ryan Reynolds. At Mint Mobile, we like to do the opposite of what Big Wireless does. They charge you a lot, we charge you a little. So naturally, when they announced they'd be raising their prices due to inflation, we decided to deflate our prices due to not hating you. That's right. We're cutting the price of Mint Unlimited from $30 a month to just $15 a month. Give it a try at Mintmobile.com slash switch. $45 up front for three months plus taxes and fees. Promoted for new customers for limited time. Unlimited more than forty gigabytes per month slows. Full terms at Mintmobile.com. Hiring for your small business? If you're not looking for professionals on LinkedIn, you're looking in the wrong place. That's like looking for your car keys in a fish tank. LinkedIn helps you hire professionals you can't find anywhere else, even those who aren’t actively searching for a new job but might be open to the perfect role. In a given month, over 70% of LinkedIn users don't even visit other leading job sites, so start looking in the right place. With LinkedIn, you can hire professionals like a professional. Post your free job on linkedin.com/people today. na kuna hawa ambao so, kama siku hizi nadhani uwimbi limekuwa kubwa sana kwa bongo we vitari washaanza kufunguka kwa mfano kuna hawa unajua hizi tunazitaje tunazihtaji sijui niwekeje lakini kwa nje ni kitu ambacho ni cha kawaida sana kumu. Uh, kumwweka weye mtu kwenye mtego aumesau kwa jina la like, kibongobongoikama um, like like, uh, kiredio anachokifanyatunahitailakini uh, uh, okay. hizi show za uh, airedio uh, thin zinaitaga kama, kama kenya kule wanazitaga Like, yes, kama zile k- k- peoples, k- la, ama text, yes. Yes. kitu kama hicho uh, kuna hawa wachekeshaji ambao wanatumia hiziama kwa ajili ya kutengeneza za kumchekesha mtu kibongobongo ilikopo hii kitu ha wengi ambao anaifanya kinatua wengine mm. kkunaani kina, mshikaji ambaye alikuwa pia upande wa sana do alikuwa anazitengeneza siku hizi imekuwa ni kitu ambacho ni noma kwa sababu wengi wanawafata aa watu tayari wako naenshn ili kufanya nao lakini how di they stand? walianza kwanza kutengeneza maudhoi hmm. yumkeae yani, like, is utengeneze en ukishatengeneza ndo naweza uka monetize. so nisame thing hata watu wengine ambao tayari anataka atengeneze nt teeezaiiksa like, uh, oasil uh, lazima ujitengeneze a ndo ile tenshen yako kwa watuib niatenshen flani watu sikuhizi hu watunafata kupa dl kwa sababu una, utatupa kitu fulani nakina pimalia ile juskati apo mwaka huu tu l ilikua ni sa hin jamaa alikuwa ameenda kumvisha dem wake kwenye kfc alafu akas akaiswatu yeah, ile... <laughs> wakawa wanamdhi wana ake Yo so kwamba uwezifanya hivyo lakini angalia jamaa madili alivyokujaahi <laughs> <laughs> <laughs> oakola nini ini yani ndo hivo so yani, ukishakuwa Yani kuna kitu cha kawaida na, na kitanii alafu hapo hapo umenikumbusha ile kitu iniuza kwenye ishua ya Polkadot. watu mm. inabidi pia tusiogope ni yani kuna kitu kimoja watu tunacho Especially mtu akishanza ameanza kujipatapata kwenye kutengeneza content anasema hataki atak uataki kusha sa kamaanam Ah, mi siwezi kuposti na trei ile au uh, nikaonyesha s na e nasaau watakujua wewe hawezi mm. kukufam kwa sababu uh, ili uwe lazima uoneshe kwamba ymisiwezi nkakupa dili wakati hujui hata unafunguaji akaunti peple uh, sh this kwamba uh, okama yani, kwenye oet yoyote kama, kama watu wanguo wanavyofanyanakuta mtu naosnguo sem wakiangalia kwenye zangu wakiangalia kwenye zangu ambazo nimefanya na wanawatu wao wanaweza up na wakaangalia kwamba hiyo this s ni mtu ambaye tunawataka juzi ijuzi miezi kama minne mitano hivi kuna siku pokadot hawa nimefanya nao kazi mosahia na baadaye kazi zikaisha kwa amna mchongo tena nikaanza tena kushare kushea ao nishea kama mwezi mzima kwenye yangu kabisa aaataasosu wenyekasea kas ui wamekuja kunitafta tenatushaona ukoauna in mchongokpafanya so, watu nabidi tu angalie muhimu pia uangalie pia zisiwozile zaa Clean, long, up, uone, up, yani katu, kama unaona tu iko cl na imasa oousshow na uonesho watu watakuja kutafuta yn kama unashare bran hamsini kwa mwezi uwezi ukosadiri kwenye brand mbili kwenye hiyo nichi yako ambao unaifata una, una, una so na ni vitu vingi unaweza ukatengenezea yani kwa mfanowe ni aeoaa Uh, mwenyes uh, na unapata shida gani kwenye s ukikompea na nyingine nini na nini unaelewaa ukikompea nas asa kwapale kuna njia ngapi za kuna, kuna, kuna udr hizo tu unakuta una hicho tu kitu na kuithdr bado ujaenda kwenye vitu vinginekuna so uh, mtu nikuepo na, yes, ni na mwambia kitu kimoja pa kamambia nadhani aliniuliza kuhusiana na, na and you the first time wakati nakuwativtt uh, nikuwpo yes. naongelea sana mambo yarplikua kupunguzaambo yaa nyingi sana sio tu kwenye kubama ku lakini mm-hmm. outside that kuna i nikamwambia you have to find what fits you unaweza ukapata yes. oppoi ambayo inahitaji wanaaital lakini pia kunaoihata hazihitaji hata, hata sentan yes. yes. Like, uh, tayari hupo kwenye hiyo kuna hawa watu wanafanyaatapya imeona akina nan imesamamajina ila nakutaganimea kuwaonaatibado ipo nmawaona remitano kuna majina fulani hivi te ni, mo, ni yeah. mawakala kilokoloko huku ndo mawakala wa mpesa ya terimani lakini o kwenye hiyo s nyingine najuamimi po m nahaniua nataka yeah. nimtumie broka moja anaitwa talikuwa theametod ilikuwa ni uh, a kuos kutumiaci so yes, i soemo kwenye bien yang so ilikuwa inahitaji uh-huh. kudskama doraefu moja nikaangalia pale mtu ambaye ananiuzia I mean, so hizi usdt alikuwa ananiuzia by tha kwa u20 ilikuwa iko aun 20 usikuelfubili right mm-hmm. a miata so alikuwa ananuzia kwa shilingi elfu m2ili kama na mia so mm-hmm. nikidos dola elfu moja ana kama laki hivi na kitu kama faida yaken mtu kama huyu hata useme kwa mwezi anatafuta ana tu wateja wake watano tu ambao watadposdola elfu mojadol elfu m2ili dola mia tano dola mia hapa ana faida kiasi gani yani anakuwa na faida zaidi ya aent walokondo hiyo kitu sasa hau watu watajua wanafanya hicho kitu mimi hicho kitu nimefanya uh, mini, mini Binance, ads, mm-hmm. so, mi nih pale lakini mi wezi kukuta pale nimeweka nikifanya sharing nikatafuta washikaji na washikaji zanguakinaegrtdin wa kina loki nikawambia u uys mna i think. Ni, ni, mimi mnipe access kwenye kommuniti zenu kwenye groups zenu na nini na nini sawa so, nitakuja niwaelekeze watu for fo f yani kwanini usiit nas uka nabt kwanini usiende kununuaa na, na bitcoin ama na usdt kwanini unanunua na, unanua na uh, visa ama saa iaangaliai ambayo unaichukua huku tukikaukuleti na endapo ngeit na, na hivi so nilikuwa nashea hicho kitu na komunit zao so, baadaye uwanawarifaa watu au wenyewe wanakuja direct kwangu awaendi ah, hata huko hukosijui wapi wapiwapi iyo yahi ya hapa ni kutumia shingapi aytuma ah, kadhaa hii hapa aya ah, mhapa ukimaliza nitumie hivolwso hivo oh oithisnaambiagatu no? kila siku keki ni kubwa yni na mtu usijua kadhani kuna mtu atachukua keki yako vipande ni vingi sana jus angalia tu woo unafiti wapi na up, usiache kujifunza kila siku yeah, yeah, yeah, yeah. like, uh, ndo hicho kitu ichokaponaambiaa sehemu se za kujifunza zipo ningi yutbe nilikuwa um, naambia ni, na ni moe than ambayo umepata nefasi kwa sababu kuwa unajifunza vitu vingi for free anoven pay just okay. you kusoma yani ukafuatilia kwamba ok na vitu vingi ni fre inahitaji tu e eneji yako basi ujifunzes nningekuwa yani, wale wazee wetu wale walikuwa wanajifunza sijuzi kuanaitwa memk ama upenanaelewa <laughs> <laughs> zile yani sahivi wangekuwa naraha sana kwa sababu nwkua yani, wana haja yeah. so, yeah. like ya kwenda darasanis na jisi ya ku uik wsai niab kujua kwanza a kuwa na si na ku labda pati nyingine ni about all, lakini kitu ambacho labda unaweza uka unaweza ukasema tu chochote labda kumw mtu abouti na all that, yes. yeah, so kitu cha kwanza ambacho mi naweza watu wajistahidi sana kutafuta namna ya kutafta u wapi wanaweza kujiion sikuile kwenye event ilioambia watu aunaweza kuwaena kwenyechmkawakwenye geneacho mfano ia lakini hmm. kuna mtu anaweza kuwa t lakini ana tu peke yake sehemu kwenye, kwenye, kwenye gamu ya uh, unawezowakaam okay. mimi nataka kushea mimi ni lye nataka kushea uh, kila kitu nanini nanin na ninisasonna hicho so, so hmm. kitu anza kushea hicho kitu lakini kuna mwingine ye ni nataka kushare about uh, uh, uh, uh, uh, nini loya anataka digital ta na nini vitu kama hivyo hapo uh, so watu mm. wewe ukishaelewa ni chigani gani ambayo unataka kudili nayo lakini sometimes sio lazima uelewe hivyo vitu uangalia kitu gani unachokifanya kila mtu kuna kitu fulani anakifanya yani, na no watu unaonaga una zile tunaita yourself mm. kunawatu wako china huko wanaeleza hata jinsi ya kutengeneza jiko la kuni tu n lakini unakuta ngoma ukienda tiktok mm-hmm. na mia milioni mia, hamsini milioni tano milioni kumi naelewa mm-hmm. ni vitu vidogo sana n ambavyo kila mtu anaweza lakini sisi hatuna tu hiyo kuhubutu na kwanza lafu tunaile naitaga watanionajewatanionaje atakuonaje vipi n na usiogope pia stokeemara nyingi wanaambia watu amba okay. ukishafikilia kwamba watanionaje hem jaribu kufikiria kitu kimoja upe a ukishajua nana na kulipia bili zako hiyo kitu lazima itatoka jkishafikiria tu kwamba watanionaje fikiria Watani je nana na kulipia bili zako tefomthe yeah. yeah. ndo utamuawe uta, uta mwenyewe kuacha ama kufanyalazima <laughs> yeah. exactly. yani, yani, laz, tu misha sikotajikutonafaalakini kitu, kitu kingine usiishie tu kwenye kuposti intrakti na watu yaani social media kama ambavyo ukiwa mtaani utaenda msibani utaenda wapi utaenda wapi mtu ameposti amefiwa na mama yake amwambie pole sawa mtu amepost kama hivi uh, n yani, hivyo ndio njia rahisi zaidi ya kugroa kwa sababu sababurwo uh, uh, una oit ya watu buku mi na t ya watu buku saa sio watu wote unaweza kuta watu wawili tu kati ya watu buku ambao ninao ndo wako kwenye komuniti yako na watu mmoja au hakuna kabisa hata mmoja ambayo yuko enye komuniti yako yuko kwangu au ni, ni wangu pia so hivyo mna exchange inakuwa ni rahisi sana kugro kuliko ile ukawa niwe, kazi yako kila siku asbukiamka as, owe tu ni kuposti yani we shei wala nini yni hapo inakuwa mm-hmm. ni ngumu sana uta, utakimbia sure utabadilisha kila kilasoiamdia utaenda twitt unakuta umeshindwa unaenda tiktok unakuta utashindwa unaenda ingram kwa sababu gani yani wewetu napost tunaacha noma na watu sana sana hicho muhimu sanasotanky na kitu kingine ambacho labda anaweza nikawakumbusha siamdia niplfo ambayo inaweza ikak lakini pia inawezekakubkutumia like, yes, soimdia inai way ya w kutnea a kutengeneza bland. ni way t lakinim unaweza ukatumia thei amae lakini kutumia ile socia mdia hizi o kukub yni kwa maana kukutoa kwenye mstari i rahisi sana mi kuna kitu ambacho nilijifunza kupitia kitabu kimoja kinaitwa ninacho yes, uh, yes jinsi ya kudili na marafiki lakini pia jinsi ya kutengeneza influence kwamba sure ile audience ambao unaitengeneza au aubland ambao unaitengeneza kupitia wewe mwenyewe iwe ina pia ambacho nafanya kila siku yanamaanisha vile ambavyo namka asubuhi ii ina portray. kuna namna nyingi sana ambazo huwa tunatumia ku na baadaye zinakuja zinatuaribu akiliaea yani like, uh, ika labda mimi ni, ni wa klassi flani ike maybe amlichi lik ndapiga picha nipo sehemu yoyote tu hivi ambao ni asi sana ile ama n ya watu ambao wananizunguka huwa ni kwamba this guy is not ourclass mpaka sasahivi yani yupo klassi flan lakini kiwepo nimefeka hata ikitokea siku nimepata shida hamna mtu atakaek yuko mstari wa mbele kunisaidia kwa sababu <laughs> tayari nimejiweka kwenye krasi flani kwamba kanachdea sijui unaelewa una namna a hiyokwenyeae iko nawambia watu sikuhizi kuna ist nyingiamba kuna watu wauza ndotojuwezi mm -hmm. uh, unioneshi, unioneshi namna unachukua na ninina kuniambiaoa iit hataeuii h doyuhiyo sili yanguuu unaelewa yes, so, yes, yes. kuna wauza wauzandoto wengi n yani sana kwenye social media pia inabidi usiwe kati ya hao wauzandoto kwa sababu mwisho wa if you, you, you, kama unafeka mdia kuna hiki tunaita digital footprint. i think mkiingia twt mnaonaga watuwanahizo sti tunaita utajisahau yeah, yeah, yeah. tu kufuta kitu mtu atakichukua kile kama mwisho wa siku auutasaidika saidi, unatokanana yeah. na mtu kesho unaenda kumwomba akutumia hata bukoteni atakuzalilisha tu naelewa so lazima uangalie mm-hmm. p kitugani unasha na hicho mm. kitu kishaa kina madhara gani sio kwamba uogope lakini just be yani, kama unaweza kua kua tunt haina haja ya kufeka haina haja ya kuwauzia watu ndoto waelimishe tu watu kitu ambacho unahisi unacho na watu wanatakiwa wana, wana kujua nhi y yeah, so kuwa ril, kuna kutakusaidia ku muda wako lakini ku muda wa watu ambao wanakufatiria nila kusema hii kitu ikasema thevna kwenye media ndo vile vile ambavyo watu wanakuchukulia oeam kama huwe ni mtu ambaye una lugha fulani kwenye media, ndo vile, vile watu ambavyo wanakuchukulia kwamba huyu mtu yuko namna hii na hata kuaplochiwa umeji kwamba hupo ni wanamnafu okay, hapo anaskikaga kuna mtu alinipiga kama, yes. kama kuna za makampuni zkaana kuph kuna namna fulani watakuwa wanabagua kwamba huyu mtu anaongea kwa, kwa namna flani so we don't need MO, her. so ambayo to... kutafsiri kwenye mash na maisha yako ambayo unaweka kwenye mfano um, kuna mshikaji mmoja hiv anaita madenge madenghkwan kasa niivyokutana naye tukapiga tu tukahy pando madena hwangu wigehdni huyu ndo madenge, madenge ndio kwenye kuri ni kupigapiga ndo nikajua kwamba madenge ama kikatuni maisha yake ya kwenyeia ni really life. yani mm. yanam hata vile mbavyo yuko kwenye ndo maana hatazozote ambazo zinamh zinakuwa zinaenda pale pale yani kwamba yeah. sio mtu ambaye haishi huhalisia kwenyema es ndo hii point ya umeiweka kwenye fomu nzuri ya kuoet na, na watu unaweza ukawa nasoia un aud- ama uh, ile kuwapia kwa watu lakini the way you ngge with others kwenye hiyo same field itakufikisha mbali kwa namna ya kuoet kwa sababu life isabout ei kama mbes exactly. kama ambavyo umetolia mfano huku tutashiriki kwenye labda misiba tutashiriki kwenye harusi tutashiriki eye kanisani kwenye hizi hata kwenyediahivyo vitu vipo so uweze kuin na e wa watu wengine pia wa kufahamua nadhani kama labda una kitu cha kuongezea i I I think it... <laughs> kuna kitu liongeleaanakumbuka hey. like, wakati unafanya ile workshop, kuna yule yeah. alikuwa ni msukumo b nilifurahi sana nilicheka aliuliza swali kwamba yeye anachanganyikiwa unamkumbuka mshikaji aliina uliualiuliza right. uh, swalianasema s so, mimi apa sasahivi ni sehemu hipi ambao naweza nikafanya yani nikawanikatengeneza nikawa like, <laughs> <puse nise> <laughs> <laughs> yeah, so, kipato kupitia ni sehemu hipi ambao ni rahisi kind of a mbao naza nikapiga hela nyingi uziihinimekumbuka iloali icheka sa ulimjibu re so kuna mtu mwingine kupitia aakanakawa najiuliza ndio sasapa nichague nishi gani ambao unaeza ikawa rahisi kwangu Yeah. So, okay. i think mm, kitu cha kwanza ni kwamba kuangalia uh, kitu ambacho sitaki kusema kwamba utakuwa comfortable with kitu ambacho kitakuwa kinakunyuma usingizi nadhani hicho ndio kitu ambacho mtu inabidi anze nacho pan unajua kwenye trading unavyoanza una yani, kuna kitu kile kinanyuma tu usingizi hata ukipata era, still you hela hata ukipata hmm. ndo kabisa yni unakosa usingizi kabisa sasa utapata kitu kitugani ambacho kitakuwa kinakupa hiyo kiu kwamba yni leo sijaposti nawashas leo sijafanya video editing naposti tiktok sijafanya video editing dedii naat nawasha akuenda kufanya video editing i think hicho ndio uh, kitu ambacho inabidi uanze nacho lakini kwa haraka haraka in ii na waambiaga watu siku zote kitu rahisi cha kuanza nacho ni the information gap kwa kwa, kwa namna gani ni kwamba kwenye nchi kama zetu hizi still watu wana hiyo uhaba wa taarifa sahihi kwa kitu chochote tu ehuwezi amini kuna watu mamilioni kwa mamilioni tanzania hii hawajui kutengeneza hatanmb tu kwenyeasaasasa mm. wewe wafikishie hiyo taarifa kuna watu wako kwenyesa unaona wanavaa tai huko matitt nini lakini hawawezi kutengeneza nmb tengeneza kal ukiukimtengenezea uki, mtu sawa baadae yako watu watakulipa tusaa ka kitu mm. kadogo tu ambako mtu viski vidogo vidogo sana saa sana, sana, sana. ambavyo unaweza ukaenda hata ukoe ukachukua tu kama vip na ukaenda kuvipostit ukavichukua kama vip vya uko uh, wabi, tiktok na ukaenda kuvishaa instagram hivyo tu vinawezo mm. vikafanya ukafika mahali kwa sababu watu kiukweli kama uh, watu kama ni customers hawapendi kuuziwa huo ndo uhalisia sasa yeah, una sure, vipi so. ili auziwe kama ni wale yeah. n wakubwa hawapendi kuhaya yani hata kama anapenda kuhaya <laughs> apendi kuhaya watu wengi sasa una yeah. vipi so just yeah. share naanza kunaro hiyo information gap kwenye kitu ambacho unakifanya kila siku kila siku unavozidi kunaro information gap unazidi kuelewa tuwe tu, tu, tu, tu, tu mfano tuweait runa o wangapi kwenyeingamnina2aki kwenye, uh, Insta, yeah. yani, umeshea vitu kiasi gani mi nikienda kwenye twitte yangu ina e5 lakini nash na, share, na share information watu omana ukienda kwenye on yani mi na namba sahivi zinakaribia s namba tu za simu za watu waliokobongo s kwanini wamekuja kwa sababu kuna infomhon wanaipata kwangu ambayo mimi nawasaidia kushaa baadae ndo unaanza kukwasababu kila mtu kitu, kitu kwa angu, na, na kitu ambacho unaweza kununua kwangu na mi ina kitu ambacho naweza kununua kwako ni nue ambazo unazo ama ni product lazima hakuna mm-hmm. mtu yeah. ambaye ana hivi vitu vitatu vya kuweza kumuuzia mtu mwingine so kitu rahisi cha kwanza nacho ni kunaro information gap. angalia watu huwa mm-hmm. wana shida ya kitu gani au shida zako zile, zile ambazo unazo kila siku anza kuelimisha watu kila kitu ni bidhaa na kila kitu kina uwezo kuuza vizuri kabisa yes kuna ulivongele nimekumbuka vitu viwili kuna dada moja hivi ni fie uh, yani mm. mm. so, ni mdada imepa hida kawambia hua anapenda sana kwenda sehemu nzurinzuri anapenda sehemu za kwenda kula zakuni sehemu nzuri nzuri so nikampa kaambiagoa nitoapanajua wengine watafanya vilazima nipaasema we unapoenda sehemu hizi ua yako ainini ni amba nafurahi u nikila msosi mzuri afra ikinakapiga picha kaimahio aiuliza hi ii yavipi ambaoahi kitu ambaonaenda kfanya ni bonge moja la kakulipa, okay. na inawezkakli ukawa aeda o sehemu na usilipe Yeah. naona sehemu ambazo kawambia tajie sehem tano ambazo umeendaaaaalanaona hizo sehemu mi sizifahamu na sijui si hata bei ya chakula tengeneza anza kujiekd ukiwa sio lazima ujiekodi just uekataoic yeah. yani kwamba yeah. umetoka sehemu ukaendasehemu ukaoda chakua ukakuta mhudumu yuko hivi oken yake iko hivi chakula wanacho hiki ulipenda hichien wanao hizmtu anaeza akapiga picha nanyiwadada mnapenda vitu hivi h kwa maana kila mtu akiamka asubuhi akataka kutoka apitie pei yakoni sehemu hipi exactly. aende kambai mbonge moja waaidia ameanza nadhani kama na miezi mitatu hiv pei yakesijakaridie lakini ni pei yake inaitwakitu kama hichonimem pia nimempa hiyo ida ndo wajawasana lakini ni bongo moja yaida ambalo hata sasahivi naweza nikataka nitoke sijui kidimbwi kuna nini kuna vipi Definitely. sijui wavuvi nafanana vipi sijui mm. yani viwanja yani hiwe ni kitu ambayo yani umrahisishie mtu kwamba aje kwenye peji yako foth se- yani kupata flani lakini pia yeah. ukishakuwa naens kwa watu zile sehemu ambazo so anaenda kust kama ntakuwa naenda lamada pale nasukulia mfano yes, lamada pale lada wana au kuna mdawnakuga na zilefe uweza wkasemaw kupitia akanti yako tupostie ama tutakua nawatuhlukaaoao eogelea i kuahisishia watuasasa kwa wafanyabiashara nauwfanya biasharaaasaawa na biashara ambazo nimepatana na watu na u nawapa bonge la idea ambalo inawezi ikamlahisishia mfanya biashara akafanya biashara yake way naona bombo tayari wengi washaanza kuufanya mojawapo ni upande wa magari nadhani nani nadaniutaunafuatilia n toyota ni mwana sana sanamshikaianaduka <sharpopoa> kuza sp za urembo nanini lakini pia na, na, na, na gerei zile tafanyia yep. gari yako nini safi kabisa vile vitu ambavyo wanavyo haimaanishi kuna duka lingine lolote ambalo wanayo lakini utofauti wake na maduka mengine maduka mengine watakupostia wamba tumefikisha u mzigo ni i upo, upo uka amna siku kati ya teess ambazo utaess am niesekana mmoja akakufata lakini njoo kwa huyu mwingine ambaye anakupostia alafu anakupostia umuhimu wa hiyo prodt kwenye gari yako nothat right. anakuelekezea namna ambavyo unaweza ukajiprotekti ili usiharibu pdt hiyo iyo ambayo utanunua kwakeso Planning for your next trip? Elevate your travel style with Quince. Quince has all the jet setting essentials you'll want for your next getaway, like European linen, premium luggage options, buttery soft Italian leather bags, and so much more. And is all priced at 50 to 80% less than similar brands. Plus, Quince only works with factories that use safe and ethical manufacturing practices. Pack your bags with high-quality essentials you'll be wearing for vacations to come with Quince. Go to quince.com/pack for free shipping and 365-day returns. Yes, ni gona out of ten impressions ambazo ata pata kunyedi social platform ni watu anga pwa lazima atapata labda ama kwa sababu yn tayari ameshamvutia mteja na kumpa thamani ya kitu ambacho anacho lakini nast tayari ameshamtengenezea ya kichwani kwamba kuna hiki kitu muhimu wake ni huu ndo maana anauza no, anamwonyesha kwanza anamjali sasa huu mfanyabiashara mwingine ambaye anatupostia tu anasema mzigo upo upo dukani hini parojo parojo nyingi atuonyeshei umuhimu wa sisi ku na impression ndogo ndio ndomana takuta wafanyabiashara wengi wanakuwa na ile hile kwamba nitafungua ntafungua labda nia account nitaanza kulipia zile ouskalipia zile na nini lakini je nikikutana hile ad nitaona sababu ya wee kf umona y so ni <laughs> pointi ambayo umeweka vizuri nikaona kwa wafanyabiashara oe of the uh, idea amas yes, ya kutumia hii nline forenefi a kusamlabdakama na kitu chakuongezeai nimemaliza kila kitu but unaweza mkanifolo kwenye soial media zote s t gabgaby ls soial media zote na, napatikana au unaweza ukas t ukis tu gogle ilo jina utaletewapoa <laughs> hivoso mm. hmm. yeah, gabi uh, na kwanza na sana kwa, ku, kwa kutoa muda wako tumetumia kama risa na dakika hivi auepata changamoto za kawaida hapa mpaka <laughs> tuna e lakini i l tay som oa Yeah. This podcast was brought to you by FXB in partnership with Krian Nikas as he discussed the tips that you need. You can visit our website at fxbuniversity.com for more trading lessons and that's the end of our podcast for today. Remember, this isn't goodbye. It's more like, see you soon. The FXB podcast is your go to place for learning about finance in a fun and easy way. Keep coming back to explore more exciting stories about Forex trading, finance, personal skills, and making your money grow. We might even share some funny money tricks along the way. If you have questions, thoughts or want to tell us your own money stories, feel free to send us a voice note on WhatsApp number 2-557-464-10596. Five five four four we love to hear from our listeners. Keep the excitement alive and may your money adventures be as enjoyable as your favorite story.