Hey, it's Ryan Reynolds, and I'm here with Keith, co star of my upcoming film, If, only in theaters, it's May 17th. Do you want to tell people the big news? Alright, I'll do. Sign up now and you'll get unlimited for fifteen dollars a month in six months of Paramount Plus Essential Plan on Us. Mintmobile.com switch. Upfront payment of forty-five dollars equivalent to fifteen dollars per month. Unlimited over forty gigabytes per month, face lower speeds. Videos at four eighty p. Active mint customers by five thirty one twenty-four. Get six months of Paramount Plus Essential Plan. Auto renews after six months. Offer ends May 31st, twenty twenty-four. Separate Paramount Plus registration required. Terms and conditions apply. If rated PG. Hiring for your small business? If you're not looking for professionals on LinkedIn, you're looking in the wrong place that's like looking for your car keys in a fish tank. linkedin helps you hire professionals you can't find anywhere else, even those who aren't actively searching for a new job but might be open to the perfect role. in a given month, over 70% of linkedin users don't even visit other leading job sites. so start looking in the right place. with linkedin, you can hire professionals like a professional. post your free job on linkedin.com slash people. today, there's never been a faster or easier way to start your weight loss journey than with plushcare plushcare accepts most insurance plans and gives you online access to board-certified physicians who can prescribe fda-approved weight-loss medications like Wigovi and zepbound for those who qualify take charge of your health and speak with a board-certified physician about a weight-loss plan that's right for you get started today at plushcare.com slash weight-loss that's plushcare.com slash weight-loss plushcare.com slash weight-loss meskizananne ambao mm. zina dimandi ya kwanza niritin ya piligi ya tatu uh, a ya nne naposema ndo atakujaayo ri ndo anaingia hapo naosema ndo zitakuja hd zinaingiah nakisemalei ndo mavichuaanaingia hukomdiaaeisehemu gani au o gani ambao liwo unaitumia kwa ajili ya kujiongelezea hizo lso ziko nyingi sana ambazo mtu anaweza akajifunza <laughs> hizo sill eh, cha kwanza kabisa Hello, the the one exciting topics kwa sababu tutakuwa tunaongelea jinsi ya kujiajiri mtandaoni utakuwa umewahi kusikia kuhusiana na gig economy. Now, the gig economy is how you can invest your own skills i we una skill flani ambayo inahusiana labda na marketing au sio maybe ata una ujuzi wa kuedit video ama waku amakupich watakama sio kuhvyote lakini huwe ni mwandishi mzuri sana ambaye unaweza ukawfanya moja tunaita ni skills na hizi kuna tu, uh, wengi watu wengi ambao wanakuwa wanahitaji watu wa namna hii lakini sio mpaka ukutane naye kuna platforms ambapo unatengeneza profile na unakuwa unauza hizi skills zako tuko na mafore ama baraka mafole ambayo ndo mbobezi wa he making big amount of money kwa kuuza ujuzi wake atatuambia skills ambazo alizivelo na namna ambavyo anapata ri kupitia hizi platforms kuna application nyingi kwenye simu ambazo unazo maybe, they are useless, maybe they are about to play games lakini inawezekana wewe unaweza ukaongea kiswahili vizuri kuna watu wanataka watu wa kuweza kutafsiri maneno inaezekana ukawa ni wewe lakini hauchangamki hizi fursa so me with my mys opportunities ambao ziko wk wengine anaita na pia pl- zi ambazo zikoes you know you know kama ndo kwa mara ya kwanza upo kwenye hii fs usahau kunipa revie lakini pia usahau kututumiackama unasuesin yaopic flani ama tulichokiongelea kwenye kwenyepvious maybe kimeku, you and I kimeku or maybe in one of the opening please i will ask you guys to send me the voice notes that will be one of the exciting uh, articles so let's get it you know what it is babe you must be enjoying this podcast right yes it's time to take my front seat that's awesome this podcast was brought to you by FXB in partnership with Krian Nikos as he discussed the tips that you need. Mr. Balaka, welcome to the show. Sante sana, talam. Now, I uh, to invite you of our listeners because we are to be loud. That's the first background uh, hii h unaweza ukajitambulisha au expertise yako pia itakuwa nzuri sana karibu yeah, asante sananotshua sure kama <laughs> wasikilizaji wako wengi watakuwa hawajawai kunisikia kwa sababu mara zote hmm. mimi ndo mara nyingi unakutanakutana na watu asiwajui so kwa ambao hawanifahamu au mara ya kwanza wana wananisikia kwamajina anaita na, baraka mafole au ni majina ambayo yanapatikana kwenye hkenda uh, nida na wapi lakini kwa watu wa mtandaoni wameweza kudiita diila kwa watu ambao wa ninasoma nao darasani wamewza kudiita dl eh, mimi nitapinyuwa smdia nen pamoja nadlflan bypofessin nasomia uh, uh, masuala ya o mambo ya mawasiliano lakini pia waga nafanyaika kazi nyingi sana ambazo zinahusu uh, dlmakein enye nasanasana mm, karibu na kwa mara ya kwanza mafor na kufahamu ilikuwa ni kupitia ulikuwa unaongelea kuhusiana na fus ambao ziko mitandaoni kupitia fi na nadhani hizi kuhusiana nai ama na hiyo ndo mbao imefahamu nadhani wasikilizaji watakuwa wako kujua ni namna gani ambayo uh, labda freelancing jilifo, na pia namna ipi ambao umeweza kujikita huko na kuuza ujuzi kwenye haya majukwaa ya yeah, asante mm, dunia imeka, tumepitia kwenye, kwenye ulimwengu wa sasahivi umepitia ma kubwa sana speial kwenye upande wa kiuchumi na kijamii mm-hmm na moja ya kitu kibwa ambacho kimechangia mabadiliko kwenye uchumi ni matumizi ya sayansi na teknolojia na kama ukifuatilia kuna mfano mmoja na waga na, wato, na wambiaga watu mm. hata uh, ukiangea tu nyimbo za zamani walikuwa watu wanazungumzia taksi ya nyimbo za siku hizi watu wanazungumzia uba mm. uh, kuna moja ya nyimbo wanasema iki kibanda cha simu ndio si wanaimbaje wali mm. kibanda cha za simu zamani watu walikuwa wanaenda aa enye vibanda vya simu ndo anapiga simu lakini sasa yeah. ana ana anamiliki anamiliki ambayo msini sasa mm. na mabadiliko haya ya teknolojia uh, kwenye uchumi ni tofauti na mabadiliko ya kwenye uchumi ambayo yametokea kipindi cha nyuma unajua zamani ilikuwa babday kiwanda cha magari kikiwepo kiki uh, sasa hivi inabidi msubirie karne nyingine ndio kiamia kwenye bara yingine mm. kingine mpaka miaka elfu moja asahitanzanina kiwandagani cha, cha gari ambacho kinatengeneza gari lakiniukiangalia yeah. kwenye mataifa mengine viwanda vya mm. magari vimekopa miaka na miaka karne na karn mabadiliko mm. ya teknolojia le hii na achiwachat marekani ina mm. uh, mm. maanishainaeza mm. kutumika marekani leo kesho aumda huo huo na tanzania pia inatumika yeah, cool. mm-hmm. mm. mabadiliko kamaya kiuchumi ndo yamekuja yameathirisasa sekta zote ukiangalia sa sekta za usafirishaji ana aja y kwenda taubungako aaatt mtandaoni uaetya afya sikuii daktari unampata mtandaoni ptu sehemu mm. ya kazi na ajira ambapo ndo nafikiri kimsingi ndio swala lako lime. hmm. enye kazi na ajirateol ebadilishasanata utendaji kazi namna kazi zinavyofanyika sku hizi zamani ilikala Uh, like, ana haja ya kuamka kupambana na foleni amekaa zake nyumbani ana fa a aa fay nci yako ambayo uliopo ukta uende nchi nyingine lada uamishwekaiaaeaa hiyo ndioimbayo tunaita kwa tafsi nyepesi ni uuzaji na ununuaji wa ujuzi ukiongezea dit inakuwa uuzaji na ununuaji wa ujuzi kidigitali ndo hmm, sawa sawa na mwanake ni eh, teknolojia ndo imebadilisha menendo yetu ya maisha kwanzia ambavyo tunaishi mpaka utendaji kazi kama ambavyo umeongelea Si, hivi tupo kwenye industry ambao ni mambo ah, ya ai economy na vitu na kama hivo nadhani na kuna mtu ambaye atakuwa anajiuliza kama mtu anaweza akauza ujuzi wake mtandaoni anaanzia wapi na ah, wenazo, ah, so, uh, okay. ni vitu gani ambavyo anatakiwa awe navyo au wewe mwenyewe pia uliweza kuanza vituswali nzuri sana Mimi advan niisoma shule flani hio tabora inaitwa taboraoaani moja shle maarufu sanaafahamu na wakatinasoma nsoma moja nait aniswa a enye omolaana na kadogo knatawakati iko tuachea baada yapo uh, nikacaguliwasoma iakasomakwa mwaka moja sifanikiwakuendea na masomo uh, spata zile a ambazo ningaendelea mwaka uliofatiawakatikoapo ndo ilo kwenye hizi mambo yapichakwanza kabisa nili i haya majukwa baadhi kuna unafiv na guru sana sana mi nilikuwa nacheza apo kwasababu wapo kipindiko walikuwa naokazi nyingi sana za tantin za kiswahili na kwa sabau mimi nilisomagaa so ina akron kwenye maswalaya an kidogofm kuna wabongo pia ambao wapo huku wanaingiza maokoto kabisa kwenye hizi kenyeeehizi Platforms. kwenye hiiaso baada a ika kutengeneza profile, kwenye yale majukwaa kipindi hikosikuwa na nilikua na simu ndogo tu yakampuyalainiumao natumiaana u ya ihata uwewa kulipiae banaaa maisha yanahu ya anyway, ila yeah, yeah. yeah, yeah. okay, ukishalipia ukishakula ukishafanya nini akufanya mm-hmm. vitu vingine batzianta uh, moja ipindikile garama za ntnet zilikuwa ndogo sio uh, so kama sasahivi ulikuwa okay, ukiunga bando la chuo kweli gumiatanoi bando la chupawamtaani wa wanatamani wapate mabando ya chuapatuskuizchus ah, <laughs> tu sasa mm-hmm. nikaanza nika kufanya kazi hizo ndogondogo nikakuta kuna kazi nyingine zinahitaji mtu ambayoiko tanzania nanini baada ya kufanya mda nikagundafawmawafasomasomaaboutwa ah, okay, zadi na, nika uh, na mambo ya yaffanya pia kazi kadhaa kadaa a na, saa saa n kwa tanzania wengi ambao wanakuwepo wanafanya iki vinaan sijui kwa sasa hivi ila nakumbuka wakati unafanya zile za twitter changamoto kubwa ya wengi upande wa haya majukwaa ilikuwa ni kupata malipo au zile kwa sasahivi iko vipi au nawekwa wakipindi kile ilikuwepo nafanya so, kwa kipindi kile anza zaongo Uh, m za kupokea ment tanzania zilikuwa chache na ka sababu zilikuwa chache pia zikawa zinaupiga zina makato pia makubwa aatmi ina sioniaaa ihela kubwa lakini kia kuiti doa kiatao kwa saii dora moa a efubili miaa emam nda4a mm. bado pia benki mm. za bongo sazinakata kama 5 mpaa o ilienda hivo mm. lakini siku hizi inatumia una hii inaitwa aeyangu uh, saaumi eh, pia, yango, sabi, pia na, inafanya kazi owala mi sio msemaji kwanza wa Grey. lakini sf nimekuwa nime nikiitumia pia kwenye kupokea malipo yangu guru uzuri wa wenyewe wanatoa uh, marekani na mfumoa wa malipo Uh, ambao like a, kuna mfumo naitwa ambao unakuwa una, una na akaunti ya marekani ambaoasababum mm. nyingi ni za ulaya k kacofanyika a e eogoadola miatano akata dola nne aukia imisha jumlaaa dola naneamazamaiadola kumi natano naeza uh, ukapokea kwenye, kwenye oo tgomapimaasaahisisaan mara zote mii nikiongerea vl najitaidi pia kuambia watu kwamba mi pia ni mfanyakazi wa pale lakini hii na kutokana uh-huh. na namna ambavyo nimetumia hizo zote za malipo sawa mm. sawa na m mfor nadhani uh, kama ulianza kuvutiwa kuuza ujuzi huku mtandaoni ulipatwa na msukumo gani ambao sema sasahivi sa, sa, inabidi niwe na skili hii ni skili hii kwanii au, aukuwa na ile msukumo wawe kuwekeza ku, nguvu darasani ili umalize ndo uje uajiriwe ulipatwa na msukumo gani auko so, uh, mwaka mzuri t na naalen na ambayo mda na, mwingine nafikiriaga na na ksabau sasahivi niko nasoma chuo kikuu cha daressalam niko mwaka mwisho lakini akutanaga mm. pia na watu ambao wanafesichlen ambao miiko wnafesi ile mwaka wa kwanza najua akuna kitu kigumu kama cha, cha kusoma i baada a kuingia mwaka wa kwanza so, mm. maafan kwa, like, okay, <laughs> ukisomaada okay, so, kama mei si sab ndo yonaanza kupigaa whateve ambacho niikuwa nafanya mi nilikuwa siu lada a ho o aufundifundi nini? uh, so na niniit aoailiona uh, watu kipindikoonawatuaahtusleipigapaaeye no uh, mm-hmm. uh, asalishawishi mm-hmm. so, mimi kupunguza nguvu darasani na kukwenyebaada ya matoko yac uto uka nika nakaasifanyi kitumia chochote niata s kwenye maaikashen mengine mat mawapi i ika kwenye maguru au si mda mwingi upo kwenye ho piaiyake mm. uh, inakua inakufeva so nimeenda hivyo hey, mpaka sahivi nashukuru mungu ia hey, yeah, niliweza kufanya uh, nikapata nika hela nikajirudisha shule na maswala mengine yakaendelea oh, sawa sana Wa, kwa watu ambao wanakopa sio watu yut naongelea well, ile kutoka fof kuja avani mpaka ile ambao tunatoka ntani tunakuja za chuo mm-hmm. ile know-how wengi wanakuaga hawana ile kwamba uh, nikienda chuo niende kufanya nini huo tunakuja kwenyeek ya, ya nadhani wengi wanapitiaga changamoto kwamba ne nikasome nini so wee ile nh ulikua nayo ilikuwa vipi like, uh, niende nikasomee kitu ambayo kama hili yeah it ama vitu kama hivi au ikwa sababu ya kitu ambacho ulikuepo nacho advance ambacho umesoma ama umesomeit kwa wengi hata mimi kwa sababu kwaambao wamesoma na mimi olevo uh, honest, mimi, uh, nilikuwa st zaidi kwenye masomo yaaya sanaa ikuwa niko, niko, niko, niko vizurihata ukiona ukipima kupata labda hey, uh, yeah, a ya histo au ya languae yeah, au ya kiswahili haikuwa shida tofauti na kupata a ya hesabu na lakini igapo kwenye nvirnment ambao unaambiwa wanaosoma sayansi wanaonekana wanaakili uliko wanaosomamimi nikanilijii kusoma masomo ya sayansi olevo lakini mpaka kesho minasema ningichaguaatuksomatangia huko nyumaimbazo an tofauti kiaani famayo aa lalaaauaailtatakuoma mba kuna mm. tuinaengana na mimi Mwende, wakati niko i nasomaisasaivinasomaanoyi sasahivikwa sababu ni vitu vyangu lazima yeah, nokuna e, ile mentalit ambayo ipogwa kwenye soet kwamba aina fulani ya kozi au aina flani ya masomo zina ajira kuliko nyingina mdatuha kama hizo ziko kipiniaa nando hicho hi, kitu nadhani ndo kinapoteza kina watu wengi kwenye kuchagua kitu ambacho anatakiwa ukifanya sababu so, hizi inakuwa ni kama kari yako i kitu ambacho takua ukifanyie kazi mi nimeakutana na ni siwezi ikumuita rafiki ni kamaa ambaye alienda tulivomaliza tu ile van alienda kusoma hii nazita ni i na an yee amesoma amesomam kama kozi yangu ambayo nimesoma ila baada a ile miaka mitatu kusoma akaona sio kitu chake aka, aka kusoma kituambacho anakitaaaama kuna zile laka like, uh, mtu kuchagua kitu atakasome chuo pale hwa kuna namna na fulani watu wengi h wanapotea ila mi wanapenda kushauri kwamba soma kitu ambacho nakipenda wewe usisome kitu ambacho Uh, labdaili kupata presh ya nyumbani wengine wanapata presa ya wanafu ya nyumbani wazazi wengine wanapata presh ya mtaani kwamba kitu flani sahivi ndo kinalipa kama kuna kipindi fulani wengi walianza kusomea ya baadhi yako kwa sababu tu sela ya kipindi kile ndo ilikuwepo inatoa sana ajira si kama umewai kujua hiyo kitutu asahi wengine wanakuta alikimbilia kusoma hiyo lakini sita sio kitu chake nahuwa anasema like, ukisoma kitu ambacho unakipenda utakifanya kwa moyo wote kuliko ukifanya kitu ambacho wee mwenyee haukipendi automati hata kama ukiferi mara moja ni rahisi sana ku kwa sababu sio kitu ambacho unakipenda ya yeah, yeah. ni kweli kabisa unachokisema basi yeah. so m mafori Hey, it's Ryan Reynolds, and I'm here with Keith, co star of my upcoming film, if. if, only in theaters, May 17th. Do you want to tell people the big news? Right, right, I'll do it. Sign up now and you'll get unlimited for $15 a month and six months of Paramount Plus Essential Plan on us. Mintmobile.com slash switch. Upfront payment of $45 equivalent to $15 per month. Unlimited over 40 gigabytes per month. Face lower speeds. Videos at 480p. Active Mint customers by 531.24 get six months of Paramount Plus Essential Plan. Auto renews after six months. Offer ends May 31st, 2024. Separate Paramount Plus registration required. Terms and conditions apply if rated PG. There's never been a faster or easier way to start your weight loss journey than with Plush Care plushcare accepts most insurance plans and gives you online access to board-certified physicians who can prescribe fda-approved weight-loss medications like Wigovi and zepbound for those who qualify take charge of your health and speak with a board-certified physician about a weight-loss plan that's right for you get started today at plushcare.com slash weight-loss that's plushcare.com slash weight-loss plushcare.com slash weight-loss kwenye soko la ajira la tanzania nadhani utakuwepo na, na uelewa juu ya soko la ajira kila mwaka kuna namba ya waitimu wachuo wanamaliza wanaingia mtaani kila mwaka nikianza mm. kukipigia toka elfu mbili na kumi na nne mimi namaliza fo4 mpaka sasahivi sijui ni, ni angapi lakini soko la ajira huyu mwenyewe unalielewan una Una, ni vitugani ambavyo vinafanya watanzania kukwama au e, kushindwa kuchangamkia hizi fursa za onlin kama ambavyo wakati unasubiri ndio labda ajira ya serikalini ukawa na ile f- sill flani ukaendelea kuuza huu juzinlin vitugani ambavo vinawakwamishakama mm, ulitazama ttk ta, ambao nilifanya ni moja ya kitu ambacho nilikizungumzia hiki Uh, kwenye hilo tokeangu uh, uh, nimekuwa kwenye, kwenye soko la ajira la bongoa kipindi kirefu kwanza kuna kwenye kwenye changamoto kwanza kwenye pande zote mbili uh, cha kwanza kwa waajiri na pia kwa waajiriwa lakini kwa minajilya swali lako naanumetaka watt ajrakubwa ambao o kwenye yetu ni skill watu wengi ambao tuko nao uh, au vijana wengi ambao wanamaliza hawajui hawa, hawa, hawa soko linataka nini na wao wasome kitu gani kwa mfano uh, nafikiri wakati mwingine nafikiri kuna baadhi ya, ya, ya kozi z- zinatoa watu wengi wakati kuna baadhi ya maeneo ambayo yanahitaji watu lakini uh, afundishi shuleni mm. Mm. na pia hivi dunia imebadilika sana nilikuwa naangalia na na una moja yapiwaliandikaga wakawa wanasema uh, na sil uh, walifanya s wakagundua mosofmpl wanao zaidi na sill kuliko mm. uingia tukio madarasane a kwenye hizi za chuo tunatafuta sana zile ichi sio kitu kibaya kuliko ilelnaita uh, ile, kwenye uh, kitu mm. ambacho wanakifanya usiishietu kuniambia kwamba mimi ni designer, na a hey, kwenye somo la graphics. nionyeshe basi hiyo yako kwa vitendo zaidi nai ndo kitu ambacho watu wengi wanakosa na ash kuniambiama bogo kuna kazi nyingi sana isipokuwa watu wakuzifanya hizo kazi namna inavotakiwa ndo wako wachache maautashangaa tu kwenye baadhi ya vitu suani zilezile wanatoke watu walewale kwa sababuhata wsha na pia waajiri wetu pia wana changamoto n kuna... sio so, so kazi zote hitaji mtu mwenye eiea miaka mitano miaka sitakama mm. kila mwajiri anahitaji mtu mwenyeea miaka tano miaka sita limu, au ambao wana maliza lio kwenye elimu au wenye epriesi ya mwaka mmoja nai atawaajiri yeah, okay. mone na, mm. na kuna baadhi ya karia pia waajiri wamekuwa wakichukulia poa especial kwenye hizi ka zetu za dijit na nini ambazo t zina mchango sana kwenye hata kwenye maendeleo ya kampuni lakini bado waajiri wanachukulia pa kwamba uh, ni moja uh, watu ambao kwenye rud zetu za digital ni kwenye maeneo ya kazi ni watu ambao ile ile ile wapkuanzia heshima kuanzia salari na nini pia hizo mm-hmm. ni ambazo uh, zipo mm kwa hiyo eh, kitu ambacho nadhani najaribu kuielewa ni kwamba eh, kuna hile, zile kwa watu kwenye soko hili soko la ajira ajila kwali kwa na kuna kipengele hapa nilihitaji sana niongelee kuhusiana na uh, invest opportunities kwa business owners yani maanake watu ambao wana wanabiashara zao na kwa upande wa hii wao inabidi wajiseti vipi ama kuhukua kupata eh, kwamfano kama wee una labda akulaawat kamawalewatu ambao ndio labda nimesomealakini kunamii sinamtu mwingine do anay aanapatikana wenyehaa anamna ip ambao anatakiwa waaweg kw u labda akiwa sehemu fulani kuna wengine nawezekana kawa najua fi au hizifo kwa ajili tu ya yeah, watu ambao wanatafuta ujuzi so moja y kitu ambacho mii sina wasiwasi ni wabongo kuwa biashara zaokuwa na mtandaoni wamejitaidi biashara nyingi ziko mtandaoni isipokuwa tu namna zinavoendesha mtandaoni ndo kidogo na wasiwasi nao japnajua tafika huko kwa wafanyabiashara nafkiri uh, labda cha kuwashauri espeial kwenye kutumia wanze kuamini wataalamu kwenye kuendesha kurasa zao kwanza mitandao ya kijamii na kusimamia prosesi zao zote za zamtandaoni kwa sababu uh, un, tkuwa uh, kuwa na sio kuposti tu na kuondoka kuna vitu vingi hmm. sana ambavyo vinafanyika kwenye hiyo pi au kwenye hiyo e yako ambao utahitaji mtu na hapo uh, sitazungumzia tamafi na ma bongo kuna unanatwa ambapo unaezaukahaya wakafanya za bongo kuna as kuna hawasaujina nimefanya kazi hapo miaka mitatu efaya <laughs> kazi ao hey, yeah, wakijua ka, wanaeza wanaitwa i nakana kadaftaukamweka na kakupa uuli ambayo wewe maanayke ni wama ikiwa aaau naeza kaingia pale wakahaya watu wate wakafanya kazi ambao wanaitaka so wafanya biashara nazani waanze kutumia na pia piananwe wajitaidi kunvestkenye skili zao maana mi nasemaga wewe lan mmoja ukifanya kazi ya fanya biashara vizuri natengenezeat yetutuaanah nzuri kuna baahi ya, ya st kwa sababu ya watu wachachehata zimepotea mmoja iyost yenu ambayo uko bosiani unaelewansisi kenyeointyeta lakizimsi tunamwambiaga ukweli bana watulieutulie soko bosi mtu ameklake na mambo menginemimi s iliyopo kwanza hatuna muunganiko wa pamoja yani hatuna tunaisema tu kwamba nis lakini hatuna muungano wa wote wamba E, mtu fulani akiwa hivi itakuwa hivi itakua hiyo kitu hatuna yanikwamba upo kwenye industry, mimi nipo kwenye ni hivo basi lakini imekuwa ni ndast fulani ambayo ina madudu mengi sana kufanya mpaka watu wengine wasiamini kama ni kitu ambacho e, ni kweli ama sio kweli ya, sisi kwatu tunajitahidi tuna japokuwa tuko, uh, tuko kamili tunajitahidi sana ku yetu na tunajengana tuna, tuna tunapokosea tunarekebishana mpaka uh, sahivi tuko vizuri na tunaelekea pazurisasaongereninam yes, so, baraka nawezekana hmm. ukawa, ukawa na vyu zako juu ya siligani unaeza ukamshauli saai mtu ku ili awezeu uza ujuzi wake kwenye hi ambao niso hili swali mi nimekuwa nikilikwepa miaka na miaka tuichi sasalikawa linajirudia mpaka likawa n kwangu kabidi ni ifanye na majibu ambao nikuja nayo ni siki zananne ambazo zina dmand ya kwanza ni ya pilii ya tatu ya nne naposemaiin ndo atakuja ayoii riin ndo anaingia hao naosema a ndo zitakuja hi a ndo zinaingia ho kiseman hasema ndo uh, app uh, uh, app maichanaingia ma hukomiaanaeia vizuri na, eh, nao kuna nadhani kuna mtu mwingine nawezekana akawa ndo uyolisabarausikiliza sasahivi hajui sehemu yoyote ambayo anaeza aka uwe uh, wakati ambao ndo kwanza unaanza kuiflani au ukiingia kwenye hizi unajua kwamba silflani si ina sehemu gani au platform, gani ambao ulikuwepo unaitumia kwa ajili ya kujiongerezea hizo s ziko yeah, so, ah, oh. nyingi sana ambazo mtu anaweza akajifunza hizo sil e, cha kwanza kabisa unaeza ukajifunza kwenye hizint hizi wanazooti watu au kuskilza ma kama haya ambapo unapatakunda uii wakati unaambazo unaeza kakazipata ama ukaskiza hmm. kama hizi kitu cha pili kuna hizi kwa ajili ya kujifunza baazi ni d kuna s kuna koea kuna rinda unaeza ukaenda kwenye platform, hizo skillset. na ukajifunza hizo s na mao mengine akaenda na uzuri mm. ch- <lipi> wa huku mia nimeanzagas kuulizwaga cheti changu cha shulewala hata cheti chaioambao nimemaliza mtu anakaone tu kazi yake nimeifanya vizuri imeisha maisha yameendelea hmm. na kuna namna ambavyo mtu anaweza akaji kwenye hizoam ndiosio so, lazima utegemee skili moja tu labda nidettmi lazima uwe na skili inginekuna ile kwamba unaweza ukawa naa uka unaweza kika kwenye hio uchumi wa95hunafanya mimi nafanya mambo ya naieaantaona hivitengenea menyewe niwatuimekaazangu na nikitmacho mii imejifuhiv sisi ni kwamba ni wazembe au ni kwamba eh, kidogo watu changamji nazani pia hata unajua e pia kuna ingine itarifaw wana... Wana, wanaziona kila siku lakini kuna wengine pia hawajapata chansi ya kusikia au kuona kwa watu hivi vitu so nadhani na, na, na kuna ikocha watu posa taarifa pia kuna hiyo uzembe ehe. kuna pia changamoto najuba hizi kazi pia zina changamoto kwa mfanomangum atladassa kuna mngine changamoto yake na tofauti labda uh, hana maswala ya na nanio najua masala ya kulipia net labda na na nini vitu kama hivo ambao kwa, kwa mwingineazakaona kma so changamoto lakiniagine changamoo bazo naa nawazuia utoku zaidi kwenye hi na utonufaia zaidi ahnafika mda nabidimwenyee ukubali simamie kwamba kila mtu anapitia changamoto inabidi usimame gani unaweza nauona namnaaichangamoto saa mm. saa mtu mwengine atakuwa najiuliza ni namnagani ambavyo anaaaka na watu ambao wanafanya eh, wako kwenyes yahivanajaribu kuweka isyan kwenye yeah, yeah. mm, chaji kuna namna nyingi ambazo sisi unaweza ukapata hyetu ya Oh, asisi ndo komunit ambao tuna host e, nyingi sana community nyingi sananci ufatilia tuawait kuna mbalimbali mbali tuna ost uh, pia kuna ui za a afaonatwa zio ingioauauao ni mtu tu kufanya oksawa sawa so, so, m mafo na swali so, langu lingine bwana ni kuhusiana na wewe sasapom baraka kwa mazingira ya chuowee upoinginewo vio vingine huko ni vitu gani ambavyo huwa na tamani wengine au vijana kama sisi labda wachangamkiani wee ungekuwepo labda ndo unaanza ndo ungechangamkia hayo maeneo maeneo gani ambao wanaeza wakachangamkia mm, wakati ndo, ndo unaanza labda hmm. umekuja kujua sasa hivi kwamba ningekuwa kipindi kile ningechangamkia maeneo na haya nadhani nigekuwa napata tofauti ningekua napata eh, tofauti labda hata eh, kwenye hiziua napata zaidi so maeneo yapi ambayo anaapindchiningekimbelia like. minaisi watu tunadif tunatofautiana uh, hauna sitaki kugaranti mtu kwamba kufanya kitu fulani au tafanya nini ila ambacho naeza nkasaidia kwanza nafkiri ndo kipindi kizu ca ktatofautiaaa a yotekasaau aa ategemeaa aaadaaaiho saa saa labda kama una ushauli kwaokasi yetu inasikilizwa sana na vijanaso mm. yeah. kama una ushauli waotejote yes. uh, na, na msemo mmoja anasema bwana autaki ushauli kila mtu, <laughs> mtu na mipango yake vijana ana mipango yao yeah, mimi mm. ambayo nas kama ni viwili sanasana iki kimoja una nguvu kwenye hii i teknoloji imetupa nguvu imekupa pawa ya kuwa unachotaka ufanya unachokitaka so ama, tuame kwenye kule kulalamika then wekeza nguvu huku sure, mii watuengi mao una ngine imenauna ngine naona kabisa wabofu kabisa mtu um, atatoboa kweli huku ila baada ya miezi mitatu nakuta mtu ana mi ya kutosha kwanyama Uh, kama nikama nig oubasi utabakia na skill mm, yeah. utakuja upoteza i vyotenmf yeah, yeah. mm. eh, hii hapa ni, ni, ni swali la, la kizushi kwenye mm. eh, kazi hizi gig ambazo so umewahi kufanya kwawaay mm. yahote <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> the highest one is a man Dogo Cash. I think the, the highest uh, pay I think is the salary that I have for the Kabulia the ball of Your highest pay, yeah. That is, that is my highest pay. This is mm. upon the financing basic in there. Uh, na mara nyingi in ya labda ya ln nakuta a nyingine laatma wapi aunaa ngumuamaanisemaje tunapoelekea kila kitu nata kufunga mlango utaua endi na mkono kufungauona <laughs> <laughs> yani, yani, yani, yani, yeah. kwenye magari tunapelekea ia it taua hivoa tuo kwenyeambao ni tulianzia huko sasahii tuo kwenye so, mm. nadhani uh, iliskiliza intvyu moja ya alivyoulizwa kuhusiana na uh, a semaa isipo, yani isipotumika vizuri kuna namna fulani ambavyo inawezi ikaaribu kila kitu ama mfumo wa maisha ambavyo sahii tunaishi na kuna ripoti nyingi sana zinaonyesha athari zalakini mwisha siku nabadhia mm. hivi nasemaga hata hizo changamoto za ai zinaza zikatokea miaka mia moja mia mbili huko nakuwa tayari ushakufa kiakufika mwaka elfu mbili na mia moja vtokte atua wenginetasha labda kama ni nno lada kuna anaitwa nini unezaabda ukajai labda taifa inaelekeaji miaka ijao lakini bana na vitu vingi mbavo hata atujakaachap sasahivituhichi hata mimi nafikiriaga sio mbaya y kuthink au masace manini butbefoe wethink huko i vya kutosha ambavyo vipo sasa hivi a yani, vitu vingi sana vya kufanya lakini m kitu kingine ni kwamba aoataali una nguvu na una ile then, tuishi kwenye wakati na tufanye kazi shukran sana yalikua yeah, mazungumzo mazuri sana sikuyaleo mitabaraka shukran sana naukaribisha sana kwenye hii hey, kwa watu ambao watatamani maybe kukuricha tunaweza ukawapaama za ambapo uo taka niest wa ya kuna so uh, kitu kimoja mimi natumiaga jina moja tumafole baraka kwenye soialmdia zote ata kanandia umafole baraka utaniona anha ili rahisi atukunipatatan yeah, okay na lihuwa uh, natembelea ukurasa uh, wako kunai nzuri sana kuna vitu vingi sana kwa mtu ambaye anapenda sana kusomasoma na kujua kipi ni kipi na dhani itabidi watembelee ukurasa wa uh, nikuwa na gari <laughs> inabidi watu watembelee ukurasa wakoa and that's the end of our podcast for today you can visit our website at fxuniversity.com for more trading lessons remember this isn't goodbye it's more like see you soon the FXB podcast is your go-to place for learning about finance in a fun and easy way. Keep coming back to explore more exciting stories about finance, trading and making your money grow. If you have questions, thoughts or you want to tell us your own money stories, feel free to send us a voice note on WhatsApp number plus +255746410596. We love to hear from our listeners.