Hey, I'm Ryan Reynolds. At Mint Mobile, we like to do the opposite of what big wireless does. They charge you a lot; we charge you a little. So naturally, when they announced they'd be raising their prices due to inflation, we decided to deflate our prices due to not hating you. That's right. We're cutting the price of Mint Unlimited from thirty dollars a month to just fifteen dollars a month. Give it a try at MintMobile.com/slash switch. Forty five dollars upfront for three months plus taxes and fees. Promoting for new customers for limited time. Unlimited, more than forty gigabytes per month. Slows. Full terms at MintMobile.com. I'm Sandra, and I'm just the professional your small business was looking for. But you didn't hire me because you didn't use LinkedIn Jobs. LinkedIn has professionals you can't find anywhere else, including those who aren't actively looking for a new job but might be open to the perfect role, like me. In a given month, over 70% of LinkedIn users don't visit other leading job sites. So if you're not looking on LinkedIn, you'll miss out on great candidates like Sandra. Start hiring professionals like a professional. Post your free job on linkedin.com/people today since 2013 bombas has donated over 100 million socks underwear and t-shirts to those facing homelessness if we counted those on air this ad would last over 1157 days but if we counted the time it takes to make a donation possible it would take just a few clicks because every time you make a purchase bombas donates an item to someone who needs it go to bombas.com slash acast and use code acast for 20% off your first purchase that's bombas.com slash acast code acast Ryan Reynolds here from Mint Mobile. With the price of just about everything going up during inflation, we thought we'd bring our prices down. So to help us, we brought in a reverse auctioneer, which is apparently a thing. Mint Mobile, unlimited premium wireless. I to get 30, 30, get 30, to get 20, 20, 20, get 20, 20, get 15, 15, 15, 15, just 15 bucks a month, so Give it a try at mintmobile.com slash switch. $45 up front for three months plus taxes and fees. Promote for new customers for limited time. Unlimited more than 40 gigabytes per month, slows. Full terms at mintmobile.com since 2013 bombas has donated over 100 million socks underwear and t-shirts to those facing homelessness if we counted those on air this ad would last over 1157 days but if we counted the time it takes to make a donation possible it would take just a few clicks because every time you make a purchase bombas donates an item to someone who needs it go to bombas.com slash acast and use code acast for 20% off your first purchase that's bombas.com slash acast code acast nunajia kiwa yeah. na yule, yule mpenzi wako ambaye mna discus financial opotential things ambavyo vinamata kwenye siku yako ya kesho yeah, so itawapa financialsability itapenucommunication yo na mwenzako itabidi mweve pen mwana ni sikudanganyec mapenzi ya sasahivi na fian ni vitu vili ndio vinaambatana lakini does that have the same image kama ambaouponao kwenye kichwa chako ni ambi kwenye mahusiano yakotulia nauli Yeah. Yeah. So uh, you So at what stage now? You know your person the moment ambayo you share the same passions. but I see nothing. You must be enjoying this podcast, right? Yes. It's time to take my front seat. That's awesome. This podcast was brought to you by FXB in partnership with Krian Nikas as he discussed the tips that you need. Yes, welcome back to FXB podcast. You know what it is. The one you do need right here, Krian Nikas. now naamini wote ambao tunasikiliza maybe youare trading but even if you are trading kama upo kwenye mahusiano how do you set your finances with your couple or with your, whatever your girlfn your boyfn so this pocu is very focused kuenye how you can set theur finances with your girl friend or with your boyfriend wave weading maybe if youar training o youare doing something gorls by is abou fines tukona our fantastic guest amboni emmy ado guys kabla sijaenda sijaenaba iwld ask you something okay kwenye platform yote amboni hii podcast iwild ask you to crick ya subscribe button or a foil button then Nippe review, when you hear, hear your platform, I'm Babonas podcast. But the last one, not least, please may you share your insights and your feedbacks to my WhatsApp number. And yes, sir. Today, we have a fantastic guest. Now, i to join. Now, talk about Nongelia Kucian. Now, Bavo, you as a couple, Villian Bavo Nizam, can set your financial goals. And should there are more education and insights about you can use them as a couple. Now, to Nongelia, talk about Kokuni Mausiano. But please don't quote, don't quote me long, okay? I manage to talk about Kipa, why you don't listen to this podcast. This podcast is focusing more on about setting your financial goals as a couple, so now nah, I mean, but you single No what man, you're going to have the relationship, but how should you set your financial goals how should you set as a couple goals how should you set yourself so that you see an little depression no trading is a lonely game so as i'm saying trading is very f- frustrating now kichanga na is members of family so maybe a little bit how you produce how you do your stuffs how you manage your finances sometimes even how you invest nasuka in you, you can learn your world journey now no least, lets jump into it lets g yono know theiemankaribu kwa fsmambo vipi mzima mi ni mzima wa afya nimejaa tele nimenenepa sahi ino <laughs> maisha ni mazuri sio ijanualata sijui kaninanenepa sauti nyororo kabisa sio sokaribuwatu wakuu asante cmimi ni Adolf, kama and I'm a and Poland, in my l kama alivyontambulisha andama nikoyn nia lakini pia ni kidogo kwenye mambo ya mahusianomahusiano yako na mambo ya finance. so hiyo ndi tunaenda kuss leo sio yes, uh saahii so, um, ni pashn yako ama ni kwamba ni kitu kwasababu unasomea amaal uh, hii aku, ni pashen yangu kwa sababu nimeanza kuifanya si nsl kwahio alafu mimi nimekuwa kwenye mazingira ya kifamilia unajua tena wachaga na hela sunaelewa so kwahiyo mshua wangu mzee wangu ni mtu wa biashara mamaangu pia nimekuwa nikimwona japokuwa ni, ni mfanyakazi wa serikalini lakini pia ni mtu wa biashara ile kitu ni kama ina ru kwenye familia yetu so kwanzia seonda nikaanza kuchuka masomo ya biashara mpaka nifafika chuo an nimeaiz tuseme kwenye mambo yaaa thea ambazo ni mawahi kuwepo kuwa kabisa nani tulikuwa tunaenda tu kama hatuelewi kuwa unajua mahusiano mengi menginaenda kuongelea mahusiano mengi ambayo nimeyashuhudia kwa kwetu sisi kibongobongo unaelewa eh? esea kwenye haya mahusiano ambayo hujui yanaishalini watu tunaingia kwenye mahusiano ambayo hatuna ili mradi tu unataka ile uondoa zako za duniani kwahiyo watu wengi wanakuwa na, na ile hali ya kutokuwa na ile au ku kesho yao ipoje kwao nikuekaokuwa naya kesho yetu itakuwa vipi inakusaidia kusheas inakusaidia ina kutengeneza sijuu kama unaelewa unajua ananaj kiwa na yule mpenzi wako ambaye mna ambao vinamata kwenye siku yako ya kesho ina kua pamojaso itawapai ita kaiyo ita na mwenzako itabidi mwe very open kwa mfano mimi cr ni spenda unakutana na yule msichana au mwanamke ambaye hajui kuminimize kuni, osti zake mona k mkishakuwa na zilen za kufika sehemu fulaniaa yule mtu wangu inabidi ani diet kwenye wai kwamba inabidi ni minimiz myost mimi kama msichana na wasichana wengi rn wanapenda nimependa hichi nimependa hichi hiyo eventually atapenda kula cool, atapenda kunyunua vitu sasa jinsi gani mta minimize osti zenu na profit hicho ndo kitendawili Yeah. Do they need to open uh, account? Maybe. I, could I could I help you about how to manage your finances? Yes, sir. We can help you. We we can find out if you want an What if we can get you. Something. Ni mm-hmm. Something nice. Ni something nice. Do you? But we have the same vision. mnaalau pa mmekua wenye ayo mahusiano kwa kipindi ganimana mm. you know exactly? skudangayemapenzi ya sasahivi na financial. ni vitu vilindo vinaambatana lakini kamaambayouponao kenye kichwa chako niamb wenye mahusiano yakoaoainiaiaa I don't know. And it what? <laughs> was. I'm serious. So we got a common account. But then like, um, Of course, I was very serious. Now, my a, a relationship. Quite late time. I think I was growing mm-hmm. up. It quando times. Sir, nanda kope voka. Um, nika na. It kuna common. Nisama common account, bank account, which means uh, my savings. Ha, her sevings then tunaeka kwenye the common, common acount teatulikwa no, na, na the same gl tulikuwa naame sion unajua sio same goals no mm -hmm. kcommon like gols atulikuwa na samegl like she hadher w gls amgl but tulikuwa naommosomwee baadhanikwa sababu sasahivi sijui ambavyo endo natakiwa sa utuambie ditaunt au tuwe naee au vitugani mtu anataki anzia hapo kamaakaokuwa kuwa tuna lile wazo la kwamba kesho yetu inakuaje au kufikia hata lile wazo latufungua a akaunti moja mmekaa mmeelewana na unaona huwezi tukaongea na mtu bila kuwa na ile mipango wa ni sawa kuwa naakini pia inabidiay aambayo wamefikia hauwaata ni nice. kwa sababu ile kwanza inawafanya ina, ina, ina mnakuwa na point of view ya mbeleni mnakua mm. mna malengo inawafanya ina mnapunguza some... vitu ambao mna... sioa kwenye maisha yenu unajua kuna vile vitu ambavyo tunafanya tu kwa sababu unajua leo nimeamka najisikia kufanya hich au kununua hichi lakini ile mkiwa na malengo flani wafanonataka kujenga nyumba ileela badala ya kuenda sehem flani kuitumia unasema anini sieki kwenye ile nyumba yetu unaona kwahiyo inapunguza vitu aneea na inawoletea vitu neea kwenye maisha yenu so it's very necessary kwa kapo ambayo imefikia hiyo stage kufanya hicho kitendo inawapa stability fulani kwenye maisha yenu inawapanua kiakili mnaanza kufikiria mambo mengine makubwa an n ukiachivu ile kitu utajiisi huko mawinguni unajua kuelea wewe <laughs> amaouwei ukafanya na kilamtunawea aweye mahusianoieka ladaee ahuomaa wiliaimanisitutafunuakanta aiinakutana na mtu ndaniya miezi mitatu amioau kama ulivyosema uh, kabisayiana mimi niliweza kuwa nazo kwa hiyo niis ya mtu a niya mtu ni the y mna share ile kuna mvutano apo katikaanaebu mahusiano wenye <laughs> <laughs> <laughs> uh, mahusiano utaelewaa lazima kuna namnaaa yes. na, na, na yes. na, na exactly. kuna namna ambayo feel safe, tuseme. At a tuseme aoi utafakuasomo au kutekanthe usione mtu anajenga anapanga na mtu anageh ninamana kuwa ana anafl om mona kwahiyo ni ile sti ambayo mimi siwezi nikakuelezea lakini Okay. So, yeah. now, from, uh, tutakuwa na abo kama itakuwa nii ama iesi hiyo yeah. haitakuwain na miaka mingape ambayo tumekaotnye wenyewe tumtafil kwamba ban sahivi tutufanye vsatufanye v sindioa exactly. exactly. hakuna muda sahihi hata i thin kwenye mahusiano hakunaul hakuna mda sahihi wa kusema nataka kufanya h no ie kwa sababu yo anh f atheisisri tod unajua hautakiwi kufosiwa mimi naweza nikawa kwenye mahusiano sasahivi and unajua sisi wanawake ndo tunaaa mara nyingi tunaisht unaju t tukipenda eh. kwahiyo unaanza kuambea labda he unaonaje tukifungua akaunti lakini kama wewe au yule mtu wako hayupo a atakujibu atapotezea a atakuambiattaa mkiwa wote a oion yakuelewana ya kukubaliana na mkaona mwisho wa siku nio ndo zinaslauda mnaweza mkapanga aini namwanaume ndo inabidi achukue mimi inaweza nikaongea lakini mwanaume asipofanya vitendo then itso yeah, sure. so, um, yeah. kwaexie yako ma a zenye zinakuwa na, na e like, um, i like, yeah, siju kuna kopo na chalen zipi hapa oakuta kap aina malengo ykap niipo yes sasa kwenye hizi three caps that means kwenye saba ambazo zimebaki its either mmoja wao hajaseto au they don't see uh, uh, the future together au kuna something wrong in between either communication either mwingine anafeel unsafe with the person au it's not the right time for them ital coms to the rtim right kwa sababu gani wakwanini wal ngoja sasa nikuulize kwanini wale t waweze kusemao kwanini kwenye wale watu wa ngapi ambao tumewachagua kwenye hizi t kwanini wao wakored kusema oos kwa sababu labda ya gari ya nyumba ya kiwanja na kwa nini wale saba wasiseme waseto idh komunikathen yao ya wale watu saba haiko very strong na kama iko srong kwenye kuot bas the othe o anme ni yule mwanaume tuseme maana wanaume wengi ndo ambao tumesema wanachukuat mwanaume ndo baba kusemewa familia yeye ndo sasa tasema anataka kujenga nataka kumweka huyu mwanamke kwenye familia yangu nataka kumuvunnae hivyo kwa hiyo ikishindikana kapo kufikia hiyost mwanaume ha na yuli mwanamke au hata mwanamke mwenyewe anaona mimi mda wangu baada wa kuseto, au akili zao hazijawata labda mawazo yao wao ni kwamba keshe yetu itaishia tu hapa hatuna mawazo mengine yaukwa hizi zingine ambazozinakua zimebaki ni vitu gani ambaota najua na, to cha kwanza itakuwepo i swali la kizushi pani wewe wewe sasa ndo unataka kuamua tuseme mm -hmm. nataka sasa sehemu unayokaa uwe na msichana uishi naye utaangalia nini yopi... na ninimaana yes, hiyo pia unajua nia kufungua akaunti ndio ni sti lakini kuna vitu meshafanya beoe kama ni biashara kama nini ndo mtasikiaakufungua attuhukulia yeah. sti ndogo sana yakwana kushasio kuishi naye pica pakua labda mko kwenye sti ya uchumba <laughs> <laughs> Okay, il lihoaaw niko ni kenye mahusiano na mwanake itu a mbayoabi angalieaaaa siwaz aiwaa aa aokaa atunajuakabla exactly. eh. sijakufata mwanamke anaja aataka a aa itakua ikuchezea kama itakua ni kuanza maishasasa hizi zingine kwamba tufike sehemu fulani zitaingilia kwenye zile aba tupo kwenye sti ya uchumba kiwa kwenye t ya uchumba a ndo itaanzia hapo tufanye ama tufanye Um, tufanye athin ambayo inahusiana na naisi na, na inabidi anzie kwenye hiyo leauchumbaasabau hatua ya kukubalianaatatu akitu flanihapo ndio napoanzia n kwenye hizikap ambazo ni saba wengina nafe kwa sababu tu ya kuko, kuto au calls, aipia but... ukiachana uh, na o na goals pia kuna aa kuna wengine ambao sio wawazi mwingine ni mwoga kuongea wengine sema hiyo pia inanajua usipokuwaa sindio lakini mm. pia kuna na mona kwaiyo wewe uh, utakuwa kiasi gani mm maana hmm. kuanzisha tu ile kufungua akaunti au kujenga au kufanya chochote cha maendeleo we na mpenzi wako inamaana kuwa lazima muwe na discipline na na mnament nzuri sasa hmm. je kati yenu ni nani ambaye atakuwa na nzuri maana haitakuwa tu and joys the thea itakuwa na itakuwa na na mambo ya huku na kule kutakuwa na kukasirikiana kutak na kuf na kuanguka sasa ni kitu gani kinawaweka nyie mnakuwa consistent na discipline ya kuendelea kutokukata tamaa mona hiyo pia ni challenge ambayo wengi wanaifesi so thei thing, uh, ambazo ni mnatakiwa kuangalia boti ni kwamba kwanza mlipo hapo mna anchi ngapi wao na kazi gani ganiambayo inakueka hapa mjini kusema kufungua kusematafunat mtoto, wa... yeah. mtoto wa mtu ambaye uponae kwenye mahusiano anaingiza nini japokuwa ndio naeaa n inabidi mjue sasahivi mpo sti gani mnaweza mkas kiasi gani ndo mwanze t nyingine alau kwenye ho safariyetu naenda kuwa gani Mm, yeah, I get it. Now so the thing is mm. in compa. Does it na is it, it, it say to it Now, a, on preferences and Does it mean who has to contribute much? The guy ama mm. If Mimi okay what if the girl hana hana kipato na uh, okay, kwa sababu ganiingekua okay, ni, ni ngoja nianze mbali ingekuwa nima basi mimi ningesema eh, kwa sababu mkishaka kwenye a unaja tenakrea nye sasa ni mwili mmoja ile kiristristusimesha yes. mbi kila kitu chenu sindio kwahiyo atakachokipata yeye na wewe mtaweka n thesmabl hakuna cha changu changu si chako cha wote no kwa perspective yangu mimi lakini for forl ambao hawako kwenye marriage kwenyea kila mtu anajitegemea mimi aesti chochote mtu anachokipata basi mjiekee atlst t0 ambacho mnakipata kwa kila mtu ikishindikana basi mnaweza mkapunguza lakini konsistenti yenu ndo itakawa fanya mfike mbali kwahiyo sio hmm. kwamba mwanaume ndo nabidi aonibut mach na mwanamke ao les au mwanamke amch hapana naweza mkajekea wenyewe kwamba chochote tutakachokipata lakini atlest tufike t0 een oa okay. nawat yes. ni mwanafunzi anauhudiueskwamba ana, ana so, ohisi mkiwopo kwenyehii hapa ni my view. Mm-hmm ni vyu zangu <laughs> kwamba mpaka tuko kwenye mahusiano by bthe ipo kimaandiko hii kwamba mwanaume siku zote ndo yupo kwa ajili ya kusaidiwa na mwanamke ingawa kwa the lifestyle tayari kila kila mwanamke naye anatafuta namna ipi ambayo anaweza akafanya maana mnafanya kazi um, unaezakuta mwanamke ana en zaidi hata ya mwanaume sijuu kama aekutana na hivi lakiniisa so et yangu ku, kwenye kuchangia ni jus i like kama kuna namna yyote ambayo mwanaume anaweza akams, akamsaidia mwanamke mwanaume kumsaidia mwanamke like, ik you know labda mi mthis whatif tukafanya i we ukafanya fibainapatikana hapa tukaitumia ine wai ya uh, kama mnia azanamsen namaanishwa kwamba kuna wanawake anawezekana ikaepo nikapo lakini mwanamke ana n na ukihusiana na mambo yai oeam mi najihusiana na So, kitokea mwanamke wangu asema labda sina kitu chochote aaho knasiana inaadeeeaa aaasia nahisikakapo yingi wanaume wana siku ana kuheitt kwamba whatif nikimwezesha ndeni akaniacha so what nikimwezesha niki labda akawa nactam neni akaniacha iik like that nadhani kwa mtaimu hii inabidi mwanaume ufumbe macho <laughs> okay. nabidi ufumbe yeah. macho likyani uh, useme bana lakalokuwa nalie mpaka unafikia iapo tayari mnaaminianat naeza ukafanya hicho kitu nakamwezesha mtu ya su sueka nikiachwa kwamba na akili zangu bado niko nazo ales awa amenifanya chochote labda madaawakaondoka na akili zangu <laughs> akili ambayo imenituma e nifanya hicho kitu nabaki nayo uoh okay. so wewe s yako ni kwamba mwanaume a sindio auwa uwezo wake at mch hiyo in iwe ni kubwa kume kwa sababu ne mmewekwa ili kutusaidia sisi mnajua yeah. sijuu kama unaelewa yeah, iao ipo, ipo kwenye maandiko wakati awa analetwa pale kwa nanikwa damu alimleta ili so, to be the same with our life decent amsaidia ways zimekuwa tofauti swal so, la like, kizushi ikitokea sasa umepatana na mdada ambaye ana uwezo tena uwezo wake yeye ni kidogo umekuzidi wewe mwanaume utaichukuliaje uh, sasa hapo itaanzia kama um, sasa isiyo kama imempenda kwa sababu ya uwezo wake hapana yani nyie mmekutana tu mmependana mnataka sasa kuanzisha financial goals tuseme tu unajua kwamba steji yake yeye ya kifedha ni kubwa kuliko wewe lakini umempenda hujampendia hela zake umempenda tu lakini sasa unajua itakuwa inakusumbua fulani hivi mdada anatengeneza hela sijui sasa ndo nataka unyeambia e utaichukuliaje uh, sisi kamaitabidi niongelee kama mwanaume mimi hapa na za wanaume wengi i siongele h ambayo zimetokea mwanaume analelewa na vitu kama nao na naongelea kwenye man, okay? man, kuna tim y ikitokea mwanamke wako ana kipato yani lazima utakepo na ifi kwamba a n inabidi ni has ili niweze kuwa na kipato zaidi yake ayani kuna ile ambao kama mwanaume utaifil wama soshmkimchtha m na yee ni mwanamke mi ni mwanaumesinanelewa so ikitokea so, kwangu m kama hivo o a nampenda nasijampendea kwa hiyo kitu ila nitaakikisha na, na mzidi akini so, no, ntakuwa no? like na film niko sawa nikiwa na mzidikit okay, you naea karibuaa ikasitisha malengo yenu ambayo hata kama mlikuwa mmeshaanzisha au ikavuruga kabisa mahusiano yenu na mkaishia apo yani ndoto zenu zikafaakwangu um, mm, mimi hapana hapana e, aa kwamba mko na do think kama inazi karibu kwenye mahusiano yenu jenrap knis okay, nice. basi mimi aadvi ni kweli hiyo ttmet ambayo imesema kwamba mwanaume mwana inabidi aonibt mach ningeweza ninge nikaspot upande kwa, kwa kiasi chake ndio maanaend of the day ndothema othe house lakini pia kama ni mwanamke anaweza kuonbt chochote kitu sio mbaya kazongaziicho kitu ni chenu wote sasa sio mbaya ila ikitokeast kwamba mdada bado ni anasoma au haji, hayupo kwenye situation ya kuonibut anythin athema anaweza aka na kunanili ku ii right. lakini sasa tumekuja kwenyehi eno wanaume wengi hawapendi mwanamke ambaye ni tegemezi you know aani yeah. kama wa Kwayo, hata o mwenyewe unapenda kwa hiyo hata ukiwa unassom na mwanamke wengi ambao sasahivi nawashuhudia nyingi watataka yule mwanamke ambaye ana kitu chake tayari au at least ana idea au anajiweza kidogo sio sana kidogo ndio tatizo tulilokuwa nalo sasa sasahivi hawataki mwanamke ambaye yupo yupo tu no. ana... well, I... monunajua mm. kitu ambayo inakuja kama like, kuwa... naweza unzkasemea kuharibu like, uh, kuna ile tm sijui sasa kwa wanaume wengine kwambao wanasikiliza sasa sasahivi ndio nampata mwanamke lakini ha yee yeah, hataki kujihusisha na kitu chochote ambacho kinahusiana na kuzarisha yani yee yeah, anakutegemea ya wewe so, two ways. hata kama itakua tayari uko na malengo naye lakini kama hajihusishi inamkama in kama anakua ni the right one. kuna ile kwambanajaw kwamba sha not u foa itakuwepo mna labda yee ameshajua we kitugani nataka kwake kwa sababu shajua inabiti muwe na najua kaabiashara hey, ama <laughs> kama hauna kia mahauna kituamaaujiwezi useme lakini hatuhisi huwe na idia ya vitu fulani unisaidie mimi labda sam nyingine sii tunapenda hta mausiano mtu uliokoponayna akushaurinaonahivi like, you know um, kwanini tusifanye hichi aaii usifanye hhi sio kwanini tusifanye au kwanini usifanye hichieiatutaua ai yes. ikifanya hichi kwanini usiwepo hapa. Na jiu, na jiu yani advice, at the end of the day. i initiate common okay. Yeah. Right. nice. so, ndo, ndo kitu ambacho, i guess, uh, back to common about common goals. and us kama to the and to about exchange products. come you give me something. then i give you something. pament hiyo inaitwa give me something then i, I pay for something iwe ni exchange wise lakini like for gols papas i don't think ama it works like that kni okay, kuayapo sasa tunaongelea kapo ile ambayo ipo, ipo e tusemeishajipata yes, imejipata na you know, mkishajipata sasa hata swala lile la kufungua akant ne mmeshaanza kwenye biashara unajua yeah. eh? mpaka mnafikia hatua ya kufungua akaunti moja mnakipaa cawenye ho akantianiaa mnafungua akantna kitnamna no, mtu atakuja kulgaanajuasa mwenzangu amna kituna then tunafungua akaunti au tunajipanga tufanye kitu fulani labda tuwekeze labda kwenye au suhmekuepoasema kwa bongo kenye kuwekeza kwenye masoko yaa ileaagtujiwekee labda kwa mwaka tununue labda hisa za siaraib au hisa zaoe lakini ami siwezi kuiatlafu najua wee aueni chochote exactly. lakini pia, pia unajua uh, kapo nyingi sana wakishapata the ambayo inawaingizia pesa na wakishaanza ile kusherekea sasa mafanikio yao the sasa hapo ndo inakuja kitu cha ku et unafanya sindio Yeah. na mdada wako au mwanamke wako amemfungulia labda tuseme saluni au duka flani ambao biashara zenu zote zinaenda safi zinaenda poa mwisho siku mkafikia kwenye hatua ya kufungua aunt then sasa ile saluni yake yeye inazalisha nini ambacho inaenda kwenyenh ambayo itawaingizia tena hiyo ndo kitu nyingi pia wanasahau kufanya kwamba th inabidi matplices. We, unafanya ween unafanyaioo inabidi ambazo zinaingia kwenye makubaliano au wamesitiasti ya kufungua biashara pamoja ya kues pamoja ya kufanya kitu cha fu pamoja inabidi wawe na idia tofauti tofauti hii kifeli leo kesho tuna B ambayo itatuingizia pesa B kuna C ambayo itatuingizia hela na most importantly biashara ambazo tunaziongelea hapa zisiwe i moja ni kuza swala la kizushiwewe sasahivi wewe ndo wna inamana ku ndo wana biashara yako sasahivi sindioi inamaana kuwaita sindio kwahio inabidi pia wanapofikiria uh, au kitu cha kufanya inabidi wasitirie wa zile biashara au vitu ambavyo vinaweza vika sio mbaya lakini mimi nafanya trading, then, inabidi niwe na naya kuniingizia hela ambayo ina itajiendesha nikiwepo ni si, kazini ie lakini ina kitu ambacho kinaniingizia hela niwepo nisiwepo A good management, a good foundation, consistent makes that happen. Yeah, sure. Now, now, couple is gonna turn like now we have to make this as a focus. like business ideas about couple so like, find this is the other. You know, the other way. I know because when we talk on Nongela, like managing finances, then investing, investing, Like where, where do we invest the other couple? Beyond the other. The other of kama hivo ambavo meongeath kama kooi aoi lakini akwa sababu kuna hii kipengele cha nathahdo aaa hapa ndo nakuja kuingia do e exactly. na Based on lakini nadhani kabla w ujajibu sasa kama aua m hatuwezi uka na mdada then najua namchezea aiwezekananahani hii hapa sijui itakua inaanza na mdada ivi sikuhizi wadada wanachezea wanaumepa mwananguakini mi nachojua kwamba mwanaume anaweza kamchezea mwanamke lakini mwanaume kuchezea na mwanamke anasawakuwa mwanamke anamchezea mwanaume kwa sababu gani wanaokeni sasahivi pia wako kwahio w unaweza kwa uko kumbe mwenzako yuko pale kwa sababu ya hela tu en, hana malengo na wewe hakupendimysikutana mm, mm. mm. na mwanamke wa hivokutane nay lakini sijai kutana na mnamke wa hivo so eye anakwepwa na anaplay y au ndo tunawita sasa mae anahisia unajua ile mimi niko na spon lakini pia ina bo wangu nampenda yule bowangu ambaye hana kitu lakini niko na spona kwa sababu ya hela zake sikupendi uwepon nampenda boy wangu n nakuchezeas kama ndo hiyo we mnawezajial ni a <laughs> <laughs> ym n unanipenda mimiakiniamtm unampenda mwingine ambaye amenizidi mii uwezo sasa ska nikuambie kama kuna story nilikutana ni nao juskati ilikuwa <laughs> e na e, e inaongelea kapo a um, sasa mdada ndo anakonfes anasema iato mwanaume mmoja ni my boyfrien ambaye yuko nyumbani hana uwezo mkubwa alafu pia nina shuga dadi ambaye ana i om kwahiyo huyu shuga wangu sitaki kumwacha e, nataka kumwacha lakini how do i leave him akati nikijua boi wangu hawezi kupovi vitu ambavyo mimi navipata kwa boi wangu akawa naomba kushauria like, unajua kuna unakuwa lakini yule mwanaume tukimwangalia hana uwezo kama anavyonipovidia monasio kwamba tunaweza kumna kila kitu sio kwamba tunapenda sai lakini sasa mjini naishie kwa yao wao ambayo inanichoshaga nikwamba h anakua anatumia pesa ya mwanaume mwenzake n sitaki kuamini kama mwanaume anaua naelewa sitaki kuamini ama wanaue na naelea ama mwanamkewangu yuko na mwanaume mwingine alafu anakuwa analeta pesa za mwana yeah. mwingine sidhani kama wanakuwa wanajua wengi oh hawafahamu maana sidhani kama kuna mwanaume anaweza akavumilia hicho kitu ndo kama kuna nyimbo moja hivi ameimba baraka na nani na rubi nivumiliei unaweza in in ina way ambayo kwamba intems of kuweka logem na soem inabidi anze na wote sio moja na mtu inabidi ajue arateisti ambazo intems oftanaen saaando inaanzia kwenye anaen fka ndio tunapanga myb laba tuwe na mbsnes napanglada uatuwekee na, sehemu flani manake kama atat mwanaume uh, siokiu cha kwanza akisa mwanaume sio kuit na, na, na ikaachwa wazin no. ni kwamba inabidi tufanye sababu hii tunazitumia ni kama tu kwamba unajua ni mi nataka nikuanzishie duka fulani kuba mi nakutaka <clears throat> lakini namaanisha na kwamba tukishakuwa pamoja ndeni akaanza kut mwanaume hiyo ni ya kwanza kama y yanakutaka sio nakutaka namaanisha eh, anakuhitaji for the so ana fothe saini kwa mwanamke nawezekana itipo ataujui na ninakuelekeza sahii kwa <coughs> kweli <coughs> ila kwa, kwa mwanamke nasijui kwa sababu nye mko mcheee ofkek jamani jamani y inabidi ikeekakinamaanakweli wanamke tunafkukiona mwanamkeaeli kwenye suala la mwenyewe a ukiona mwanaume ndo amekuambia kwamba hicichi uo iyoidoonatufanye hii ah a atupndhy t tunaeza tuka tukasema okay, umeanzishahichi tufanye hivi kama kweli nimekupenda lakini ukitaka hayo mahusiano ya yaas mwanaume ndo aanzishe aongoze awe muongozo wa kusema bana tufanye hivi sawa tumeanzisha ichi umechangia mada yako hivi umeot hivi lakini yeye ndo atakuwa mstari wa mbele e hayo mahusiano yeah. naeaka ila yeah. sasa wanawake sisi kwa ku th unaweza tukawa tuko na wewe hapo tunapanga mipango na tumet ai lakini unaishia kuwa na visen zetu wenyewe tofauti na tukona hata na mtu mwingine athesmtim at kwahiyo nskudanga mimi kama tu mwanamke anashindwa kumwelewa mwanamke ambaye anapanga mipango na huyu lakini a thesmetim yuko na mwingine aio mimi kama mwanamke sielewi hiyo maaapo lakini foo mwanaume akiwathe ndo inawezekana mwisho siku mwanamke ataishaa kuchagua mwanaume ambaye anamwongoza anampenda wanapanga mipango sawa asisasa ydotatizo lingine ni kwamba ntio takopo na uyo mwenyewe yeah. yeah, unamtumikia unajua kutumikia unamtumikia namtumikia na mi baadae nkaji nikajua as nmbaya haswayasau yeah, so, kwenye kupanga, kupanga o na saai mimi theai ambao nilipenda kuambia kwanza yu angalia ile viin yenu je ye, imefikia ent gani huwezi ukaakati hata ha, hii haijafika hata kwahiyo angalie ile kit m um, jipangieni mipango au jiekieni gol ya kwamba hiis um, imefikia uh, ent ngapi tumeachiv kiasi gani kwenye hii um. kwahiyo mkiona mmecient awesome ambayo imadirisha nyie ndo mnaweza mkasema ok tuset mipango sasa ya ambayo inaweza ikatufikisha kutokapoint a kuelekea pointb au d au si kuendelea ka angalieni kwanza mpo wapi mtafikaji fikaji hapo kwenye short-term. then mkifika shom mmefikia pasenti ngapi ambayo imewaridhisha nyie kuelekeau hapo ndo mnaweza mkasi lakini amwezi mka jump into d akatiata b au a amjaimalizani m gani ambazo mabe ambazo wengi wanafanya kwenye maot ah, okay. kwa. okay, kwanza uh, inabidi ukisha jua una kitu gani cha kuachievinabidi upunguze kwenye maisha ya kupunguza alafu jkeeen ambayo unaweza uka kwahiyo theya watu ambao wanabidi kudilinayo au wengi wanashindwa wana kui ee wengine wanatumiamotha wa e kao inabidi ujitengee muda au ujitengee bajeti yako wewe ya kitu gani una earn, na kitugani una sen kwahiyoaathi to do the seonti uh, ni uh, how doy theii ambayo umeanzanayo na utafikaje mbele kao ao e owa omunition na consistent sasa tumeshapunguza vitu ambavyo tunatakiwa kufanya nini kitatufanya kufikaoinb inabidi tuwe n kama ni kuamka kila siku alfajiri kama ni kulala lat kama ni kufanya nini inabidi yusa on thesameac eey day kuna kuchoka kuna kufanya nini lakini you hato stheday hiyo ndo itawasaidia kufika the ti ni communication. Communication inabidi uwe kitu fulani mimi sijapenda au umenikwaza au vipi tunaweza tukafika mbele au mimi sijapenda ya idea yako inabidi me hsiskiewenzaunavyona a vka haipiti lisa sijala lakini kumbuka kula kunatumika hela kwa hiyo sasa bebi wangu akinaambia m inabidi upunguze kula ili upunguze matumizi ili tuongeze hela kwenye labda kujenga au kusevu inabidi ni compromise kwenye kula kwangu unaona kwa communication consistent kuwa transparent compromise vitu vinaweza vikakusaidia kuna nilivu the other thing ni uh, kujua weakness na strength za your partner kuna muda anakuwa wk sasa h yu with that sio kwamba unajua kitu flanija amba theawasemi uh, uh, ichi nyewe waga sio hamuongei sana kuna muda mnakuwa dn Ham, hamjui nini mnatakiwa kufanya najua ume, umefikaujui nini unafanya alafu kiangalando theaheamil how do you youron how do you kno the senth an the ne of the person thats amjo omaana wanawake wengi sasa wakishaona vile mwanaume haongei nini na yeye ananuna w ju mm. cha kusema nnimenuna sasakwahiyo inabidi tujue vipi tunasomanakuna you know? kitabu kimoja hivi nimewahi kusoma kipindi flani ambacho mapenzi yalikoka amenishika <laughs> isai bookvery nice book, nice book. inaitwa men ae from mas and women are from venus one of the perfect book kuhusiana na vile ambavo sisi tupo interms of communication na wanawake vile ambavyo wanakuwa wana ommunicate hii kitabu kinaweza ikafungua kwa watu ambao mybthews kwenye communication au kuelewana kuna hii kitabu kilinifundisha kili kitu kimoja ambacho m bythe sikuwepo najua lik um, kwamba kwenyetem ofoiction sisi ambavyo tupo tunaweka tuna, tuna vitu chini yani sisi tunaweka vitu ndani yani kwamba kiwepo nimevuruga huko na kazi zangu mnotpe to you ntaenda sehemu kwenye kitabu alikuwa naot kama ni, ni cave cave ni kama pango kwamba ntaenda huko taia oata kitu kidogo tu utanisimla ataulioaa kwenye, enye sehema usafiri amaaaaekumwelewa mwanaume so that a mwanamke tem ofa auaithisook jina yake ni mnfomma women venus book oi nice kwa watu ambao yeah, wanapenda kusoma vitabu kuhusiana na, na, na k nimekikumbuka hichi baada ya ulivosema yeah, wanaume wengi hawapendi kuongea sijui kwa nini sijuagamnawaanii mm. sio nini ndio hichi kitabu kinakujibu mwandishi ni John john grey ndo oth waliko kitabua najuana sisi tukiona vile wengi wetu tunanuna maana hatujui ninicaufanalsasa mm. hiyo ndo kwenye ukishajua te itakua e ya kumjua mtu wakok like, yuo ku kwamba kwani kitu fulami kunaambia ukishajua kwamba itakwopo ni nzuri kujua namna hipi ambao utakapo na, na mwproch ili yee awe hichi kitabu kilikua kinaongelea kwamba mda mzuri aaongeleaaoenyeihi ya husiani na hii aio wakatiambao tuna I'm serious I'm serious I found a yeah? video That Trust me. Yeah that's the point Where we are always open Really I'm trying to release some energy Wow It a video For sure Yeah sure. Men are from Mars And women are from Venus Now, so to um, ili, kusum up now, um, ili is way too long ku yeah. kuna upande wa kufanya servings na mwanaume ndio ndio tunafanya kuwa ndio same time mwanaume anatimiza malengo yake like, sio malengo majukumu unajua kuna kitu hipo hata kama mwanamke ana motha me atheo theday the inabidi ni kuhudumia yeah. hata kama <laughs> uakt unaizidi mshahara atheheay una time utaomba hela nahela unayo inatokea siu kwa ninia na kama kapo namna ipi amboo mneza mkati sof ili mwendelee kuwa financial good state. Uh, kama kapo kwanza unajua uh, small things unajuao mm. jua jinsi gani ya kumridhisha mwanamke wako wanaume someni wanawake zenu sio kila siku mwanamke atataka sijui uh, kucha mawigi ya milioni no small things yankwa mfanomfano mdogo wewe na mwanamke wako mko nthe inamanakasindo mna sasa na hamtaki mm. kuch we kila unavorudi nyumbani jitaidia nabeba kizawadikidogo nunua hata pipi hata chochote mpelekea alafu uone kama atakua nahitaji mach atakuwa anaridhika moyoni mwake kwahiyo hata akitaka kutengeneza kucha au ameona kitu kizuri nahela yake mwenyewe atasema noja ah, tu nijinulieana mpenzo wangu unajua atanletea kitu jioni na ametoka kufanya kazini ametoka kufanya kazi kwahiyo atakua naule moyo wa huruma anajua anahudumia chochote kitu mume wake anachokipata kwayo atakuwa na ile moyoni mwake kabisa kutumia hela yake kutengeneza kucha siu kununua kitu amekipenda lakini atafanya hivyo akiona unahata kwa sio vitu vikubwa vikubwa tu nunua kigauni mpelekeinajawanawake kigauni cha mtma itau ina e kushindajiamwanaue kuunua no, unajua kama ka haiko najua mwanaume kaaikostakta kuonekana kama na mwanamke aenda kwenye duka kuchagua nguua kike aukenye unkacagua chupi Ay, manake inabidi hiwe ni basi kama yeah. una unaona, unaona, uh, unaona hampo into that intimate ya kunua mpaka nguo hoteva mwachie hela mwachie tu hela mwambia unajua ninib ai hapa elfu ishirini leo utatoka utaenda takunywa soda au utatoka hata utapaka m utafanya nini ua nafanya hivyo vitu vidogo vidogoa fuunajua mawigi ni lakilaki lakini ukwa naacha vile vyfuifukumi vyshirini ishirini ukirudi nyumbani siju una kijuisi una kibiskuti siu una kinini wanawake wengine wanaridhika kwa vile vitu vidogo vidogo anaona unania unajaribu kuliko kuwa unaacha kabisa apo ndo atakua anakuomba hela atau nasema na hela zangu lakini inabidi ni mwombe mwanaume wangu helaa Okay, so at the end of the day, man, sitting down to pour, the man is all the man, and in do, when I say my babanibab, we have to date like, at at all costs. Yani, we will not end, we not your end, me end not your end. Like in at the end of the day, me not be the new end better than, we, I will not end more than we it go, ingawa siku hizi zimekuepa kwamba kuna noma narerewa mm. nachoka no kabisayzipo bt naja niy it vitu vinabadilika soi bh mambo lakini yanabadilikalakini It's not it right is for what this. It is. Yeah. Exactly. To come up Yeah, with, like uh, what, what they do. Areas to invest. Yeah. Yeah. Yes, to the to Kingine Kizuri, some ideas, areas to invest, how to balance your work life, your relationship life, your personal life. We'll come with all that, guys, Ms. ye yeah, sothisisi guys kama ndokazitakupona skilizahias may yo taotime mfolo mymyo no polaooeeasooiam na seseaml unaekaukiii unesoe themy naiaekeeiaiinaimeshanga sananatumiau pekeake aunailakiniiiwatu wengi wanauwanatumiaa kwahiyo ukiendatuutatapaleaue Podcast. Kamu tako pona masuala, nataka na pokiemi me kunzukantu voice note. I would prefer voice note instead of these zye, these of course featured. Kwenye the next podcast, you know what it is, you not know the voice. Me kamu na chakomalizia. Ah, oh, Papa well, Lisiya, thank you guys for having me. Till next time, it was loving. Shukran sana. And that's the end of our podcast for today. You can visit our website at fxbuniversity.com for more trading lessons. Remember, this isn't goodbye, it's more like see you soon. The FXB podcast is your go to place for learning about finance in a fun and easy way. Keep coming back to explore more exciting stories about finance, trading, and making your money grow. If you have questions, thoughts, or you want to tell us your own money stories, feel free to send us a voice note on WhatsApp number plus two. 55746410596 we love to hear from our listeners