So, uh, okay. i thin mtarekodi uh, nafkiri kwa lengo la kupata tu naneo baadaye kwamemb ambao hawatokua kwenye hii n ili waweze kuie hi kui i lso fin sie mkasema labda baraka tu kuiweka of so uh, karibuni sana kwenye ye mwehi sesn na kwa wiki hii uh, au kwa mwezi mweziu maana kila mwezi waga tunafanya sesheni moja tutazungumzia how to build a personal brand in tutazungumziaouiaai na uzuri tutakuwa na wageni wawili tutakuwa na nam edwin pamoja tutakuwa na nancy kemuma uh, Mr. edwin yeye ni mtanzania nancy kemuma yeye ni mkenya na wote ni wanafanya vizuri sana kwenye wwatakuwa lo kutuj leo kutujuza uh, nja gani tunaweaaeene namnagani tunaweza tukapata wateja nanamnaga asumbua kdogo kwa so, upandewa ina, ntnet halafu pia kwa kuanzia nasi karibu sana kwenye Grey AMA na bila kupoteza muda tunaomba tu tuambie wewe ni nani unajishughulisha na nini tu kwa ufupi watu wa kufahamu ndiyo asante sana bwana baraka kwa kunipa fursa hii ninasikika Yes, naksasante na, na sana kwa fursa hii kwa majina ni nansi kemuma inatokea kenya pande za nairobi na ninafurahia sana kujumuika na nyinyi wote na nafikiri hii seshon ya leo itakuwa ya manufaa zaidi zaidi na zaidi mimi kama ndugu baraka alivyonitambulisha hapo mbeleni mimi ni sana sana ule mtandao ambao nina uzoefu nao ni linkedin na nimeweza kuji, kuji hapo kwenye linkedin na, na kutokea nimekuwa linkedin kwa miaka kama miwili hivi na nimeweza kuona jinsi ambavyo linkedin imenifaidi na imekuwa ya manufaa zaidi kwangu hasa kwenye karia yangu na kwenye biashara yangu mimi ni mwandishi wa vitabu na pia mimi nasaidia wale watu ambao wanatafuta ajira ama wale ambao wanataka kujiaai nawasaidia kujibrand vizuri ili ukiwa pale kwenye intevy unakuwa unajibu maswali vizuri au pia wewe mwenyewe tu ukitaka kujiendeleza kibiashara kwa hizo sekta zote nafikiri bwana baraka hadi hapo kufikia hapo nimeweza kujirs na kurudishia y yeah, so shukran sana nans uh, na nimefurahi zaidi kwa kumwona edwin yuko ndani na tunakushukuru sana kwa nzuri sana japokuwa uh, baadaye ntarudi tena kwako basi nimkaribishe edwin. edwin utuambie kwamba wewe ni nani na unajishughulisha na nini a uh, ujielezee kwa ufupi asante yes, uh, sana kaka baraka mimi kwa majina naitwa am mimi ni mwandishi wa vitabu development lakini pia nafanya masuala ya nasisi ni ilo ilono ilo ilo ilo la r de- uh, lakini hivi tunajikita kwa wateja wetu tunafanyanao kazi tunafanya mambo yaui ei na vitu kama hivyo lakini mimi pia ni mjasiriamali pamoja na wenzangu tuna a ambao tunatoa huduma za uh, writing, na pia tunafanya kwenye maeneo ya maswala ya biashara na pia kwamimi pia ni mwanafunzi nasoma nasoma kwahiyo bado mi ni mwanafunzisthat so kwa kifupi niseme hivyo kaka baraka sijui nimejitoshelezanajua anyway, mara nyingi wanafunzi ambao wanaishia anaishia grad- so, uh, kabla ujaondokanomba tuelezee yeah. labda mara yako ya kwanza okay. Tumia lini, lini, lini na e yako ya mwanzoni ipoje mi ni mtumiaji sana wat na kabla sijaa sasahivit yes. wakati mm-hmm. naanza ile ilet aabnisiwe mwongo mm. kwa, kwe kwa kweli mimi nimejiunga mwaka elfu nikiwa mwanafunzi mwaka wa pili cho kikuu cha dares slamb tu ni kwamba ni empower, eh, walikuja chuo wakishirikiana nawakawa wamesemakwa sababu employes wanaangalia kule the wa oaprofi what audin so what i di iustte aprofil kama wanafunzi wengu tunavyofanya an then i e fo a aaelfu mbilia kuminasaba pelfubii aishimaupost chochote naingia t na kuheki kama zipo fursa za kazi watu wengine wanasemaje i was not such kuweza kushaemymept kai m namalnasherekeamaannye ynptt kwamba flani kwa kufikisha miaka kumi kwenye kampuni kwahiyo i so mysel kwamba sina cha kuonyesha kwenye yile platform so twas mi uh, kuwepo kwenye ile po kwa hiyo elfu mbili na ishiri na moja kidogo kwasababu ka natumia tugra kujibran fbook na twitt hata mimi ukiniangalia baraka siko sikotv sana kama akina baraka uy yu fo u na kwa bran kubwa mlionayotte so nikaanza sasa akusemaises kwenda kwenye o zingine nikawahasiliana na rafiki yangu mmoja anaitwa shukuru he is oe of the perso ambayo mdamenishawishi nakaniambiau hae somethi to sho a u a usiyoui aateop oo o so nikajiunga for the first time nikaanza kua nikaposti post yangu ya kwanza it was very ambayo, wa kwanzakwasababu niliposti picha ambayo ni mtoto mdogo anamsaidia aawake kupanda mchele kao lsaidia mimi eh, kama kwamba hii sio nyanyapaa hii sio uh, ukatili kwa watoto kufanyisha kazi bali ni jinsi hali halisi kwa watu ambao wametoka maeneo husika kwamba wanapambana na mazao kupeleka uh, mkono kinywani ilepost lienda sana viral, namimi ndio ikawa sehemu a kusema isis is the s thisoeee zuri amepata marafiki wapyan wapya na the t en omi i metokan kutoka Instagram. lakini a thin kwamba watu wanam kidogo mtu ambaye anafanya kama nauza labda bidhaa ndio wanakuwa na kubwa kuliwatu wanaofanya eh, kama sii kwaio eh, napata wateja mwakajana nikapata pia wengine wakufanyanao labda kwa vijana na tasisi zao lakini kwasababu nipo shule nafanyana mewapata pt Oh, owa shukran sanamaneno mazuri na esperiensi yako nzuri ambayo ulianza piaa naye atakuwa na, na stori yake namnagani alianza LinkedIn, kama naye alianza kama mimi ya kufungua akaunti uposti kitu mpaka baadaye unaposti au kamabrazaaa kama, uh, ya. uh, stori yako ipoje na asante sana tena ndugu baraka na ndugu Edwin kwa naona ni kama story yetu haijaachana sana katika hii linkedin mwanzo nilipofungua linkedin nadhani nilikuwa nafanya kazi yangu ya kwanza nikafungua tu manake nilikuwa nimesikia ukiingia pale linkedin unapata kazi kwa haraka sana as to hii kazi nyingine ya labda uangalie tangazo kwenye gazeti uply kisha uitwe ndipo usikie majibu lakini niliposikia niliposikiai nikafungua account na hiyo akaunt ikasalia hivo hivo hadi mwaka wa 22 sasa 2 ndipo nilim na hiyo ilichochewa na kitabu ambacho nilikuwa ninakisoma kitabu cha girl stop hicho kitabu nilipopost nilipopst ilikuwa kama Synopsis tu ya kuelezea watu hivi na hivi ndivo nimesoma iki kitabu na haya ndio manufaa nimepata kutokana na kile kitabu nilivo, nilivo haikupata ilipata tusemekidogo like tu watu wachache waliona hiyo post. tuseme mtu aliona ni dada ambaye tulikuwa tunafanya naye kazi baada ya hapo the next post and the next one, zikawa haziko hapa au pale nilikuwa na post tu hivo hivo bila kuzingatia si na kile kitu end goal. ninataka nini so nikaendelea hivyo kupost kkupost hivyo then nika, nikaangalia nika, pia wakati huo huo nilikuwa naona kwenye LinkedIn, kulikuwa na group fulani ya watu kutoka nigeria walikuwa wanafanya walikuwa wanafanya challenges hapo niliingia kwenye hizo challenges Nika, nikaandika pia mimi tuseme ilikuwa challengi ya siku saba siku thelathini nikaingia tukaandika hizo challenges na, na baada ya hapo bado si nimepata kile kitu ambacho ninataka kufanya kwenye hii linkedin nikaendelea tu kupost ontent na wakati huo nilikuwa na kama maybe mia moja mia mbili wakienda sana hiyo challenge ilinisaidia new kugen na hao new pia hawakukuwa wanajua wanae nini kutoka kwangu kwa sababu sikukuwa nimenishd to what i want na sasa kuanzia hapo bado tu niko na ile notion ati nitapata kazi LinkedIn. so nilikuwa natumia sana hapa, hapa kwa jobs nilikuwa naingia hapo sana nakuna na, na, na sikupata hizo kazi haikukuja hivyo hivyo bado nikaendelea tu kust n na, na siku moja nafikiri nilikuwa naangalia post za watu na jinsi watu wanatumia mtandao mimi najijua nina kipawa cha kuandika ninaweza andika kitu chochote na ninajua watu wanaweza vutiwa nao napenda sana hadithi napenda kusoma na ninapenda kuelezea hadithi so hicho ndicho nilitumia kama, kama njia mojawapo ya kuvuta wateja kwangu na kupata mteja wa kwanza haikuwa rahisi na kujibrand kama sivraita manake umeingia kwenye mtandao hauna past ambao ume nao d watu kuwa wewe utaweza kuandikia na hauna any sasa nilifanya hivi kwa wale marafiki zangu wa karibu kuna mmoja nilimwelezea kuwa naweza kukusaidia kufanya hivi na hivi naweza kukusaidia tuseme ku kwa ajili ya nvy so sokuanzia hapo ndipo nilipata mteja wa kwanza na hivyo wakazidi wakazidi na kitu ambacho kimenisaidia sana kwenye ni kwenyeni k kwa mfano ninaandika cv hivyo na nabay sasa mimi nitakuja ni nipost niseme na kwa post zangu nyingi napenda na kupeana stor watu hut sana na stories tusema mteja alikuja kwangu na huyo mteja akaniambia nancy nina upungufu hapa na hapa nikienda kwenye hu najihisi kibaridi hivi nifanyeje ili niwe confident. sasa na, natumia hiyo kuandika kuandikat ili kuvutia wateja walio na mid kama hiyo nafikiri hivyo hivyo nikaendelea na nikawa sana kwenye kwenye h yangu na baada ya kukua na hata kabla nikuwe kwa hii LinkedIn, kuna mambo ambayo nilifanya tuseme niliwacha nili hiyo mitandao mingine tuseme kama facebook nikaachana nayo kabisa ili niweke akili yangu yote hapa LinkedIn. na kufikia sasa hivi nimeona hiyo kuachana na other platforms zile ambazo niliona hazina uzito sana na hazina wateja sana kulingana na ile kazi nafanya nimeona matokeo hadi kufikia sasa naona mwaka uliopita linkedin walimi na wakanipa top voice miaka kama miwili tu baada ya kujiunga na hii linkedin hiyo inanihakikishia kuwa ninajaribu na ninafanya kazi kwa, kwa ile sekta ambayo nimechagua na ni furaha kwangu na ni furaha kwa watu wengine ambao pia wanataka kushea ama kuenenda kutumia ile njia ambayo nimetumia ili kufika hapa nafikiri kaka baraka hadi kufikia hapo na kupokeza yeah, wa wow. uh, asante sana nansi na kama nimekusikia vizuri so kabla hatujaendelea najua kuna watu ni wageni Uh, so hii ni ambayo inafanyika karibia kila mwezi uh, tunakutana hapa tunazungumza tunakutana tunakutana tunakutana tunakutana tunakutana mm-hmm. mada mbalimbali ambazo zinaendelea kwenye uchumi wa kidigitali leo tutazungumzia kuhusu namna ya kutengeneza uh, brand kwenye LinkedIn, na tutakuwa na nyingi tutakuwa na, uh, na vitu vingi vizuri leo ambapo uh, hii eshe ya kwanza itakuwa ni mimi kuwauliza masaliugeni wangu na seshen ya pili ntapata nafasi ya kuwauliza maswali wageni so kwa kuendelea as uh, nimesikia apo ume, ume kwamba ulichaguliwa kuwa uh, top vo, uh, top voice. kwanza hongera sana na nafikiri niwnafiiwa na, uh, ilikuwa kwa afrika nzima auumetuwakilisha vyemaso swali langu ni nini na ina umuhimu gani kwa, kwa content wa linkedin na wakati unajibu swali hilo naomba uongezee uh, pia uh, ni kwa nini unahisi LinkedIn ni muhimu kwa kutumia kwa watu ndio nianze na swali lako la pili kwa ni muhimu kwa kama mtu kama kamaof kuitumia kwa sababu unaona linkedin ni mtandao ambao unaunganisha wote iwe unafanya kwenye it iwe unafanya kwenye uhasibu iwe wewe ni, ni mwalimu hao wote wamejumuika katika nafasi moja kumaanisha ukiwa kwenye LinkedIn, na wewe ni mwalimu una nafasi kubwa sana ya, ya, ya kupatana na opportunities kuliko mwalimu ambaye ako mtandao mwingine ambao haujulikani kikazi kwa mfano kama umuhimu wake mwingine pia kwa branding inakutambulisha wewe kama leader wewe ni leader kwa mfano tuseme kuna watu wengi sana LinkedIn ambao wamejitambulisha kama leaders kwa field yao tuseme katika field ya uandishi kuna wale leaders wale ambao ukisikia kuna kitu fulani unaenda kwao tuseme kwa mfano mtu anataka wosia ama nini wajue ukienda kwa huyu dada nansi utampata hapo huo ndo umuhimu wa aujengea una unakujengea brand hapo tu ili wewe mwenyewe uweze kujulikana tuseme kama, kama sasa edwin mtu, mtu akisikia jina edwin anasema huyo ni yule wa coaching wakisema kuna watu wengi sana hapa ambao wamejiundia hiyo brandi yao na imewasaidia sana katika kupata wateja katika kupata za branding na manufaa mengine zaidi na swali lako la kwanza linkedin linkedin top voice. LinkedIn top voice voice ni verification ambayo mtu hupewa ni kama baj kama ile ya insta ama y ile ya facebook ile tik sasa kwa linkedin ni ba huwa kila mwaka huwa linkedin wanachagua tuseme kama hii linkedin ya africa africa editorial team waliketi chini na wakachagua wale creators ambao wana make influence katika kila kitengo kwa mfano mimi nilipewa kwa job search and kwao kuna wale pia voices wale wengine tuseme wametia wame, sauti yao sana inasikika katika mazingira au vitu vingine tu wanapewa hiyo kumaanisha sauti yao imekuwa very vert kwenye hii platform na ili ukuwe na hiyo bach lazima uwe kwa t yako na pia lazima watu wawe wakiengeji kwa, kwa post zako nafkiri nimeelezea hiyo ya yeah, shukran sana uh, nas uh, so nafkiri kwa mimi ningekuaningekuwa na tuvoisiamu kwa maeneo ya na masoala y ni muda rasmiutumia ipasavyo so nashukuru sana so uh, nimemuuliza nasi kuhusu kwanini anahisi ni, ni muhimu sana so kwako kwa, nitakuja tofauti sana na. Uh, Uh, kwako nataka unisaidie kuniambia ni namna gani labda mtu anaweza akai like, ni mgeni Sa, aangyakwaefuujaoaane sana na, kwa dakika moja niseme ni muhimu sana kujiuliza eh, kwanini niingie hiyo ni muhimu sanaambaye kwa maraya kwanza anataka kuingiana kwa harakahraka kwa zamani watu ilikuwa kama ni online bank online cv kwamba tunafungua tuunafungua unakua cv yako ukiamba kwenye LinkedIn, link, unatuma na hata pia kwenye wanaoshiriki kwenye mashindano makubwa ya kimataifa E, labda una kwa mfano labda tony lumelu foundatn mara nyingi kwenye aplikeshen yao kama mwshawi kujaribu utashangaa na weka linkedin au labda weka instagram link lakini mara nyingi wanataka uweke e, linkedin link ko kuna sehemu kama hizo unaweza katumia lakini sasa hivi sasahivi wamea kidogo It's a place for naweza ukajaa umia kwa ajili yaoi kuonekti na watu kulsi lakini pia wanakategoria sasahivi ya kwao unaweza ukaomba kazi kupitia zai kama ambazo akinakaka baraka wanafanya alafu pia ibui na watu walioko kwenye field moja nanyi, na wewe lakini ni rahisi sanakwa kupitiakupitia any ohe asfaa as i no adin to my knowledge. kwa sasahivi halafu pia uh, uh, ni rahisi kuonekana kuliko pafom yoyote ambao wanatumia kwa ajili kuuza bidhaa lakini pia uh, LinkedIn, wana tengo chao sasahivi kipya cha kama ilivyo kwa m zingine unaezauka ale u kajifunzataotaso kidogo o zuri ingi oma i mwanacm kidog aafawaajili ya kufanya kazi kuomba kazi kujenga kujengaengahmara m zaidi kma mtu ambay anainga tu kama na hajui anavigeti vipi katika hiyo platform sasa how to get started ili uweze kustd out kwa sababu kuna competition kubwa watu ni wengi na you want your voice to be heard and resonate within the platform kitu cha kwanza kabisa data recommend ni ile ile ya kwanza kwamba try to, to do your of what you want to do na before uje kwenye platform ya linkedin kwamba mime ai want to be known for this inii i need to, my voice to be head around thisopic around thisch or around this ativity alafu uta, uta download, kama utajoin kwa pc yako ama utajoin kwa, kwa kudownload app uta profile yako na usishe tu kulist kama watu wa kawaida mbaowanalabda jina lake yakeza wwat amb wanfwwwfnomtu ambaye nio weajtaanaweza kawa me zaidi eh, vitu, vitu vingi zaidi ambavyo vinazungumza vinamzungumzia bila hatae kujielezea ila kwa mtu anayeanza kama unahd don sai do flanino just giv alion to, to what you are trying spe tope wafaolabda kama unafanya i ihelp you to a nini, watu wengi mnaona watu ambao wanafanya thea ba zinavyosomeka ni kama vile they are tellin you somethi theare romisin you somethin thatkwa really hiyo he utakavoweka profail yako ile, ile jina lako tu na ile eh, shotbayo yako st kidogo uweze kujizungumzia kwambani mtu aina gani mtu hata akipitia basi uh, aweze kuona huyu mtuanafanya kitu lakini pia uh, unavoonekana tu uweka picha yako ambayo iko er iko vizuri eh, pcha ambao unaipenda zaidi kwakwawewe uonekane vipi na watu wengine and then uh list eh uh, kazi ambazo pengine ushayo kufana na kwa linkedin sio lazima tuwe kuajiliwa sehemu hiyo hata kama mweku volunteer hata kama ni zile internship za, za undergraduate studies we believe an experience is always an experience that you have done something you have, have been involved or engaged in a certain project which can speak your ability or your capacity at some extent watu sahivi naona watu wanaenda mbali zaidi the a of what the have been din kama nidoue anaweza akaadhata den linyadoume ambayo amepbs kama eameshiriki us kisaivirfil zao kwenyewwanao really alafu wenye kuna, kuna sehemu fulani ambayo unaweza ukaandika maneno athin paka elfu ya kujielezea wewe ni mtu ainagani Pale, you can explain who you are. Now, people expect to read Pale or at least when you in a game. Now, personality Iko Ikoje, and what you believe, and what you have already done. When uh, say the time spent in the game is worth than time spent commenting about the game. Koyo in kwenye game au kwenye nde suliopao kwenye chetu kile wanachotufanya speaks volumes. han ukijielezea kwamba unaweza ukafanya nini Kwayo, try to, to, to, to now, unezo, kwa hiyo tr a abayo ambayo inakuongelea whayedne no na unatoa kwamba hat yu unaweza ukaona watu wengi wanavoandaa bayo uh, uh, zao kwenye LinkedIn. na njia rahisi akufanya kabisa kama uko kwenye field ya, ya labda writing, au labda au labda uko kwenye coaching unachofanya tu naenda kwenye unaandika wanakuja watu kadhaa naaza somao kitu kingine pia kuna sehemambayo ni, ni ya mhimu sanamesmanyee unaoa ambazo unazo ili mtu aki kwasababu watu wengi wakitaamfano labda nina rafiki yangu mmoja uh, anafanya kazi kama hr kwenye taasisi nilimuuliza kwamba uh, anafanya na nanatumia anasembaada really right ya mt a taa uy anachofanya tikwamb anaandikaadaka anaanza kuangalia wa, vijana wadogo wadogo ama hata watu wengine ambao wako vizuri kwenye hilo eneo And watu wengine ambao wanaonyesha kabisa ni accountant wanaonyesha wanachokifanya na wameweka pia hata ile ya open, uh, open siamini ile lakini ndio nilikuwa najaribu na kuwauliza do really kuwaulizawamba bmtu akukiona mtu, mtu ameweka akasema yes kwasababu yeye mara nyingi akisch hiyo anaenda moja kwa moja kwenye wale watu ambao wanajua wako tayari ku ama they akin fosomthi kwahiyo inamsaidia ku, ku, ku, ku, ku cut off ile mda ambayo angetumia kwa ajili ya kupitia profil za wengi zaidi kwahiyo ni muhimu kusill zako experie yako vizuri na academic background yako vizuri kwasababu eh, linkedin is an online platform as i said before though you can do something uh, more than that like in the muimukashot listi wezo kwamba maufunfa nini umesoma na eh, nini i will say that like in a add tatu muhimu ni mba, you should engage in linkedin post content eh, in a revolve around what you are what your uh, what's your career is or what's your niche or what you believe zako na vitu kama hivyo alafu pia enge kwenye onvio za watu wengine shiriki kwenye zinazofanyikalyou somh kuona watu wengine kwenyehiyofield wanavo na wanavongji na watu wengine alafu kitu kingine ni kwambato usiwe mtu wa kurpot athatis what wesee Our mentors, I would our role models on LinkedIn, watu they have very high position katika sehemu Tanzania kwenye makampuni na What they do, akidu event. I I am so happy to participate. I was, I was, I, I am honored to participate. It was a great pleasure to attend. It is enough for them because on a position na they are making life now. hahitaji ha, kujibrand zaidi kama nyb lakini kwa nyb you have to go frthe usirpot l kwamba whatyouar just bein doin pvo ni muhimu sana hiyo kwamba s taoh lakini tuoh kwenye kile unachokiamini kwa hiyo uh, kwa twittr mara nyingi nasoma barakamafole you ooh On freelancing, you see in Africa, some people are not so much. They are more But that is how you you trigger conversation. kwa you engage people. It is ways that are visible. So the more people engage you with your content, the more you stand out. Na apart from your curiosity, you know how much these are algorithms. to the Insta. How you create very good reelshangas natuka when kwenye, kwenye feed automatically kes komba mutu na an, anapelekoile post anatazama na atakwa creed post nyingine it's likely to fall in the same trap that could grab attention kwa watu mbali mbali. Kwayo, the same apply algorithm always the same principle kwa cloud, platform you hotele will be controversial provoke conversation show your own perspective show what you believe na wachiwa in the space ya kwa ajili ya kufanya conversation na mtu akikoment kwenye posti yako hata kama hauna mda aa umebanana ume sana try to tr try to acknowledge so that you create more engagement na kuwavutia watu wengi zaidi lakini zaidi na zaidi lazima uelewe kwamba kwa nini upo linkedin ili uweze kunavigat vizuri na pia be predictable And is good for kama ni mtu ambayo ushazoeleka unaongelea eneo fulani basi wape watu ilelaha na usipotee usipotee mwezi mmoja karudi tenamwezi yingine apotea wao kuna watu shapenda yako te oxnaaletea nini wiki ijayo wanataka kusikia nni uto o wiki ijayo so, ai na kushiriki kushirikikwenyekaka baraka na kama kamaa ana kitu cha kuongea kwa sababu yeye ndio anafanya kabisa mambo kwa dakika mbili anaweza akajazilishia vile ambavyo edwin kushukuru sana hapo nafki ume mwai ai kabla mimi sijaamia kwake so, Uh, same question, lakini kwa asi ni tofauti kidogo kwa sababu as unadili sana na maswala ya unadili sana na maswala ya ajira uh, kwako a unafikiri kitu gani ambacho waajiri wanaangalia sana hususan uh, pale ambapo wanatafuta na unahisi kitugani ambao wanatafuta ajira kwa kupitia inabidi wafanye ili waajiri waweze kuwapa asante sana ndugu baraka nafikiri wale waajiri wakitafuta mtu linkedin ama wakiangalia v ya mtu wanahitaji kuona mtu ambaye amejituma na mtu ambaye amejielezea vizuri tuseme kwa mfano linkedin yako hauja optimize, hauja inamaanisha kuwa uko the other side wale waajiri wako hawana hata ukienda pale kwenye kwenyev watakuchukulia hivi hivi ninaamini kwamba wale waajiri mwajiri wako yte anataka, anataka aone umehighlight vizuri sivi yako kuna yale mambo ambayo wanaangalia achievements zako kwa mfano kwa mfano usiseme tu ati iw fo hapana unafaa kabisa uweke ulikuwa responsible kiaje na uweke nambari sana sana wanapenda kuweka nambari tuseme kwa mfano wewe junior human resource officer badala ya kusema i was responsible for teaching interns ama responsible for fo i tusemereonsi o maybe future employees ama watu ambao wanakuja kufanyishwa intevye unaweza sema I created, unaweza sema crte of ofwkex au ma, employers kitu kama hicho haufai tu kusema cv ni karatasi tu lakini kabla upatane na hiyo panel mke sure that umejielezea vizuri kabisa manake sv yako inakutangulia wewe unakuja tu ile for but make bue sure v yako inaongelelea mambo muhimu sana ndio maana pale tunahua wateja wangu wanawaambia wakati ambapo unaandika sv yako ama wakati ambapo unalik arrut mke sure, sure that umejieleza na, na katika huko kujieleza ikuwe umejieleza in that hata wale wengine mtaatend nao ukuwe umestandout by hiliti hevwejd k sue hiyo description umeipitia kabisa na ukaangalia cv yako ukaona haya mambo, mambo mawili kati ya hii cv yangu na hii job description hizi intamari aje iwe kitu kitu ambacho kitakuwa hata ikifika pale mbele utaitiwa tu na baraka soni la pili lilikuwasalamu so, uh, so, <laughs> kidogo ilikuwa ni kuuliza kwamba unahishi vitu gani ambavyo waajiri waga wanavitafuta uh, wanapotaka kuajiri mtu LinkedIn swa so, la pili kawa kitu gani ambacho na ajira wafanye ili waweze kuwa na waajiri kule linkedin nimejibu ya pili hii ya kwanza sasa hapa linkedin waajiri sana sana hutafuta mtu ambaye amekuza brandi yake vizuri kukuza brandi yako vizuri niaje wewe kama mtafuta ajira wewe kama ambaye mtu ambaye umesomea uhasibu au uhandisi rofilyako ina mwonekano upi hakikisha linkedin profile yako hata pale katika kwa kuengeji watu ensure that una engeje vizuri ili kukati ile attention ya how potential manake kama hauwezi kuengage na other users on the platform itakuwa vigumu sana hata kuonekana na wale watu ambao unataka wa ku na pia aside from engaging lazima pia kontent yako iwe ni kontent ambayo inavutia kuvutia simaanishi uweke picha ambazo hazistahili but kuvutia in that kuvutia intellectually it should be attractive intellectually. in that wewe mwenyewe hata ukikoment kitu ina, inaita watu hivyo inaendeleza engagement nafikiri hadi kufikia hapo ndugu baraka nimeelezea ya yeah, so asante sana nans uh, pamoja na edwin kwa maelezo mazuri sana so hapa tuna dakika ishirini kwa watu ambao ni audience, kuuliza maswali so kama una swali unaweza kukanyosha mkono nikakuona nikakumshn ni uweze kuuliza filifili kuuliza swali lolote ambalo unaishi linasumbua kwenye huo upande In case, kama hauwezi kunyosha mkono mm, unaweza tu ukafungua mik ukaongea na kufungua mik ukiangelea hapo chini kuna sehemu kama cha maik na kitoa tu to ofu unaweza tu kaongea ndugu baraka nimeona kuna swali hapa Yes. sonafii nansi kabla, yeah. kabla ujananilo naomba tumpe nafasi james uh, ames sang kama nitakuwa sijakosea aulize swali lake karibu ames asante eh, ndugu baraka swali langu ni kwa nansi alitaja kwamba wakati unaandika jd job description eh, kuna wakati ambapo pengine umeshawahi kuwa andikwa kwa kazi na umepewa hiyo contract iko na hiyo job description na unajua una kwamba hizo job description umekuwa ukifanya kwa kila siku so pengine wakati ambapo unaandika profile yako ya yad unaweza taja hizo vitu zote ambazo ziko kwa jd ama zile tu ambazo unaona zinaweza kuvutia ndivyo hiyo potential employer akiziangalia anaangalia zile tu ziko More ama unaweza unawezaziandika tu zote asante ndio James, nafikiri nimekupata vizuri na asante kwa swali hilo zuri na kwa wakati mwingi unapata pale ofisini mtu unafanya zaidi ya ile jdi imeandika kwa mfano unaweza kuwa ukatika ume... ajira yako ume umepewa jd ya kushughulikia tuseme kama wewe niastant lakini unapata mwisho wa siku unafanya kazi zaidi ya asstan kwa hivyo ningekuadvis pale kwenye profail yako ukitaka, ukitaka kuupdate vizuri weka, weka yaleweka zilel zile ambazo zina uzito manake hata baada ya hapo unakusudia kupata agretjo job job ambayo iko juu zaidi so ensure that umeandika zile zilel vizuri kwa kupaa zile kipaumbele zile rol nzitu nzitu na hata hivyo si lazima what is exactly in the jd ndo lazima uweke pale kwenye profile waweza kuwa creative uchukue perspective ya you solving the problem ya yeah, the next job yo want si lazima sasa useme i headed a department hivo hivyo hapana unaweza kuwa kuwat kidogo na utwist nafikiri nimekueleza nime ndugu james ndivyo na asante sana karibuso okay, iekishnafiiriishajibiwa uh, okay, ainekisha rwabukambwe karibu sana ukimaliza nyanda fred unaweza ukauliza swali And also tuna ya telegram so nafikiri nitatuma linki kwenye email zenu kwa invite kaa utapenda utaoin uh, au unaweza kwenye media platform yote nitakupatia pia linki karibu uh, asante sana mimi binafsi sipo speifikali kwa ya kutafuta kazi labda naweza inaweza nkatumia kama sehemu ambao naweza nikawa ninatengeneza labda content, content labda ninaost yaani yani, nijia ni kitu ambacho naweza nkatengeneza bdani kwa kutumia hicho au linkedin ni, ni sehemu specific ambao ni muhimu zaidi kwenye kutafuta kazi yani naweza nikawa tu natengeneza content na post au yaani kitu labda nachokifanya na post au labda inakuwa inapendeza zaidi uwe kama profile yako kama you are for a job au kitu kama hicho asante yeah. eh, yeah, sana kwa swali zuri na kama nilivyosema mwanzoni perception ya watu wengi kuambia nipo najua h unatafuta kazi ama ni sehemu ambayo upo pale kwa ajili ya kupt o yako ama yako lakini LinkedIn is nokwasababu eh, labda madam ainekesha una unadil na e gani ukisemawa sabau lakini oa sure oskwamba sure, kama unataka mambo labda mtu ambae an, an, anatengeza ontent za dancing, dancing atafanya vizuri zaidi instagram na tiktok kama akija eh, akija linkedin lakini kama ni mtu ambaye you, you, you, you want mfano labda unatengeneza content, lakini unaotengeneza content labda ni unawasaidia watu kuwa bora katika vile utu anavofanya labda unazungumzia maswala ya ya growth labda mtu anawezaji time vizuri yeeneo lake la kazi labda mtu anawezaje ukuwati kwenye eneo lake la kazi labda mtu anawezaje kupama s unaweza ukatengeneza arounthapae na what ihaveai no deos pia zina wok bett oa thisa ws ha oh kama ilivyoijengea kwamba niwatu wanaandika lakini for su sure, Eh, watunatengneza za o sasahivi zina, zina, zinaenda sana viral. na mii mwenyewe kusema kwa ushuhuda mimi nitengeneza video yangu tu nilijiongelea tu kwamba eh, unapokuwa unafanya ama speaking, punguza kutumia maneno kama sana na na namba kw unavotoa rpoti ya kazi ama kwenyeenatoa t sehem flani a kwa wateja jitahidi kushawishi kwa namba badala ya kusema E, tumewafikia wateja wengi sana tangu tuanze biashara yetu waambie tumewafikia wateja takriban elfu moja tangu tuanze mtu aliona ile video akashea kwa, kwa mtu abae pengine alikuwa hayuko vizuri kwenye mambo ya uo mtu akanmbiaa nimeona video yako LinkedIn. na na omba tutaweza kufanya session ya online i need it very urgently mimi nikaanajua tu labda ni mtu ambaye eh, anahitaji huduma eh, kama watu na muliza, okay fine i can offer you this service kwa kwa kwa kiasi hichi mba, the, the amount of price for me is not a problem just to get assurance if i can get the service very effectively so mimi natumia linkedin uh, for for ue na watu lakini washajua unachokiongelea mara nyingiangiaangu ini na kuandika ambao ukisoma utajiona else. lakini utanihitai pia kwa namna moja au nyingine i kama kukupa ushauri ama kukupa ile linahokifayaueuf mind ya mteja ama kwenye mind ya, ya yule mtu ambao una tge kwa post yako kw unavounaju kabisa his at e oi unatengeneza za ambazo watu anatengeneza lakini kama keli yuwan tope o what you aetiii o unafikiri kwenye vichwa vya wateja wako kwao mimi nachofanya na na kwamba watu wengi na watu ambao wanaweza ukatoa ushauri ama kufundisha ama ku kwaent kwa sababu I really know watu wengi ambao wana nafasi kubwa taa na kufanya na wale watu ambao wanaf- wameshaajiriwa jia- wamesha wameshajiajiri unaweza ukawafikia kwa kontenti yako na ukawageuza kwa wateja wako lakini pias througinkdi wat share their stories which can relate to other people who want to be i the samefield kwahiyo unashangaa hivi sahivintapre wengi au ativist wengi they are really jumping into linkedin na kuanza kutengeneza their outstanding branch kwa sababu imekuwa ni niailo kwao pia kaiyo unashangaa ni plao abao unaweza ukawatet walep ambao unatoa huduma katika hilo eneo kwamfanofanowa kama unafanya web unafanyaedsii ukaanza kutengeneza kwamba wekan a website au share to the work watu wanataka kuona you in the progress yu in the move kwao kila ukimsaidia mteja just share the story around how you ha that client na nini ulikiona kwake kama nansa alivyosimulia kwamba ukipata mteja mmoja utapata madha, utajua nini ana, ana, mapungufu yake na wanasema uma being shae the same problem ukiona tatizo lipo kwa mtu fulani with the o tha ho niwewe tutengenezaa a na pasipo kumtaja kwa sababu kwasababui ya mteja ni muhimu sana ukitaka kusha kama muombe ridhaa yake kama kusha kama ushuhuda lakini aii mteja nimemsaidia lakini I a content ukisoma unajua oh, kama vile amenigusia mimi kama vile ana, napata na i anthis sevie au nwea fpa kuv lakini fo suefaiti badowatu atata fane yangu fane ev a ya yangu how kan i get that eie om a o a etna aron bei onsistent attract ambao watataka kufanya kazi na wewe eh kama kukuajili amaama kw vitu kama hivyo okay, k tuna dakika kumi tu uh, shukrani sana Edwin, kwa majibu mazuri so uh, nimkaribishe nyanda fred na moses so ataanza nyanda then moses utamaliza nyanda akishajibiwa lake Uh, asante i hope nipo audible na kwanza niwashukuru sana sister sanasisa na brother edwin swali so, langu ni very simple kuna LinkedIn premium account sasa nilitaka kujua premi, ile premium ile account inakuwa na fich zipi na kwa society yetu hii ya kitanzania iwa kuja kwenye hiyo premium account ni ni hilo tu naomba ni kujibu swali hilo ndugu na kwa sasa kuna linkedin hii ya kawaida na kuna premium. na nimetumia zote mbili haswa nilipokuwa nikianza nilipokuwa naanza hii linkedin ya yaf ilikuwa naa nikikompea sasa na hii premium. uzuri wa, wa ni yati unaweza ku... Ku-inbox mtu hata kama si wako so unapata tuseme kama sasa ninataka ku, kukutumia ujumbe mfupi na wewe na hatuja hatujakuwa ninaweza niko na hizo credit tuseme kama45 naweza text watu45 bila, bila kukua connected, na wao lakini ikiwa wee ni mtu unayeanza mimi naonelea ni heri hii linkedin ambayo mtu halipii bado ina hiyo manufaa tu kama hii nyingine iko na features kama hii linkedin learning unaweza soma bure kuna kunao nyingi sana ambazo unaweza soma bure na hata ile, ukiwa kwa ile linkedin ambayo mtu halipii unaweza pia mtu anaweza share she na unaweza soma within 24 hours kwa hivyo naona utofauti si mkubwa sana na ukilinganisha hii linkedin premium, mtu anaweza kulipa tuseme kuanzia elfu pesa za kenya kwenda juu kwa mtu anayeanza mimi naweza ku utumie hii linkedin ya free account ina manufaa tu sawa kama hii nyingine nafkiri K- nimejibu hilo swalikwa yes, kuongeza niseme nategemeatakan nakumbuka tmia mara moja naa kwa na so laawmniseme kwangu mimi siwezi kutumiaasababu i am there to sch for people who an nd my sevie sasa nikiwa sipo aess taweza kuena watuwngine ambao ko kwenye rmm uko kwenye sti moja lakini uko essbl na mtu mwingine kwa haraka kuhitaji kama endapo atahitaji huduma yako kwahiyo labda akutafute kwenye oent na niseme kwamba watu wengi they see you in, on lakini theyinevwhat you are din ila wata, wako er conf, kuja kwenye dm yako kuambiai hey, ias ti a really ie vile ambavyo unafanya nini na ma nini lakini kama anasi alivyosema kitu cha muhimu ni vizuri ukaanza na hii ya kawaida kwa sababu ina access na vitu vyote na no. ukitaka kuenda zaidi ukipanda ngazi zaidi unaweza ukaenda kule kwenye kulipia kulipianimewapata unaweza tukaendelea tuna dakika sita hapa Okay, uh, sasa habari za usiku ndugu zangu kwa majina yanaitwa ni mwanafunzi ni mwanafunzi medical student nipo chuo fulani hapataz uh, nimeifahamu na nikajiunga ilikuwa mwaka, ya, mwaka juzi mwaka elfumbili na ishirina moja mwishoni hivi Uh, o sure, nimejiunga linkedin lakini nahisi sina sina nani yoyote na, na huu mtandao sina an yangu kwenye huu mtandao au understanding yangu kwenye huu mtandao bado ni ndogo lakini understanding yangu ndogo naweza kushea kitu ambacho kimekuwa kikinipa moyo au kun, kinanichanganya pia lakini kinanipa na moyo pia kwamba might be a for me and out there Uh, kwa sababu nimejiunga tu kama nimekaa kidogo profaili yangu nikaiweka vizuri napitiapitia baadhi ya masomo kuna ya baraka po kule wanatumaga nilisoma ni, ni, ni na ni ilikuwa ya kuweka akueka yako ya, ya linkedin na mitandao mingine iwe iwe watu waweze kuifikia vizuri zaidi Kwa kule kweli baadaye badilisha vitu lakini bado bado sio the best profile na nahitaji msaada lakini kabadsabadsha itu doing my best kweli baada ya pale nimeona kuna shirika moja naitwa angu ubwa meandik jivo me, jivo j wanaitwa hapa yeah, ni wako mbali kidogo lakini inaitwa jivo ywa partner. ne partners kwamba wao wanaot wana vipi wanasema kwamba sijui ukipata wagonjwa ukifanya nini mpaka kumfikisha kule kwao kama wale wagonjwa wanaohitaji ku lifa kwenda nje unaona ukifanya Uh, ene, ene means kati mpaka wao kufika kule kwao kuna kunaent unakuwa unapewa kwa kulingana wakulingana nanani yao kwa kwauu ikawambia mi bado ni mwanafunzi still opportunity ya kuniambia you can, grow as, you can grow up with with on connected itt w kidogo wamenipa moyo wakuendea kuifatilia kui nafanya vitu vingine kabisa nje ya na na nini lakini linkedin imekuja na, opportunity baraka na hapa nikaona its good nahitaji sasa baada ya ni kwamba uh, mnaweza mkatusaidia labda nimeingia kwa kuchelewa namna ya kuziweka watala, namna kuziweka namna ya profile ziwe kwa iwea kwa clients au kwa wale job o au hata kama atu binafsi yani profile yako kwa mfano kwamfanoanshauri tu huyu mwanafunzi wa medicine jitahidi wekaweka hivi labda kama ni profile yako umevaa chako kile na nini utakuwa kt kirahisi zaidi au andika maneno haya aya usiandike sana so uh, kabla nasi na, uh, uh, na, kabla uh, nasi au edwin hajajibu hilo swali, kwenye ilo swali na, uh, pia hau, kwenye hilo swali naomba kuna kicha mpya tuisahau naomba mzungumzie ya ishu kwenye upande wa linkedin scamd uh, linkedin unachosema ni kweli linkedin wapo wengi sana tu na kuna mtu mmoja i guess kwa mtanzania yote ambaye iko lingi ule mzee amewai kumtext meseji yake inasema naomba ntaftie vijana wakufanya kazi mgodini tumetoa kazi ntumie namba yakokitumia akwambatafti vana ahk zangu wmahe a mtu ainaganiesy to, to dentify them haishawishi mtu tu from noyaprofil uh, yake iko very au hata amna picha kwenye profil au ipo picha lakini ipo picha ya mji iko picha ya, ya mlima see? na ukiangalia anachokiongelea anachokuambia na jinsi anavyoposti hana posti yoyote he is quiet. lakini hata kama ana connection nyingi za kusema uu mtu ame na watu wengi lakini kwasababu unaeza ukat na watu mpaka mia tano fo fr au hata mpaka elfu moja fo kwahiyo nanakubali wana t mah wo ni muhimu sana kujua eh, huyu mtu an, an, an, anataka nini kwangalia tu fyke karakrkaphh nakuambakit akek anahokfanya nachosm ikiwezekana kama naaba Or we can uh, have a a book a session, kama ni mtu ambayo nataka kuambia kama ni client ko unampa zile condition ambazo pengine hataweza hatahitaji yani hatahitai hataweza hata kufanya hivo na kuna mtu mmoja pia anawatumia watu ojapatuwabongo saaa anakaa na sijui ni s nchi gani anawambia mimi niko bongo nataka kuja na mashine zangu za zan na nataka untafutia apartment masaki ama sehemu ambapo naweza kuishi ukienda okay. naye anakuambia niko na jaribu kufuatilia mambo ya visa kama inawezekana na kutumia mzigo wangu upokee okay. inaenda kama, kama ukubali anakuambia kuna mtu nimempa namba yako akupigie simu nimetuma huo mzigo ukapokee mtumie kama lakimoja nikirudi na kur kwahiyo atkatikayni teambao utasemau anakuja na opportunity itakua kwanza kufanya naye kazi kwahiyo ni muhimu sana eh, kuweza kujua wanatoka kwenye eneo gani na kwenda kwenye kujibu swala la bro pale eh, watu wengi Eh, wanasema kwamba labda labdai naweki kwa watu ambao wanafanya mambo ya mara nyingi wanadili na watu lakinis like watu bilakenda mbaliu mii na wadogo zangu ilioacha bou wakaenda mwimbili palea Now, while we're on bro, we want also to be on LinkedIn. They are very good in Twitter, but they wanted also to expand with LinkedIn. So, I will. Here are the list of what we're Application link. i It involves more of professional, but also startups. So, shanga na kuambia. I say, tuma LinkedIn profile ya ku. Tuma LinkedIn LinkedIn link ya kuone How do you interact with other people there? Kwa yoy, they are there today. Na akukunywa field kama Moses. Now, they are really pushing contents around there and they are really getting engaged. You've got to mentor who is from the UK, uh, and around that what they do, how offer mentorship will guide to what they are kwenye in their project. So, LinkedIn is an easier platform than any other, I would say, kwa i as an owner, to connect and attract international connections. watu ambao thei se there kwasababu watu wanaona tanzania wanatafuta kijana ambayo anaweza akafanyanao au taasisi ambao anaeza akafanyanao ile kwaho nashangaa wanakupayanamna ho i tu kuna mtu anambea a mambo ya au a mambo ya waste ambao wanao nye ukiwepo pal ukiwambia mtu bwana ukamtumia lin yake auiyake akimwangalia kweli there naa niraisi sanakupata ilo tulishagusia namna gani ya kutengeneza profile very lakini bila kurudia kusabu, manzoni, ilo kwa sababu nilizungumzia hilo mwanzoni nimkaribisheas ili aweze kujibu hilo swali la jinsi ya kuweka profile yako iwe na mvuto zaidi kwenye LinkedIn asante sana kwa kujibu swali hilo la kufanya kufanyafil yako iwe mwanzo mwanzo unahitaji kuweka picha yako si lazima iwapo weyo ni, ni medical student si lazima hata uweke ukiwa na koti hiyo koti ya white ama nini lakini kuna bana bana ni hili eneo bana ukiona kwenye linkedin kwenyeaft akavaa foto yako hapo nyuma kuna, kuna bana hiyo bana waweza kutumia nv na uweze kuit wewe, wewe ni student, yes. unaweza kusema unaweza kuandika tu vitu labda ukoama unas juu ya kitu kingine hiyo bana itakusaidia kuonekana haraka zaidi manake hapa idi ukiw ukiwa na bana uko na probability ya kuonekana zaidi kuliko yule ambaye hana hiyo bana na hana picha kisha vile tumeeleza kuna utatumia uta, uta hiyoi kuandika kama, kama ndugu shukuru alivyosema hapo mwanzo si lazima iwe kuhusiana na your studies, but else you can do. kwa sababu tumesema hapa LinkedIn, si kazi tu ile ambayo ulisoma waweza kuwa na kipaji ama waweza kufanya kuwa na hapo kando pia hapo utaweza kuandika unataka kufanya nini lakini hii linkedin lazima uwe na uchague kile kitu ambacho unataka kuongelelea manake mwanzo mwanzo utaona ni vigumu sana manake ukipost hata siku moja utapata hakuna mtu amelike hakuna mtu ame lakini hiyo haifai kukushusha moyo kwa sababu ukijua kama yako iko sawa with time, ukiendelea ku na ku hiyo ita add value kwa yako na hiyo network hawa watu wataanza kuku kukuuliza hivi na hivi inafanyika aje baada ya hapo utahitaji linkedin unaweza creator kuatt ukiativt hiyo crtomo hapa chini kuna mahali hapo chini ndio unaweza kutumia tools tuseme kama hiyo live lakini hapo ni ukishakuwa sawa ukisha j kabisa ndipo unaweza hata kuitisha online useme unataka kuongea na watu kuhusu jambo fulani usisahau pia kuweka skills zako hapo vizuri iwapo una license na, na it's a whole, it's a whole class about kutengeneza linkedin yako iwe sawasawa sawa. isitoshe em, kwa post zangu huwa naongelelea sana kuhusu jinsi naotengeneza unavyo unavyoweza kutengeneza brand yako ili iwe to tolien hata tt to lien amatmoye nafikiri ukifuatilia ontent yangu itaweza kukuguid vizuri zaidi kwa creating ti brand ama profile yenye ni nia ndugu nyanda sijui kama hilo jibu lime, liko sawa sawaa tabbaraka ntaomba naniyaasi niweze kupita huko kuangalia yake ikoje ndioaan alafu kitu ninesahau okay. kusema ndugu baraka samahani kidogo hii usi, isikutishe usitishwe usione za watu watimi kubwa nini watu wanazungumza kiingereza nawe kiingereza si lugha yako ya kwanza hiyo isikutishe kile, kile kingereza kidogo unajua inaweza kukuweka pahali pazuri pia mimi si ati nilizaliwa nikiongea niki kingereza atno hata kiswahili munasikia nina, nina ila sijasema ti kwa sababu kiswahili si dugha yangu ya kwanza siweziongea kile kidogo weka hapo kwenyena utaona jinsi unavyoweza umakinika na kumprv manake siku hizi kuna nyingi ambazo unaweza tumia kuimprov kiswahili chako yn yani kiingereza tuseme kamaq kama, kama chagpt yani mambo imerahisishwa na sisi tuone mambo yamerahisishwa na sisi tutumie such kufanya kazi yetu iwe rahisi asante sana ndugu barakawa baraka, kuongezea pia eh kubwa tunaopata kwa watu ambao ni wanasemaukiandiaahiluieom ladaayan okay sina, sina kiingereza kizuri kama kina baraka ama rafki yangu shukuru ama rafki yangu a ilikuwa nanipa sanaukakasi kwasababu naanda yakiingereza ahua mda mrefu kwaiyo inachofanya nilivyo nikasema kwamba otswahili kwa okay. sasahivi sure hata pia ni za kiswahili i really wl sa that kwasababu swahili pia na ao a ai ohi that a elpso atasoma tu kama anajua kiingereza labda tu kama sekautakawafikia ni watu ambao wanazungumza kiswahliko kma ataka kuzungumza na watanzania zungumza nao taa uzugumzami iko r eh, makinikasabau pone nataka iende kwa watu ambao ni o aa natuma kwa kingereza nikijua kabisa hii ni case ambayo mtu ambaye anaishi, anaishi tuseme Poland, how is that related story? Come on to Naishi kajiado Kenya, come on to Ambaya Naishi mboto. So kuna content unavoy tengeneza, kusabu, I do storytelling. Kunya storytelling Prasoma Kwamba, make sure your content is relevant and create a story around a subject which people can relate either with their own pains they are going through or with their own past experiences. How kitu ambacho they can imagine. najua kabisa nikiandika hata kwa kiingereza mtu ambaye anaishi marekani anaweza aweza kabanaezaukizungumza na mtu kwa lugha ambayo anaijua atakuelewa lakini ukizungumza kwa mtu kwa lugha yake maanayake utamgusa zaidi kwahiyo hakikisha lugha utakaoitumia kama ni kiswahili oyataoaeeai i talked to G P. you have to be very sensitive Mimi me create five posts for linkedin me meachadgp i didn't edit anything i just try come it really works now i come on hey, tell me a story around this nikki post i want to engage now ataka me me post me me and vizuri. me indicavituvisuri new time management tips because sababu people don't find It, there is something there for them they an kwa hiyo hata ukitumia h jitaidi sana ku kuwe mwenyewe ku iendane na kile ambacho anataka kuzungumza na watu kicho ambacho tu nimependa nime kunt kwa dada dadaamdo so, uh, anyway, ume, umeenda sana nafikiri nafkiri hishu chatgpt ni mada ambayo tutaitengea siku yake ka, kabisa wkiangalia ost ambao nime ku, uh, kuhusu hi niitumia ha isipokua kuna namna flaniabidukutumia na abadoyangu na, ambayo iawa taaba wa so, watu wana maswali na wanatamani wangeulizab kama nilivyosema ntamwomba uh, pia a ya yetu yaa pamoja na nafkiri ampo nafiri watu watapata chan zaidi ya kuauliza maswa wakila mwez taku waki mwgine takaokutana tena nashukuru sana nansi na edwini pia kwa mdenu ambao mneotengaasanteni sana na kila la heri unaskuru