soladis a gentlemen mabibi na mabwana karibuni tena kwenye seshen yetu ya am seshen ambao tunafanya kila mwezi tukialika wageni ambao wanafanya vizuri kwenye maeneo ya kidigitali tukijadili mada mbmba watu ambao ni mbalimbali ya waenium na kwa uzuri kabisa leo tuna wageni wagenihodari ah, wabobezi na wataalamu kwenye upande wa maswala ya kidigitali hususan kwenye eneo la content creation na content tuko na sabinus kidunyu tuko na joel joel kadaga makofi kidogo au ni wataalamu sana kwenye masuala ya kutengeneza mauzuri ya kidigitali nadhani kwa mnaotumia instagram itakuwa amshawai kumuona mshai kumuona li maeneo mbalimbali e, ambapo amekuwa akitengeneza maudhui maudhuib akitengeneza za kufundisha watu mambo ya video uh, video editing eh, wa, wazee wa adobe yawalewazee huyu ndio mtaalamu anaitwambao memona kwenye media nitamkaribisha baadaye ajielezee kwa uh, zaidi wakati kwa upande wa sabinus kidunyu sabi kwa wazee ambao ni watu wa youtube tokea zamani nadhani mnamfahamu sabi japokuwa japokuauna e, kipindi alikuwa anamiliki najua wazee wama amarachache sana wanaonyesha sura zao lakini mtu ambaye ana uzoefu mkubwa sana kwenye upande wahkwa upande waamada yetu ya leo itakua utengenezaji wa maudhui ya k pamoja na namnagani unaeza ukatumiamaudhui yakakuingizia kipato mshaskiaunawatu youtube ndo maisha yao wanaingiza kipato kupitia YouTube, wanaingiza kipato kupitia kuuza maudhui mbalimbali so labda kwa kuanza nianze nakaribu uh, sana kwenye uh, yetu yanajuani marayako ya kwanza unanhi so karibu kidogo ujitambulishe kwa mtu ambaye hakufaham au ajawai usao maa aanzaanakuskia eo akufahamu zaidi we ni nani na unafanya nini asante eh, kakabaraka mi naitwa sabs lakini kwenye mitandao ya kijamii nafahamika kama mwenyewe na sasahivi mstaafu kwa sababu tumefanya muda mrefu Mikafini sasa tunaona kuna mambo mengine tuna tunakuza vijana na kuwaleta watu wengine kwenye ramani raman ya yaub e, kipande wa kimaisha mimi ni mwajiriwa chuo kikuu cha iringa e, kwenye mambo mengine huko ki, idara media huku lakini as ndo hizo nimekuwa nikifanya youtube tangu mwaka elfu eh, mbili na kumi na tano na kwa wale ambao pengine waashae youtube akaunti ya habari kwanza ambayo kwa sasa hivi ina takribanbsb lakitatu na tisi laki na nne hiyo ndo ambayo iko inafahamika lakini kuna nyingine za chini ya carpet tumekuwa tukizifanya kwa muda mrefu uh, ikiwemo bongo trending ya wakati ule sio hiiya yes, hivi ambayo tumeona kuna mtu ameleta kwake pia na kuna baadhi ya tuzo mbalimbali tumazipata kutokayb ikiwemo ambayo sisi tulipata elfu mbili na kumi na saba kama sio kumi na nane baada ya moja so far nadhani kwangu ni hayo sivii imeshiba sana jamani ni, nione makofi makofi kidogo ya hapo kwa sabinus kazi kubwa sana tutakaribisha maswali baadayela <laughs> uh, kitatu sio kitu cha mchezo kwa mnafahamu kwamba tunafanya kazi tuko leo na mgeni ambaye ni mtaalamu mbobezi wa haya kitua abayso eh, labda nirudi kwako kwakohuenda uh, mimi ninakufahamu lakini watu ambao ni marayao ya kwanza kwenye hii ya au watu ambao wanakusikia tu wafahamu kwa undani joel kadaga ni nani anafanya nini na anajishughulisha na maswala gani karibu sana joel asante uh, sana ntaniambia kama anasikika lakini kama sisikiki pia tuambiane sawa shukrani sana bwana mafole uh, kwa kunipa nafasi hii leo kuweza kushirikiana au kuzungumza mambo kadhaa hasa kuhusiana na swala zima la content creation, pamoja na uh, mimi naitwa kadaga mimi ni content creator, na pia ni freelancer. so mimi nimeanza kutengeneza content za na mitandao mingine ya kijamii elfu uh, mbili na uh, kumi na ya kuona kwamba kuna fursa ya kuweza kufanya hichi kitu nikaamua kwasababu ni napenda kufundisha npnda na nahofanyaahane na yangu ya ambao naiendesha ikiwa na sasa ambao mwanzo imejikita kwenye kufundisha ambaoizfo mamboegitaafupi eh, mimi ndo hayo mbuna, na dili nayo zaidi lakini pia na ina ambao marani sambamba na kutengeneza hizi ambazo nipia na ambazo nia so labda takufika kuzungumzia zaidi kuhusu hicho kitu lakini naambayo nairan ambao ambazo aweambazo zinafundishalmbali ambavyo nimevieleza hapo mwanzo kwahiyo kwa ufupi hicho ndo ninachofanya asante sana uh, jel kadaga shukrani sana kwa kwa kwa, ma, kwa maneno mazito tumpigie makofi sit sio kitu cha cha mchezo ni watu wengi sana Mimi waga na a iiwagana msemuwangunawambiaa watu eh, kuna watu na kaga, wanambia, baraka na wanalalamikaga wanaambiaaraanamia moja tu eh, ni watu wachache nawambiaga wakaribishe nyumbani kidogo wapate nao chakula cha jioni halafu eh, ndotajua kama ni wachache au ni wengi watu helfu sita au wakaribishe kwako one kama wanaenea nimeona sabini husi umenyoosha mkono mibi una swali nililenga kupiga makofi <laughs> makofi nihizioji zinapita hapo kigusa kigusnimeziona ni ma- eh, ni baadae nikaa nikaziona nililenga kupiga makofi baada ya kusema tupige makofi shukrani sana sasa kwa watu ambao ndo wameingia kwenye hii seshen moja ya changamoto kubwa ambao tumekuwa tukipata kwenye kwenyen za nyuma watu wamekua wakihenye mtandao ya kijami mam tpata changamoto at na walewmaii mamb zinaingia enyeh naanza kuonyesha ambazo azifai o so, niwaombe kama una ya h si usishare kwenye share status ya okea kwsabau ni yako ni rahisi lakini usie kenye upandewairudi o watu wengi hususan wagen ambao tuko nao kwenye hii esn ni watu ambao waofwengi uh, wao hawana uzoefu na maswala haya ya izi, izi na nini hususan ni kwenye upande wa waautupe uh, na, kidogokidogo uh, ulianzaje mpaka ukaingia kwenye maswala ya uh, nikiuliza ulianzaje maanayake nategemea kusikia especiali kwenye sehemu ya vifaa sehemu ya mtaji wazo lilikujaje mpaka ukaanzisha hizo ayo maswala ya yutbe unawezi kuanza zako asante yeah. ofishal kabisa youtube ilikuwa ni elfu mbili na kumi na tano mimi ndo nilianza na speaking sikuanza peke yangu yaani wakati naanza sikuwa mimi kama mimi nilikuwa na washikaji zangu ambao by then niliwakuta chuo ambao mimi niliwakuta chuo wakati naenda kuanza chuo wao walikuepo waia mwawalwakati nafika chuo wao mimi nilifika chuo nilikuwa na sana na kamera yani sana kamera bako, nikiwa, nikiwa na kamera nilikuwa napenda sana nikioa nikiona nikiona nini basi niko jamaa anaitwa sasa unajua sisi tunafanya blogging tuna blogu yetu kama vipi ujiunge na sisi iba shida we, tu akasema poa basi kutokea pale kaja kaniunga na blog nikafanya fanya blogi nikafanya blogi na washikaji pale baadaye kuona ah kuna, kuna viela vinapatikana ikawa sasa ninikawa naamka kila siku saasaa kumi, Sa kumi, saa kumi, nanusu, kumi namuka, na nusu kumi na moja naamka naingia kwa kwa nani kwa majidi mjengwa alikuwa na blog yake lakini pia kwa isa kwa michuzi blog haya magazeti o yangu kubwa ya kila siku ilikuwa ni lazima nipost magazeti na by then haikuwa kitu pla sana so blogs nyingi walikuwa nafanya o mimi ilikua ni wa kwanza kabisa napost inaenda basi tukaendaenda baada ya muda kadhaa tukasema sasa jamani hebu jamaniub huku tunasikia kuna hela kwa nini sasa usifungue na sasa sisi tukaifanya na nini tukasema basi poa tukaanzisha ukaanzishab ya kwanza tuka habari kwanza Lika anza, lika kama miezi hivi kaja tukapiga strike ile yeah. channel ikaondoka basi meztatunnend baadae mii ilikwa a ya kwangu tena ambayo by then sikuwa kwa, kwa sababu ilikuwa likop habari kwanza kubwa ambayo tulikubali, yani ambayo tulikubaliana yaani nguvu hapo oe nu kwangu wanu nayo lakini nipata za moja mbili tatu kutoka kwa, kwa wajamaa wale ambao wao walikuwa ni mwaka wa pili nikasema sasa nikasemasasa nikafatajaaai pia nayo moja ina kama video kama nne kama hiyo hiyo <coughs> inatosha kabisa hebu tuitie nguvu hiyo ya kwako basi tukabaki mi na mshikaji huyo sasa ndo tukaanza ni habari kwanza sasa tukaanza kuipa nguvu kupakia video zikushea videos, videos kufanyaje tukaenda mpaka ikaanza kukua sasa kadi ambao ilikuwa inakuwa tkakaa sasa jamaa unajua wewe uko mwaka watatu sasa hivi unaenda kumaliza mimi wa kwa kile. what next sasa ushamaliza chuo hii tunabyetu a habari kwanza inakuwa na inaenda inatembea wafuasi ni wengi tunafanyaje jamaa kasema mwanangu mi navoona tubaketuiringa hapahapatupush tu e kitu kiwe kitu kiubwa kwelikeli nikaambia mwenyewe ndoto yangu ni hiyo hiyo sina sababu ya kurudi kwa sababu kama kamanenda tena kuanza upya kama hebu tuone upyaokama tunaikikit namna gani tunaweza kwa tuna nasema tunasha mwa tuakubaliana kiasi fulani cha fedha ambacho tunakipata kila mwezi tukilipwa na google tunakitenga kwa ajili ya vifaa basi tukatn tunatenga hela tunaweka pembeni tunapata tunapata tuna tuna tunaziweka tunanunua eh, kamera tunapata tunanunua nini tunaiweka lengo ikawa ni kua kusimamisha eh, online media house kubwa wanyandaza juu kusini kwa, kwa sababu by then tuliona na kubwa sana kwa hii mikoa ya iringa songwe mbeya mbeya wapi wapi na online media kubwa. online media media kubwa zilikuwa ni yake ni lakini kwa huku kwa lebetu, ni kwa huku ili mtu akija iringa, akija iringa akiulizia tu bwana nataka kufanya kazi na online media the first ambao, tutakuwa recommended ni sisi basi tukafanya tuka hivyo lakini source nyingine ya fedha mi niko chuo kwa hiyo nakumbuka wakati niko e, femisafdia fe, sisi uh, uh, muundo wa, wa chuo ambacho so, nilisoma ilikuwa ni likonim nzima aenda k lile bum ambalo mnapewa nailems ni bum lote linakuja kwa wakati mmoja o ile bum yote ilikuja wakati mmoja pale kuna book zikawekwa pale nikasema sasa hii ambayo inabidi nikomboe nabidimboekamba mwanangu hapa nikaambia mara mbili tukaagiza kamera sijuiaagizameaagiza nini ko ule ndo ukawa msingi wetu wa kwanza kabisa wa vifaa uh, kujibu hilo swali la, la, la vifaa lakini pia kujibu ilo swali la mtaji kwenye wazo wazo ilikuja baada ya kuona kwamba tuna kitu tumekifanya kwa sababu mwanzo, mwanzo tulikuwa tunafanya kwa sababu tunasomea mwandishi wa habari Tunona, okay tufanye tu ni online media baada ya kupata hela sasa tukasema okay hii inaweza ikatufanya sisi tu, tuendeshe maisha yetu kumbe kwa sababu uh, mimi kupitia platform hii ya habari kwanza ya yaub sikumbuki siku kama shaai kupiga ku, ku, ku, ku, simu nyumbani labda nina shida kubwa sana ya hela wakati nasoma mara nyingi unakuta ni kupitia tu hii hbt misho wa mwezi mnapata dola ngapi dola ngapi mambo <coughs> yakawa anaenda na hii uh, o wazo kubwa ni kwamba baada ya kuona kwamba kuna fursa ndani yake ndo tukapata na wazo kwamba sasa jamani jaman tuishi tu umu sasa tu tue tu, tu k tukawa mimi na jamaa yangu ambaye tulipiga mshikaji mshikajiyee baadaye alikuja akapata mishe nyingine akaondoka aka naondoka na lakini najua waanaado kwanza iko ko salama mi nikiwa kwenye nafasi ya kwenye nitaweza nitakuwa na nikiona nashindwa basi yakuoti yet oikaabare basi akapata dili alienda bukoba mi nikabaki iringa hapa na likawa inaenda kwa hiyo baada ya kuondoka sasa nika nikitu ambacho nilikuwa nafanya ni ku uh, vijana wapya ambao unakuja chuoni kwa hiyo ikawa nikiangalia nikiona tu huyu mtu passion, ana ana ile hari kutaka kujifunza yuko tayari ku, anasikiliza na anafuata anachoambiwa nilikuwa ina kwenye m ikawa natengeza tu Team, number, mainly ni wanafunzi so walaomahilianzia huko lengo iliasi kama vijana wanachu kujikamua kiuchumiasane wow, wow. asante sana asante sana uh, jamani mnaniangusha mnaniangusha nione makofi stoi story nzuri sana kwa sababu i know gazi wengi ambao tuko kwenye hii shen wengi ni wanafunzi ambao tuko vyo vikuu Story ya tori inatufundisha kwamba moja ya kitu ambacho nimekichukua kwenye story ya sabi, mba, hey, sabi, David, tu, tu kidogo, ya ni ni kwamba sabi kidogo kupigia makofi emoji stori yanikwamba kama za watu hii hi ambayo imekaa chini ni ya yakunyoosha mono anyway. so, kitu iubwa ambacho uh, tumejifunza kwamba unaweza ukaanza na chochote ulicho nacho mtaji wako ni hao watu ambao wamekuzunguka wame hiyo sehemu ambapo upo mm-hmm so labda tukirudi kwako jweli wewe story yako uh, mpaka ukaja kufanya hizi mambo ya youtub naona naona sikuhizi unauzauza na, na kozi pia za mtandaoni kwako story yako ilikwaje ah, oke okay, sawa sawa bwana mi binafsi nilianza kutengeneza hizi enti za kwangu binafsi elfu mbili na kumi na tisa lakini kabla ya hapo uh, nikiwa chuo uh, chuo kikuu cha dar dares salaam mwaka elfu mbili na kumi na saba kwenda elfumbili na kumi na nane nilikuwau na pashen ya kupiga picha na kushuti toka muda tangu niko ulevo nilikuwa napiga picha na, na, na kamila changu kidogo kwao nilivofika chuo nikaona kama hii na kupenda hichi kitu kunaongezeka zaidi so nikatamani kwamba naweza nikafanya kitu kwenye hiki kitu au ikatengenezao so, ikwnatafuta watuwaku maarif so, kutafuta au kutengeneza kuna jamaa mmoja nilikutana naye yeye alikuwa na, e, ye, na chaneli yake tu kubwa na ilikuwa na watu wengi sana so na kwa kipindi hicho yeye elfu mbili na kumi na nane alikuwa anatengeneza pesa nyingi tu kupitia youtube kwa hiyo nilikuwa nikienda kwake nikiangalia napo edit, anafanya nini so although sikufanikiwa kufahamu ku-editi na kufanya vitu vingine kupitia yeye lakini baadae nilivoondoka nilianza kuangalia kwamba nimeonahni fursa kuna uwezekano wakutengeneza pesa kupitiaai eye alikua nafanya liafanya vitu vingine ambaovhusian na kile ambhowg ii tengeneze sikupita hiyo njia nilikuwa naona kabisa uwezekano wa kutoboa kutengeneza mpaka nilipe nab kupitia hihi nachokifanya ni ningum kidogo kilinganisha na kile ambacho alikuwa nafanya kwasaabulikwa naweza kad ka ido ndani ya siku mbili imeshapata watu wengi aata saaz aiuefumbili na kumi nane ilianzisha an ika naposthabari at kwao niliacha baadaye nikaja nikaanzisha chanel nyingine nika na, na, nika, vijana wakati mwenye, na wakati, wakati najifunza huo so, ni wakatiweeikua kama ya kwangu kwa niwea vigumu kwa sababu tayari nimemaliza chuo na mfuko mfukowangu ausomi wa vizuri kwa wale watu ili waje wafanye kile kitu nauli na niwape pesa walewatu wwafanktuisindwa tulienda a miezi mitatu tulitengeneza video kadhaa by the way, zipo io mpakaleo aiuta kwa hiyo nikaona nimefika mahali wale watu mpaka wasukume na kila siku kuwapa nauli nikashindwa kwahiyo nikawa nimeacha kwahio kilichotokea ndo nikaamua kwamba hiyo chaneli ambayo nilitengeneza kwa ajili yae nikaja nikaibadilisha sasa nikaamua kuanza kufundisha mambo ya graphics, pamoja na vitu video editing na vitu vingine ambavyo viko related sasa hiyo ni efu mbili na, 10 na 10. so nilianza kipindi hicho nikiwa sina kamera nilinunua uh, ka fulani ambako nilikuwa nilikua naenye aalia oneka aik atm kdogo a e a b ukiangalia video zangu zote za mwanzo kabisa kbisa zali atmoiadlinda lndalienda baadaye nikaja nikapata kazi elfu kumi uh, na mwishoni kwenda ishirini so hapo kidogo nikaa nimesimama kutengeneza nt zanguokubili na ishirini ni nikapata nafasi kidogo sasa nimesha kazini aua nahitajika edea kufanya kazi vizuriefumbili a ishirii utengeneza pesa kupitia nilikuwa nasoma sana kipindi hicho youtube wakubwa YouTube aja, vigezo, na vitu vingine kama kama vigezo vigezo nikiwa nimefikia ndipo hcho wazo la kwamba natakiwa niangalie namna gani sasa naweza nikamonetize nikahiki nachokifanya kupitiaefu mbili na ishiriniishkuingia efu mbili na ishii na moja tayari watu tayari wakawa wameanza kuona kama ninachokifanya kina value kwenye maisha yao kina faida o nikawa napokea simu ya baadhi ya watu wakinipongeza bwana video yako nimeiona hebu iki unafanyaje unafaye ko nikakuta napokea simu nyingi zinauliza maswali ya videos ambazo sina kao nikagundua kwamba hii ni fursa naweza nikatengeneza kitu watu wengine wakafanyaje wakalipia pesa nikaweza kuuza kao nikatengeneza kozi yangu ya kwanza b nilitengeneza kozi yakutengeneza ya kutumia kompyuta so ni kozi ambayo ikufanya vizuri kabisa kabisaokon kwa sababu kwanza nilikuwa vitu vingi sifahamu nafikiri na marketing yake haikuwa poa haikuaao ni ambayo niliifanya lakini sikupata mwamko wowote wa watu kuihitaji kuinunua ka nimeiweka ndani lakini baada hapo najifunza zaidi naendelea na na youtube na ndio ndio nyingine ya ya namna kuedit video. Of course, yondo, ambayo ilinipa mwanga nikaona kwamba kuna uwezekano wami kufanya hii kitu kama ma au nikiwa kama uh, mtu nayejitegemea ili niweze kutengeneza kutengeneza maisha ka elfumbili na ishirii na moja nilitengeneza koi nyingi kidogo huku naendelea kupostiyoutube nikatengeneza ko ya photoshop nikatengeneza t nikatengeneza o ya t so elfu mbili na ishirii na moja ilivyoisha kuingia ishirini na mbili ambao ndio huu mwaka uliopita Uh, pia bado niko kazini naendelea sasa ndio wakati ambao kwenye chaneli yangu mbali na kwamba sikuwa na watu wengi lakini nilikuwa napata simu nyingi napata watu wengi wanaulizia namna ya kujifunza nikuwa napata kuuza vikopi kadhaa na watu wanaendelea wanau naa yafunz v kwa kiasi kikubwa hivyo ndivyo ambavyo nilianza na mpaka sasa chaneli yangu imefika hapo ambapo mefika watu sit si haba lakini pia na ebsaiti yangu ambayo pia nimeweka nimewekaet ambazo watu wanajifunza kuna kunat za kulipia lakini kuna zingine pia ni fr naendelea kutengeneza t zaidi wa wow. asante sana e jamani makofi kwa jeli moja ya kitu kikubwa ambavyo nimevichukua kwenye hstori ya joeli ni kwamba kuna wakati inabidi ujaribu vitu tofauti tofauti ndio ujipate wenyewe waswahili mna msemo wenu waga mnaitaga kujitafuta lazima ujitafute kidogo e, amefanya kutengeneza komedi, adi kutengeneza za seriesi, za watu kujifunza namna ya video. Kwa iyo, wewe ambaye hii una, jua unaweza sasahi euwezijuaaaa hamsingi ni kuchukua kama ni simu yako kama ni kamera uko nayo hapo nyumbani kwako anza kujifilmu chochote unachojisikia kieke mtandaoni itafika tu siku itafika siku yako utapata sehemu ambapo uo saa ul kwa kuhe yako so, naani hili ni swala la mwisho kabla sijakaribisha watu pia waulize maswali uh, kwako nitaanza na kwako sabi sabi blessed. najua una uzoefu sana kwenye hizi kenye maeneo ya ya upande wa, wa, wa, wa ya ok na maswali mawili mawilingoja so, ngoja nianze la kwanza la kwenye upande wa swalangu uh, kwa mda ambao umekuwa nadhani umeshatumia vifaa vingi hapo unamaanishwa kwa upande wa hardware na software, uh, za kutengeneza uh, langu ni vifaa gani ambavyo una watu wawe navyo kwa kuanzia ili waweze kutengeneza t bora uh, naza ukitaja pia, uh, pia I mean, jina la kifai kamakwafano mimi natumia niatum hii niambao natumia so moja ya changamoto ambao watu wanapata kwafano mtu anakuliza ni ah, nzuri kwa kuanziana kwenye upande wa pili salangu so limee adi wenye mimi natengeneza maudhui sawa maudhui hayo aanawezaji na, kupata hela kwenye ayo maudhui njia zipi uh, uh, mod zipi ambazo naweza nkatumia kuingiza kipato maswali yangu mawili hayo na uh, karibu sana uh, sabi unisaidie kunijibu asante kaka baraka n nikianza na swali la kwanza vifaa vipi ambavyo mtu aatakiwa kuwa navyo e, kwangu mimi huwa nawaambiaga Uh, watu wengi na hata vijana ambao unapataga ka kuwalea kwenye hii masuala maswala yawanawambia ya kifaa cha kwanza ambacho mtu anatakiwa kuwa nacho ni akili yani, yani sio kwamba asiwe na akili ila yani ule u, u, uwezo wake tu wa kufikiria wa kuona kwamba this is content hiyo ndo kifaa cha kwanza kabisa anachotakiwa kuwa nacho kwa sababu mwisho wa siku haijalishi umetumia kitu gani kutengeneza ent yako kama ni ent ya kwenda itakwenda na ndio maana kuna muda unaweza kuona kuonautbe kuna video iko trending pale juu ni mtu tu ameingiza sauti amepanga na picha na video iko au kuna wakati kuna picha inaa kawa sehemu sio kama imepigwa na kamera kubwa ama nini hapana nitu mtu ya kawaida akaipiga picha itaenda hiyo kifaa cha kwanza kabisa ambacho mtu anatakiwa kuwa nacho akiingia kwenye ulimwengu hu wa ni akili ama ule ufahamu wa kujua kwamba this is is content na ukiniuliza u- u- u- u- what is content content ni kile kitu ambacho mtu anataka kukifahamu baada ya kitu kutokea <coughs> uh, kwa mezania kwa mfano kwa mezania ya kwenye, kwenye u- u- u- mlengo labda wa habari huku inaweza ikawa labda e, chelsea amefungwa mbili bila na b kila mtu anajua what next sidio amefungwa ch labda bila hiyo sio hiyo ni kitu cha kawaida tu ukisema kila mtu amejua lakini chelsea amefungwa bila ni mechi yangapi h anapoteza bila toka azishwe goi makosa mbao sanchez amefanya kupelekea goli pili Nikosa, laki, hangapi, ni kosa lake la ngapi tangu aanze yake langapi tanguanzeae wp mbao ash upia wakafanya makosa kwa timu kama hiyo hicho liacho kitu ambacho kitu gani kukitengeneza mtu akikutana nacho lazima atataka kutazama atataka kufahamu kwa sababu o kinam, kinampa, <coughs> kinampa zaidi ya kile ambacho amekuwa akikifahamu katika hali ya kawaida lakini um, sasahi vitu vya kawaida mtu awe laptop sasa hapo kwenye laptop bwana mimi, mimi na fren zangu mimi kama mimi sn kwa mwingine aweza ukaona itakoosti lakini akikisha na laptop ambayo inaweza itarun in pro bila kuwa na shida yapokua kwangu wanapenda kitu ambacho niikigusa kinafunguka hapo hapo eh, ukiuliza labda inayotumia mimi mimi nina inakumi arobaini kama sijakosea vizuri ambao ndonaitumia lakini ukitoa eh, ukitoa laptop mtu apia na huyu smartphone. na ambayo ina kamera nzuri huwe na ambayo inatunza chaji smartphone ambayo ina, una, una smartphone ambayo, ina 4G, in terms of ukiwa na smartphone unaweza ukatengeneza na zikaenda na zikawa bora zaidi kwa sababu kupitia smartphone unaweza ukashuti kipindi ukarekodi kipindi chako ukakimaliza na ukakifanyia kwenye kwenye simu yako hiyo hiyo kuna program ami wanatumia au ina inaandikwa hii <coughs> ndo huwa mara nyingi sana itumia si video zote kwenye, kwenye simu na inakupa features nyingi tu ni kama pro, una, kama pro kwenye green screen unaweza ukavua ya video kwenye green screen kutumia croma unaweza ukapandishia uka, uka video nyingine ukatoa sauti ukaweka video nyingine ukafanya editings nyingi sana lakini kingine ambacho mtu atakiwa kuwa nayo uwe na bwana kwenye content creation inakupa ina uh, nafasi tu ya kwenye sauti unaweza usiwe nai nzuri lakini ukiwa na tu yenyewe kama yenyewe unaeza ukafanya recording kali sana ya sauti na mtu akikusikiliza asijue kwamba ni umetumia nini umetumianinifno kama mimi hapa tu mimi imechomeka tu nimechomeka imechomeka kwenye simu e, kwenye simu yangu ni type c na sauti unaoisikia hii imetoka straight kutoka kwenye uh, ukija kwenye suala la pili la vitu gani sasa mtu ni namna gani anaweza akafanya kwenye kuuza maudhui mtandaoni uh, na ni kis kuna njia nyingi sasa hivi njia zimezidi kuongezwa za mtu kuweza kupata mapato however kuna njia nyingine kwa platform kwa nchi yetu zinayotoka inaweza isifanye kazi lakini worwid huko wao wanafanya kazi njia ya kwanza kabisa ya kupata fedha kupitia youtube ni kupitia ads revenue ambako hapa sasa ni kupitia uh, kuna kitu kinaitwa youtube partner program hii ni program ya youtube ambayo inawa, inawawezesha watu ambao wanakuwa wamefikisha vigezo vinavyowekwa na youtube nikizungumzia vigezo anazungumzia vye elfu nne kwa, kwa miezi kumi na mbili iliyopita au views milioni kumi within last, uh, views milioni kumi within, within last 9 days kwenye youtube shorts videos lakini pia uh, akaunti iwe nasbsbs uh, elfu moja ukiwa na hivyo basi unaweza kwa request kujiunga na youtube Partner program ambao kupitia program wao watakuunganisha na mfumo wao wa kulipwa kupitia adsense ambako hapo ama google wataweza kuplace ku kwenye channel yako wewe kwao kadri ambavyo mtu atatazama video yako youtube ndivyo ambavyo uh, wewe utaweza kupata fedha sasa kiasi gani utapata itategemea uh, watu walaotazama video yako ni wametoka demographic yao wa ikoje kuna vitu vingi hapo kuna cpc kuna rpm kuna cpm vyote hivyo vinachangia ni kiasi gani utapata lakini namna nyingine ya kupata fedha uh, kupitia kupitiayutb kuna channel memberships kwa wenzetu wa hasa wa nchi zilizoendelea wao unakuta hawapendi kutazama video kukutana na haya matangazo hizi na mtu anapenda aatu akiingia atazame video bila kukutana na matangazo a ya aina yoyote sasa mtu hivyo atasubscribe kwenye maanaake uh, atafanya atakenye uh, membership atalipia kiasi cha fedha fedhali uh, kwenye hiyo channel yake kwenye hiyo akaunti yake ya google ili akiingia youtube asiwe ana, ana, ana, anakutana na matangazo hizi akiingiakutazama vido aikute video kama ilivyo basi kwa kati ambavo watu atas, wa, wa, wa, wa, wa hii hemb watakavyotazama video zako ndivo ambavyo kuna pasenti pia youtube watakupa lakini kuna kuna kuna kuna ishu ya ya shelf unaweza ukatengeneza haiwasana chini kwetu yani, ts uh, mafole hapo unaweza ukawa na brand yako unaingia pale unaitengenezea labda kama ni t-shirts, kama ni hoods kama ni vikombe hivi alafu ukaviweka pale vikauzwa vika wakati vinavyouzwa wewe una kapasent flani hv unaknakapata anaingia kwenye kwenye kwenye, kwenye akaunti yako lakini ishu nyingine ni eh, content mtu anaweza kawa kwa mfano na chaneli yako inatembea inafanya vizuri inakuja taasisi inakuja kampuni nasema bwana tunaomba tu wavamini wa kwenye hii chaneli yako kwamba kwenye unapoweka video zako wewe basi na sisi tuweke matangazo yetu kwako ili views, views wako waweze waweztuweze kuwafikia ambao wewe uko nao kwa hiyo hiyo pia ni mojawapo yao ya, ya, ya, ku, ya kupata fedha kupitia kupitiaub lakini kitu kikubwa sana ambacho huwa nawaambia watu uh, na hii baraka pia umekuwa ukiongea ukiingia kwenye hii h ukiingia kwenye hizi digital platforms kutengeneza fedha ukiingia kindaki ndaki mazima mazima feather, kwa nia ya kutengeneza fedha lazima utaona kwamba mambo amekuwa magumu kwa sababu yeah, of course sheria ni ngumu yaani wanasema kufikisha hiyo masaa elfu nne months sasa kikawaida maana yake labda na video uwe uh, na video elfu nne alafu kila video hiyo elfu nne ipate views elfu moja kwenye kila video elfu nne ipate views elfu moja na ndani ya miezi kumi na mbili au uwe na shorts ambazo zitatengeneza milioni kumi ndani ya siku videos za za youtube kwa unaona sio rahisi lakini pia uwe na subscribers elfu moja hivi vigezo viakua kuwa baadaye naytbe na baada na ya advertisers kuanza kulalamika sana kwa sababu mwanzoni wakati inaanza ilikuwa tu naanza likfiksha kumi aa video yako lakini advertisers kwamba they pay a lot of money to the same content he yani, wao ni content creators lakini wakija wakiangalia channel ile mtu amedad video ya fulani ameaplodi kwake video moja amesaleti sehemu nyingi maana no, ma maanautbe nao wakajaribu kuweka hivi vigezo kwa sababu wanaamini kama mtu ana youtube aunt na akafikisha subsribs elfu moja akafikisha wch elfu nne maanayake huyo mtu ana watu ambao kweli wanamfuatilia na ana contents ambazo kweli amekuwa akizifanya ambazoelmeua kwa sababu usipofikisha hivi unaza wakafanya mwisho wa siku ukasikia mtu kwamba Uh, labda ume, ume, ume, ume, una, una reuse content reuse content, content zambazo, see o, see o yani ni, ni very, very, very content ambazo sio sio siosio haujai n ni ambayo either umei sehemu au ni watu wote mmefanya mmefanyan mmechukua tent moja kwa mfano mtu aukataka kuingiautb ukafanya content za habari ukawa unachukua video zile za bungeni its i ni public domain contents, lakini unakuta wee umewekabc ameweka si nani ameweka nani ameweka ile inafanya tbe aone wamba niana ent ambayo umeifanya au unachukua labda lete meenda kwenye press kwa mfano labda ya mtu ameongea ile moja wote interview mtu k- youtube ngewte wa kukagua watakwambia wa kwa tu kwasababu wakiona ni kwamba tu tofauti akuwa ni siflani uh, afunguka alichokisema fulani kwenye hivi na hivi sijui nahiv huyu na huyu nahyu kazungumzia hiki ish asiku wakija kuangalia wataona kwamba ni zile zile sasa na zileziles maana hapa hua watu nawaambia unapoingia kwenye digital kwenyeutengeneza hela una kitu gani mkononi unataka kuwapa watu kitu gani haswa ambacho unaamini wakikiona watasema okay, hiki ndicho ambacho u hiki ndicho ambacho utakiata na, hii, inafanya... ukishindo, ukishindo kujua na kitu watu. una channel ya youtube tajikutauna kontenti zako kila siku zitakuwa ni za kuokoteza tu yaani hauna hapa watu leo utaposti simba kesho utaposti sijui kilichotokea marekani kesho kutwa utaposti uh, sijui hadithi hivi utakuja kuposti stazama jinsi ya kujifunza moja mbili tatu unakuwa hauna nichi ambayo itamfanya mtu avutike na aendelee kutamani kuwa mtu wako kwa yu, uh, kwa hiyo kwahiyo unanisikiliza unataka kuingia labda kwenye platform ya yautb kufanya huko kitu cha kwanza taji wa kwanza wa kuwa nao ni akili ya kuona kwamba hii ni ukisha kuwa na hiyo akili ukiingia huku jua kwamba e, unaweza ukafikia hayo malengo na hata yule mtu ambaye unamtazama una ujua kwamba hakuamka akafikia tu hapo kwa mfano mii leo inasema labda akaunti yangu ya yutbe nab laki tatu na tisina sita unaweza ukaanza leo tu ndani ya muda, muda mchache uta, utataka na wewe ufikie saraatatuna tisina sita bila kujua mimi nina almost nine, uh, eight years kwenye, kwenye, kwenye kufikia kwenyeutb tulipo potulipo utaanza tu leo ndani ya wiki utataka utatakautb waanzekulipa bila kujali kwamba huyu aliyemfanya ku, akushawishi kuingia kulipa amechukua muda mrefu sana kutengeneza akaunti yake kuisimamia mpaka kufikia hapo wameweza kumlipa kusmam so mimi naona unahisi kama nimejibu vilivyo yale ambayo ulikuwa umeniuliza labda kama kuna sehemu ya kujezia amaa nyingine asante bara so shukran sana kaka sabis uh, labda kwa dakika y tatu mbili uh, juali karibu sana hujibu sehemu swali ambao nimemuuliza kaka sabinus kabla sijakaribisha nd uh, wageni ambao wameungana na sisi siku ya leo wapate kuuliza maswali ambayo wako nayo okay sawa shukran uliuliza kuhusiana na vifaa kitu kingine njia ambazo mtu anaweza zake kwa mfano na unavyouzanamiisawa basi sawa basi ntaeleza kwa ufupi kuhusiana na vifaa then nije nijibu kuhusiana na hiyo ishu ya kumonetai. of course kuo ni swali ambayo liko en kila mtu anaweza kawa na zake k saau kuna mwingine anaweza kuanza Kwayo, kwa p naameshaaza ua hfupiamb maii ahoafaa akituh fo uteea upitapamoja na ambao nilinua shiingi e ao kwao ailika andafane zakuonekanaiiho k znt aekayoyote n kit knaitwach azmaguet uteneneza a anataka kbe kwenye nich gani kwasababu kwenye kitu chochote kile ambacho kinakuweza kuingizia pesa uh, kuna changamoto zake na kuna vitu ambavyo inabidi huweze kuvizingatia ko sasa ili uweze kutengeneza fanbase, ili uweze kutengeneza audience ya watu wanaokufuatilia lazima uwe na ambayo uh, ni ya tofauti au inaongeza ina, ina, ina thamani kwenye maisha yao au inatatua matatizo ya watu fulani kwahio nchi ziko nyingi unaweza ukachagua bwana mi nataka niingie kwenye review ya electronic teknolo laa nifanye yapt anii baami nataka nitengeneze za kuelezea historia mi nataka nifanye habari za aina fulani hivo nafikiri mnafahamu na mnaona kwamba hata tanzania tukzunumaaaotegenezaza habariuna watu kbisa mbouhtaju flanianifichondo kitu cha muhimu zaidi ambacho ni muhimu kuweza kukiangalia kwahiyo ukija sasa kwenye vifaa kwa ujumla kwamba sasa kama ningekua mimi donanza anza kabisa kama unaweza kupata kamera ya, kiwango yoyote kwafano mimi nafundisha pia mambo ya kamera. Kamera kwa kamaa mia tano hamsinid ni kamera flani ambao niya ndogo sana lakini nawezowa k atak akii okamea ya mia tano hamsini ni kamea mbao baeti yake ndogo lakini naea ukafanya ya enyoyoteile aijarishwi unatengeneza kontenti gani kwa ajili ya youtube kwahiyo hicho ni kitu ambacho mi nitarekomendi kitu cha pili ni audio lazima wakikisha unainvesti kwenyemroni nzuri tunasema kwamba 50% of viewing experience inapimwa na ubora wa audio kama uh, video zako ni nzuri zina quality nzuri lakini ikiwa audio zako hazisikiki vizuri kuna uwezekano mkubwa wawatu ku zakoahtm zina kwenye kastaidi yoyote ya bei hata ndogo kiasi gani lakini inakupa sauti nzuri kuna nyingi sana za na zake ni kwa unavueza, kwenye nausu audio ndio kila kitu kwa mtu kwa. Yani wewe video ye umatuutengeezadaia ishirini halafu ikawa audio yake ni mbaya mtu akaangaliat yanafanya utahitajii kama unafanya za ndani kama ambazo sisi tunafanya bas nabidi upatefa ana aina ya vido unafanya lakini kama ni video za ndani kwa ovote vile kisana kwenye kutafutaizaiaozotza ziko inikitu kingine nipta kama ukiweza kupata laptop au kulingana na mazingira ambao unafanyia kazi kwenye hicho kitu tukizungumza btukizungumza omputa kuna vitu vingi vinahitajika vig vahtajikakuwezakuelewomptgani ununue lakini kitu cha kuangalia kwa haraka angalia ram at least kama ni video editing at least ram isio chini ya yagb lakini pia kitu kingine ni jenereshen ya proes ambao unainunua ukiwa na generation kuanzia ya saba na kuendelea itakuwa ni bora kwako lakini kwa mtu mwenye ka kidogo kazuri labda na 1.5 na kuendelea laini kama huyo bajeti yako ndogo nunua kompyuta yoyote ambao unaweza mimi nilianza na komputa ambaoyake lia kdgo h doa kki abachoegine Un, mtu tunaogopa kuinvesti pesa nyingi kwenye kitu ambacho hatuna kama kitaweki kwao ni bora uanze na kile kitu ambacho uh, una, una, unaona utakimudu ukakitumia un, kadi unavyoweza ili mwishi wasiku kadi unavyogrow utafika mahali ambapo utatafuta kifaa unachokipenda au unachotaka kulingana kwamba tayari kuna fulani imeanza kuingia na hii ni nzuri zaidi na inatakia izingatie hasa pale unapoanza kuchagua nichi unapoanza kuchagua nichi jitahidi kuchagua kitu ambacho nakipenda mimi nilikuwa sio mtu wa wam lakini kwa sababu niliona kipindihicho watu wanaofanya comedy wanatengeneza pesa hasa seko ya watu niliokuwa nao kuna mtu alikuwa ananionyesha bwana anatengeneza dola elfu tatu dola elfu nne kwa siku mii uh, kwa mwezi au kwenye kila mzunguko wa kulipa na youtube kwao kidogo nami nilipagawa nikaingia kwenye kitu ambacho sio pashen yangu na sikukipenda lakini livoingia kwenye chi ninachokifanya kulikuwa na changamoto za kupata u wachache na kendataratibu akini liendelea kufayasakiuahodo hata ukianza na kifaa kibaya kiasiganiapndofayandamb unapata kamera kama utaweza kupata kamera kama ni simu unayo uopo laini kamera kmakma za ndogo zipoi o wa yesa nafanya tele ununuembayo aesadiatatu i saa zima laopta aini bila kusaauaz sasa ni swalapana i ala zui ambalo kila mtu anaaa kwa sababu nimepata watu ambao wanakuongoza bwana bwasa apa nakueleza alivoanza mi binaf havifanyi vizuri bongo kuliko nchi zingine za wenzetu ambazo labda zimeendelea Tuki, e vipi Uh, kile ambacho we unakifanya kwa ufupi kwa, kwa upande wayub uh, njia ya kwanza ambao watu wengi wanaijua na wanaamini ndo yakupatia pesa nyingi ni Program, ambao ni mfumo wa malipo ambao natolewa nasitaki kueleza sanatangulia uh, meleza Kwayo, hiyo kwanza, kwa ufasa kwahio hiyo ni njia ya kwanza yakuweza kuufa hivyo vigezo ambao ameeleza moja uh, na kuakikisha kwamba Uh, umefikia hivo vitu vingine ambavyo vinatakiwa aini njia yapili ni kuangalia wewe unachokifanya kinaweza kkawtangsunatengeneza uh, una, za aina flani una watuwawawaofa lakini kitu kingine naona sahizi kinaanza kuja na mi nimekuwa nikifanya kwa kiasi fulani japo akifanyi vizuri sana ni affiliate marketing mi nimekuwa nikijaribu kujiunga kwenye baadhi ya platform ni za nje na natoa na, na, na, na, rai bwana bwanamafole wakati mwingine tujaribu kuzungumza au tujaribu kuendeea kups wale wanaofanya e commerce kwa tanzania waendelee kuweka kipaumbele kwa watu wanaotengeneza waweze kunufaika Uh, kwenye ishu nimekuwa nikijaribu kufanya kwenye baadhi ya, ya, ya, ya za kuna unapata lakini pia mtakuwa mnafahamu kenye baahi yazakautegenetaenye kpindi klichopita au pindi kahaa livyopita mlijifunza kuhusiana na swalazima laa a lakini kitu kingine ni kuuza kuuzapt au uh, service au chochote ambacho uo una of kwa mfano wewe, ni huyo designer kwa mfano wewe, ni video niedit unafanya kazi za z unatengeneza za youtube unaweza kutengeneza packs, una, unatengeneza natengeneza unaweza ukatengeneza empleti ukaamua kuziuza kupitia ntent zako ambazo unazitengeneza na ukaweza kue kile ambacho unafanya na watu wakalipia kwa sababu ip Uh, so bzi mtu akiwa yuko bzi na majukumu yake anatamani au anapata za kudropu, eh, amechoka, content za kudu na kuasas amechoka ameshatengeneza content zake anaweza akachukua ambazo umeandaa content yake wengi wote anaeza akachukuami niko vizuri kwenye video editing mi niko vizuri kwenye yes, fanya tengeneza p zile za lower third, media zile zatb na vitu vingine kama hivo A-publish kwenye, kwenye ako binafsi au kuna website mbalimbali mbali ambazo naezaukauza l bcfo hizo ni njia ambazo mi naweza nikasema kwamba ni rahisi kuezf uh, so amshura nitakuwa nimejibu kwa kiasi kikubwa maswali ambayo yalikuwa yameulizwa haya shukran sana uh, joeli japokuwa dakika ambazo nilikupa umezizidisha kidogo ila sio mbaya so labda uh, nimkaribishe wenye maswali kwa kwanza nul bakwasa karibu sana kwa swali lako na nam okay. unalenga kumuuliza nani kumuuliza sabinus niwaaakuiza kusiana na ishu ya saabu sababu wa siku ukifanya kazi zuri, vilo, kuna yeah. content kuna ya kulinda yako ambayo metengenezauri yani mtu mwingine tu wngikasema kwamba ni ya kwake kwa kwa youtube afu yako inakuja inakuja inafungiwa tumeshuhudia wasanii wengi yakwake lakini pia u la pili ni ishu ya kuongeza na sa, sa, je hii isu inaweza yani ina, inaweza kweli ikafanya kazi ya fresh tofauti na kwenda katika long lan ya kuweza kutengeneza sub, sub, subscribers wa, wako binafsi pamoja na swali ni lako kaka karibu sana asante uh, tukianza hapo kwenye ishu ya copyright kuna ziko njia za kufanya ambazo unaweza ukalinda maudhui yako ukiingia kwa mfano kwenye kwenye youtube panels kule kwenyewe kule ndani utaweza uka... itakuonyesha video yako <coughs> ukienda kwenye sehemu ya copyright kule ndani itakuonyesha labda video yako ulioy imeoana kwa asilimia ngapi na video nyingine ambayo ipo youtube kwa hiyo kama we video ni ya kwako asilimia mia from scratch na mtu akaikopi ile video akaiaplodi akai kwenye video yake itakwambia pale labda video yako hii imeoana kwa asilimia mia kama ameitumia baadhi ya materials wao waoytbe ataa na watakwambia hiyo video, video yako imeoana labda kwa asilimia ishirini kwa asilimia thelathini kwa asilimia ngapi kusambamba na video nyingine hapo ni kwenye ishu ya ya kutaka kujua lakini kwa wale ambao kweli wanafanya wanafanyayoutbe sana sana kuna watu wanaitwa mcn channels network mimi mwenyewe ni uh, senior agent wa ninaent music africa ambayo wao ni, ni, ni mcn ambao wanasimamia wamepewa mamlaka na youtube kusimamia hizi chanel youtube nyingine kwa hiyo unaweza ukajiunga na hawa mcn alafu wao watakachokufanya kati ya tools nyingi ambazo wanakuwa nazo mojawapo l ambao watawakupa ni ya tool ambayo hii itakufanya mtu yeyote akipakia maudhui yako wewe kwenye channel yake utachagua sasa iende strike iwe blocked au iwe claimed automatic yani wala haupati shida ukiwa chini ya mcn kwa sababu ya kishaeka hiyo kwenye, kwenye channel yako maanayake ikitokea labda umeplodi video mi nimedad video yako nikaiweka kwenye akaunti yangu sekunde tu youtube wa watakwambia tu pale kwamba this video has been labda claimed by flani maana ni kwamba we utapata views lakini ile fedha itakaotengenezwa kutokana na ile video haitoenda kwako itaenda kwa yule ambaye ameclaim akisema ni ya kwake lakini pia kuna eh, kuna block block inaweza ni kunaaakwa au inal kuna mwingine aakasema tu labda mina ya oent yangu mtu mwingine akiaplodi within tanzania iwe blocked au within territory iweaetoflani iwe o nakuta mtu aki akiipandisha tu aai na pale pale tu kwamba video has been blocked au itakwambia video has blocked kwenye nchi moja mbili tatu nne kwa sababu ya copyright issues na ishu ya mwisho ni hiyo ya strike strike ni adhabu ambayo mtu anapewa youtube ambaye anakuwa ametumia mavui mbayos so ya kwake kwa hiyo kwa mtu akitumia video yako kama uko chini ya mcn basi ile tool tl ita itadettautomat itaenda kule strike labda video has has eh, has been it it taken down because it has someones desh yabekause copyright na ikikukuta hiyo kwa mtu ambaye anakuwa ametumia video yake ukipigwa strike ukipigwa tatu basi chanel channel yako inafutwa na nayutb inaondoka mazima au ikipigwa moja kuna, kuna unakuwa unapewa ikipigwa mbili kuna pia unakuwa unapewa hiyo ni kwenye ishu ya kwa hiyo ambacho mi wanafanya kwa mfano mtu mwingine ambaye anaanza labda hayuko chini ya amn namwambia yako yani ukitengeeza ukaimaliza basi uingia wingiautb pale search, alafu majina yakija angalia je wametumia ya kwako kama wametumia ya ako, sasa hapo uamuzi utakuwa ni wako umpige strike au ufanyaje au mwache au mtafute au inakuaje lakini eh, kwenye hii ya kuongeza kuongeza subscribers na views na nini of course ipo na inafanya kazi vizuri tu na ni safe na mii mwenyewe pia nimekuwa nikifanya kwa baadhi ya watu ambao nakua na uhitaji nauuta mtu amesota sana kupata subscribers au mwingine amesota sana kupata watch time, au amesota sana kupata views ipo ziko njia ambazo ziko platform ambazo eh, tunazitumia mtu unampa kile ambacho amekuwa nakitaka ukiuliaen yake inategemea kwa sababu unajua si wabongo vitu vya bei rahisi mtu at nataka subscribers tu taasvta lipia lakimbili kupata subscribers la, elabla, mfano, subscribers labda mfano ladalfu moja hiyo ah, ni nyingi bwana na F-famsini yako nitakwambia sawa nitakuwekea watakaa wiki utashangaa youtube wameondoka nnghaiyo wapo na kuna, kuna, kuna ambao kweli ghost subscribers wanatoablakini kuna ambao pia ua tunatoawale wenyewe wenyewe swali so, lako tatu... ah, nice, la tatu tatunahisi kama hebu naomba nikumbushe swali la tatu likua ni nini ambao sijalijibu matatu iuaanikubusha swali la tatu mawili tu bro asante yalikuwarsante naona umeajibu sana bro poa poa awotereukran sanaaoakran so naomba nikaribishe maswali mawili ya mwisho ambapo la kwanza kabisa nimeona kwa upendo kitundo ameuza naomba kuuliza pia software kwa ajili ya kutengeneza content. nazani yeyote kati enu anaweza akajibu hnifad utamalizia na swali lako la mwisho juu unaweza ukaanza kujibu ok sawa uh, software aal ziko nyingi inategemeana kwanza ni ontent gani unatengeneza kwa sababu kwenye kutengeneza uh, za youtube kuna mchakato uh, kama unatengeneza za head to camera au labda ni au ni aina nyingine ya oent kuna hatua utas eh, utaku utasti baadaye utaut uta lakini kama ni habari na maisha utaenda kama ni eneo la tukio los vitu vinafanana kama hivo kwaiyo uh, inategemeana sasa vifaa ulivyonavyo anatengeneza nt wakutumia o kma omptko fnze utumie sf mbalimbali za kuta hizo video. kama nihizo kama i au a zingine, zingine, zingine ezakasemaamiaandika kutumia unaandika yako then unakuja unashuti kama unatumia kamera au simu yako baada ya hapo una kwa hiyo software then ile video then una kwa ufupi unaweza hvo divo kama sijajibu au kama ulikuwa unazungumzia software unamaanisha nini unaweza ukauliza t okay naona ame amerizika na jibu nimeona akanyoesha kidole fahadi karibu sana kwa swali lako then es kagua utamaliziatunakusikia kwa mbali sana fahdi kama utaongeza sauti kidogo tutashukuru ah, unanisikia vizuri eh, barabara kabisa nasema eh, nashukuru sana kwa nafasi langu Mimisualangu eidha kwa oel au sanus ambao wamepata mafanikio kiasi mimi nilikuwa naulizia kuna kipindi zilitoka content regulation kutoka tcra binafsi mimi channel baraka inawezekana una, unajua haza sijajua kama hizi yani zina, zinaleta beria gani kwa content creator t waki, wakitanzania na kama kuna effort zozote labda maa ikiingiayoutube nakuta channel nyingi za kiswahili lakini nikiziangalia najua kabisa hapa yaani tukija kwenye ishu za leseni zile leseni ni bei sana unakuta kuapply license milioni sijui ku ili upate license ya, ku... ya nilikuwa nauliza kama kuna yoyote kuijua ila currently milioni sijuiili upatey videos ambazo ni animated sana sijaweka sura yangu ila swali langu ni hilo hapo asante kaka na kusondi ni kwamba hiyo ya sheria yes zipo na waliziweka hizo sheria kwa ajili ya kut Now of course ni sheria ambazo ziliwarudisha nyuma watu wengi sana ambao ukuwa wanafanya kaziutb mathalani mojawapo ni mimi wakati ii yani hizi sheria za baada ya a kuweka hizi zao ndio kubwa sana nfaya ni, ni, ni, ni, ni waze sasa kuachana na naub na kufanya mambo mengine kwa sababu kwanza ilikuwa ina limit kwa kiasi kikubwa kabisa ubunifu yaani kuna vitu k yeah. unakifanya una, unafika unaogopaa eh, hivi kweli hii itakuaje kwa sababu sababuya eh, hizo kanuni zao na mbaya zaidi kanuni za youtube ya, i mean kanuni au ai sheria ambazo r walikuwa ameiweka ilikuwa na mwanya mkubwa sana ambao watu hawajaujua sheria ilikuwa anasema mtu yoyote ambaye anapakia video mtandaoni anatakiwa anapakia maudhui mtandaoni anatakiwa amejisajili wao wow, walianza tu na lakini ukikaa chini ukifikiria ilikuwa inakuja mtandaoni ni wapi mtandaoni ni youtube pekee yake hapana instagram ni mtandaoni twitter ni mtandaoni facebook ni mtandaoni whatsapp ni mtandaoni kwao hii sheri kanamtaka mtu yoyote ambaye alikuwa alikuaanapakia maudhui mtandaoni awe na leseni hiyo ni ambao haikuzungumziwa sana ila pengine baadaye hatuwezi jua nini ambacho kiekuja kutokea kwaiyo ilifanya vitu vingi sana yani ilikuwa kubwa uoga ulikuwa mkubwa sana sisi wengine tulikuwa tunafanya labda current labdaaai tunaripoti kile ambacho kipo tunakipeleka kwenye jamii kama kilivyo as long azloaz kimezingatia kime tu ile mizania ya habari ikafanya sasa tuone kwamba huko eh, tunakoenda nasikia fani amekamatwa flaniskafungwa flani anatekiwa lipe faini ikatudmoiz ika, ika ika, ika pakubwa sana lakini sofa kuna marekebisho yalifanyika nadhani alivyoingia mweshimiwa nape kama waziri wa habari kuna baadhi ya vitu vilirekebishwa kimojawapo ni kwamba kiruhusu kama haufanyi content za news and hu unafanya tu education, education, content unafanya tu entertainment hizi tu za kawaida si unafanya movie. unafanya film unafanya tu uh, video ambazo sio habari kwenda kwa jamii hauchakati habari kwenda kwa jamii walisema uye haupaswi tena hujisajili uh, ili kupata ya len unaweza ukafanya hivo hivo na kwa wale ambao wanafanya za habari kuzichakata kwenda kwenye jamii ikashushwa pia na garama yao kutoka milioni moja kuja mpaka kwenye shilingi la kitano kwenye hiyo ada ya leseni hiyo yes sheria bado hizo kanuni na sheria bado zipo japokuwa japokuwas zimepungua uh, nguvu kwa kiasi kikubwa ila Uh, mi naona zinafanya kazi sana kwa wale ambao wana mlengo fulani habari zao zinakuwa na mlengo fulani hiv ambao siopendwa wa uh, kwa watawala hao ndo huwa wanashughulikiwa sana tofauti na hao ambao wanajifanyia tu hivi vya kawaida hata kama ni affairs akafanya na ambayo haimbusi mtwa wenyewe anasema haisababishi haisababishi uchochezi kama ambavyo wenyewe anasema basi unajikuta tu unaeza ukafanya na mambo yako yakaenda bila shida Shukura course no, amejubi vizuri hivyo hicho hicho ndo kilichotokea of course kilitukumba okay. wengi kipindi hicho hata mii chaneli yangu niliifunga wakati huo lakini ni ishu ambao baadaye ilikuja ikatolea ufafanuzi kwa sababu kelele zilikuwa nyingi kwao wakawaja wakaelezea kwamba bwana watu ambao wafanyi, hizo awafanyi hizoa na mambo mengine hasa ya kisiasa na vitu vingine wanaweza wakaendelea kuendelea kutengeneza content ndipo tuliporudi tena kwahiyo unaweza ukawa na taarifa hiyo lakini alichoeleza hapo hapoblog iko shukran ah, sana ndoma nimewaleta wataalamu madini yaleo ni ma, mazito sana oh, okay. tajitaidi basi hata na dakika kumi tutu umemaliza niliona festo kaguo umenyoosha mkono kipindi fulani sasa sijajua kama swala lako limejibiwa ama la ah, kwa, nataka una swali moja aliuliza upendo braalizei alivyolijibu ni kaasi alielewa alikuwa amesema hivi ni sii ni ambazo unatumia kunani hizo yani like ukiongea ukiongeaupande gra... wa utamtajia atumie adobe atumie na vitu vingine nafkiri upendo alikuwa amemaanisha kitu kama hicho hapo kwamba ili uweze kucreate content wakati wa kuwakati wa kabla hujazipublish au unazi unazinanii ah, nafkiume nelewa ni, ni kama ujazid ujazi zile zako ni lazima uzichanganue uzi kwanza alafu baadae ndo uje uzidi uzi kwa watu sasa ni saiti gani ambazo u unazitumia hiyo ni upande wa swali la upendo upande wa maswali yangu lina swali moja na nahitaji oni pia kutoka kwenu woto wawili swali la kwanza ni kwamba nimeona kwa asilimia ni kubwa nimeongelea kuhusu za ni za video peke yake na sasa y sana sana video pamoja na youtube hiyo social media pekee ya youtube huyo kwaho amejaongelea upande wa t zile nyingine ambazo abaaziitaji kurekodi video ya na upande wa ushauri kuna sisi ambao unakuta tunajua vitu vingi vingi vingivingi vitu vingi vingi halafu tunashindwa kuelewa ni kitu gani cha kuishi nao yni ukiuliza swali ju ya kitu fulani unaweza kukielezea ila hujui labda kiundani sana ah, ko hapo inatupa shida kwenye upande wa content wanafkiri it amekielezea baa kwamba inahitaji uchague special kwa ajili yazao kwa mfano mimi unatka najua vitu vingivingi nashindwa kuchagua aina ya t ambayo unaweza nayo kwa kiasi kwamba watu wanakua rahis kuni, kuni kwa, kwa upande wake hapa nahitaji ushauri na kwa upande wa swali ni kwamba nahitaji maelezo ya upande wa t nyingine na naiza za video na maelezo kidogo tofauti na youtube jaribu kuelezea labda nyingine tofauti na hizo za yutube na manyongeza pia upande wa swali la, la upendo ambao amehitaji amel, kujua sit ambazo kwa mnazitumia kunanii kontent zenu Okay, swali so, so la upendo nilijibu vizuri tena nilijibu kwa hatua kwamba kwa, uh, kwa sababu yalisema tu software gani unatumia so nilieleza kwamba unaweza ukatumia unaweza ukatumia Pro, kuna zingine kama hizo zote ni editing software lakini kuna zingine kama hizo zote unaweza uka kwa pc bahatinzuri kuna nyingine kwa simu walitaja hapa kwa kwamba unaweza nilieleza mwanzo na nafikiri liko clear labda uliposema ontent zingine sijakuelewa unamaanisha ontent gani za audio au ni na una, una, una unashindwa kuchagua kipi uwezi kufanikiwa kwenye kila eneo kwenye haya maisha lazima uchague kitu kimoja ndio ndo ambahoo vini kufanya eashaniiaa unakifanya kwa uzuli ili ukisome zaidi uwekeze muda zaidi kuhakikisha kwamba unakifanya vizuri so itakuwa zaidi labda unaweza ukashaa hata namimi au wap baadaye uwezekusmafanyatk ufaye kitugani zadi sabau msho wa siku enabidi uchague ni kitu gani ambacho nakipenda zaidi kign ho azfika mbali zaidi o so, kama utahitaji ushauri wa nini uchague kati ya hivyo unaweza hata naeza na ka sante eh, kujazia tu nadhani wow, umeongea ni kama vyote ume, umeviweka njema kabisa lakini kwenye kujua vitu vingi na haujui ufanya nini mimi nitakwambia tu eh, fanya kile ambacho unakipenda katika hivyo vitu vyote unavyojua ni kitu gani hasa ambacho unakipenda kwa sababu ukifanya ukitengeneza ya kitu unachokipenda utakuwa kwanza unanjoi una kukifanya lakini pili tamaa ta mapema na tatu itakuwa ne rahisi kwako kuenda mbali zaidi kwa sababu utakapokuwa katika kuitengenezaho et hapo hapo unakuwa nanoi kwa mfano <coughs> sorry kuna mtu anapenda kupika o akia natengeneza za upishi kwanza kwa kuwa tu anapenda kupika anakuwa nanjoi ile kupika ile, ile mchakato mzima wa wakutengeeza t yeye anakuwa nanoi tofauti na mtu ambaye hapendi kupika haaf aambiwe a aw anafanya content za kupika ataona tu amekereka au ataona tu kwamba kuna vitu naona kabisa havijakaa sawa kwake kwa hiyo go with what we love yaani fanya kile ambacho anakipenda alafu kupitia hicho nachokipenda ifanye kuwa contents. na hatu, watu wengi ambao unaona wamefanikiwa kwenye content creation walianza na kile kitu ambacho wao wenyewe kwanza walikuwa anakipenda kwa sababu kipenda kitu utakifuatilia utakuwa nacho utafanya uh, vitu vingi kwa wakati mmoja lakini kingine cha kujazia naomba baraka ni kukwenda, kuna ki tools ambazo kwa youtubers ningependa labda nikutajie ambazo zitaweza kukusaidia kwenye kweykwenye ku, kufanya youtube yako kiwepesi ya kwanza inaitwa inaitwaubeby lakini kuna kunabby alafu kunac kuna na kuna social kunad hizi ni hizi ni tools ambazo una, una, una, ni kama extensions una, utaziweka na kuziruhusu kwenye akaunti yako ya youtube ambazo zitakusaidia pakubwa sana kua uh, akaunti yako ya utb kwa mfano la masalani labda kupitia uh, hii extension kupitiahi exya nikiruhusu niki kwenye youtube yangu naweza ikaingia kwenye youtube za watu wengine nikaona labda vitu ambavyo kwa, kwa mtu wa kawaida hawezi kuviona mfano unaweza kainga kweneutubelabda ya diamond ukaona kwenye video yake mpya upload katika tags alizozitumia pale utaziona lakini yenyewe pia itaweza ita suggestion ya ya, title, suggestion, ya description, suggestion ya tags ambazo ukizitumia kwenye chaneli yako itakufanya uh, chaneli yako ipate recommendations au au itembee na kupata vy na kukua waharaka zaidi kuliko watu wengine wengines hivo inasema pia ni vinani lakini pia iko social ambayo hii inatumika sana kwenye rankings kufahamu rankings na washindano wako ynhii unaweza kajua labda kwa kwatanzania kwa, kwa mfano washindani washindani wa niche ya yat zako ni nani na nani kwa ku pale utaona video zao utaona subscribers utaona u wao kwa mwezi ni wangapi itakufanya na itakufanyana pia ukiingia kwenye hiyo soko ujue kwamba uweke nguvu kiasi gani ni hayo tu wow. nihayo uh, asante sana so uh, kitu ambacho nataka nifanye nafikiri audio hii itabidi nichukue maana yaleo madini yaleo ni mengi sana kwa sababu nimerekodi basi nitajitaidi ni nikiweza au wapi ili mtu akipata muda asikilize kwa wakati wake na nitashea pia linki kwa ambao wamechelewa wapate access ya kusikia ninakushukuru sana kakaangu wei ninakushukuru sana kwa mda mbao etenga pa adini na watuote ambao wamekaa pawakatizetu aaka efh yaleo wageni wote ambao nilikuwa nimewapata mara ya kwanza bahatimbay hawakupata nafasi ya kiwashkuru sana e na kwa kukubali nimejitaidi ka ya wezo wangu na asanteni sana nawashukuru sana sina cha kuwalipa ndugu kwa kunjema, na msisite jamani kwenye zetu asaidia pia mnaa na watu wengine wabe yau naitwa a kaa inaitaje mwanzo t au e <laughs> inaita habari kwanza haiko active sana sasa hivi ziko nyingine ziko nyingine nyingi nyingi za vijana nao zinafanya poa tu huko lakini ambayo iko hiyo habari kwanza na haiko active sana sasa hivi yani. kwa sababu sababu ambazo ni nyingi nyingi nyingine niinneaa nje, nje Sapia, najue, na, na ya uwezo wetu sasa pia naomba jamani muwe pati ya komuniti yetu ya grey ili watu wapate nafasi ya kuwauliza maswali mengi zaidi kwa, na kwa urahisi zaidi sabi tutawasiliana nione namna gani naweza nikakutumia mehi za grey shukrani sana jamani Shukran niwatakie usiku mwema