Hey, it's Ryan Reynolds, and I'm here with Keith, co star of my upcoming film, If, only in theaters, it's May 17th. Do you want to tell people the big news? All right, I'll do. Sign up now and you'll get unlimited for $15 a month and six months of Paramount Plus Essential Plan on us. Mintmobile.com switch. Upfront payment of $45 equivalent to $15 per month. Unlimited over 40 gigabytes per month. Face lower speeds. Videos at 480p. Active Mint customers by 531.24 get six months of Paramount Plus Essential Plan. Auto renews after six months. Offer ends May 31st, 2024. Separate Paramount Plus registration required. Terms and conditions apply if rated PG. I'm Sandra, and I'm just the professional your small business was looking for. But you didn't hire me because you didn't use LinkedIn Jobs. LinkedIn has professionals you can't find anywhere else, including those who aren't actively looking for a new job but might be open to the perfect role, like me. In a given month, over 70% of LinkedIn users don't visit other leading job sites. So if you're not looking on LinkedIn, you'll miss out on great candidates like Sandra. Start hiring professionals like a professional. Post your free job on linkedin.com/people today. Burrow is a furniture company known for timeless design and thoughtful construction, and free shipping, and that extends to their outdoor collection. Their outdoor furniture is built to withstand the elements, featuring rust-proof stainless steel hardware, weather-ready teak, and quick-dry foam cushions. For Memorial Day, get 15% off your Burrow purchase at burrow.com ACAST, and up to 25% off outdoor. That's up to 25% off outdoor furniture at burrow.com ACAST. ona leo wehaeo lakini piamfanyabiashara uhusianaamamboyaaiimahusiano a etiowataothiaboiooamima lsanakaribu kwenyeaasnakusikia fre kabisakbisa uko safi karibu, so, ayina... karibu sanaleo tunaya mm, kuna okay. baadhi ya maswali ambayo yanahusiana na trading, kuna baadhi ya maswali ambayo anausiana na mahusiano yako in inabidi utujibu maswali yetu very I know, you must be enjoying this podcast, right? Yes, it's time to take my front seat. That's awesome. This podcast was brought to you by FXB in partnership with Krian Nikos as he discussed the tips that you need. Yes, so. Um, tuna ge tno yu on the othe side ya maisha yako ukiachana na tdin unafanyati gani naaiiathat kwahiyo uaeaoi n ulianzaje tadin nini kilikuinsi mpaka ukafanyaiaeathasokwanzazinabidi waelewo kwamba ni kama passin ko mi trading, lakini, i sikwepo hata najua kama nitakuwa kwenye lakini ie au kitu ambayo nikepo na tamani nniwe kwenye loot, ama njia ambayo na, nataka nione pesa a nadhani kuhusiana na pesa tas ahn kwangu mimi au kama uh, eneapassion nimejaribu vitu vingi tofauti na kabla ya kuanza ishafanya mambo yai nishafanya mambo yaa nishafanya mambo yawakati nafanya iko chuo lakini wakati inaanza kwa nielfubil ndo kwanza vile nimemalizafndo nikaanza i na the t nimeanza kujihusisha tu ni nanilikuwa tubaada ya kuona watu ambao wanafanya vile ambavyo wanaelezea thth wengi ambao likowanafanya hizimambo awaka tawaoatanzania wengi aliaaa amao thwene wane tuwazunuiasiamwai kuonatanzania anaongea kwamba anafanya e so fromda ndo nikaza kufuatilia kitugani ambacho naeza nikafanya ili nikaweza kufanya ili niweze kujua kwambathrthis inaeza nikaa kwasababu tawathi ko ndo maana nikawa na n my oeemb 2017 wakati ambapo ndo naenda chua lakini hata uh, wakati nipo nyumbani mda mwingi sana ilikea kujifunza akabanafanyilikepotdaaa fanamesha kitu faniaaem elfumbili na kumi na saba wakati iko kitu mbao ilikuwa ni doa miamoa sawa na kama laki mbii alaini kwasababu ilela ndo nilipata nikiwa na ile ma wa kutaka kupata eiaaawanavofanya asikuwa na, YouTube, so, na zaidi aa nafaia kama kitu ka kicwani kwamba mhii okay. ni biashara ambayo pia unapotezano kaanza kujifunza jfnaujfunzatmda wnefumbili na uh, kumi natisa wakati nipossa mwaka apili ya kwanza nd wakati naendelea pia kujifunza hio lakini kwenye hizo proe zote nikuwapo na kwasababu wengi mpaka ambavo wanataka wakufundisha wengi kwa anataka mlipehela yani kama sio dola mia tano doa elfu moja a sababu watu wngi walikapo yeah, so so ni wanje kuwa kujiunga kwenye magrup mengi kunamojalikuwa najita likapo trs mpaka leo bado lipo wengi wengi magrupu ya nchi nikwek nasoma vile mpaka ub a 9 nikuwamya mwaka wa pili ndo nikaja kufaa ambayo likua nihataatumia kwaambao ni wanaelewa nikuwa natumia naninit vn aahsaa akitu fani wee nasang kta aanaahambazo tunakutana nazo ao magle wana kuat jinsi ya kutengeneza pesa a awaoneshe how y ka ke tr ta thi so hiyo ndo, ndo ambao koaapia zile basic stars, na insi ya kutengeneza la kenye lakini dino vile ambavyo ikanosi kama nta namnaipi ambavyo nita make an selfumbili so um, na kumi na 9isa mwanzoni ndonikakamacross na cos moja ilikuwa ni afalcon lakini before ate that ikua ishapitia couse za uh, kuna wasouth africa jsno iaenescras iliku ni via onlin kupitia zoom wakati niko seond semeste ya mwaka wa kwanza ilikua elfub18l agus if, uh, if non uh, I mean, juli tenelfu mbili na kumi na tisa so akaanza ni ni ni ku nikonm ya mwaka wa pili elfu mbili na kumi na tisa a yani nikaanza kuka dola mia mpaka dola mia nne mia sita mia saba aa dola hamsini mpaka mia mbili And this is when I started even sharing on Instagram. When we about how to work on Instagram, never to see consistency. I share on your phone post feeds and all that. Always active on your Insta Like I need to share, to active will. It that much active compared to how many come I another person. I didn't like that because Baba was not winning that much. Because Baba you are you to come for a training and you are very successful. He on one of the illusions. So that's how I started, uh, until today. Yeah, to make it a little bit short and clear. All right, fine, nice. So you're currently doing some business. Because I'm about to look for a okiochuo. Is you Yeah, it's not the only one. All right. So you're doing some trading, or maybe you're Yeah, sure. All right, nice. in an lea kwa hiyo suali la pili tumepata kutoka kwa walisnes uh, ni mdada aual anaomba msaada crian waomas ambao tulifanya kuhusiana na mahusiano naiosi anasema anaomba msaada wa mawazo nikoinaver a very bad state, kiasi kwamba anashindwa kushea na mtu wa karibu yangu na dai sarari ya miezi nane nadaiwa kodi ya nyumba nilikuwa ni kwenye mahusiano na mtu ambaye tuliaminiana na kuwa na akaunti moja lakini akabadilika na tukagombana kiasi kwamba amekimbia na, ki, na kila kitu tulichokuwa tumeseve kwenye akaunt nilivyoskia ile as ya ku nikapata nguvu ya kushea hapabimshaura <laughs> <laughs> exacl sasa mimi fi um, asa kuwa na akaunt ni vizuri ila inashauriwa kuwa na akaunt ambayo hushaurii um, na akaunti moja wewe kama na, na, na mwenzako inabidi huwe naant ambayo labda mtakuwa mna au labda niant inabidi huwe naaunt ambayo labda ndo wewe na huyo mwenza wako mtafungua pamoja itakuwa ni y malengo kadhaa kadhaa lakini pia inabidi uwe na lakini sasa kwetu sisi kiafrika au kitanzania sana niseme tunakuwa tumezoea kuwa na akaunti moja au mbili mona kwahio kwenye kama hii hapa mimi ningeshauri ninge eh, au wadada wengi au wakaka pia kwamba usitegemea akaunti moja ndo kuendeshia kila kitu lakini ukikutana na kama hii hapa benki nyingi sana ambazo nazifahamu ambazo knda ukifungua ya joint Uh, obviousl kutakuwa na paswod kama sio mbili itakuwa ni moja lakini pesa hairuhusiwi kutoka without the authorization ya yule patna wako mwingine either byitin au ithe byilran umona kwao ili hata siku akija akikimbia unakuwa mm-hmm. inasafn unaweza ukaenda benki ukaelezea situation na wakamtafuta wakamtrackdon mkaja mkafungua akaunti yenu mkagawana pesa zenu mkaondoka lakini kwa huyu hapa i think, walifungua I think, kwa huyoapa walifungua akaunti uh, moja sio nahisi walifungua akaunti moja labda jina la mwanaume au jina lake la pekeyake lakini mwanaume alikuwa naa na, na ile akaunti kwahiyo tuseme ni kama walifungua akaunti moja ya jina la mtu mmoja hen wakawaoneka kwenye akaunti moja which is very risky. sishauri mtu afungue kwenye akaunti ya jina la mpenzi wake pekeake kakaelapamojapa niboraakafungua kwenye joint, ili hata ikitokea vinginevyo benki inakuwa na, na authorizethen ya watu wawili tofauti sio mtu mmoja tu peke yake umeona so dadangu am very sorri kwa situathon kama hii hapa uh, lo to help y mo lakini sasa ningependa tu kukushauri kwamba na kwa wengine wengi kwamba if youeon acount inabidi ufungue na uh, mfungue mkiwa wote wawili na isiwe jina la mtu mmoja peke yake yaani mtu mmoja asiwe naaes bot of you shol haaeothan All right, moving forward, Korean. Yeah, like, you know, I want to yeah, I there. I get there. I I I I I to mone hudua lakini takwa ushauri mwingine kwa, kwa uu dada kama alivyosema like, uh, atakuwa mpaka nashae hapa ua kunatengeukaakutana nao wamebeba vitu vingi na wajui sehemu za kushare lakini the only thing ambayo naweza nikamshauri hu dada um, ye kama yupo kwenye eh, sitation kama hii anasafa with, uh, na hii mambo ashae na mtu wake wa karibu yeyote hata kama naye mama au anaye dada au anaye kaka usikae na vitu vingi moyoni unajua ukibeba vitu vingi sana moyoni vinaeza vikausababishia madhara hata kufu, kujithuru unajua yeah. nazokaenda ao ukataka ujidhuru ni unachukua zilea kwenye kwenye kitu cha mda mfupisois right. uh, kama utakuwa naskiliza jiweke karibu na mungu lakini pia jiweke karibu na ndugu ambao karibu nawee kama sio mama basi hata baba au kaka au mdogo wako jaribu kushare kwa sababu kushea ndo mtu anakua najua ambana kunapitia sidhani kama kuna mtu ambaye anaweza akatokea akaanza kuku, kuku fanya fayatukwamba ujisikie vibaya kwenye kama hiiu unajuabana kwenye mapenzi tunakuaga hmm. tuekikunaitwaksemauu unaelewanapoingiaa kwenye mapenzi an unasauuekayani unasaau kwasababu unaingia miguu yoteama bana eh. mi umkaka napenda nando adada kweli mnavokuaga unatoa kila kitu kama ni, ni wanaume wanaume wanakuaga wachache mpaka mtu anaingia na miguu yote miwili ni kwamba hey, ana au ndo mapenzi yake ya kwanza au kashikwa sehemu yenyewe <laughs> ko tujaribu kujieti kwa watu ambao tunaingia nao kwenye mahusiano kwasababu ai na hatupo hapa duniani duniaa so make suretake careof yourselfguys ya yeah, sure kabisa kabisa kabisa anyways um, I, hope ata, i hope atapata suluhisho crihope atapata suluhisho uku atamsaidia so moving forward creansisi tuna kujua kama tade weonl no yu asatde ambayo unaposi an ha lakini hatujui aaaiadayatiao unaishiji hebu tupertini yako ya sikutobeo uh, mimi nadii na trdin ndo kama watu wananjua kuusiananai lakini yeah. pia iao ambazo nazifanya nina biashara tatu ambazo naziangalia Uh, bado na biashara mbili ambazo bado ni changa kabisa na biashara spa za magari uh, ndo biashara bado ni changa kiasi kwamba naiangalia atomyi unajua kwenyetunai ambao tunaaiaasamyi ua Ina, sa naaza sa sa yani, saa, saa, sure, saa, sa, saa kumi na mbiialala saa tano usikuaaisha aa da mwingine napotea mda mwingi laa kama iko nalada tuko aaaakuta imelala saa sita nanusu mda mwngine saa sabaaanaaka saa kumi na mbiri nikiamka na kuwa na only hours ya kufanya kitu chochote ili ni nipate kitu chochote tumboni unajuakama itokaniakini nipoze tumbo vyovyote inabidi niangalie mara nyingiunajua kwenye tuko hivi kama una h ni, ni ya matajiri wot sijawai kusikia kwamba kuna tajiri ambaye analala mpaka saa nn au saa tano yani. <laughs> kuna ile kuna hile spiriti kwamba ukilala tu utakpo nahisi kwamba kuna sehemu fulani unapoteza hela kwa sababu so u ao ili usi so nikiamka tuy tabidi niangalie ambazo zina auangali pia ma no zanda waaa aapande wasaau aa6 like, oh6 ila ho za kuangaliaten uh, hizo haa kwenye, uh, kwenye simu mda mwingi nakuwa na, na view platform, kwenye simu so nakuwa naangalia kama ni nayoyote a kama ninaitaka nazi mo sangiaiasa zangu ziko vipiatanyakazinabi niu ya niane watu ambao, so, ambao nimewafundisha wngine wapo toka makaana so, pamoja. So, na pamoja onaeza nikawa nakwa maana yama ua tunafanya analysis, au kama nia ni kwasababu tunaa ambapo mtu yeyote anaeza kaona akash asabau kuna over 1, pairs. na mi na a hata zizidipatano uh, sowanaeza ka pairs zaidi ya mia moda, zaidi ya mia mb sowao wakiwa na sha nakuwa nawaet kwasababu wengi wanakuwa najifunza k taet kwamba ko hii kma aaa kumi nambiri, na mbilia ma mbii baada ya a naenda kwenye biashara zangu naangalia vile ambayo zina kwasababu nafanya biashara na watu wagerei wa kmda mwingine nabidiwalizi kituani ambacho ataho saa mbili saa tatu kama yoyote ntatafuta cakula takua Uh, hili swalili wakati ambapo uh, sikuwa uh, b kama sahivi ndo niko bs sana ilikuwapo natenga muda kamawa na so right. yeah. kama kwa sababu ya ub wa biashara na ikasante sanainaonekana kama ningekuwa na mtu ansana kwa kweli osu sure, osu sure. ni sikudanganya mimi kama mdada <laughs> uh, anyways, kuna wdada ambao wanaweza wakakip na skejo yako kwahiyo sio mbaya sio mbaya lakini iko very tiy sotukiongelea hiyo uh, tit skejo yako na mahusiano a relationship? Any relationship? kuna mdada unamficha tumfahamu na mahusiano hapa mjini ni kue est au ni kuemuhonest ilikuwa mm -hmm. na mahusianoulikuwa okay. right. na mahusiano okay. uh, kwenye mahusiano yako ihemwenzako alikuiwy wakati mpo kwenye mahusiano esthewao unajua kipo na ina kuhitaji psyoia naa so mahusiano yangu siwezi nkasemea kwa ubaya au vipi lakini mahusiano yanguak yake ilikuwa ni ii but bat soi nigati sababusoi ilikuwa inabidi Um, an yani nakua laba tumegombana au tumekwaluzana kwa namna yoyote ile ntena nakuja na hizo kwenyenajuamako haupokama uoenyena namnautaariamaam Once okay, upon i take out of I to laptop. Sabuta initiates or psychological aspects Kwenye market, then I end up losing. Yeah, so okay. Um, impact kuhitea, all right say me obviously come positive impact in the cause profit and all that. kwenye thega kama ulivyosema mkigombana mena hautakuwa mpaka ukafanya treding yako vizuri wha do yuembetheis au thesie uh, the ambayo ilisha kutokea ilikupelekea mpaka ukatr vibaya eidha mligombana nini ambacho mligombania au labda wha do yumemb ambayo iliku, ilikuwa ae sana mpaka ukasema me kwenye, kwenyedig yangu aana uh, mbao nilikuwepo nayo ilikuwa niei okay. you know, so um, mimi ni mtu flani ambaye um, inakua ed kushaekama uh, nina ni, ni had mimi ni mtu ambaye ni ngumu kushara ikiwepo napitia n kama hii yani mpaka labda siyunikaevipi yani, mpaka ni shae so ile, ile kitu itanikaa ndani mpaka baadaye ani nkiwa eidha nimesha hisolv ata kama sija iso, ila naona kama mwenzangu anaweza akanipa msaada ndo pale ntashae so the was, I think, uh, ilikuwa ni e2 iimo 22 a skumbukimonth lakini nilikuwepo nimejikea tu zangu kwamba s so, unajua wanawake usipompa tu tm kuna namna tuama yani mwanamke atakuwa na ila ooaadoaami mm. <laughs> mm. nikanachuklia kama ni kituni yani kwamba unanalamikia una, akati unajua kitu ambacho nakifanya unajua hapo mm. si, ndo tulianza kuwa na yni mimi simuelewi nikuja mm. kuelewa sa baadaye mi simuelewi hata y anielewi kwamba kwa nini siuna <laughs> namanataa ikaa na mkata moto namkata ni kwamba tm yani, kuna namna unajua wakati hata tunaana kuna imbao onab saikaanza kuwai na maisha anaonamona ah, kama namtaka ni yule ambao nikutana naye ile miezi mm-hmm. fulani sakawa o sio yure ndo tulianzia pale n hata ile kwamba una, mtu unaanza kuisiwa kwamba au na mtu mwingine au kuna namna hivyo unajua zakati mtu unajitafuta y <laughs> anaelewa ana, ana kabisa kwamba kuna namna ambayo unajitafuta una mm-hmm. na vitu kama hivo kwa hiyo kwenye mobayi inabidiwe na mtu ambaye kidogo anafanya and i will know when yeah of course i don't want to do an atok she even never had to learn laba no and i can't even talk about it and exactly and you are not a fania and you are not a fania like you highly with the ins and outs of what i'm mm-hmm. doing all right fine it's a crean <coughs> kupitia uh, thepatiosi ambayo ulikuwa nayo makosa au theat ambayo ilikuletea eithe positiv au negativanwa ukija kuwa kwenye mahusiano mengine etsa sasahivi una mtu au ukapata mtu kwenye mahusiano mengine ho wo youtim foiosi kwa sababu ukirudia thesame mstaksobou mdada ataanza kukasirika au atakuwa haelewi so wewe sasa hivi ikitokea umepata mtu ambaye nin o ytm kuai nautampaja dimu wako mdada wako sorry, mdada wako muda lakini pia utaipaje di tim unajua okay. katika kitu ambacho nimejifunza oas h yea <coughs> kwenyei right? like, um, ambaye anaelewa an nachokifanyaa atakuwa na mishe zake anafanya lakini aelewe nachokifanya hata kama afanyew nachokifanya tuwe nanamaanisha uh, na kuwepo na biashara ambazo, ambazo labda tuna wote kwa pamoja kwa maanagani tukiwepo nawote wawili ni rahisi kumake l kuliko mi nikiwepo na na mi sio mtu wa kusha pale pale afu anaaajua ama pandnaa kupumzikia a tukiwepo na, na, na vitu ambavyo ni common, i kwamba inazi ikamh tukawa na vibe. Yani tuka pamoja kwa mana tutakuwepo nakamba hi kwanii tusitengeneze ii kaa tusifanye hivi au hata w kwenye biashara kanituifanye hivi s t tna kuliko mtu ambaye haelewi i inakua ngumu hata kujua najihusisha sanauokfana pata inakwepo ni ngumu kwasaa shiaauhus amboy So, this time around. Hey, Dave. Yeah, Randy. Since we founded Bombus, we've always said our socks, underwear, and t shirts are super soft. Any new ideas? Maybe sublimely soft. Or disgustingly cozy. Wait, what? I got it. Bombus. Absurdly comfortable essentials for yourself and for those facing homelessness. Because one purchased equals one donated. Wow, did we just write an ad? Yes. Bombas. Big comfort for everyone. Go to bombus.com slash ACAST and use code ACAST for 20% off your first purchase. I'm Sandra, and I'm just the professional your small business was looking for. But you didn't hire me because you didn't use LinkedIn jobs. LinkedIn has professionals you can't find anywhere else, including those who aren't actively looking for a new job, but might be open to the perfect role, like me. In a given month, over 70% of LinkedIn users don't visit other leading job sites. So, if you're not looking on LinkedIn, you'll miss out on great candidates like Sandra. Start hiring professionals like a professional. Post your free job on slash people today. What I want in the to anigue, Open Mimi kumjua. From there, we can do something. All right, go to a video, Patrick the mwenye kazi yake ambaye yuko yukos tuseme kama wewe sio ambaye yuko maana akiwa oh. ndo unajua atahitajia lakini ukipata mtu ambaye kidogo yuko hapa yuko vile yuko ip yani anakua yuko sindio ya yeah, inakuwa ni ngumu unajua mdada ambaye kidogo o ana mudawa mwingi yn yani ana masaa yake ya kulaa kama itakua ni masaa nane masaa kumi na sita so anabaki like, s uh, atakua anatakasana Okay. kutoka kwangu na mii huu muda inaku yani huku inabidi meetings huku inabidi niangalie s biashara zinafanania inabidi nicwe huku inabidi nitengeneze kitu kingine niangalie wapi sumaamekaa vipi unajua zile mm. basi na mimi kama kama shabiki yako wadada ambao mtasikiliza hii hiiniuko singo lakini anataka mtu ambaye so jipange <laughs> niwhakikishie tu ni kwamba anatoa hela sio mbahili maana ni rafiki yangu uko singipngia igumu sananajuaasa tunatumia woteanakupana no. uh-huh. wotelakini okay. Ma, maana atakuwa na yee yuko na kazi zake na yuko focused, na kazi zake mtakua wote mna hey, kwa hiyo mtajua jinsi gani tatar inabidi upate mtu utupe utupeas ya kapo jinsi mtatengeneza nanilio unajua widipendo na, na, na, na, so, ni uuy usituangushe tutakupa muda utafute mdada inshalla mwenyezimungu atakufanya wepesi wadada kama mtasikiliza cra ndo huyu hapa kajiweka yuko singo so jamani kazi kwenu tuendelee <laughs> tunalisa na watu mmoja anaitwa emilia culte yeye anasema tuletee cast ya video isbette tha udio na anasema ihope utatuletea videofomat ya youtube ho doyo thinoous uh, unajua iko nabin nilianza kuwattoka 219 kwenye chanel lakini ni, ni kwa siko fous na by time naefungua ileyb ni kuansha ona kama iwe ni one of the ofcom of so this timeaonkwa sababu tushianza as na iko na aha um, tutakuja kutengeneza video Just like kama hivi ambavyo tunafanya lakini iwe ina idefmat studio ipo ni nayo so okay. isamt oftime ntaangalia tim ya watu ambao um, nikuwa nafanya kazi nao About the videographer, of course. During the last meetup, I'm one. a meetup, we talked the team, ya videographers. Of course, now I've idea. Of course, I'm thinking of doing it, and it's going to be one of the favorite podcasts, I guess. Yeah, sure. Man, you your video, ni better in a letter, more information. for audio also want to have one more on that. So I think it's a good idea. Work on that going forward Priyan, um how, how would you adjust your strategy to changing market conditions yes key to come sure yeah you need to understand first of all when you're trading we have market sections our market circle to now four market circles based on my uh, I mean volume yeah the more volume uh, yeah, buys the more market to buy same applies to sellers. so hii eion zimekuwa io ambao tuna the i tomachte ndo mda ambao watu wametoka kwenyea sana ko maa ni kipindi avachuatunagaia mae nakuwa ti kufungua kwa ajili ya so, watu ambao wanawatu ambao wanat arhusu iweze ku napia niweze kuwa kuelewapa kuelewakasabauinaeza zikan Right. nadhani kwenye, kwenye hi uh, kuna baahi ya episod ambazo niwahi kuongelea aoauunaweza ka ukasikiliza kama ni mgenis unaweza ukajifunza vitu vingi pale lingine huyu anauliza ha i usikuwa na menssu yes, sure. um, fi rit n ndo niko namen wengi mpaka nimekuwa na menta upande wasi nimekuwa namenta upande waf nimekuwa na menta upande wa ti uh, sijapata tu menta upande wa mahusiano na dhan ndo kinachonikuamisha lakini <laughs> eaa the aeop so, yes, en ni mtu ambaye amefanya vitu ambavyo we unatamani uvifanyi so inakuwa ni rahisi yeye kud katika sehemu ambayo nimepoteza muda mwingi sana ni efu2 k7b8 hadi kuingia 2 9 like kwenye kujifunza vitu ambavo n kwenye ang uh, nikapunguza ile ambayo nimetumia na kupoteza Because, Like a ai pesa nyingi ambao niko naiepuka kumpa mtu iyote nilipoteza kwenye mwakaa soi aa ingechangia mimi eidr kutopoteza hela nyingi na muda i o of the e kwenye rowt naeza nikasemeaa like, uh, ambao aliezani gari kwenye in efubili na kumi na tisa iwas uh, kwenye second semister idiapciate the hu uh, knoledge ambayo shia na mimi then kaja ikakutana na one of the other guys ambayoka naitwa walter uh, this guy alinifundisha namna ya kuaafinan jisa ya kuinvesti pesa unajua kamba unajua wge mo mn uh, sitakii kuweka pesa bank you know, tunakaga ila benki ain I learned that in a hard way. Kwamba we pesa you bank. Pesa ina, ina I mean pesa, then that money you get, you make it accumulate. All right. There's a way of making money. Uh, I mean keeping money and multiplying money. I learned that in a hard way, but it is what it is. You we need mentors. We need people. All right. nawezanikasema hioakans ya hat ukiwa na, na mtu ambaye anakupa uhalisia wa maisha ambaye anakut ni kitu kizuri sana maana unakua hata ukiwa naukiwa na back, ukiwa na, na ambayo unajua kabisa huyu amenishika amenivuta ameipleka apa woamanaa so nice kamrl au anaweza kakupa All right, um, Krian. Um, how would you handle setbacks and losses in your trading? setbacks. How do you handle that? I kunamtua mawe kuni ampira Andy of course ni Walter because he trades he's one of my mentors. He said one thing kwa. He to his side kuni market The only solution is to have sex. So, having <laughs> one of the situations i am in a is this: gonna marry me. I need to go to college instead, the I But for me, it's a little bit hard. I know I have a One I yeah, there are so trading losses in that way, of course. Um, kuna kipindi likwa na elfumbili na ishirini na mbili tht napoteza pesa nyingi kwenye mwakabidmiepiga exactly pcaonyebepnd so nipopoteza le pesa nikasema fakno ii tahela ilibaki nitoe kwanza kwasa nigeipoteza emi ni kwanza <laughs> so, uh, kitu ambayo inasaidia ni kwamba i love nature. napenda nature. so whateve htakama ntakwepo naa takuepo naao huwa najx sana kwenye nature ntaenda kama ni watefll minapenda sana maji sijui kwaini siu a nyota ya maji aamabaharia semyote tu eye mai aeekwenye au vyovyote tu kama um, sio huko ntaenda tuteda ikifanya tu mazoei kuna uku niki nikaingia mafunikaoga nika Okay. so hivo ndo hwa nafanyathen ae tha ndo nakuja sasa naanza ku kwamba nimekosea wapi wapi ambapo sitakii kufanya tena makosa we shigo aai au wapi ambapo anatakiwa kufika hizi zipo kila siku yani zipo kilandaa inabidi zitumike kama ili uweze kufika sehemu ambapo unapata mani fo su sure. kazi ambayo au piti changamoto au kuna kazi ambayo itakupa faida w hapana utapata tu hasara so ni vile una handle, una handle vipi ssu una vipio so, kuna wengine yeah. kama wapenda nech au kuna mwingine ndio atafanya mapenzi ata yeah, kama huko malifanya mapenz yeah. kuna mwingine chakulano kwahiyo okay. It's nice yeah. to have something ya fanya kuliko kuwa una kuliko kujelaumu au kukana kitu moyoni kwa kitu kingine kabisa afu fresh so that's a nice thing yeah. to do yeah because. and how would you uh, how would you what are your core principles kwanza what are your core principles for managing uh, risk effectively the first thing when you manage risk i risk what i can afford to lose that's one of the biggest principles uh, whatever that I trade, I can't trade more than what I can't afford to lose. That's the first thing. But the second thing, before losing, to, uh, before I get exposed an investment, I have to reflect to know more about what I'm about to invest in. huwo nasema lik uh, siwezi nikasema kwamba m this but kano sema ambapo na invest ile pesa sielewi chochote so ii kama vile umetoa sandakala au uh, umecheza ume tubiko au uh, mebet no mnottambay nabet haveto m beoii thasmy Principle: Before risking in that particular asset, I'm a trading pair, I'm a volatility. It has to be, uh, it has to have a risky reward ratio at least two, three times. Yen manake na risky let's say dollar mia moja, iri mia ni risk dollar mia ni twenty dollar shirin. That is second. So I base on risk reward ratio. I never risk one to get one or have. wan to have t th 4 an mo aswhat ido an the fouth pi ambonaitumia intem of ii naiski i meza nikaekaje na intems of io yani kwa maana nikiliski leo mfanashukula tu mfano laa nimeliski dola mimj leo and nikawin laa th ti ti i ha tomse saia kwa sababu nikijilipa ina niiati hata baadaye nikiwa nainakuwa najua hose so yeah, those ae my fo ambazo nazitumia The last one has to be on point. Layward yourself. Even if it's small, just deliver yourself. You don't know how would do two videos small wins Yamba was in a cool It's in a trigger mind I was in a trigger bongo ako. At a motivate you for motivate you when you're fine. We're motivated numb to make a de motivate women. That's what I do. For sure. Yeah. as nice, ni hiyo ni nzuri sana kuleni bata jamani sio mnapata mna faida mnasema basi hiyo usiwe i usiwe iu umeinvest ndio kitu lakini the o theday kama ukipata faida usio mm. naile kwamba ah, ngoja ni jinyime sahivi itaika oois ni nice, kama bado ijafikia taget lakini mm -hmm. bana ukiona ulichokiinvesti kimekuwa tt baadaye unaanza kutafuta namna ambavo utatumia ileile tenaku sisi hapa bana tupo mda unakimbia nilikua juijui tu hapa nilikuwa ilia nikaingia 2 I amin mean, miaka ishii na mbili shina, shina 30, shina get gather with reflect frag to sometimes you go on a wins, you have to see, see enjoy moments. Make sure you enjoy moments, guys. Yeah. For sure, Kabisa. Mm. Anyway, we move forward, Korean. Um hmm. how would you stay informed about your market strengths now? Come on, any advice you'd love to give to your listeners? Okay. so kua updated na markee inabidi huwe so, ni mfuatiliaji kwenye tding huku tunaknakitaecnialanalysis na funamenaanalysis so basicaly kama ue ni funamenal tde lazima hu ufuatilie no ama banko ambazo zinatoka kila siku somtime kila wiki ama kila month It was a good you it affect the VP market. Come on, the technical trader, you have to be aware of what you are trading in terms of uh, technical wise. Could you like leo daily candle across the VP? Come on, uh, position trader, my swing trader, my a day trade. You have to keep on um, updated technical wise and the fundamental wise. That's it. Okay, nice, pretty nice, short and clear. Alright, Krianina mm-hmm. Maswali Mawiliya Mwisho. Ya But first I think uh Utueleze how do you handle success? Uh, and equivalent importantly, how do you learn from failures and share a memorable favourite moment of your trading career? No, uh uh na manisha na il so mc kama ningekuwepo na mtu wenye hiwe nihie ietha ni lakini nimekua nikid kwambanahani like, uh, ilikuepo nafikisha miaka ishiri na, na tano tn ilikuwa ni kipindi ambacho sijazoea kushika pesa nyingi nikisema pesa nyingi na maanisha miba nimetokea familia ambayo a kwenye enye yanifamilia fani vya katio sijaanza kuzoea kushika pesa nyingifoivoanza yani like, uh, yani, ku mpaka nikipata faida y dola mia tano naona nyingi naizika so ikawa inafikiatm sasa nianze kuzoea leueoea pale ambapo ianakuawa watu ambao nafanya kitu kama can It's like, uh, kitu ambao mimi nimerizika nacho ye anakimekdao aaiaa abado naiika so fomthenonikaanza kuwamama autakiwi u ujione umefika mbali zaidi yani nadhani hata matajiri tunaona hata kina nkina na, na nani wote utakuta leo na last year made this as hisc isn akushuka aliendea kk hata wao wenyewe hawaridhiki kndo hiyo pia ikaanza kuni kwamba sitaki kuridhika na kidogo nabidi kila mwaka ama kila month nijione kwamba niko tofauti na kipindi cha nyuma sofomte ilikuwa ni elfumbii na ishiina bii ubi a ishinatatu ishina ndo nikaanza kuwa s so kwenye kuaaaaafaatneaa eaemasada aataa I do kasababu inasaidia sijui nadhani ni kwa imani yangu mimi lakini nikitu ambayo inasaidia sana kitu ambayo inasaidia yni nakupa najua kwamba wakati ujapata ulikua na, uliku naomba sm so, mepata anini si usishukuumtwakati unaomba ambayo amekupa soaa i oc Right. Nice. Nice. tumejifunza kwao fungula kumi jamanisadaka mnatoa sadaka <laughs> yeah, fungula kumi alafu ni asilimia asilimia kumi tu yani yeah. which means, kama ukitengeneza l milioni moja asilimia kumi nishi ngapi asilimia kumi yani ndo, ni ndogo tunayonagatu na ndoizokuta hiyo asilimia kumi ndo kuonga au <laughs> nea ah, ndo <undone da. laughs> napeleka <Undone> baa au <laughs> zokuta hiyo ndo natumia unaenda sehemu hi nakula lakini asilimia kumi ni ndogo sana ni ndogo kwa kweli for sure inafungulia pia milango ya baraka inakufungulia neema nyingine so its mm. nis nice, yes. yeah. right, kwa hiyo sasa shtifungu sa <laughs> soi langu la mwisho cran w you give aavi onyounseluna advise gani kwa kuwapaheyouneau kwa watu wengine ambao wana, wanafanya di life au ukiachana okay, hata na mambo ya ti kuna wengi wanakusikiliza labda wafanyei lakini tu akoesin your life kwahioo ni advis gani ambayo ungewapayout to beonest if i would be youn agaisba um, aaini kuamiaka kumi na sita kumi na saba najuanajitamananmmba nigekua na miaka kumi na tisa nisingepoteza ule muda ni, nisingewaza ujinga ujinga kuna namna fulani ambavo vitu ambayo nigefaa kitu cha kwanza ambacho ningefanya nisingekua mwoga kwenye kuudhubutu na kufanya vitu yaani okay. kwenye kuj kwenye kujifunza skills tofauti tofauti maj baada y tamata nimemaliza huwezi kuamini imekaa mtaani lakini mpaka leo najaribu tukujiuliza hivi kipindi kile hata nigienda m au kwenye geleji nikaanza kujua njini inafungwa vipi au kujua hata magari kasabaumiminapenda magari so unaweza ukaona namna ambavyo ule mdam wote ambao nilipoteza ningehutumia nikajua vitu vingi ambao right now ningekuwa na vyaprafom that uh, mm. nilikuwa na access na watu ambao ambao wanafanya biashara tofaut, tofauti tofauti sehemu ambayo nimekulia namaanisha biashara za watu ambao walikuwapo na makampuni nikpo nafanya nipo karibu na jirani ambay alikuwa na ana kiwanda cha ku cha kutengeneza mikate kuna kiwanda kingine ambao oh, oh, pia alikpo na kiwanda cha kutotoresha hawakuku lakini ni vitu ambavyo si, mpaka leo ambao na kwa nautaan hata skuwai kukanyaga kutamani kujifunza wakati iaponakuja likizo fomtsi na t iapo tunakaa nyumbani nakua ugari natoka huku naingia bas lakini <once you> are, <laughs> ukepo bana ni, ni, ni, ni mdogo y aio yani kuwa nimwepesa na wakuongea kwa watu kuwa nimwepesa na wakudhubutu anata kujifanya w mwenyee a kwamba nijifa kitu flani ni alafu niki mtafaya kiwa mkubwa alau ukiwa ni mtu mwenye g utaanza kuwa ufkiria kakwa mdogo noja tuone tuonea auoak unaisikiliza ujafikishana miaka ishirini ambazo iko fue esa mtani una somo lapesa mtaani na sure your, your, your, uh, jifunze pesa, jifunze pesa kuna somo la pesa mdana, ukiwa hauko mtaani kwa hiyo mtaani ndio kuna fursa nyingi from ther ndo unaweza akaanza kujua kitu cha kufanya baada ya ukishakuwa For sure. nice and clear, Krian. nzuri sanaaom so cran kwa muda wako tumejifunza vingi so a tunajua kwamba una biashara nyingine tunajua mm, nini kingine yua schedule par day and all that ku husu mambo ya trading thank you so much kwahiyo kwa watu ambao wamesikiliza hii hiiocast uh, if youget time to listen to this podcast please take the tips ambazo kani amewapa the trading parts of course zitakusaidia mbeleni na vitu vingine lakini pia more effectively wadada kazi nimewaashia nye tukija kufanya nyinginetunataka tuwambie mashabiki kwamba hmm. umepata mdada na unatuletea mdadapengine eakaiasana kwa sababunatamaniaaiunajuaasio vitu vya kuupuka upate yule ambaye ni wa watp yako sindio watpyangu yeah. nezamaji kwamba wote vibes. Oh, <laughs> I ni, paen, kasima, you no tunaiaapa nikasemanaye anasemaanamaanisha kitugani aright fine tunakupa basi muda kuna shida guys thank you so much for your time this is a fxb podcast ntil next time its your host emy ado and i was with crea crean any goodbys yes whatsapp guys so you know what it is y you kno the fiesmen iini uh, podcast I wish and ingekwepo na muda mwingi zaidi lakini pia msisite kutuma maswali kama hivi I appreciate so much for your time. And make sure once you kiss podcast, share to your friends, share to any of your social handles or social platforms, whatever. You can tag FXP. You can tag any exactly. other. You can tag Instagram. You know the vice man. See you to the next one. ko bnatengeneza koakazikopunaongea fre doapatunaanza e mambo vipi frehi mo mzima mi ni mzima waafya This podcast was brought to you by FXB in partnership with Kriya Nikas as he discussed the tips that you need. You can visit our website at fxbuniversity.com for more trading lessons. And that's the end of our podcast for today. Remember, this isn't goodbye. It's more like, see you soon. The FXB podcast is your go to place for learning about finance in a fun and easy way. Keep coming back to explore more exciting stories about Forex trading, finance, personal skills, and making your money grow. We might even share some funny money tricks along the way. If you have questions, thoughts, or want to tell us your own money stories, feel free to send us a voice note on WhatsApp number plus two five five seven four six four one zero five nine six. We love to hear from our listeners. Keep the excitement alive, and may your money adventures be as enjoyable as your favorite story. Planning for your next trip? Elevate your travel style with Quince. Quince has all the jet-setting essentials you'll want for your next getaway, like European linen, premium luggage options, buttery soft Italian leather bags, and so much more. And is all priced at fifty to eighty percent less than similar brands. Plus, Quince only works with factories that use safe and ethical manufacturing practices. Pack your bags with high-quality essentials you'll be wearing for vacations to come with Quince. Go to quince.com/pack for free shipping and three hundred and sixty-five day returns.