mabibi na mabwana karibuni tena kwenye nyingine uh, kwenye yako pendwa ya mafole ambayo inajadili masuala mbalimbali yanaendelea kwenye uchumi wa kidigitali wako leo uh, si mwingine bai ni mimi baraka mafole na leo tutaangazia mbinu na njia mbalimbali mbali ambazo zinaweza zikawasaidia watengeneza maudhui ya mtandaoni kubadilisha h waliokuwa nayo ili uh, iwaingizie iwa faida au iwaingizie kipato na kabla tujafika mbali tujadili kidogo kuhusu content monetization. content monetization ni nini? unaposemea uh, content ni ile oe ya kuingiza kipato kutokana na uh, maudhui ambayo unawatengeneza inaweza ikawa blog inaweza ikawa youtube channel inaweza ikawa podcast au uh, media form yoyote ambayo unatengeneza kuna njia mbalimbali ambazo wewe unaweza uka monetize, uh, maudhui yako sasa kwenye episode hii nitazungumzia ntaz, uh, njia mbalimbali ambazonaeza ukazitumia u mauuiyako s so, janz zuumza uh, iaitahiimoja eh, ya m, njia mmn sana kwa watu wengi ambao wanaingizia kipato mara nyingi hii watu wanaotengeneza blog kuna yale matangazo ambayo yanakuwa displayed kwenye upande wa website au yale matangazo ambayo yanatokea kwenye video kwa watu ambao tunaangalia hizi video za youtube an sometimes hii uh, njia ya advertising uh, mara nyingi kampuni zinaweza zikakurich wewe zikakupa dili ya ku uh, aetis au zili platfom zenyewe uh, direct kwenye hiyo aina ya kontent yako ambayo ulioiweka so njia ya pili ambayo watengeneza maudhui wanatumia kuingiza kipato inaitwa inaita kwenye njia hii uh, unaingiza kipato kulingana na watu ambao wame kwa ajili ya kuweza kuona maudhui ambayo w kwa mfano kuna majukwaa ambayo yamezoeleka duniani kwa njia hii ya kuna anaitana naita na na mara nyingi ni kwaajili ya zile ziambaozinatengenezwa unaweza wako labda au ambao unaezaana watuwao laa a ambowanapnda zao wnachofanwwpi azao maw wamziatnjiapili awww content ontentreta wa, wa kenya uh, anatengeneza ana, ana, ana sana anaitwa andrew ndkib anatengeneza sana ontenti za, za mambo ya, ya a, izi za wanaume na namagari naeza akawa maskulinity zao ziwe vizuri <coughs> so njia tatu ambao ontent kreta ambayo wanatumia kwen, uh, kuingiza kipato na kupata hela inaitwa eommece a mechandizing so ii ni njia mbayo imekuwa ikitumika miaka na miaka nazani kwa watu ambao mmeanza kufuatilia mziki wa tanzania kuna kipindi wasafi walikuwa wanauza nguo kabisa zimeandikwa wcb for life na nini na watu au wakati ambapo anaachia anaachia yake moja watu wengi sana walinunua zile kofia Uh, ambazo zitokanaima flani ya nyimbo lakini kwa njia nyinginenanga kiaoaua ma naenyako kubwa ambayo inakuznguka mtandaoni anafatiiazako kwanii wasuembz uh, atengenezanazakaanaakaa nazakaachupa za chai nazakawa vikombe k nazaikawa uh, zwaasemasan chochote ambacho mtu anaeza kakitumia chhameingiab hey, au, au kwenye h unakuta watu ameeka wa pale lipa namba zao lada lia namba yavoda lipanamba ya tigo au wameeka nambazao za simum uh, mekubamba zaidi unaeza ukawatumia kias fani cha fedhas hii ni njia ambayo inatumiwa sana na wengi kama una e yako kubwa naunaakia kabisa una ambao unawalisha inakwao kwaniniusiwauzieamuna ah, I mean, kwanini watuemaana kwenyewatu elfmja oawatuiaj auwatuaauatambaoaaacaniskibac mm-hmm. njiatao ambaowatengeneza mauhuri wanaingiza kipato mtandaoni um, inaitwa marketing itakuwa yetu aaetaando njiayetu aishoaiamuaongaae kama una den yako yakutoshaafanom natengeneza maudhui sana na teki naeza ikaubalianalaa naduka lasimu mbaoalifaalekaako mbaaamimi na den yangui ambao wanaeza wakaa na bran yako naomba nizungumzie brandi yako niweke link na kwa kila seri ambayo ntakaofanya kwenye link yangu basi nipewe asilimia fulani ya mauzo uh, watu wengi sana wamekuwa wakifanya hizi marketing kwa kutumia platform zile uh, za ambazo zimezoeleka kama amaz na alibab na hii ni moja ya njia ambayo inaweza ikawaingizia watu kibato kwa kipindi tunamalizia kirefutukiwa hii nipende kukumbusha kwamba hakuna njia moja ambayo inaweza ikafiti ikafitiaproch zote za eiation kwaio chagua njia yako ambao naona inafi au ina kufit kwako ambao unaeza akutumiakuen kutu, uh, yako au unaezakatumia njia zote ambazo nimezimnhn ukakzwko tafadhali usisahau kuacha review hapo au ukashea na content ontentlata wenzako ambao wamesikiliza endelea kufuatilia baraka mafole podcast na uweze kujifunza mambo mengi sana ambayo ina shera kwenye uh, episode mbalimbali mbali ambazo nimeziweka kwenye sirizi hii